'Mbakaji’ apigwa hadi kufa akiwa na bunduki mbili

'Mbakaji’ apigwa hadi kufa akiwa na bunduki mbili

kilimasera

JF-Expert Member
Joined
Dec 2, 2009
Posts
3,068
Reaction score
277
WANANCHI wa Kitongoji cha Salamiti, Tarafa ya Mtimbira, Wilaya ya Ulanga, Mkoa wa Morogoro, wamemsulubu mkazi wa Kitongoji hicho, Joseph Mbulimika ( 40) kwa kipigo hadi kumsababishia kifo alipokuwa katika jaribio la kutaka kumwingilia mwanamke huku akiwa na
bunduki mbili ndogo aina ya gobori.

Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Morogoro, Adolfina Chialo alisema hayo Desemba 24 ofisini kwake kuwa tukio hilo lilitokea mwishoni mwa Novemba mwaka huu na wananchi hao walimuua kwa kutumia vitu vya aina mbalimbali usiku wa manane baada ya kubainika kutaka kumbaka mwanamke ambaye jina tunalihifadhi.

Kwa mujibu wa Kamanda huyo wa Polisi wa Mkoa wa Morogoro, kuwa marehemu huyo ambaye wakati akimvamia mwanamke huyo alikuwa na silaha mbili aina ya gobori ndogo zilizotengenezwa kienyeji ambazo hutumia risasi za bunduki ya aina ya shot gun.

Alisema kuwa marehemu huyo ambaye alikuwa akijulikana kwa jina maarufu ‘Mapembe’ alipotoka kwenye klabu cha pombe usiku huyo aliingia ndani ya nyumba ya mwanamke huyo kwa nia ya kumwingilia kwa nguvu, lakini mwanamke huyo aligundua kuwa alikuwa na silaha kiunoni mwake.

Kwa mujibu Kamanda huyo, mwanamke huyo baada ya kuona hali hiyo alimwambia kuwa alihitaji kwenda kujisaidia na ndipo alipokwenda kutoa taarifa kwa majirani ambayo walifika na kumvamia na kuanza kumpiga hadi kumsababishia mauti yake.

Alisema wananchi hao waliziona bunduki hizo mbili zilizotengenezwa kiustadi ambazo zinaweza kuhifadhiwa kiunoni na kufichwa na shati ama makoti makubwa bila kugundulika kuwa mtu huyo amebeba silaha.

Hata hivyo, alisema kuwa silaha hizo zilichukukliwa na Polisi wa Kituo cha Mtimbira na kufikishwa Kituo Kikuu cha Mahenge na baadaye kuletwa Makao ya Polisi Mkoa wa Morogoro kuhifadhiwa.

Kamanda huyo amewaomba wananchi wenye taarifa za wahalifu kuzifikisha katika vituo vya polisi ikiwa ni ya sehemu ya kuimarisha ushirikiano uliopo wa Polisi Jamii na Ulinzi shirikishi.
 
WANANCHI wa Kitongoji cha Salamiti, Tarafa ya Mtimbira, Wilaya ya Ulanga, Mkoa wa Morogoro, wamemsulubu mkazi wa Kitongoji hicho, Joseph Mbulimika ( 40) kwa kipigo hadi kumsababishia kifo alipokuwa katika jaribio la kutaka kumwingilia mwanamke huku akiwa na
bunduki mbili ndogo aina ya gobori.

Kamanda wa Polisi wa Mkoa wa Morogoro, Adolfina Chialo alisema hayo Desemba 24 ofisini kwake kuwa tukio hilo lilitokea mwishoni mwa Novemba mwaka huu na wananchi hao walimuua kwa kutumia vitu vya aina mbalimbali usiku wa manane baada ya kubainika kutaka kumbaka mwanamke ambaye jina tunalihifadhi.

Kwa mujibu wa Kamanda huyo wa Polisi wa Mkoa wa Morogoro, kuwa marehemu huyo ambaye wakati akimvamia mwanamke huyo alikuwa na silaha mbili aina ya gobori ndogo zilizotengenezwa kienyeji ambazo hutumia risasi za bunduki ya aina ya shot gun.

Alisema kuwa marehemu huyo ambaye alikuwa akijulikana kwa jina maarufu ‘Mapembe' alipotoka kwenye klabu cha pombe usiku huyo aliingia ndani ya nyumba ya mwanamke huyo kwa nia ya kumwingilia kwa nguvu, lakini mwanamke huyo aligundua kuwa alikuwa na silaha kiunoni mwake.

Kwa mujibu Kamanda huyo, mwanamke huyo baada ya kuona hali hiyo alimwambia kuwa alihitaji kwenda kujisaidia na ndipo alipokwenda kutoa taarifa kwa majirani ambayo walifika na kumvamia na kuanza kumpiga hadi kumsababishia mauti yake.

Alisema wananchi hao waliziona bunduki hizo mbili zilizotengenezwa kiustadi ambazo zinaweza kuhifadhiwa kiunoni na kufichwa na shati ama makoti makubwa bila kugundulika kuwa mtu huyo amebeba silaha.

Hata hivyo, alisema kuwa silaha hizo zilichukukliwa na Polisi wa Kituo cha Mtimbira na kufikishwa Kituo Kikuu cha Mahenge na baadaye kuletwa Makao ya Polisi Mkoa wa Morogoro kuhifadhiwa.

Kamanda huyo amewaomba wananchi wenye taarifa za wahalifu kuzifikisha katika vituo vya polisi ikiwa ni ya sehemu ya kuimarisha ushirikiano uliopo wa Polisi Jamii na Ulinzi shirikishi.
Inasikitisha sana kusikia kuwa bado watu wanatumia nguvu ktk mapenzi katika dunia hii ya watu waelevu. Anyway amevuna alichokipanda pengine inaweza kuwa fundisho kwa wengine.
 
Inasikitisha sana kusikia kuwa bado watu wanatumia nguvu ktk mapenzi katika dunia hii ya watu waelevu. Anyway amevuna alichokipanda pengine inaweza kuwa fundisho kwa wengine.

mamakunda, tayari umekwisha hukumu kuwa alitaka mapenzi kwa nguvu?, ushahidi huu kiduchu umekuridhisha kuwa ni mbakaji?, je kama yeye na mwanamke huyu walikuwa ni wapenzi kisha wakatofautiana na mwanamke akaamua kutumia nguvu ya jamii kumusurubu?. Hivi kweli mbakaji angempa nafasi ya kwenda kujisaidia kwanza harafu ndo waendelee na mpz?. Natamani huyu mama angehojiwa vizuri ili unynyasaji huu mpya uliozuka hapa moro usitishwe(ninaushahidi wa wanaume kibao waliofanyiwa hivi moro, kwa wale wakwale mnaotembelea moro mujihadhari na hii style hasa mkitofautiana bei)
 
Back
Top Bottom