Mh. Rais, ifanye Septemba mosi 2016 kuwa siku ya mapumziko

Mh. Rais, ifanye Septemba mosi 2016 kuwa siku ya mapumziko

ombi, natumai ombi lako litakubaliwa, kwa kuwa ombi lako limekuja wakati muafaka ambao mafahari wawili wanataka kupimana ubavu wa kusimamisha UKUTA na wengine kuuvunja UKUTA. Kwa kuwa nyasi ndizo zitakazoumia, ni vyema ombi hili likafanyiwa kazi, ili HAPA KAZI tu isitishwe kwa wananchi wote wasio na mrengo wowote wabakie Home kuangalia kupatwa kwa Jua sijui mwezi. Naunga MKONO na miguu hii hoja
 
Yaani hivyo vyama vya siasa ndio visababishe shughuli za uchumi zisimame kwa maslahi yao yasiyoeleweka....!!
 
Kitu nilichogundua, ni kwamba Katiba haina umuhimu kwa mtanzania... Ni heri ifutiliwe mbali tu.. Na najua waTz wengi hatujui umuhimu wa katiba na mambo yaliyopo ndani yake..
 
Ingekuwa ni maandamano kwa ajili ya mikataba isiyo na maslahi kwa Nchi,walimu kupuuzwa haki zao na madaktari kutotazamwa maslahi yao.Ningeungana nao ila hili la mikutano isiyo na faida kwetu walala hoi ila faida kwao wenyewe waende tu.
 
Ingekuwa ni maandamano kwa ajili ya mikataba isiyo na maslahi kwa Nchi,walimu kupuuzwa haki zao na madaktari kutotazamwa maslahi yao.Ningeungana nao ila hili la mikutano isiyo na faida kwetu walala hoi ila faida kwao wenyewe waende tu.
Ungejua kwenye hiyo mikutano yameibuliwa mangapi ya msingi ungekaa tu kimya
 
Tareh 28 napanda gari arusha to dar 29 to lindi najua tareh moja sept.itanikuta pande za nanjilinji nimekaa nicheki ktk magrup ya wasap kujua nan kaondolewa jino ktk mapambano dhidi ya wasimamisha ukuta na wavunja ukuta.
 
JIPU LENYE USAA TENA ULIOOZA LA MIAKA MINGI KATA YA SOMBETINI NA BAADA YA KATA HII KUGAWANYIKA LIMEBAKIA KATA MPYA YA OSUNYAI.JR.
JIPU HILI NI ENEO LA WANANCHI LINALOLALAMIKIWA MIAKA MINGI TOKA 1996 HADI SASA LENYE UKUBWA USIOPUNGUA HEKA NANE (8)
WANANCHI WA KATA YA OSUNYAI TUNAMUOMBA MH.RAIS ALITUMBUE JIPU HILI KWANI NI SAIZI YAKE KAMA ALIVYOTUMBUA MAJIPU YALIYOKOMAA SEHEMU NYINGINE .
sababu kubwa za kuandika waraka huu ni kumuomba Mh.Rais John Pombe Magufuli kupitia wizara ya ardhi atume watalaam kutoka Wizarani waje Osunyai.JR kufatilia malalamiko ya wananchi ya miaka isiopungua 20 sasa.
Nasema hili kama yupo mwenye majibu pia ajitokeze aseme wazi kwanini miaka yote hii wananchi hawapatiwi majibu ya malalamiko Yao.
Eneo la kirika A ,Kirika B,Moromboo,olasity mashariki,olekerian na maeneo yote ya ukanda wa FFU hakuna shule ya msingi karibu wananchi wanahitaji eneo hili kujenga shule mpya ya msingi.pia kata ya Osunyai.JR hatuna kiwanja cha kujenga ofisi ya kata yetu.wananchi tunahitaji uwanja wa michezo kwa ajili ya shule zetu na eneo hili linafaa kwa ajili hiyo.haiwezekana mtu mmoja kumiliki eneo kubwa ambalo lina malalamiko ya wananchi na serikali yetu ikaa kimya bila majibu kwetu sisi tunao lalamika.
Suala hili kamati ya Maendeleo ya kata mpya ya Osunyai yaani WDC.ilimwita kikaoni 20.6.2016 mmiliki wa Kampuni ya SANVIC anayelalamikiwa na wananchi wa JR Osunyai kumiliki eneo hilo kinyume na utaratibu wa kumiliki ardhi ya umma hakufika kikaoni wala hakutuma udhuru pia aliitwa tena 21.6.2016 hakuja wala hakujali wito wa Afisa mtendaji wa kata ya Osunyai.JR.maanake yeye anaishi kwenye kata hii lakini hatambui serikali ya kata husika.yaani ni dharau kubwa .tunaiomba serikali ya awamu ya tano ichukue hatua kali juu ya dharau hii kwa wananchi wa Osunyai wapatao 32800 .nasema hivi kwani WDC ni wawakilishi wa kata nzima.
Tulihitaji SANVIC aje atoe maelezo ya uhalali wake pale JR kwani aliyekabidhiwa eneo lile wakati hii na wananchi ni kampuni ya kigeni iliyosambaza maji mji wa Arusha wakati huo wa miaka ya 1996 iliyoitwa JR na baada ya kumaliza kazi ya usambazaji maji kampuni hiyo ilitakiwa irudishe eneo kwa wananchi wa mtaa wa JR Kata ya OSunyai sasa.yeye SANVIC haijulikani aliingiaje hapa na wananchi wanaozunguka eneo hili pamoja na wale wenye eneo hilo waliokuwa wanamiliki kama eneo la malisho ya mifugo alipewaje eneo hilo.
Maboma matano yaliyokuwa yana miliki eneo hili ni
1.BOMAA LA NGORIETI LEMARET MOLLEL
2.BOMA LA SANARE LOSHAIKI MOLLEL
3.BOMA LA MEVAASHE TIMAYO MOLLEL
4.BOMA LA NTEMA TALASWA MOLLEL
5.BOMA LA SANINGO MOSEKA MOLLEL
Maboma haya hawakuitwa na kujulishwa juu ya ardhi yao kuporwa.baada ya maboma haya kuongezeka na wananchi wengi kuhamia eneo hili waliendelea kulalamikia serikali ya CCM na kwa bahati mbaya sana serikali haikuwasikiliza hata kuwapatia matumaini juu ya ardhi yao.
HAPA NDIO NAAMINI MANENO HAYA CCM ni ile ile. hakuna mabadiliko ndani yake.naamini serikali ya awamu ya tano haitakubali maneno ya kuwa imeshindwa kutoa jibu safari hii.
Wanasiasa wengi wa jiji la Arusha wanalijua eneo hili kuwa lilishazungumzwa majukwaani kipindi cha 2006 na hata 2010.
NAOMBA serikali itupe majibu kwani wanafunzi wa darasa la kwanza wanaotegemewa kuandikishwa mwakani wasiopungua 600 hatujui pakuwapeleka tunahitaji eneo la kujenga shule mpya ya msingi.
WANANCHI wote wa Sombetini na Osunyai tunahitaji kujua hatima ya eneo hili.
Sheria za kumiliki ardhi ya wananchi lazima uitishwe MKUTANO MKUU WA wananchi wote wa eneo husika na wapewe taarifa ya eneo kumilikishwa kwa mtu au kampuni. haikufanyika hivyo ni hujuma kama haikufanyika kama wananchi wanavyolalamika miaka yote hii.
Tunawataka wale wote wanaotoka maeneo haya ya Osunyai na jiji la Arusha wapenda maendeleo watuunge mkono kupambana na uonevu wa wananchi kuporwa ardhi yao bila kupewa maelezo.
WANANCHI WA OSUNYAI tunataka haki juu ya hili
 
Mh. Rais wa JMT, historia inaonyesha kwamba polisi pengine huacha "akili" zao majumbani mwao wakiwa kwenye utekelezaji wa kuzuia maandamano. Mambo wanayofanyaga hayawezi kufanywa na binadamu yeyote yule aliyekamilika.

Polisi huwa hawachagui nani anahusika na nani hahusiki; wanapiga kila mtu, kila sehemu, mpaka kichwani. Uwe ni mgonjwa, mlemavu, mzee, wao wanapiga tu.

Polisi husimamisha magari (ambayo hata hayahusiki na maandamano) na kuvunja vioo, kupiga abiria waliyo ndani ya gari, na huenda hata huwa wanasababisha upotevu wa mali za abiria (raia).

Kwahiyo, Mh. Rais, ili kuondoa usumbufu kwa raia watakaokua wanakwenda kazini, shuleni, vyuoni, au kwenye shughuli mbalimbali, ifanye Septemba mosi 2016 kuwa siku ya mapumziko.

Hii itasaidia wale wasiyo na nia ya kwenda kwenye maandamano kubakia majumbani mwao.
Hakika endapo septemba mosi serikali itaamua kuifanya kutokuwa siku ya kazi, basi Mh.Mbowe na viongozi wa UKAWA watakuwa wametisha na opresheni UKUTA itakuwa ni ya kihistoria.
 
Back
Top Bottom