Mbezi/Kimara: Usafiri wa mwendokasi karaha tupu

Mbezi/Kimara: Usafiri wa mwendokasi karaha tupu

Vipi leo asubuhi hii kuna aliyepata basi ya mwendokasi?
 
HII NCHI
nimpaka siku wenye nchi wawatembezee watawala makwenzi ndio tutaheshimiana ""
hivi hivi tunavyokwenda "" inawafanya wajisahau nakutokujua wajibu wao uliowafanya wao kuwa mahala ambapo wapo leo""

subiri tu "" MUDA UTAONGEA
 
HII NCHI
nimpaka siku wenye nchi wawatembezee watawala makwenzi ndio tutaheshimiana ""
hivi hivi tunavyokwenda "" inawafanya wajisahau nakutokujua wajibu wao uliowafanya wao kuwa mahala ambapo wapo leo""

subiri tu "" MUDA UTAONGEA
Kwa taifa hilo lililojaa wajinga mtasubiri sana
 
Tutaseeema weee mabadiliko hakuna.Tatizo mradi tumewapa watani zangu nao ni wageni wa mji.Kwao ni bora wakakaa nayo ofisini ili wayashangae vizuri kuliko magari hayo kuwa barabarani.Huyu wa magogoni tu mambo msobwemsobwe sembuse hao wa mwendokasi?Watani zangu hawa bure kabisa.Usafirishaji ni taaluma kama zingine sasa sisi tulipoona wanachunga ng'ombe tukadhani mwendo kasi wataweza wapi!!Mchunga ng'ombe hatabiriki hata kidogo.Tumejitakia.Hawa wanyang'anywe mradi haraka kabla hawajaharibu zaidi.Iundwe timu ya wataalamu wa usafirishaji watujengee mfumo madhubuti wa usafiri.Watani zangu wanachojua ni kuswaga ng'ombe tu,mkijazana pale na kuanza kusukumana kama ng'ombe wanakumbuka mbaaaali huko Sangamwalugesha.
Huna hoja ,Bakhresa ana viwanda Kwan kasomea ?...si kaajili wataalum waliosomea kama ambavyo mmiliki wa mabasi ya mwendokasi alivyofanya !!! hadi ma engineers wa kichina wapo
 
Kwa yeyote mwenye uhitaji was kadi aje mimi jiji limenishinda naenda kusubiria SGR Moro dar ntakuwa nakuja kwa 45 minutes
 
Kunakijana anakatisha tiketi pale mbezi anamajibu ya hovyo Sana unaweza kumpa miatano harudishi chenchi niliwai kushudia akimtukana abiria na polisi yupo anamuangalia sasa sjui izo mia mia wasizozirudisha wanagawana badae wanajifanya watemi kwakweli ni kero bora hata daladala kwakweli
 
Huna hoja ,Bakhresa ana viwanda Kwan kasomea ?...si kaajili wataalum waliosomea kama ambavyo mmiliki wa mabasi ya mwendokasi alivyofanya !!! hadi ma engineers wa kichina wapo
Mkiambiwa mna vichwa vikubwa lakini vimejaa chawa mnakasirika!!Nani kamtaja Bakharesa popote?Vichwa ni vya kufikiri sio kubebea mizigo boss.Tumia kichwa kusoma tena nilichoandika huenda ukaandika tofauti na huu uharo hapa
 
Hivi kila MTU akiwa na kadi wataibaje ?
Maana kwa ticket ni simpo tu
Hivyo huku kukosekana kwa kadi ni mpango unaowanufaisha wamiliki kwa upande mmoja na wafanyakazi wasio waaminifu kwa upande mwingine.

Huwa najiuliza ni kwa nini mabasi ya Kutoka Mbezi asubuhi yashindwe kuwabeba abiria na kuwapeleka moja kwa moja Kivukoni au gerezani badala yake yanapakia walioshushwa Kimara ili wagombee
Kweli miafrika mingi uwexo wa kutafakari ni wa advanced chimpanzee tu
Haiwezekani miaka 2bado wamesgindwa kupata suluhu ya kadi kwa watu wazima na wanafunzi pia
Hii impelekea wanafunzi wanaotoka maeneo ya Mbezi kulipa shiliingi 400 badala ya 200 kama ilivyoamdikwa kwenye matangazo ya macomedians waitwao SUMATRA
Nawaita Macomedians kwa sababu siamini kama ni taasisi iliyomakini na kubaki kimya haya yakiendelea mbele ya macho yao

Muhimu ni kuifuta SUMATRA ili wananchi watafute namna yao kudhibiti haya yanayotokea
 
Back
Top Bottom