Mbio za Urais: Makamba Jr agawa laki 1 Ruvuma

Mbio za Urais: Makamba Jr agawa laki 1 Ruvuma

Meitinyiku L. Robinson

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2011
Posts
412
Reaction score
90
izi mbio za Ulaisi zimeonekana kulitikisa Taifa hasa kwa hili kundi linalojopambanua kwa jina la Vijana.

Ilianza kama utani ila sasa hii taasisi ya Ulaisi imeonekana kuwa ni sawa na meno kwamba kila mtu anaweza kuwa Laisi wa Taifa hili ambalo kimsingi bado linahitaji mtu hodali, shupavu, jasili na aliyejawa na hekima na busala

Si kweli kwamba kushika nafasi ya Ubunge au Uwazili ama kupats umaalufu wowote ule basi kunakupelekea kuwa na uwezo wa kuongoza Nchi au Taifa kama hili.

Binafsi nimekuwa nikishangazwa sana na baadhi ya watu wanaoutafuta huu Ulaisi tena nimepata kusikia Kigwangala naye anataka Ulais sasa hili Taifa limeshakuwa la wataka Ulais??

Wakati mwingine unaweza kuona mtu ni mwelevu kumbe ndo ile ya waswahili kwamba ndege mjanja hunaswa kwenye tundu bovu. Tunshangazwa sana na namna Makamba Jr anavyodanganywa na baadhi ya vijana hasa wakimhadaa kwa nguvu za ajabu.

Tulitazamani kwa nafasi aliyo nayo na kwa uzoefu mdogo alionao kwenye Siasa basi angesha jua nia za Vijana hawa. Na Jk alikwishasema akili ya kuambiwa..........

Yawezekana bwana January unajiandalia mazingila ama unasafisha njia ya huko mbeleni ila sasa njia unayotumia na watu unaowatumia ni reject.

Majuzi umegawa Shilingi Laki 1 kwa taklibani wajumbe 21 Mkoani Ruvuma na muda si mlefu utaelekea Mwanza kwa kazi hiyo hiyo lazma ujitathmini na utizame njia uipitiayo na hao wakupitishao njia hiyo.

Kubwa usisahau ya Martha Kalua wa Kenya manake kwao ndio waliomwangusha kwa kula chache kuliko wagombea wengine sasa wewe blaza Mzee Makamba mwenyewe Sr anasema hajui na hujawahi kumwambua sisi wengine tutegemee nini?

Kama baba ako mzazi tu kashaweka hadhalani hayo........... umesoma nje nadhani na wa huko husema "Charlity begins at Home.............." Japo vijana wako wanasema mzazi wako mmoja ni wa Kanda ya Ziwa ndiyo mana unaanzia huko Iila wengine tunaamini Bumbuli ndiko ulikopaswa..

Kwa kuamini kuwa kiongozi kutoka Kagela au Mbeya ama Dodoma au Dsm watakufikisha Magogoni utakuwa hutendei haki taaluma yako, nafasi aliyokupa Laisi, Wananchi unao wawakilisha, Familia yako iliyosheheni uzoefu pamoja na Taifa hili zima.....
 
Maundumula; Angezungumziwa Mhe.Mbowe ungejielewesha lakini kwa kuwa habari inamhusu kada wenu basi wajifanya hujaelewa.Matatizo ya graphia ni mapungufu ya kawaida ambayo baadhi ya watu wanayo kutokana na kuathiriwa na mother tongue. Anyway, ngoja nimnukuu Mwenyekiti wa CCM Mhe.Jakaya M.Kikwete aliposema, "CCM kikiwafukuza wala rushwa/mafisadi kitakufa mapema zaidi"
 
Last edited by a moderator:
we umetoke pande za mwambao wa pwan ee!,,,
kajifunze kiswahil kwanza!
 
sijaelewa hapa Ulaisi ni mdudu gani na kama yupo humu anafanya nini na mbio hizo kwa nn asiwaachie wenye mbio zao
 
Makamba hafai hata kuwa mfagizi wa maliwato.
 
izi mbio za Ulaisi zimeonekana kulitikisa Taifa hasa kwa hili kundi linalojopambanua kwa jina la Vijana.

Ilianza kama utani ila sasa hii taasisi ya Ulaisi imeonekana kuwa ni sawa na meno kwamba kila mtu anaweza kuwa Laisi wa Taifa hili ambalo kimsingi bado linahitaji mtu hodali, shupavu, jasili na aliyejawa na hekima na busala

Si kweli kwamba kushika nafasi ya Ubunge au Uwazili ama kupats umaalufu wowote ule basi kunakupelekea kuwa na uwezo wa kuongoza Nchi au Taifa kama hili.

Binafsi nimekuwa nikishangazwa sana na baadhi ya watu wanaoutafuta huu Ulaisi tena nimepata kusikia Kigwangala naye anataka Ulais sasa hili Taifa limeshakuwa la wataka Ulais??

Wakati mwingine unaweza kuona mtu ni mwelevu kumbe ndo ile ya waswahili kwamba ndege mjanja hunaswa kwenye tundu bovu. Tunshangazwa sana na namna Makamba Jr anavyodanganywa na baadhi ya vijana hasa wakimhadaa kwa nguvu za ajabu.

Tulitazamani kwa nafasi aliyo nayo na kwa uzoefu mdogo alionao kwenye Siasa basi angesha jua nia za Vijana hawa. Na Jk alikwishasema akili ya kuambiwa..........

Yawezekana bwana January unajiandalia mazingila ama unasafisha njia ya huko mbeleni ila sasa njia unayotumia na watu unaowatumia ni reject.

Majuzi umegawa Shilingi Laki 1 kwa taklibani wajumbe 21 Mkoani Ruvuma na muda si mlefu utaelekea Mwanza kwa kazi hiyo hiyo lazma ujitathmini na utizame njia uipitiayo na hao wakupitishao njia hiyo.

Kubwa usisahau ya Martha Kalua wa Kenya manake kwao ndio waliomwangusha kwa kula chache kuliko wagombea wengine sasa wewe blaza Mzee Makamba mwenyewe Sr anasema hajui na hujawahi kumwambua sisi wengine tutegemee nini?

Kama baba ako mzazi tu kashaweka hadhalani hayo........... umesoma nje nadhani na wa huko husema "Charlity begins at Home.............." Japo vijana wako wanasema mzazi wako mmoja ni wa Kanda ya Ziwa ndiyo mana unaanzia huko Iila wengine tunaamini Bumbuli ndiko ulikopaswa..

Kwa kuamini kuwa kiongozi kutoka Kagela au Mbeya ama Dodoma au Dsm watakufikisha Magogoni utakuwa hutendei haki taaluma yako, nafasi aliyokupa Laisi, Wananchi unao wawakilisha, Familia yako iliyosheheni uzoefu pamoja na Taifa hili zima.....

Yaani kwa kuandika neno "Urais" kuwa " ulaisi"..umejimaliza kabisa kwenye hoja yako. Amini, usiamini.
 
Mimi nimekupata, sasa sijui itakuwaje manake Mh Kikwete amshawakataza kutoa rushwa ijapokuwa Mzee Makamba alishaibariki rushwa
 
izi mbio za Ulaisi zimeonekana kulitikisa Taifa hasa kwa hili kundi linalojopambanua kwa jina la Vijana.

Ilianza kama utani ila sasa hii taasisi ya Ulaisi imeonekana kuwa ni sawa na meno kwamba kila mtu anaweza kuwa Laisi wa Taifa hili ambalo kimsingi bado linahitaji mtu hodali, shupavu, jasili na aliyejawa na hekima na busala

Si kweli kwamba kushika nafasi ya Ubunge au Uwazili ama kupats umaalufu wowote ule basi kunakupelekea kuwa na uwezo wa kuongoza Nchi au Taifa kama hili.

Binafsi nimekuwa nikishangazwa sana na baadhi ya watu wanaoutafuta huu Ulaisi tena nimepata kusikia Kigwangala naye anataka Ulais sasa hili Taifa limeshakuwa la wataka Ulais??

Wakati mwingine unaweza kuona mtu ni mwelevu kumbe ndo ile ya waswahili kwamba ndege mjanja hunaswa kwenye tundu bovu. Tunshangazwa sana na namna Makamba Jr anavyodanganywa na baadhi ya vijana hasa wakimhadaa kwa nguvu za ajabu.

Tulitazamani kwa nafasi aliyo nayo na kwa uzoefu mdogo alionao kwenye Siasa basi angesha jua nia za Vijana hawa. Na Jk alikwishasema akili ya kuambiwa..........

Yawezekana bwana January unajiandalia mazingila ama unasafisha njia ya huko mbeleni ila sasa njia unayotumia na watu unaowatumia ni reject.

Majuzi umegawa Shilingi Laki 1 kwa taklibani wajumbe 21 Mkoani Ruvuma na muda si mlefu utaelekea Mwanza kwa kazi hiyo hiyo lazma ujitathmini na utizame njia uipitiayo na hao wakupitishao njia hiyo.

Kubwa usisahau ya Martha Kalua wa Kenya manake kwao ndio waliomwangusha kwa kula chache kuliko wagombea wengine sasa wewe blaza Mzee Makamba mwenyewe Sr anasema hajui na hujawahi kumwambua sisi wengine tutegemee nini?

Kama baba ako mzazi tu kashaweka hadhalani hayo........... umesoma nje nadhani na wa huko husema "Charlity begins at Home.............." Japo vijana wako wanasema mzazi wako mmoja ni wa Kanda ya Ziwa ndiyo mana unaanzia huko Iila wengine tunaamini Bumbuli ndiko ulikopaswa..

Kwa kuamini kuwa kiongozi kutoka Kagela au Mbeya ama Dodoma au Dsm watakufikisha Magogoni utakuwa hutendei haki taaluma yako, nafasi aliyokupa Laisi, Wananchi unao wawakilisha, Familia yako iliyosheheni uzoefu pamoja na Taifa hili zima.....
mosi naomba ujifunze kiswahili, pili mbona hueleweki unaonekana kama hukubaliani na suala la makamba jr kutafuta uraisi kwa upande mwingine unasema njia anayotumia sio nzuri, tatu unalalamika kwamba aanze kufanya kampeni nyumbani kwanza,,wewe sema huo mgao umepita pembeni ndio kinachokusumbua,kajipange tena uje na thread ya maana ok
 
Uraisi = Ulaisi
kwa niaba yeke naomba kufanya marekebisho karibuni wachangiaji
 
Huu ni uvivu tu... umeandika Ulaisi badala ya uraisi, mbona hukuandika Luvuma? L na R imekuwa tatizo kubwa kwa watanzania wengi..
 
Back
Top Bottom