Mnaotarajia kujiunga vyuo vikuu kwa hili siwaelewi

Mnaotarajia kujiunga vyuo vikuu kwa hili siwaelewi

Agresive

JF-Expert Member
Joined
Feb 18, 2018
Posts
891
Reaction score
1,237
Hbr wana Jf na hongereni kwa majukumu.

Kipindi cha udahili wa vyuo watu wa kwenda kusoma kozi mbalimbali kinafikia ukingoni.
kwa wale wote waliopata vyuo Hongereni sana na Ambao hamjapata pia Mungu ni mwema bado 3rd selection mtapata pia.

Niende kwenye point
Nimeona topic mbalimbali Jf za watu wanaoliza kozi walizochaguliwa katika vyuo ambayo mtu anakwenda kusoma miaka 3+ halafu
1.Hajuwi kozi hiyo inahusu nini??
2.Anaweza kuajiliwa wap?
3.Ina faida gani na inawezaje kumuingiza kipato.
4.Ana nafasi kiasi gani kuajiliwa private sekta au Gvt.
Na maswali mengi yanayofanana ya hayo.

Kila mtu unakuwa na malengo yake katika maisha na tunaamini kadili unavyosoma ndivyo unavyoongeza uwezo wa kujitambua na kuchambua mambo.

umesoma darasa la 1 hadi form 6 hlf hujuwi ndoto yako?? na hujuwi unalengo la kufanya kazi gani??

Mtu makini baada ya kupata matokeo yako ya form 6 au Dplm ulipaswa utafute TCU GUIDE BOOK 2018/2019 upitie vyuo vyote ujilidhishe kozi unayotegemea kwenda kusomea inapatikan chuo gani,ada yake shilingi ngap na ajira zake zikoje na ubora na ubaya wa kozi hiyo.

Yaani wewe umefanya maamuzi ukaomba chuo, ukachaguliwa kumbe hata kozi unayokwenda kusomea na uliyoiomba mwenyewe huijuwi, unatarajia wana JF ndiyo waamue hatima ya maisha yako.

Wasomi wa TZ muwe siriasi kwa mambo ya msingi...hlf kesho una ndoto za kuwa CEO wa vodacom,CRDB, TIGO. na makampuni mengine kwa akili hiyo ambayo unaomba kozi hata hujuwi inahusu nini..

Mliomba ushaur kwa hilo mjitafakari mara mbili mbili.

Nawasilisha.
 
😂😂😂😂😂 wasomi wenye ndoto za kua na maisha mazuri ilihali hawajui wanachokisomea!!
 
Write your reply...cha ajabu guide book iko kwenye bango LA tcu toka July mwaka uhuu but wanafunzi wako bize na Facebook. Hakuna kitu muhimu kama kujitambua... Ukijambua utashinda
 
[emoji23][emoji23][emoji23][emoji23][emoji23] wasomi wenye ndoto za kua na maisha mazuri ilihali hawajui wanachokisomea!!
hapo sasa ndiyo utashangaa kozi kaomba yeye hlf unatuuliza sisi inahusu nini kweli[emoji1] [emoji1] [emoji1] [emoji1]
 
Write your reply...cha ajabu guide book iko kwenye bango LA tcu toka July mwaka uhuu but wanafunzi wako bize na Facebook. Hakuna kitu muhimu kama kujitambua... Ukijambua utashinda
hawana muda wa kufatilia wanashinda FB, kwenye pool muda unafika wa kuomba hata hajuwi kozi anayotarajia kusoma iko chuo gani, uwezekano wa kupata mkopo ukoje hajuwi baadaye anaanza kulaum kakosa mkopo kumbe kozi aliyoomba hata kwenye orodha ya kozi za kupata mkopo. haipo..
 
Twende pole pole ndugu mtoa mada, chukulia wewe toka mdogo ndoto yako ni kuwa daktari hivyo ukasoma masomo ya sayansi mpaka kidato cha sita na baadaye kuomba vyuo vya udakatari nafasi baada ya kufaulu. SASA.. Badala ya udaktari, unasukumizwa 'Irigation' au 'Marine science' ukiuliza hivo ndo vitu gani mwenye akili atakuita kilaza??
 
Tz na sio Tz tu dunian hakuna usawa alieko fm 4 ndo anaweza akawa boss wako kusoma n dhaman ila sio kupata mafanikio kuna watu wana kaz na mishahara kabla hata haja malza fm 4 au 6 kisa mama au baba n mfanya kaz sehem amazing m siongei sana uktaka kujua maisha hayana usawa hata kama unesoma ipo siku au nadhan umesha jionea mfano mzur n mm mtoa post ila sikwambii kaz nayo fanya na lipwa lak 7 na sna profession yoyte na mshahara una pandaga tu na npo chuo mwaka wa pili kwan nyie hamuon makonda hahahhaah ndo mtajua hii Tz sio malengo bal n mipango
 
Tz na sio Tz tu dunian hakuna usawa alieko fm 4 ndo anaweza akawa boss wako kusoma n dhaman ila sio kupata mafanikio kuna watu wana kaz na mishahara kabla hata haja malza fm 4 au 6 kisa mama au baba n mfanya kaz sehem amazing m siongei sana uktaka kujua maisha hayana usawa hata kama unesoma ipo siku au nadhan umesha jionea mfano mzur n mm mtoa post ila sikwambii kaz nayo fanya na lipwa lak 7 na sna profession yoyte na mshahara una pandaga tu na npo chuo mwaka wa pili kwan nyie hamuon makonda hahahhaah ndo mtajua hii Tz sio malengo bal n mipango
Halafu kuna tetesi kuwa mwanaume anavyozidi kusoma ndivyo anavyozidi kuwa mjinga
 
Twende pole pole ndugu mtoa mada, chukulia wewe toka mdogo ndoto yako ni kuwa daktari hivyo ukasoma masomo ya sayansi mpaka kidato cha sita na baadaye kuomba vyuo vya udakatari nafasi baada ya kufaulu. SASA.. Badala ya udaktari, unasukumizwa 'Irigation' au 'Marine science' ukiuliza hivo ndo vitu gani mwenye akili atakuita kilaza??
Anachosemea mtoa post ni kwamba HAWAWEZI kukuchagua kozi ambayo hujaomba hicho kitu hakipo kabisa kwa hiyo mpaka unapelekwa kwenye izo kozi ni kwamba ulizisoma kwa makini na ukazielewa ndo maana ulizijaza ili uchaguliwe sasa unachaguliwa unaanza kuuliza na kuhahaaaa hujui inahusika na nini!!
Mpaka unaijaza ina maana ulisoma na ukaelewa inahusiana na nini na kama hukuielewa uliomba ushauri kwa ndugu na jamaa sasa sisi unatuomba ushauri ushachaguliwa tutakusaidia nini!!!
 
Twende pole pole ndugu mtoa mada, chukulia wewe toka mdogo ndoto yako ni kuwa daktari hivyo ukasoma masomo ya sayansi mpaka kidato cha sita na baadaye kuomba vyuo vya udakatari nafasi baada ya kufaulu. SASA.. Badala ya udaktari, unasukumizwa 'Irigation' au 'Marine science' ukiuliza hivo ndo vitu gani mwenye akili atakuita kilaza??
Mtu unaweka machagua kwa mfano
1MD
2. WATER RESOURCE& IRRIGATION ENG
3. AGRICULTURE ENG
hii inamaanisha hayo yote uliyoyaomba unayajua kiundani na umejiridhisha pasipo na shaka juu ya hatima yako utakapomaliza chuo utakua na future gani
sasa Kinachoshangaza ni kwamba labda hujachaguliwa (MD) ukapelekwa AGRICULTURE unalalama kama vile wamekuonea wakati ulizichagua wew.
 
Mtu unaweka machagua kwa mfano
1MD
2. WATER RESOURCE& IRRIGATION ENG
3. AGRICULTURE ENG
hii inamaanisha hayo yote uliyoyaomba unayajua kiundani na umejiridhisha pasipo na shaka juu ya hatima yako utakapomaliza chuo utakua na future gani
sasa Kinachoshangaza ni kwamba labda hujachaguliwa (MD) ukapelekwa AGRICULTURE unalalama kama vile wamekuonea wakati ulizichagua wew.
[emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3] [emoji3]
 
Hatuko serious kwa kweli, hata baada ya hiyo miaka mitatu watu wengine hawajui
 
Hbr wana Jf na hongereni kwa majukumu.

Kipindi cha udahili wa vyuo watu wa kwenda kusoma kozi mbalimbali kinafikia ukingoni.
kwa wale wote waliopata vyuo Hongereni sana na Ambao hamjapata pia Mungu ni mwema bado 3rd selection mtapata pia.

Niende kwenye point
Nimeona topic mbalimbali Jf za watu wanaoliza kozi walizochaguliwa katika vyuo ambayo mtu anakwenda kusoma miaka 3+ halafu
1.Hajuwi kozi hiyo inahusu nini??
2.Anaweza kuajiliwa wap?
3.Ina faida gani na inawezaje kumuingiza kipato.
4.Ana nafasi kiasi gani kuajiliwa private sekta au Gvt.
Na maswali mengi yanayofanana ya hayo.

Kila mtu unakuwa na malengo yake katika maisha na tunaamini kadili unavyosoma ndivyo unavyoongeza uwezo wa kujitambua na kuchambua mambo.

umesoma darasa la 1 hadi form 6 hlf hujuwi ndoto yako?? na hujuwi unalengo la kufanya kazi gani??

Mtu makini baada ya kupata matokeo yako ya form 6 au Dplm ulipaswa utafute TCU GUIDE BOOK 2018/2019 upitie vyuo vyote ujilidhishe kozi unayotegemea kwenda kusomea inapatikan chuo gani,ada yake shilingi ngap na ajira zake zikoje na ubora na ubaya wa kozi hiyo.

Yaani wewe umefanya maamuzi ukaomba chuo, ukachaguliwa kumbe hata kozi unayokwenda kusomea na uliyoiomba mwenyewe huijuwi, unatarajia wana JF ndiyo waamue hatima ya maisha yako.

Wasomi wa TZ muwe siriasi kwa mambo ya msingi...hlf kesho una ndoto za kuwa CEO wa vodacom,CRDB, TIGO. na makampuni mengine kwa akili hiyo ambayo unaomba kozi hata hujuwi inahusu nini..

Mliomba ushaur kwa hilo mjitafakari mara mbili mbili.

Nawasilisha.
 

Attachments

Twende pole pole ndugu mtoa mada, chukulia wewe toka mdogo ndoto yako ni kuwa daktari hivyo ukasoma masomo ya sayansi mpaka kidato cha sita na baadaye kuomba vyuo vya udakatari nafasi baada ya kufaulu. SASA.. Badala ya udaktari, unasukumizwa 'Irigation' au 'Marine science' ukiuliza hivo ndo vitu gani mwenye akili atakuita kilaza??
Mkuu nashkru wa wazo lako sahihi
kutokusoma kile kilichokuwa ndoto toka mwanzo ni kweli hilo linatokea..lakini katika uchaguzi wa kozi kuna vyuo unajaza kozi 3 au 5.
kila kozi uliyojaza ujuwe kabisa kuna uwezekano ukachaguliwa hiyo.

lakini hatakama ulikuwa na lengo la udaktar ikawa chaguo la kwanza nafuu kozi zinazofuatia pia ujaze ambazo unazijuwa zinahusu nini,,, na kama umeshapanga bila udaktar wewe huendi nafuu chaguzi zote rudia kozi hiyo hiyo moja mfumo unakubali .
 
Anachosemea mtoa post ni kwamba HAWAWEZI kukuchagua kozi ambayo hujaomba hicho kitu hakipo kabisa kwa hiyo mpaka unapelekwa kwenye izo kozi ni kwamba ulizisoma kwa makini na ukazielewa ndo maana ulizijaza ili uchaguliwe sasa unachaguliwa unaanza kuuliza na kuhahaaaa hujui inahusika na nini!!
Mpaka unaijaza ina maana ulisoma na ukaelewa inahusiana na nini na kama hukuielewa uliomba ushauri kwa ndugu na jamaa sasa sisi unatuomba ushauri ushachaguliwa tutakusaidia nini!!!
uko sahihi kabisa mkuu kwa mfumo wa mwaka huu huwezi kuchaguliwa kwa kozi ambayo hukuomba kamwe.
 
Mtu unaweka machagua kwa mfano
1MD
2. WATER RESOURCE& IRRIGATION ENG
3. AGRICULTURE ENG
hii inamaanisha hayo yote uliyoyaomba unayajua kiundani na umejiridhisha pasipo na shaka juu ya hatima yako utakapomaliza chuo utakua na future gani
sasa Kinachoshangaza ni kwamba labda hujachaguliwa (MD) ukapelekwa AGRICULTURE unalalama kama vile wamekuonea wakati ulizichagua wew.
uko sahihi mkuu, yaani analaum kana kwamba kozi hiyo hajajaza yeye.
 
Jamii yetu ina wavivu wengi wa kujisomea, tuwasaidie tu. maana hata TCU guidebook haijaandka kuwa baada ya kuhitimu utaajiriwa wala kujiajiri wapi, kuuliza si ujinga
 
Jamii yetu ina wavivu wengi wa kujisomea, tuwasaidie tu. maana hata TCU guidebook haijaandka kuwa baada ya kuhitimu utaajiriwa wala kujiajiri wapi, kuuliza si ujinga
Umenifurahisha mpaka nimecheka kumbe kuna haja ya TCU kufafanua kuwa baada ya kumaliza tunaajiliwa wap??
Hilo nalo neno mkuu.
 
Back
Top Bottom