msaada juu ya gharama za kulitoa gari hili bandarini!!


S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
habari wakuu, kuna gari nataka kuiagiza, ni toyota allex ya mwaka 2001, na ni cc 1500. CIF price kuja bandari ya dar ni USD 3750!! Je nitalazimika kulipia kiasi gani kama tax na gharama nyingine za bandari?
naomba msaada wenu wakuu..
 
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Points
195
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 195
kwa ninavyojua mimi ni almost like twice that price.
 
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined
Feb 3, 2009
Messages
40,069
Points
2,000
MziziMkavu

MziziMkavu

JF-Expert Member
Joined Feb 3, 2009
40,069 2,000
kwa ninavyojua mimi ni almost like twice that price.
mkuu Isaac Chikoma Unamaanisha bei anayotaka kununuwa huko anakotaka kuitowa na kuileta hapo nyumbani itakuwa ni sawa sawa na bei anayonunuwa toka huko nje kivipi hebu fafanuwa zaidi?

asante mkuu nimekupata!!
Mkuu Songíto Hiyo gari unaitowa toka wapi kuja hapa Tanzania?
 
Last edited by a moderator:
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined
Oct 25, 2011
Messages
490
Points
195
Isaac Chikoma

Isaac Chikoma

JF-Expert Member
Joined Oct 25, 2011
490 195
mkuu Isaac Chikoma Unamaanisha bei anayotaka kununuwa huko anakotaka kuitowa na kuileta hapo nyumbani itakuwa ni sawa sawa na bei anayonunuwa toka huko nje kivipi hebu fafanuwa zaidi?

Mkuu Songíto Hiyo gari unaitowa toka wapi kuja hapa Tanzania?
Kwa gari kama hiyo ukiacha bei ya kununulia aliyotaja hapo juu tax yake ni kama 4mil,nyinginezo kama laki5, dumping tax kwa vile ni ya zamani sheria hii imepitishwa juzi juzi tu na serikali 25% ya bei uliyonunulia. Ukijumlisha vyote inakuwa sawa tu na mara mbili ya bei ya kununulia,japokuwa inwezaakuwa chini kidogo ya hapo kama 10,11 mil.ukitaka tafuta gari ya mwaka 2005 kuendelea ili kukwepa hiyo dumping tax.
 
jcb

jcb

JF-Expert Member
Joined
Jul 6, 2010
Messages
280
Points
195
jcb

jcb

JF-Expert Member
Joined Jul 6, 2010
280 195
habari wakuu, kuna gari nataka kuiagiza, ni toyota allex ya mwaka 2001, na ni cc 1500. CIF price kuja bandari ya dar ni USD 3750!! Je nitalazimika kulipia kiasi gani kama tax na gharama nyingine za bandari?
naomba msaada wenu wakuu..
TRA Retail sailing Price ya Toyota Allex <= 2002 ni $ 35,660 Depreciation 80% Kodi yake itakuwa 4,973,404 + Registration & Other Charges itakutoka around T 4.4M Port charges itakauwa around Laki 2 Delivery order ni around 130,000
Andaa 4.9M Bado Agency Fee hapo itategemea na Clearing Agent uliye kubaliana naye kufanya kazi hiyo
 
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
mkuu Isaac Chikoma Unamaanisha bei anayotaka kununuwa huko anakotaka kuitowa na kuileta hapo nyumbani itakuwa ni sawa sawa na bei anayonunuwa toka huko nje kivipi hebu fafanuwa zaidi?

Mkuu Songíto Hiyo gari unaitowa toka wapi kuja hapa Tanzania?
nalitoa japan mkuu!!
 
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
TRA Retail sailing Price ya Toyota Allex <= 2002 ni $ 35,660 Depreciation 80% Kodi yake itakuwa 4,973,404 + Registration & Other Charges itakutoka around T 4.4M Port charges itakauwa around Laki 2 Delivery order ni around 130,000
Andaa 4.9M Bado Agency Fee hapo itategemea na Clearing Agent uliye kubaliana naye kufanya kazi hiyo
Aisii ninakushukuru sana tena sana mkuu ngoja nijipange kwa kiwango hicho
 
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
Kwa gari kama hiyo ukiacha bei ya kununulia aliyotaja hapo juu tax yake ni kama 4mil,nyinginezo kama laki5, dumping tax kwa vile ni ya zamani sheria hii imepitishwa juzi juzi tu na serikali 25% ya bei uliyonunulia. Ukijumlisha vyote inakuwa sawa tu na mara mbili ya bei ya kununulia,japokuwa inwezaakuwa chini kidogo ya hapo kama 10,11 mil.ukitaka tafuta gari ya mwaka 2005 kuendelea ili kukwepa hiyo dumping tax.
Nimekusoma sana mkuu, asante kwa mchanganuo huo...
 
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
Na je wakuu, ni Clearing Agents wapi ambao wapo sharp na wanafanya kazi vizuri kwa bei nzuri pia? japo nikiwajua wawili au watatu ningefurahi na address zao
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
Kwa gari kama hiyo ukiacha bei ya kununulia aliyotaja hapo juu tax yake ni kama 4mil,nyinginezo kama laki5, dumping tax kwa vile ni ya zamani sheria hii imepitishwa juzi juzi tu na serikali 25% ya bei uliyonunulia. Ukijumlisha vyote inakuwa sawa tu na mara mbili ya bei ya kununulia,japokuwa inwezaakuwa chini kidogo ya hapo kama 10,11 mil.ukitaka tafuta gari ya mwaka 2005 kuendelea ili kukwepa hiyo dumping tax.
Ni 2005 au atafute ya 2004 ?
maana navyojua uchakavu ni miaka 10? au ile ya miaka nane bado wanaendelea nayo?
 
prakatatumba

prakatatumba

JF-Expert Member
Joined
Oct 17, 2011
Messages
1,337
Points
1,195
prakatatumba

prakatatumba

JF-Expert Member
Joined Oct 17, 2011
1,337 1,195
Kama upo Dar es Salaam Nenda pale ccm mkoa mtaa wa Lumumba ofisi namba 113 first floor jamaa wapo vizuri kwa bei na haraka ya kutoa mzigo, wanaitwa uwanji general traders
Na je wakuu, ni Clearing Agents wapi ambao wapo sharp na wanafanya kazi vizuri kwa bei nzuri pia? japo nikiwajua wawili au watatu ningefurahi na address zao
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,712
Points
2,000
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,712 2,000
sina uhakika sana na hiyo, nimefikiri 2005 ndo atakuwa kwenye safe side zaidi.
kama bado ni 10 years uchakavu 2004 kw amwakani atakuw apoa, kwani linapokuwa jipya zaidi na gharama zake zina panda.
 
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined
Mar 6, 2009
Messages
2,220
Points
2,000
Nyati

Nyati

JF-Expert Member
Joined Mar 6, 2009
2,220 2,000
Kama upo Dar es Salaam Nenda pale ccm mkoa mtaa wa Lumumba ofisi namba 113 first floor jamaa wapo vizuri kwa bei na haraka ya kutoa mzigo, wanaitwa uwanji general traders
Lakini pia ujitayarishe kurusha ngumi maana yake wanakera sometimes ( yaani mawakala), Hata hivyo hongera kwa kununua gari
 
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined
Oct 4, 2011
Messages
347
Points
195
S

Song'ito

JF-Expert Member
Joined Oct 4, 2011
347 195
Kama upo Dar es Salaam Nenda pale ccm mkoa mtaa wa Lumumba ofisi namba 113 first floor jamaa wapo vizuri kwa bei na haraka ya kutoa mzigo, wanaitwa uwanji general traders
mkuu asante ssna nimekupata!! nitajaribu kuwaona hao pia..
 

Forum statistics

Threads 1,283,849
Members 493,850
Posts 30,802,923
Top