Mfumo wa ajira kwa walimu uwe kama ifutavyo

Mfumo wa ajira kwa walimu uwe kama ifutavyo

Kwa nini umedanganywa walimu wengi makazini nimezunguka maeneo mengi tanzania kuna upungufu mkubwa sana wa walimu huwa najiuliza kwa nini serikali inademadema kuajiri walimu na kuwaacha wamerundikana mtaani wakati kunashule zina walimu 5 tu
 
Habari Wana jukwaa hope wote ni wazima, Mimi ni member mpya wa Jf pia ni moja ya mwanafunzi katika moja ya chuo kikuu apa kwetu TANZANIA.

Lengo la Uzi huu nilipenda kutoa ushaur na mawazo Yangu kwa serikali yangu ya Tanzania, kuanza kutoa ajiri za walimu kwa mkataba yaani iwe iv;

📌📌📌Mwalimu aajiriwe kwa mkataba wa miaka kumi tu baada ya apo mkataba wake uishe nafasi yake ichukuliwe na mwalimu mwingine ambae bado ni non employed📌📌

FAIDA YA KUWA NA HUU MFUMO
01. Itasaidia kupunguza tatizo la ajira
02. Itaongeza nidhamu ya pesa kwa walimu walio ndani ya ajira, kwan, mwalimu atawekeza PESA yake ya mshahara kwa nidhamu akitambua ajira yake ni ya muda

📌📌📌 Zaidi ya yote Ikiwa serikali yangu itafata huu mfumo sharti ni moja iongezee na kupandisha mishahara kwa walimu ili ndani ya miaka kumi ya utumishi wao watoke angalau na kitu kitakacho wainua📌📌

Karibuni kwa mawazo yenu wakuu wangu
Utaratibu huu uanze na wabunge kwanza
 
Mimi wananikata mkopo wao wa chuo, ili nimalize huo mkopo lazima miaka kumi ikate, hapo bado tax, nhif, pssf na cwt, take home unakuta hata 600k haifiki hapo una familia.

Ushauri wangu dog soma kama ni bahati yako ajira utapata tu.
 
Habari Wana jukwaa hope wote ni wazima, Mimi ni member mpya wa Jf pia ni moja ya mwanafunzi katika moja ya chuo kikuu apa kwetu TANZANIA.

Lengo la Uzi huu nilipenda kutoa ushaur na mawazo Yangu kwa serikali yangu ya Tanzania, kuanza kutoa ajiri za walimu kwa mkataba yaani iwe iv;

📌📌📌Mwalimu aajiriwe kwa mkataba wa miaka kumi tu baada ya apo mkataba wake uishe nafasi yake ichukuliwe na mwalimu mwingine ambae bado ni non employed📌📌

FAIDA YA KUWA NA HUU MFUMO
01. Itasaidia kupunguza tatizo la ajira
02. Itaongeza nidhamu ya pesa kwa walimu walio ndani ya ajira, kwan, mwalimu atawekeza PESA yake ya mshahara kwa nidhamu akitambua ajira yake ni ya muda

📌📌📌 Zaidi ya yote Ikiwa serikali yangu itafata huu mfumo sharti ni moja iongezee na kupandisha mishahara kwa walimu ili ndani ya miaka kumi ya utumishi wao watoke angalau na kitu kitakacho wainua📌📌

Karibuni kwa mawazo yenu wakuu wangu
Hii kitu ni mtazamo mzuri mno na unafaida Sana za kiuchumi na sio walimu tu kada zote.

Awali inawapa tahadhar waajirowa wote kutizama mbele na sio kujiamini Sana kiasi wanapoteza mwelekeo WA maisha Yao. Wakiamini watafanya KAZI Hadi watakapo staafu.

Itatokomeza wimbi kubwa la wasuoajiriwa kupata ajira fear kabisam

Itasaidia kuweka 50/50 ya kila mtu, yaani hakutakua na matabaka kua wale ni waajirowa na Hawa ni mbweha tu hawana lolote na kutupa msukumo WA maisha ya usawa.

Itaongeza ufanisi kazini

Na mwisho ita ongeza wasomi na wataalam wengi Katika nyanja mbalimbali kwani Kuna Vijana tuasita kuendeleza kusoma na kujiingiza mtaani kutafta maisha bila kua na elimu ya kutosha.


Nchi zenye sera ya namna hii ni JAPAN, KOREA, na CHINA Kwa mbaliiii
 
Back
Top Bottom