Mengi ataka wakristo waache waislam wachinje!

Mengi ataka wakristo waache waislam wachinje!

Status
Not open for further replies.
Mweyekiti mtendaji wa makampuni ya IPP amewataka viongozi wa dini ya kikristo kuacha malumbano ya nani achinje.

Ili tuendelee na amani tuliyokuwa nayo..amewataka kuacha utaratibu uliokuwepo ili kuendelea kuwa wa moja kama kawaida..

Breaking news Eatv..

Kwa nini amani iondoke mkristo akijichinjia kitoweo chake anachokula yeye na watoto wake na wakristo wenzake? Nani anaiondoa amani mkristo akijichinjia kitoweo chake, je, ni serikali au Waislamu au Wakristo wenyewe, ndio wanaiondoa amani hapa Tanzania wanapojichinjia vitoweo vyao?

Mengi sio msemaji wa wakristo , amezungumza mawazo yake ; Maaskofu wa Wakristo wote T anzania wameshasema, wameshatoa Matamko yao juu ya kuchinja. Wao ndio wanaoijua dini yao, wamesomaTheology, wanayajua yale wanayosema na wanayasimamia. Mengi hakuzungumzia Biblia inasemaje, wala ukristo unasemaje ; yeye amezungumzia utamaduni. kuna tamaduni ambazo kwa sasa zinaachwa ingawa tulizizoea, kama vile kukeketa, na chama kimoja cha siasa.

Katika hili waislamu hawana haki yoyote kisheria wala kikatiba katika nchi hii ya wao ku monopolize uchinjaji wa wanyama kwa ajili ya kitoweo. kama kuna mtu yeyote anaijua sheria ya uchinjaji aiweke hapa.

Sheria ya uchinjaji hapa kwetu Tanzania inaruhusu mifugo kuchinjwa kwa imani za dini za walaji. Kwa hiyo Viongozi wa kitaifa wasimamie katiba waliyoapa kuilinda, na kuwaacha watu wajichinjie wanavyotaka kwa imani zao.

Waislamu wamedai kwamba wao wanapokuwa wanachinja huwa wanafanya ibada kwa Mungu wao.

Wakristo wamekataa kushirikishwa kwenye ibada ya waislamu. kwa kuwa sheria inawaruhusu kujichinjia, serikali isiwe na kigugumizi cha kutamka sheria na katiba kwamba inawaruhusu watu wote kujichinjia vitoweo. Inaruhusu Wakristo, Wapagani na waislamu na wengine wa dini zingine.

Kila mtu asimwingilie mwenzake anapojichinjia, kama kachinja mkristo nawe muislamu hauli vilivyochinjwa na mkristo usile haulazimishwi, WAACHENI WAKRISTO WAJICHINJIE KAMA MNATAKA AMANI KAMA HAMTAKI ENDELEENI KUWAZUIA NA WAO WATAENDELEA KUJICHINJIA KAMA WANAVYOFANYA SASA HIVI.

Amani haiondolewi na kuchinja au kutokuchinja, amani inaondolewa na serikali inapoacha kusimamia sheria zake na watu wanapoacha kutii sheria za nchi.

Kwa nini mnataka mkristo ndiye awe mvumilivu kuchinjiwa na wengine wasiwe na uvumilivu huo. Na kwa nini ulazimishe kumchinjia mwenzio kitoweo chake?
 
Nilicho muelewa mimi mzee wetu huyu, hapa kaamua kuanua ngoma juani (kuepusha shari) sababu anajua hii hoja (yakuchinja) haina nguvu kama waliyo nayo Waislamu. Leo ukisema wakristo "rukhsa" kuchinja eti kwakua katiba haijatoa rukhsa hiyo kwa waislam, basi tegemea na waislam watakuja na hoja ya mapumziko.

Kwanini juma pili iwe siku ya mapumziko wakati kwenye katiba haija andikwa? na hakuna tu kitu kama hicho.

Kwahiyo ukiruhusu wakrsto kuchinja basi tegemea na waislam watadai siku ya ijumaa iwe ni mapumziko jambo ambalo ni gumu kulifanyia maamuzi. Kwahiyo mimi namuunga mkono mzee wetu kwakuliona hilo.

Kwani siku za mapumziko zinawahusu nini wakristo!? Nyie iambien serikali ya JK ipitishe Ijumaa iwe siku ya mapumziko, hakuna mkristo atakayelalamika, maana wote tutapumzika. Ila kusema kuchinja ni haki yenu peke yenu, hapo lazima baadhi ya wakristo wapinge.

Hapo ndo mjifunze kuwa hata wakristo wana grievences zao, but they don't like to whine! Bahati nzuri au mbaya, wakristo hawajawahi kuwa na umoja hata siku moja. Hawajawahi kuwa na agenda ya kuwaunganisha-kwa miaka mingi wamekuwa wakatoliki, walutheri na waprotestant. Hili sasa linabadilika, wametambua kwamba kumbe wasipoamka watafutwa juu ya ardhi ya Tanzania. Kwa umoja na rasilimali walizonazo wakristo-tangible and intangible, the sky is the limit!
 
Hapa Mengi ametokota kweli pamoja na kuwa ninamwamini kwamba ni mmoja kati ya watu wenye busara sana. Hii ina maana anakubaliana na dhana kwamba kuchinja ni haki ya waislamu kisheria. Akumbuke kwamba wakristo wanataka iwekwe wazi kwamba jambo la kuchinja ni haki ya yeyote maadamu kanuni za kiafya zimezingatiwa. Tunataka kujua, ni kwa sheria ipi ya nchi hii ambayo inabainisha kwamba mwislamu ndiye wa kuchinja na si mkristo. ikiisha thibitika, tunahitaji na nguruwe pia watuchinjie.

Hivi ninyi mabwege mbona mmeng'ang'ania sana kuhusu kuchinja nguruwe? Uliona wapi nguruwe huchinjwa? Mnaleta ubwege wenu mtandaoni bure tu. Ninyi vipi? Ulishawahi kusikia mtu kaenda kuchinja nguruwe? Let me put this way... Waislamu wanapotaja neno kuchinja ni kwa vile viumbe walivyohalalishiwa kuliwa tu.
Kwa faida (ingawa hampendi hata kama mtapewa ushahidi wa maandiko elfu), hebu soma hii aya (Al-Maida 3)

3. Mmeharimishiwa nyamafu, na damu, na nyama ya nguruwe, na mnyama aliye chinjwa si kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, na aliye kufa kwa kunyongeka koo, na aliye kufa kwa kupigwa, na aliye kufa kwa kuanguka, na aliye kufa kwa kupigwa pembe, aliye liwa na mnyama, ila mkimdiriki kumchinja. Na pia ni haramu kula nyama aliye chinjiwa masanamu. Na ni haramu kupiga ramli. Hayo yote ni upotovu. Leo walio kufuru wamekata tamaa na Dini yenu; basi msiwaogope, bali niogopeni Mimi. Leo nimekukamiliishieni Dini yenu, na nimekutimizieni neema yangu, na nimekupendeleeni UISLAMU uwe ndiyo Dini. Na mwenye kushurutishwa na njaa, bila ya kupendelea dhambi, basi hakika Mwenyezi Mungu ni Msamehevu na Mwenye kurehemu.
Ni wapi umeona nguruwe ni halali? Wewe vipi bwana.
 
Huna maana yoyote wewe, penda shari sana wewe, Mimi ni Augustine lakini niko na Mengi 100%

Kama amesoma kwenye Injili, Nyaraka au ufunuo nampongeza sana na amesema jambo la maana sana tena sana,lakini kama hakusoma Injili yoyote wala Nyaraka yoyote wala toka verse yoyote ya Ufunuo basi hajasema bali ameropoka,Bwana wangu Yesu Kristo asimuhesabia hatia kwa hilo maana amenena pasi kujua alolinena.
 
hajui kama ukikutana nayo ni mkojo tu.

ha ha ha ha bora hata mkojo....nai...****.. kabisa

wanaboa! zaidi pale wanapojiona wao ndio ndo wanapaswa kuchinja....

yaani kama ni haki yao sisi wengine hatuna haki hiyo,,,,nani kasema...

ujinga huu!!
 
Huyu mzee ni genious..... mimi namkubali.....

Anaelewa kwamba mnyama aliyechinjwa na mwislamu dunia nzima humla lakini madhehebu mengine yakichinja watakula wao tu. Anaelewa universal law ya kuchinja inamwangukia mwislamu. Mzee huyu msomi sana anajua. Acha wale wenye chuki na uislamu waponde lakini ndo kashasema hivyo.

Hakuna cha UNIVERSAL LAW wala nini...hapa tunachinja wote, kama nikichinja hauli, shauri yako, ukichinja nakamua kama kawa, kwa nini tushiriki ibada za watu? Mengi kwa hili UMEPOTOKA, USITAKE KUJIABISHA, KUKAA KIMYA NI BUSARA PIA.
 
[TABLE="class: outer_border, width: 500"]
[TR]
[TD]mzee mengi inawezekana hana dini,kila mtu anapashwa kutetea imani yake kwa gharama yoyote ile, je? nyuma ya pazia kuna nini? tukisalimu amri kitafuatia kitu gani?
[/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[TR]
[TD][/TD]
[TD][/TD]
[/TR]
[/TABLE]
MENGI inaelekea hujui tatizo hasa liko wapi na kama unalijua basi wewe nafiki kama mzee wa magogoni..serikali chughulikieni tatizo achine unafiki..[/QUOTE
 
Kwa nini amani iondoke mkristo akijichinjia kitoweo chake anachokula yeye na watoto wake na wakristo wenzake? Nani anaiondoa amani mkristo akijichinjia kitoweo chake, je, ni serikali au Waislamu au Wakristo wenyewe, ndio wanaiondoa amani hapa Tanzania wanapojichinjia vitoweo vyao?

Mengi sio msemaji wa wakristo , amezungumza mawazo yake ; Maaskofu wa Wakristo wote T anzania wameshasema, wameshatoa Matamko yao juu ya kuchinja. Wao ndio wanaoijua dini yao, wamesomaTheology, wanayajua yale wanayosema na wanayasimamia. Mengi hakuzungumzia Biblia inasemaje, wala ukristo unasemaje ; yeye amezungumzia utamaduni. kuna tamaduni ambazo kwa sasa zinaachwa ingawa tulizizoea, kama vile kukeketa, na chama kimoja cha siasa.

Katika hili waislamu hawana haki yoyote kisheria wala kikatiba katika nchi hii ya wao ku monopolize uchinjaji wa wanyama kwa ajili ya kitoweo. kama kuna mtu yeyote anaijua sheria ya uchinjaji aiweke hapa.

Sheria ya uchinjaji hapa kwetu Tanzania inaruhusu mifugo kuchinjwa kwa imani za dini za walaji. Kwa hiyo Viongozi wa kitaifa wasimamie katiba waliyoapa kuilinda, na kuwaacha watu wajichinjie wanavyotaka kwa imani zao.

Waislamu wamedai kwamba wao wanapokuwa wanachinja huwa wanafanya ibada kwa Mungu wao.

Wakristo wamekataa kushirikishwa kwenye ibada ya waislamu. kwa kuwa sheria inawaruhusu kujichinjia, serikali isiwe na kigugumizi cha kutamka sheria na katiba kwamba inawaruhusu watu wote kujichinjia vitoweo. Inaruhusu Wakristo, Wapagani na waislamu na wengine wa dini zingine.

Kila mtu asimwingilie mwenzake anapojichinjia, kama kachinja mkristo nawe muislamu hauli vilivyochinjwa na mkristo usile haulazimishwi, WAACHENI WAKRISTO WAJICHINJIE KAMA MNATAKA AMANI KAMA HAMTAKI ENDELEENI KUWAZUIA NA WAO WATAENDELEA KUJICHINJIA KAMA WANAVYOFANYA SASA HIVI.

Amani haiondolewi na kuchinja au kutokuchinja, amani inaondolewa na serikali inapoacha kusimamia sheria zake na watu wanapoacha kutii sheria za nchi.

Kwa nini mnataka mkristo ndiye awe mvumilivu kuchinjiwa na wengine wasiwe na uvumilivu huo. Na kwa nini ulazimishe kumchinjia mwenzio kitoweo chake?

Umeongea UOZO MTUPU!!!! Tatizo la kuchinja kisha nyama mkaiweka buchani hilo ndo halikubaliki!!!!!! Kwani sisi tuna shida gani kama utakula minyamafu yako na watoto wako? Mbona minguruwe mnakula majumbani mwenu kuna mtu amepiga kelele? Tatizo ni kuanzisha mabucha yatakayotumika na watu wote. Acha umbumbumbu kama ambavyo ni mbumbumbu katika maandiko ya biblia wakati imeandikwa kiswahili lakini huielewi kisingizio roho mtakatifu hajakunong'oneza....
 
usenge huo nitachinja mwenyewe na nitakula kutoka mabucha ya kikristu liwalo na liwe
 
Mungu akubariki mzee wangu Mengi maana hekima yako imewazidi wanaojiita maaskofu,hakuna wokovu ktk kuchinja hatujaitwa kuja kulumbana kuchinja Bali kuwaita mataifa kwa Mwokozi Yesu na kutangaza hukumu na msamaha ktk Bwana

Haya ni matusi kwa maaskofu wetu!!!... Mengi anatafutwa kupendwa sisi tunatafuta haki!!!!... Tutapambana mpaka serikali iache kuutumia uislamu kama dini ya TAIFA!!!

Huwezi kujiita mkristo na kudharau maaskofu!!!
 
Hakuna cha UNIVERSAL LAW wala nini...hapa tunachinja wote, kama nikichinja hauli, shauri yako, ukichinja nakamua kama kawa, kwa nini tushiriki ibada za watu? Mengi kwa hili UMEPOTOKA, USITAKE KUJIABISHA, KUKAA KIMYA NI BUSARA PIA.

Unapochinja huwa unamwombea huyo mnyama roho yake ipokelewe na mungu yupi? Baba; Mwana; Roho Mtakatifu ama wote? Ili uwe na haki ya kuchinja jibu.......
 
Hivi ninyi mabwege mbona mmeng'ang'ania sana kuhusu kuchinja nguruwe? Uliona wapi nguruwe huchinjwa? Mnaleta ubwege wenu mtandaoni bure tu. Ninyi vipi? Ulishawahi kusikia mtu kaenda kuchinja nguruwe? Let me put this way... Waislamu wanapotaja neno kuchinja ni kwa vile viumbe walivyohalalishiwa kuliwa tu.
Kwa faida (ingawa hampendi hata kama mtapewa ushahidi wa maandiko elfu), hebu soma hii aya (Al-Maida 3)

3. Mmeharimishiwa nyamafu, na damu, na nyama ya nguruwe, na mnyama aliye chinjwa si kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, na aliye kufa kwa kunyongeka koo, na aliye kufa kwa kupigwa, na aliye kufa kwa kuanguka, na aliye kufa kwa kupigwa pembe, aliye liwa na mnyama, ila mkimdiriki kumchinja. Na pia ni haramu kula nyama aliye chinjiwa masanamu. Na ni haramu kupiga ramli. Hayo yote ni upotovu. Leo walio kufuru wamekata tamaa na Dini yenu; basi msiwaogope, bali niogopeni Mimi. Leo nimekukamiliishieni Dini yenu, na nimekutimizieni neema yangu, na nimekupendeleeni UISLAMU uwe ndiyo Dini. Na mwenye kushurutishwa na njaa, bila ya kupendelea dhambi, basi hakika Mwenyezi Mungu ni Msamehevu na Mwenye kurehemu.
Ni wapi umeona nguruwe ni halali? Wewe vipi bwana.

Wewe sijui bange zake unazivutiaga kwenye MASABURI??? Maana UHARO ambao umeandika hapa ni kwa mujibu wenu nyie waislamu...sasa unataka na sisi tushiriki ibada zenu ka kishetani? Mshenzi nini wewe????? Mbona mwezi wa ramadhani mabucha ya nguruwe nyama huwa zinadoda kwa nini? Nyie ndio walaji wakubwa wa NGURUWE, LEO unajidai eti tusome aya....pumbavu zako, ukome mshenzi, hatuwezi kushiriki IBADA ZENU ZA MAJINI.
 
Hivi ninyi mabwege mbona mmeng'ang'ania sana kuhusu kuchinja nguruwe? Uliona wapi nguruwe huchinjwa? Mnaleta ubwege wenu mtandaoni bure tu. Ninyi vipi? Ulishawahi kusikia mtu kaenda kuchinja nguruwe? Let me put this way... Waislamu wanapotaja neno kuchinja ni kwa vile viumbe walivyohalalishiwa kuliwa tu.
Kwa faida (ingawa hampendi hata kama mtapewa ushahidi wa maandiko elfu), hebu soma hii aya (Al-Maida 3)

3. Mmeharimishiwa nyamafu, na damu, na nyama ya nguruwe, na mnyama aliye chinjwa si kwa ajili ya Mwenyezi Mungu, na aliye kufa kwa kunyongeka koo, na aliye kufa kwa kupigwa, na aliye kufa kwa kuanguka, na aliye kufa kwa kupigwa pembe, aliye liwa na mnyama, ila mkimdiriki kumchinja. Na pia ni haramu kula nyama aliye chinjiwa masanamu. Na ni haramu kupiga ramli. Hayo yote ni upotovu. Leo walio kufuru wamekata tamaa na Dini yenu; basi msiwaogope, bali niogopeni Mimi. Leo nimekukamiliishieni Dini yenu, na nimekutimizieni neema yangu, na nimekupendeleeni UISLAMU uwe ndiyo Dini. Na mwenye kushurutishwa na njaa, bila ya kupendelea dhambi, basi hakika Mwenyezi Mungu ni Msamehevu na Mwenye kurehemu.
Ni wapi umeona nguruwe ni halali? Wewe vipi bwana.

povu la nini nyie kwenu haramu kwetu halali au ndo una malyenge kama jina lako?
 
Nakuunga mkono mzee Mengi ila waislam naomba watuchinjie na kiti moto ili tuwakabidhi rasim hiyo shughuli.

Itakuwa poa sana kununua kiti moto na nyama ng'ombe same bucha!
kwenye bibilia imeandikwa kwaba.nguruwe ni haramu kumla wala mzoga wake msiukaribie,hivyo muislamu hawezi kufanya unavyotaka, wewe kama mkristo piga nyundo nguruwe ule mwenyewe
 
Hata mie nilizoea hivi

Maeneo nliyokulia uwa waislamu hawapiki sikukuu za kikristo na wanawachinjia wakristo na wao wanakula kwa wakristo, na skukuu za waislam sie wakristo hatupiki twala kwao na ni jambo bora kuwahi kuwepo duniani.......
 
wakubali kuchinja wanyama wote na kauli ya waislam kuwa "KUCHINJA NI IBADA" inaleta mkanganyiko kuona kuna watu wanawalazimisha wengine wa dini tofauti kushiriki ibada zao

Nani alisema maneno hayo? Wassira ndo Mufti wa Tanzania? Mmeng'ang'ania neno hilo... ibadaaaaaaaa.......ibada...... kamuulizeni mgalatia mwenzenu ni wapi waislamu walimtuma aseme kuchinja ni ibada.... Atajua alikolitoa hilo neno... kisha atawaonesha na aya alikolitoa....
 
Status
Not open for further replies.
Back
Top Bottom