Mbunge Wa Muda Mrefu Kusimamia Uchaguzi Wa Spika


boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,288
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,288 164 160
Taarifa iliyotolewa leo na Katibu wa Bunge kwa vyombo vya habari ni kwamba uchaguzi wa uspika utafanyika Alhamis wiki hii na utafanyika chini wa usimamizi wa mbunge mwenye muda mrefu kuliko wote bungeni.
Kuna uwezekano mkubwa Edward Lowassa kuusimamia unless kama kuna mbunge mwingine, Je kama Andrew Chenge akipitishwa kugombea na kwa sababu yeye yuko against demokrasia ndani ya bunge na ameahidi kutoruhusu mijadala dhidi mafisadi na chama tawala ambayo kwa mtazamo wake inadharirisha na kuchafua viongozi na watu mbalimbali, pia kufanya chama tawala kushindwa kupitisha mipango ya utekelezaji sera zake.
Kwa Lowassa kusimamia si itkuwa rahisi Chenge kushinda na kulifanya bunge bubu
 
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined
Oct 23, 2007
Messages
22,181
Likes
890
Points
280
Crashwise

Crashwise

JF-Expert Member
Joined Oct 23, 2007
22,181 890 280
Taarifa iliyotolewa leo na Katibu wa Bunge kwa vyombo vya habari ni kwamba uchaguzi wa uspika utafanyika Alhamis wiki hii na utafanyika chini wa usimamizi wa mbunge mwenye muda mrefu kuliko wote bungeni.
Kuna uwezekano mkubwa Edward Lowassa kuusimamia unless kama kuna mbunge mwingine, Je kama Andrew Chenge akipitishwa kugombea na kwa sababu yeye yuko against demokrasia ndani ya bunge na ameahidi kutoruhusu mijadala dhidi mafisadi na chama tawala ambayo kwa mtazamo wake inadharirisha na kuchafua viongozi na watu mbalimbali, pia kufanya chama tawala kushindwa kupitisha mipango ya utekelezaji sera zake.
Kwa Lowassa kusimamia si itkuwa rahisi Chenge kushinda na kulifanya bunge bubu
Let them dig their own grave !!!!!!!
 
D

Dina

JF-Expert Member
Joined
Sep 18, 2008
Messages
2,941
Likes
293
Points
180
D

Dina

JF-Expert Member
Joined Sep 18, 2008
2,941 293 180
Huo ndio utaratibu wa siku zote? Hawa watu wakoje jamani?
 
Najijua

Najijua

JF-Expert Member
Joined
Nov 5, 2010
Messages
1,033
Likes
16
Points
135
Najijua

Najijua

JF-Expert Member
Joined Nov 5, 2010
1,033 16 135
mbona huyo katibu wa bunge hamtaji huyo mbunge wa siku nyingi ni nani?kwani si ameshawajua wabunge wote au kama kawaida yao wanataka kufanya funika kombe mwanaharamu apite?
 
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined
Sep 8, 2010
Messages
999
Likes
5
Points
135
N

Ngandema Bwila

JF-Expert Member
Joined Sep 8, 2010
999 5 135
mbona huyo katibu wa bunge hamtaji huyo mbunge wa siku nyingi ni nani?kwani si ameshawajua wabunge wote au kama kawaida yao wanataka kufanya funika kombe mwanaharamu apite?
miongoni mwa wabunge wa muda mrefu bungeni - Anna Abdallah na Anna Makinda na wote ni wagombea.
 
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined
Sep 7, 2010
Messages
1,022
Likes
9
Points
0
3D.

3D.

JF-Expert Member
Joined Sep 7, 2010
1,022 9 0
Mbunge mwenye muda mrefu zaidi ni Anne Makinda, tangu 1975 yuko bungeni ila kwa kuwa ni mgombea ni wazi kuwa hatosimamia.
 
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined
Oct 18, 2009
Messages
3,288
Likes
164
Points
160
boma2000

boma2000

JF-Expert Member
Joined Oct 18, 2009
3,288 164 160
Mbunge mwenye muda mrefu zaidi ni Anne Makinda, tangu 1975 yuko bungeni ila kwa kuwa ni mgombea ni wazi kuwa hatosimamia.
Ni kweli Anna Makinda ni wa muda mrefu pia lakini kwa kuwa anagombea utaratibu wa bunge hautamruhusu, halafupamoja na kwamba Anna abdalla anagombea nafasi ya uspika lakini si mbunge hivyo yeye tayari hawezi kusimamia.
Unless kama kuna mbunge mwingine mbali na Lowassa, nina hofu sana kama kesho CC ya CCM ikimpitisha Chenge kesho katika majina matatu moja kwa moja kutakuwa na njama za kumweka Chenge badala ya Sitta
 

Forum statistics

Threads 1,237,211
Members 475,501
Posts 29,281,702