Mnapiga Kelele eti dola imepanda, Mna akili timamu kweli?

Mnapiga Kelele eti dola imepanda, Mna akili timamu kweli?

wiseboy.

JF-Expert Member
Joined
Aug 11, 2014
Posts
2,931
Reaction score
4,550
Kwa mara ya kwanza kabisa katika maisha yangu najuta kabisa kuwa mtanzania, taifa la watu wajinga, taifa lisilo na mbele wala nyuma, jambo ambalo hata mtoto mdogo haliwezi kumsumbua eti majitu mazima yanapiga yowe kuwa dola imepanda. Mnataka shilingi ya Tanzania ipande kwenda wapi? Wasomi gani nyie msiojua uchumi? Sh ya Tanzania ipande kwa lipi? Mnazalisha nini hapa Tanzania ili kuinua uchumi?

Kila kitu watanzania mnanunua nje ya nchi, wewe unayesoma hapa hebu jikague umevaa mavazi ya wapi? Kuanzia viatu, suruali, chupi,soksi, shati hadi saa vyote ni nje ya nchi, magari yote, pikipiki na vipuri ni nje ya nchi hadi sindano, stick za meno na sukari mnaagiza nje, wakulima wa machungwa Muheza wanakufa njaa nyie mnaagiza machungwa kutoka South africa na juice kutoka Kenya, taifa gani hili? More imports than exports halafu eti shilingi ipande, watanzania mnapenda kuishi kimiujiza kuliko uhalisia, ndio maana wengi wenu ni washirikina wa kutupwa, viwanda mmeua halafu shilingi ipande, tena ngoja sasa hivi dola moja itakuwa sh 5,000 tuone mtafanyaje.
 
Kwa mara ya kwanza kabisa ktk maisha yangu najuta kabisa kuwa mtanzania,taifa la watu wajinga,taifa lisilo na mbele wala nyuma, jambo ambalo hata mtoto mdogo haliwezi kumsumbua eti majitu mazima yanapiga yowe kuwa dola imepanda,mnataka sh ya Tanzania ipande kwenda wapi? Wasomi gani nyie msiojua uchumi? Sh ya Tanzania ipande kwa lipi? Mnazalisha nini hapa Tanzania ili kuinua uchumi? Kila kitu watanzania mnanunua nje ya nchi,wewe unayesoma hapa hebu jikague umevaa mavazi ya wapi? Kuanzia viatu,suruali,chupi,soksi,shati hadi saa vyote ni nje ya nchi,magari yote,pikipiki na vipuri ni nje ya nchi,hadi sindano,stick za meno na sukari mnaagiza nje,wakulima wa machungwa muheza wanakufa njaa nyie mnaagiza machungwa kutoka South africa,na juice kutoka kenya,taifa gani hili? More imports than exports halafu eti sh ipande,watanzania mnapenda kuishi kimiujiza kuliko uhalisia,ndo maana wengi wenu ni washirikina wa kutupwa,viwanda mmeua halafu sh ipande,tena ngoja sasa hivi dola moja itakuwa sh 5,000 tuone mtafanyaje.

Hoja yako nzuri ila yale maneno nilikoweka red yarudishe ulikoyatoa. Ukishajutia kitu hutakiwi kurudia tena kwa hiyo kama kweli unajuta kuwa mtanzania njoo j3 uhamiaji kwa taratibu zaidi.
 
Mkuu punguza jazba kidogo....wewe bado ni mbongo kabisaaaa.....
 
Wasioelewa hawatakuelewa.Hili ni taifa la misukule najuta kuwa ndani ya taifa hili.

Kwa nini hatuna dira wala mwelekeo?

Haya yote Kolimba aliyasema almost miaka 20 iliyopita badala ya kujisahihisha tunatimbanga valuvalu
 
Point zako ziko vizuri tena umeongea ki economically zaidi but umekuja kwa ku panic dac y ulipokosea,
 
Hoja yako nzuri ila yale maneno nilikoweka red yarudishe ulikoyatoa. Ukishajutia kitu hutakiwi kurudia tena kwa hiyo kama kweli unajuta kuwa mtanzania njoo j3 uhamiaji kwa taratibu zaidi.

Ukiniambia nije uhamiaji nitakuja kuwapiga nifungwe bure,siipendi kabisa serikali ya ccm,tena nakuomba uwaambie viongozi wa ccm waende kwenye nchi zao,si watanzania hao,wangekuwa watanzania wasingetutesa hivi.
 
serika*.ni wengi vilaza....hawawezi kufikir na kuweka plan.....ingia ofisin watu wanachat tu...
 
Hoja yako nzuri ila yale maneno nilikoweka red yarudishe ulikoyatoa. Ukishajutia kitu hutakiwi kurudia tena kwa hiyo kama kweli unajuta kuwa mtanzania njoo j3 uhamiaji kwa taratibu zaidi.

Umeongea point sana ila kuna ubeti umetudharau kupita kiac hiv ww sio wa burundi kweli?
 
Umenena kweli tupu ingawa kwa hasira kali. Wapi mchumi daraja la kwanza wa benkin kuu? au amekwenda kuimarisha Green guard? Wapi shemeji? Wapi mzee wa piga tu maana sasa tumechoka! Wapi Sadam Mkuyati? Wapi askofu nwa chaguo la Mungu? Njooni huku nchi inateketea. Haina umeme, maji, chakula,...
 
Dola imepanda mlima au ngazi. na hiyo shilingi imeshukaje ??? kwani zinakaaga mlima gani nizifuate huko huko maana zikishuka wengi watazipata.
 
una ushauri mzuri,ila unavoutoa ka vile wewe unaishi marekani
 
Point zako ziko vizuri tena umeongea ki economically zaidi but umekuja kwa ku panic dac y ulipokosea,

Kachoshwa na hili nchi hata mimi kanipanikisha.
 
Enheee umeongea vizuri kweli kijana wangu, lkn hizi ni sawa na kelele za chura zisizomzuia tembo kunywa Maji, hata ungepanic mpaka upasuke ni kazi bure. Ktk hilo unafikiri nn kifanyike? Au tuendelee tu kulalamika humu ndani?
 
Back
Top Bottom