Msaada: Mdogo wangu aliye kidato cha nne ana ujauzito

Msaada: Mdogo wangu aliye kidato cha nne ana ujauzito

sawa ila inatia hasira sana
Pole sana, form four sahivi wameshakuwa registered kwa NECTA, relax....
imeshatokea hivo, lipokee usiwe harsh kwake ongea nae vizuri msisitize sanaaa akomae kusoma...kama anavaa sketi mshonee hijabu siku zikikaribia kamuombee ruhusa kuwa ni mgonjwa.

Akijifungua salama anaendelea na shule, wala shuleni usitoe taarifa official labda kwa mwalimu wa darasa, nae kama ni msiri. Pole
 
Najua..
Mimi Mdogo angu miaka 14 mwaka huu alitakiwa kua form3...kabeba mimba mwaka Jana Sept tumekuja gundua mwaka huu January..inatia Sana nakuelewa Sana

Kwa hiyo analea na vipi Baba wa mtoto mlichukua hatua gani??
 
Pole Sana endapo utakuwa ni wewe, Sheria ya kumlinda mwanafunzi bado inafanya kazi licha ya offer ya kurudi kujisomea baada ya kujifungua
 
Duh! Kuja NECTA ifike mimba itakuwa kubwa na sidhan kama ataruhusiwa kufanya mtihan. Hapo labda mfake ugonjwa ili aje afanye mtihani mwakani. Coz anaweza kuendelea na shule then kufika Siku ya mtihan wanamkacha na ikawa kazi bure, au kama kuna mwalimu mlienae karibu mnaweza kwenda kuongea nae akawapa ushauri mfanye nini.
 
salute comrades[emoji868]

Husika na kichwa cha habari hapo juu, nina dada yangu kipenzi anayetarajia kumaliza kidato cha nne mwaka huu. Ila ktk hali isiyo ya kawaida mwili wake ilianza kupata mabadiliko na kuonekana mchovu wa mwili, jambo lililopelekea hata mahudhurio yake shuleni siku za hivi karibuni kuwa ya kususua,kiukweli tulianza kumtilia mashaka, na leo tukampeleka maabara na kama tulivyotarajia kweli kweli ni mjamzito,

Sasa swali ni je hivi hii hali ya ujauzito itamfanya akose masomo yake mazima. au anaweza kubakia nyumbani akijisomea na siku ya NECTA akaenda kufanya paper au ile hali ya tumbo kuwa kubwa haitomwezesha kufanya mtihani na ikizingatiwa ktk kipindi hiki cha mitihani mimba itakuwa na miezi8, na ikitokea akatakiwa azae kwanza je, kuna nafasi ya pili ya yeye kupata haki yake ya kusoma baada ya kujifungua…

Nitafurahi kama matachangia kama ilivyo mada na sio kukejeri maana hii ni issue serious kabisa, karibuni…
Pole. Usijali atarudi shule mkuu…🤣😅😂
 
salute comrades[emoji868]

Husika na kichwa cha habari hapo juu, nina dada yangu kipenzi anayetarajia kumaliza kidato cha nne mwaka huu. Ila ktk hali isiyo ya kawaida mwili wake ilianza kupata mabadiliko na kuonekana mchovu wa mwili, jambo lililopelekea hata mahudhurio yake shuleni siku za hivi karibuni kuwa ya kususua,kiukweli tulianza kumtilia mashaka, na leo tukampeleka maabara na kama tulivyotarajia kweli kweli ni mjamzito,

Sasa swali ni je hivi hii hali ya ujauzito itamfanya akose masomo yake mazima. au anaweza kubakia nyumbani akijisomea na siku ya NECTA akaenda kufanya paper au ile hali ya tumbo kuwa kubwa haitomwezesha kufanya mtihani na ikizingatiwa ktk kipindi hiki cha mitihani mimba itakuwa na miezi8, na ikitokea akatakiwa azae kwanza je, kuna nafasi ya pili ya yeye kupata haki yake ya kusoma baada ya kujifungua…

Nitafurahi kama matachangia kama ilivyo mada na sio kukejeri maana hii ni issue serious kabisa, karibuni…
Kitumbua kikimwagiwa maziwa lazima kiumuke
 
salute comrades[emoji868]

Husika na kichwa cha habari hapo juu, nina dada yangu kipenzi anayetarajia kumaliza kidato cha nne mwaka huu. Ila ktk hali isiyo ya kawaida mwili wake ilianza kupata mabadiliko na kuonekana mchovu wa mwili, jambo lililopelekea hata mahudhurio yake shuleni siku za hivi karibuni kuwa ya kususua,kiukweli tulianza kumtilia mashaka, na leo tukampeleka maabara na kama tulivyotarajia kweli kweli ni mjamzito,

Sasa swali ni je hivi hii hali ya ujauzito itamfanya akose masomo yake mazima. au anaweza kubakia nyumbani akijisomea na siku ya NECTA akaenda kufanya paper au ile hali ya tumbo kuwa kubwa haitomwezesha kufanya mtihani na ikizingatiwa ktk kipindi hiki cha mitihani mimba itakuwa na miezi8, na ikitokea akatakiwa azae kwanza je, kuna nafasi ya pili ya yeye kupata haki yake ya kusoma baada ya kujifungua…

Nitafurahi kama matachangia kama ilivyo mada na sio kukejeri maana hii ni issue serious kabisa, karibuni…
Tafteni jinsi mfanye namna ahairishe mwaka hata kwa kusema amepata changamoto ya kiafya ili aje afanye mtihani mwakani.
Amenikumbusha binti flani nmesoma naye alikiwa mtulivu maskini akapata ujauzito tukiwa kidato cha nne hakufanya paper.
Alirudi akafanya baada ya mwaka akafaulu kwa sasa ni mtaalamu wa madawa ya binadamu a.k.a mfamasia na ana maisha mazuri kabisa.
Hivyo, kama mtaweza aendelee akishajfungua.
 
Pole Sana endapo utakuwa ni wewe, Sheria ya kumlinda mwanafunzi bado inafanya kazi licha ya offer ya kurudi kujisomea baada ya kujifungua

Sentence yako kabla ya koma imenitia shauku ya kutaka kujua unamaana gani zaidi?
 
Back
Top Bottom