Mkutano wa CUF kuhusu gesi wafana Mtwara

Mkutano wa CUF kuhusu gesi wafana Mtwara

Uislam umekuwa ni chanzo cha waislam kubaguliwa tangu ukoloni wa mwingereza na kupitia utawala wa nyerere na waliomrithi wengine kwa kujua na wengine kwa kutojua. Ingekuwaje kama gesi hiyo ingepatikana Mbeya, Arusha na Moshi kwenye wakristo wengi? Ingehama-La wakubwa wangesema hapana tuiache huku ila tuandae miungombinu ya kuismabaza kutokea huko. Ubaguzi huo-lkn mjinga na mpumbavu ataona ni bla blah tu.
 
Wananchi wa Mtwara na Lindi ni maskini kwa sababu ya Uislam wao. Uislam uko intertwined na umaskini, ujinga na maradhi.
Tujadili mambo ya msingi bila kuingiza mambo ya udini kwani hayatusaidii kama watanzania bali yanazidi kutubomoa na mwisho wake tutabaki kuacha yale ambayo ni ya msingi kwetu kama taifa.
 
Sasa viwanda vitawasaidia nini au ndio kazi za vibarua , coz vitaajiri wasomi ambao ni wachaga ,wahaya,wanyakyusa etc...... Mimi nadhani wangeomba wapewe vitu muhimu kama shule ,vyuo na mahospital. Lakini ajira bila elimu
akili na jina lako vinalingana sawa na nape wote ni vibuyu mkiongozwa na mwenyekiti wenu tikiti maji
 
Wananchi wa Mtwara na Lindi ni maskini kwa sababu ya Uislam wao. Uislam uko intertwined na umaskini, ujinga na maradhi.

Hizo hoja zako ni mfu hazina mshiko,watu wa lindi na mtwara washaamka na washapigiga mswaki na tayari wako roadi,mpaki kieleweke.Kama mlizoea kuwadunisha sasa basi.
 
Wananchi wa Mtwara na Lindi ni maskini kwa sababu ya Uislam wao. Uislam uko intertwined na umaskini, ujinga na maradhi.

HUU SASA UNAINGIZA UDINI KWENYE MASUALA NYETI YA TAIFA NA WATANZANIA WOTE.
Suala la watu wa Kusini kupigania rasilimali zilizopo kule kuboresha mhali zao za maisha na mikoa yao halihusiani na issue za kidini hata kidogo.Ni uzalendo moyo wa kulinda rasilimali za taifa zisiliwe na kunufaisha wachache,ni suala la kupigania rasilimali za taifa zinufaishe watanzania wote kuanzia pale inakopatikana.UDINI UNAINGIAJE HAPA!

Uduni wa mikoa ya kusini na maeneo mengine yanayofanana na huko ni matokeo ya sera na mipango mibovu ya CCM na serikali yake, ambayo imeigeuza DSM kuwa ndo TANZANIA huku ikisahau maeneo ya pembezoni.
Kusini kuna bandari yenye kina kirefu,serikali imeitelekeza na kujenga nyingine mpya BAGAMOYO,mradi wa ULIOPEWA JINA LA MTWARA CORIDOR UMEUWAWA.Wakulima wa korosho wanadhulumiwa kila msimu,ufuta hivyohivyo,mradi wa kilimo cha karanga Nachingwea haukuendelezwa nahatimaye reli iliyojengwa mahsusi kusafirishia zao hilo hadi bandarini Mtwara ikang'olewa.

Kusini hakuna umeme wa uhakika, usafiri ulikuwa wa shida, hawana access na huduma bora za kijamii.....Elimu ndo hivyo tena baada ya kujaza shule za kata bila walimu (sera mbovu za ccm), ndo zinazidi kuzalisha mbumbumbu.....

Kwa hayo machache ulitarajia watu wa huko wajikwamue vipi kutoka kwenye umasikini ikiwa kula kukicha mnafikiria namna mpya ya kuzidi kuwakandamiza? (suala la gesi)
Usipende kuingiza masuala dini kwenye mambo nyeti kwa maslahi mapana ya taifa letu.....NI DALILI YA KUFILISIKA( rejea hotuba za mwl. NYERERE juu ya udini).
 
Uislam umekuwa ni chanzo cha waislam kubaguliwa tangu ukoloni wa mwingereza na kupitia utawala wa nyerere na waliomrithi wengine kwa kujua na wengine kwa kutojua. Ingekuwaje kama gesi hiyo ingepatikana Mbeya, Arusha na Moshi kwenye wakristo wengi? Ingehama-La wakubwa wangesema hapana tuiache huku ila tuandae miungombinu ya kuismabaza kutokea huko. Ubaguzi huo-lkn mjinga na mpumbavu ataona ni bla blah tu.

Ebu tuache kujadili masuala ya taifa letu kwa mrengo wa kidini jamani.Hii mbegu tuliyoanza kuipanda na kuimwagilia maji italisambaratisha taifa letu.
Sisi wote ni WATANZANIA,ndugu moja.....Dini zetu zisiwe chanzo cha kusambaratika kwa utaifa na undugu wetu.
Dini zilikuja zikatukuta wanadamu tusizipe nafasi ya kutugawa!
Tujadili masuala yahusuyo taifa letu kwa uzalendo,bila kuzihusisha dini zetu huku tukilenga kuimarisha UMOJA NA MSHIKAMANO WETU KAMA TAIFA MOJA LA TANZANIA
 
Mtwara Lindi Komaeni msiwe kama kanda ya ziwa dhahabu inakwenda wao wanabaki na mashimo mrahaba unajenga maghorofa mbezi beach na upanga, samaki zinakwenda wao wanakula mapanki,maji yanakwenda misri wao wanaugua kipindupindu, Morogoro mitiki inakwisha wao wanabaki na jangwa. Ninyi komaeni mpaka kieleweke:majani7:
 
ngoja tuone kama wanamtwara wanaweza kuwa mfano wa kipekee 2014/2015...na hapo tutapata jibu tosha kuwa mwisho wa siasa za ulaghai na uzandiki wa CCm umefika au bado....alunta kontinua wanamtwara...haiwezekani Harusi ifanyike nyumbani fu we ule makoko.
 
masikin we hujui! sema2 unachuki dhidi ya uislam. utauchukia uislam mpaka unakufa na motoni utaenda lakin uislam utaendelea kuwepo na kushamil labda ALLAH akuongoze uione haki na kuufuata uislam
 
Mgawanyo mbovu wa rasilimali katika nchi hii ndio uanaopelekea hayo yote. Ukitizama kwa makini utaona ya kwamba miradi ya maendeleo, mgawanyo wa bajeti, usimamizi wa rasilimali n.k unapendelea miji yenye mafanikio tayari. Hii inamaanishja serikali (kama baba wa familia) imeshindwa kuleta usawa katika kugawa ugali.
Mara nyingi wanasema mgawanyo wa rasilimali unategemea idadi ya watu, maendeleo, rasilimali n.k. Kwa vigezo hivyo, miji yenye mafanikio itabaki kuwa na mafanikio, kwa bahati mbaya zaidi watu wanahama kutoka katika miji masikini kwenda kwenye miji yenye ahueni, hivyo kendelea kudumaza miji michanga.
Si kwamba watu hawapendi kwenda Lindi, Mtwara, Kigoma, Shinyanga n.k bali kwa ni kuwa serikali imebagua miji hiyo. Kijana naona ni bora akalishe ng'ombe, kuku, akauze maji, alale nje, n.k akiwa DSM kuliko kubaki 'gizani' alikozaliwa. Kwa kuwa seriakli imebagua baadhi ya miji ndio maana haioni sababu hata ya kuamia Dodoma.
Mgawanyo mbovu wa rasimali ukiachwa kama ulivyo utaipeleka nchi hii kuwa kama Sudani, Nigeria n.k. Mungu ibariki Tanzania
 
Back
Top Bottom