Mikopo nafuu inapatikana

Mikopo nafuu inapatikana

Katika hali ya uhalisia hakuna mtanzania mwenye kipato cha chini ambaye atatoboa maisha kwa riba hiyo.
Yaani ni sawa na ngamia kupita kwenye tundu la sindano.
Hivi karibuni kuliibuka watu wanaokopesha kwa riba ya 30% na wengine 20%. Siku hizi kwishnei, baada ya mabenki kuleta salary advance. Mfano CRDB ni 5%. Unatusua laki mbili unakatwa riba 10,000. na unaweza kufanya hivyo kila mwezi mpaka utakapostabilize kiuchumi.
 
Huu unyanyapaa utaisha lini?

Na hao Wafanyakazi wapo wangapi maana kila Mtu anataka kuwakopesha hao tu.

Sisi wengine tukimbilie wapi Jameni.

Na hao watumishi wa umma hawakopesheki. wana makato Saccos, NMB, CRDB, etc. Context ya mabenki kuja na salary advance ni kwamba wameshasoma watumishi karibu wote wana hali tete, % kubwa wapo kwenye 1/3 ya mshahara. Kwa lugha rahisi kwenye lawson hawakatiki. Sasa hiyo 1/3 kwa vyovyote haimtoshi kufika popote na haruhusiwi kukopa tena popote. Inabidi afukie mashimo kwa salary advance..
 
Hiyo inaitwa akili kumkichwa...

Kuna watu wana nyota za kutapeliwa,

Hapa LAZIMA WATAINGIA "KING"
nooo
Riba zetu zinategemeana na kiwango cha mkopo unaochukua na mda wa kurejesha
Kwa mfano...
Ikiwa utachukua tsh 100,000 utakatwa tsh 123,767.20 kwa mwezi 1, 42,735.39 kwa miezi 3, 21,167.00 kwa miezi 6, 14,523.56 kwa miezi 9 na utakatwa 12,395.38 tu kwa miezi 12. Inategemea mapendezi yako.
Kama nilivyo koka kuelezea awali unapo chukua mkopo kwa miezi michache makato hua makubwa lakini riba huwa ndogo.
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom