Mradi wa Reli Tanzania, Rwanda & Burundi "dikkm."

Mradi wa Reli Tanzania, Rwanda & Burundi "dikkm."

JokaKuu

Platinum Member
Joined
Jul 31, 2006
Posts
37,934
Reaction score
71,755
..kuna taarifa zinachanganya kuhusu mradi wa reli utakaounganisha Tz na nchi majirani.

..kuna taarifa za Samuel Sitta akitangaza kwamba kampuni ya Kichina imepewa tender ya ujenzi wa mradi huo.

..pia kulikuwepo na taarifa kwamba Raisi Kikwete angeweka jiwe la msingi la ujenzi wa reli hiyo eneo la Mpigi kabla hajaondoka madarakani.

..Raisi Dr.Magufuli katika hotuba yake alizungumzia mradi wa ujenzi wa reli utakaounganisha Tanzania, Rwanda, na Burundi.

..halafu kuna taarifa za kwenye mtandao kwamba Rwanda ndiyo imepewa jukumu la kushughulikia tender za mradi huo kwa niaba ya Tanzania na Burundi.

..tena kuna taarifa za Raisi Magufuli kumsimamisha kazi ceo wa Rahco kutokana na kukiuka taratibu za ktk utoaji zabuni ya ujenzi wa reli ya standard gauge.

..mwisho, kuna taarifa zinazomnukuu Samuel Sitta akilaumu kwamba Raisi Dr.Magufuli ameshauriwa vibaya mpaka kufikia kumsimamisha kazi ceo wa Rahco.

..swali ninalojiuliza ni je, mradi ambao tender yake inashughulikiwa na Rwanda, uliopewa jina la "dikkm" yaani Dar-Isaka-Keza-Kigali-Musongati, ni tofauti na mradi uliopelekea ceo wa Rahco kusimamishwa kazi?

..NINI KINAENDELEA KTK MRADI HUU?

..taarifa za mtandao huu wa maswala ya reli ni muhimu:

Taarifa ya kwanza:

Tanzanian standard gauge contracts announced

Taarifa ya pili:

Rwanda announces DIKKM railway shortlist

Taarifa ya tatu:

Magufuli to launch Sh15tr standard gauge rail project


cc @Kimbunga, @Ngongo, @MOTOCHINI, @Nguruvi3 , @NasDaz, @Kimweri, @Geza Ulole, @mchambawima1, @murutongore
 
Mkuu @JokaKuu mimi huu mradi wa reli umeshanivuruga sana wala sitaki kuusikia kwasababu maneno yamekuwa mengi kuliko vitendo nasubiri hadi utakapoanza rasmi ndio nitaamini.
 
..kuna taarifa zinachanganya kuhusu mradi wa reli utakaounganisha Tz na nchi majirani.

..kuna taarifa za Samuel Sitta akitangaza kwamba kampuni ya Kichina imepewa tender ya ujenzi wa mradi huo.

..pia kulikuwepo na taarifa kwamba Raisi Kikwete angeweka jiwe la msingi la ujenzi wa reli hiyo eneo la Mpigi kabla hajaondoka madarakani.

..Raisi Dr.Magufuli katika hotuba yake alizungumzia mradi wa ujenzi wa reli utakaounganisha Tanzania, Rwanda, na Burundi.

..halafu kuna taarifa za kwenye mtandao kwamba Rwanda ndiyo imepewa jukumu la kushughulikia tender za mradi huo kwa niaba ya Tanzania na Burundi.

..tena kuna taarifa za Raisi Magufuli kumsimamisha kazi ceo wa Rahco kutokana na kukiuka taratibu za ktk utoaji zabuni ya ujenzi wa reli ya standard gauge.

..mwisho, kuna taarifa zinazomnukuu Samuel Sitta akilaumu kwamba Raisi Dr.Magufuli ameshauriwa vibaya mpaka kufikia kumsimamisha kazi ceo wa Rahco.

..swali ninalojiuliza ni je, mradi ambao tender yake inashughulikiwa na Rwanda, uliopewa jina la "dikkm" yaani Dar-Isaka-Keza-Kigali-Musongati, ni tofauti na mradi uliopelekea ceo wa Rahco kusimamishwa kazi?

..NINI KINAENDELEA KTK MRADI HUU?

..taarifa za mtandao huu wa maswala ya reli ni muhimu:

Taarifa ya kwanza:

Tanzanian standard gauge contracts announced

Taarifa ya pili:

Rwanda announces DIKKM railway shortlist

Taarifa ya tatu:

Magufuli to launch Sh15tr standard gauge rail project


cc @Kimbunga, @Ngongo, @MOTOCHINI, @Nguruvi3 , @NasDaz, @Kimweri, @Geza Ulole, @mchambawima1, @murutongore
ni mkorogo hata hatujui nini kinaendelea. aheri kenya kenyatta alifanya uamuzi single handed ujenzi ukaanza. hapa kama kuku wanagombea mtama. bila shaka magufuli atahakikisha mjenzi anapatikana bila wajanja kupiga hela.
 
Maneno mengi kuhusu hii miradi mikubwa lakini sijawahi kuona hata mmoja ukitekelezwa. . Kenya wanatangaza miradi na kuitekeleza hii ya kkwetu ni blaa blaa tu
 
Mkuu @JokaKuu mimi huu mradi wa reli umeshanivuruga sana wala sitaki kuusikia kwasababu maneno yamekuwa mengi kuliko vitendo nasubiri hadi utakapoanza rasmi ndio nitaamini.
pengine naweza kuungana Na we we, lakini hebu tuupe matumaini tena, maana naona kama umepewa msisitizo kwa awamu hii ya Rais magufili
Juzi Waziri Majaliwa ameutaja ujenzi huu Wa reli Kule Kigoma kwa msisitizo,
Lingine linalo nipa imani japo sio sana ni dhana ya kumuangalia mwenzie lipi kafanya,
Baada ya Kenya kuhitimisha ujenzi wao naamini itatupa hamasa nasi kuona kwanini tunakalia mipango mipango
 
Maneno mengi kuhusu hii miradi mikubwa lakini sijawahi kuona hata mmoja ukitekelezwa. . Kenya wanatangaza miradi na kuitekeleza hii ya kkwetu ni blaa blaa tu
Unaweza ukawa sawa lakini si yote haitekelezwi
Ila naona kwa sasa mambo yata kuwa poa
 
..kuna taarifa zinachanganya kuhusu mradi wa reli utakaounganisha Tz na nchi majirani.

..kuna taarifa za Samuel Sitta akitangaza kwamba kampuni ya Kichina imepewa tender ya ujenzi wa mradi huo.

..pia kulikuwepo na taarifa kwamba Raisi Kikwete angeweka jiwe la msingi la ujenzi wa reli hiyo eneo la Mpigi kabla hajaondoka madarakani.

..Raisi Dr.Magufuli katika hotuba yake alizungumzia mradi wa ujenzi wa reli utakaounganisha Tanzania, Rwanda, na Burundi.

..halafu kuna taarifa za kwenye mtandao kwamba Rwanda ndiyo imepewa jukumu la kushughulikia tender za mradi huo kwa niaba ya Tanzania na Burundi.

..tena kuna taarifa za Raisi Magufuli kumsimamisha kazi ceo wa Rahco kutokana na kukiuka taratibu za ktk utoaji zabuni ya ujenzi wa reli ya standard gauge.

..mwisho, kuna taarifa zinazomnukuu Samuel Sitta akilaumu kwamba Raisi Dr.Magufuli ameshauriwa vibaya mpaka kufikia kumsimamisha kazi ceo wa Rahco.

..swali ninalojiuliza ni je, mradi ambao tender yake inashughulikiwa na Rwanda, uliopewa jina la "dikkm" yaani Dar-Isaka-Keza-Kigali-Musongati, ni tofauti na mradi uliopelekea ceo wa Rahco kusimamishwa kazi?

..NINI KINAENDELEA KTK MRADI HUU?

..taarifa za mtandao huu wa maswala ya reli ni muhimu:

Taarifa ya kwanza:

Tanzanian standard gauge contracts announced

Taarifa ya pili:

Rwanda announces DIKKM railway shortlist

Taarifa ya tatu:

Magufuli to launch Sh15tr standard gauge rail project


cc @Kimbunga, @Ngongo, @MOTOCHINI, @Nguruvi3 , @NasDaz, @Kimweri, @Geza Ulole, @mchambawima1, @murutongore
Hapo niwazi mambo yanachanganya
Japo inatupa imani kuwa mipango ya ujenzi ipo, shida no utekerezaji,
Mie ningependa Magufuli awaachie Warwanda wafanye huo mchakato maana kiukweli sisi mfumo wetu Wa uwajibikaji bado haujakaa sawa, Na kwakuwa Rais yupo ktk kuupanga mfumo huu Awaachie Warwanda kwa sasa

maana nimeona kuna kisingizio cha uchagizi ndio kilikwamisha kwa Jk,basi yameshapita lakini muhimu nikuona ujenzi ukianza sio porojo porojo Kila siku mpaka Hawa wakenya wanatusumbua humu
 
Last edited:
Hapo niwazi mambo yanachanganya
Japo inatupa imani kuwa mipango ya ujenzi ipo, shida no utekerezaji,
Mie ningependa Magufuli awaachie Warwanda wafanye huo mchakato maana kiukweli sisi mfumo wetu Wa uwajibikaji bado haujakaa sawa, Na kwakuwa Rais yupo ktk kuupanga mfumo huu Awaachie Warwanda kwa sasa

maana nimeona kuna kisingizio cha uchagizi ndio kilikwamisha kwa Jk,basi yameshapita lakini muhimu nikuona ujenzi ukianza sio porojo porojo Kila siku mpaka Hawa wakenya wanatusumbua humu


Mkuu @MOTOCHINI naomba kutofautiana na wewe sidhani kama ni busara kuiachia Rwanda kazi ya kumtafuta mkandarasi kwakuwa sehemu kubwa ya ujenzi wa hiyo reli utakuw Tanzania kwa maana ya kilometa nyingi nilidhani Tanzania ingepaswa kuchukua nafasi ya mbele.Rwanda ipo CoW nadhani wanaweza kuipa kipaumbele/ umuhimu zaidi Northern Corridor kulko mradi wa DIKKM.
 
Mkuu JokaKuu

Taarifa ni nyingi sana na nakumbuka kuna wakati JK aliweka chepeo sehemu moja(Kahama???) kuashiria mwanzo wa ujenzi wa std gauge ta reli ya kati. Kuna nyakati tukasikia Pinda kaenda kupata pesa China n.k.

Tatizo ni lile lile maneno meengi w-utekelezaji zero. Reli ya kati ni kwa faida yetu Tanzania. Ni mradi mkubwa kitaifa

Mradi kama huo unakuwa chini ya usimamizi mkuu, sasa kila siku airport muda wa kufuatilia upo wapi. Piga hesabu 410 X 5 /365 = ?

Kama Magufuli anaanza upya hilo ni jema asiangalie nyuma, kuzungumzia nini JK alifanya ni kupoteza muda, asahaulike tupunguze machungu
 
..nakubaliana na wale wachangiaji waliopendekeza mchakato wa kupata mkandarasi ufanywe na Rwanda.

..wenzetu hawa wanasifika kwa uadilifu wao na kuwa results oriented na kuzingatia muda.

..kushiriki kwao ktk process hii maana yake ni kwamba wako committed kujenga reli yao kuelekea bandari ya Dsm.

..vilevile tukumbuke kwamba Rwanda walikuwa kwenye mradi wa reli wa CoW lakini majuzi wamekatishwa tamaa na Uganda ambao wameamua kujenga kipande cha reli kuelekea South Sudan huku wakisema hawana fedha za kujenga kipande cha kuelekea Rwanda.

..kwa upande wa Tanzania bado tuko ktk mchakato wa kuunda serikali mpya. Bado hatujajipanga sisi wenyewe humu ndani. Kwa hiyo tukisema tubebe jukumu hili kwasasahivi inawezekana tukapoteza muda wa wenzetu.

..wasiwasi nilionao mimi ni kuwa inaonekana kama vile kuna mikono mingi ktk mradi huu. upande mmoja inaonekana kama vile nchi washirika wa mradi huu wamewapa Rwanda jukumu la kutangaza tender na kuteua mkandarasi. Upande mwingine huku Tanzania kuna wakubwa nao wanachakarika kutafuta mkandarasi na kuweka jiwe la msingi. NINI KINAENDELEA HAPA?

..mwisho, nimefarijika kidogo na taarifa zilizotoka Rwanda kuhusu wakandarasi ambao wamekuwa shot listed.

cc @mchambawima1, @murutongore
 
kati ya vitu ambavyo magufuli akifanya atakuwa amefanya jambo la maana ni hicho. Mungu amsaidie aone umuhimu wa kuweka priority ya kitu hicho kwenye reli ya kati, bandari ya dsm, bandari ya bagamoyo, bandari ya Tanga na Tazara.
 
Mkuu @JokaKuu mimi huu mradi wa reli umeshanivuruga sana wala sitaki kuusikia kwasababu maneno yamekuwa mengi kuliko vitendo nasubiri hadi utakapoanza rasmi ndio nitaamini.

Mkuu, naona wazo lako ni kama la kwangu. Mpaka kazi ianze ndiyo nitaamini.

Baadhi ya viongozi wakuu waliopita wanamiliki magari makubwa na mengi ya mizigo na mafuta kiasi cha kutoitaka reli ambayo ni dhahiri itakuwa mwiba kwa biashara zao za usafirishaji.

Labda Magufuli atakuwa na nia zaidi ili pamoja na mambo mengine kulinda barabara zilizojengwa akiwa waziri wa ujenzi
 
Mkuu @MOTOCHINI naomba kutofautiana na wewe sidhani kama ni busara kuiachia Rwanda kazi ya kumtafuta mkandarasi kwakuwa sehemu kubwa ya ujenzi wa hiyo reli utakuw Tanzania kwa maana ya kilometa nyingi nilidhani Tanzania ingepaswa kuchukua nafasi ya mbele.Rwanda ipo CoW nadhani wanaweza kuipa kipaumbele/ umuhimu zaidi Northern Corridor kulko mradi wa DIKKM.
Sawa @Ngongo Ila
kwanza tujiulize nini kiini cha Rwanda kuhitaji Ujenzi huu!?
Rwanda shida yao ni Bandari hivyo ulazim Wa wao kushirikiana nasi mpaka kuisha kwa ujenzi ni lazima,
hivyo kujenga yakwao wanaweza Ila hawata kuwa wamefanya lolote bila kufika ktk Bandari yeyote

Rwanda kuinganisha Na Bandari ya Dar ni rahisi kuliko Kenya, pia @JokaKuu amesha elezea halo juu kwa nini Rwanda wanaikimbia CoW.

Muhimu kwetu nikuwa, Sasa hivi tunafanya vitu kiushindani Na kuangalia zaidi maslah kwanza
kujenga reli hii mapema kutatufanya tuweze kuitumia fursa za kimataifa, Hapa namaanisha kuzitumia vizuri nchi za Kongo,Rwanda,Na Burundi
Endapo hatuta chamgamkia hili
Hawa watakwenda kenya.

Kwamaana hiyo Na ukweli uliopo sisi Tumekalia Michakato,Michakato isiyo isha, Kwakuwa Rwanda wapo vizuri ktk utekerezaji Wa miradi Na hawana nshu za mipango mipango
hatuna jinsi tuwaachie wao wafanye mipango yote
Ninapo sema tuwaachie wao sina maana tutulie kimyaa hapana tushirikiane lakini nshu za kutafita hili Na lile tuwaachie Wa Rwanda
 
kati ya vitu ambavyo magufuli akifanya atakuwa amefanya jambo la maana ni hicho. Mungu amsaidie aone umuhimu wa kuweka priority ya kitu hicho kwenye reli ya kati, bandari ya dsm, bandari ya bagamoyo, bandari ya Tanga na Tazara.
Kweli mkuu
Rais anapaswa kuliona hili
 
Mkuu, naona wazo lako ni kama la kwangu. Mpaka kazi ianze ndiyo nitaamini.

Baadhi ya viongozi wakuu waliopita wanamiliki magari makubwa na mengi ya mizigo na mafuta kiasi cha kutoitaka reli ambayo ni dhahiri itakuwa mwiba kwa biashara zao za usafirishaji.

Labda Magufuli atakuwa na nia zaidi ili pamoja na mambo mengine kulinda barabara zilizojengwa akiwa waziri wa ujenzi
Hilo nalo nitatizo
maana Hawa watu ndio chanzo cha mambo mengi kuwa kwenye makaratasi
 
@JokaKuu

Nadhani tushiriki na si kuachia Rwanda peke yao. Uadilifu unaosema wameujenga na hatuna muda wa kufikiria tena, tunatakiwa tukimbie wenzetu wakitembea. Suala la serikali mpya sidhani kama lina tatizo.

Hawa waliopo madarakani walishiriki vikao (kama vilikuwepo) vya ubabaishaji siku za nyuma. Wanajua nini kilifanyika au kuzungumzwa.

Kama Magufuli aliweza kujua tatizo la Muhimbili, definite anajua mradi huu na jinsi ulivyokwama.
Alikuwemo katika Cabinet na akina Lukuvi, Mhongo, Mwakyembe n.k.

Wanajua wapi ubabaishaji wetu ulipo

Kama alivyosema mchangiaji mmoja, sehemu kubwa ya reli ni ya nchi yetu.

Usalama wa reli hiyo kuanzia bandarini hadi Kigoma ni sehemu ya uchumi na usalama wetu pia.
Kuachia wengine si wazo ninaloafiki, bali kushirikiana nao ni vema
 
Last edited:
Maneno mengi kuhusu hii miradi mikubwa lakini sijawahi kuona hata mmoja ukitekelezwa. . Kenya wanatangaza miradi na kuitekeleza hii ya kkwetu ni blaa blaa tu
mkuu ni bangi nini kichwani? unamaanisha huoni miradi mbalimbali iliyokamilika na iliyo kwenye hatua mbalimbali za ujenzi kama mabarabara, mavyuo, maji umeme na kadhalika? unafikiri bangi ni mchicha?
 
Back
Top Bottom