Mazungumzo ya amani ya Marekani na Iran yagonga mwamba Islamabad

Mazungumzo ya amani ya Marekani na Iran yagonga mwamba Islamabad

Richer

JF-Expert Member
Joined
Jun 9, 2025
Posts
2,282
Reaction score
3,961
Marekani na Iran zimeshindwa kufikia makubaliano ya amani baada ya mazungumzo ya hali ya juu yaliyofanyika katika mji mkuu wa Pakistan, Islamabad. Makamu wa Rais wa Marekani, JD Vance, alisema kuwa Iran ilikataa kukubaliana na masharti ya Washington baada ya saa 21 za mazungumzo.

“Habari mbaya ni kwamba hatujafikia makubaliano, na nadhani hiyo ni habari mbaya zaidi kwa Iran kuliko ilivyo kwa Marekani,” alisema Vance muda mfupi kabla ya kuondoka Islamabad baada ya mkutano wa ngazi ya juu zaidi kati ya Washington na Tehran tangu Mapinduzi ya Kiislamu ya Iran ya 1979. Aliongeza kuwa Iran “imechagua kutokubali masharti yetu.”

Vance alisisitiza kuwa Marekani inahitaji kuona “ahadi ya wazi” kutoka kwa Tehran kwamba haitatafuta kutengeneza silaha za nyuklia.

Kwa upande wa Iran, Wizara ya Mambo ya Nje ilisema haikutarajiwa kabisa kuwa mazungumzo na Marekani yangefikia makubaliano katika kikao kimoja.

Msemaji wa wizara hiyo, Esmaeil Baghaei, alinukuliwa na shirika la utangazaji la taifa (IRIB) akisema:
“Kwa kawaida, tangu mwanzo, hatukupaswa kutarajia kufikia makubaliano katika kikao kimoja. Hakuna aliyekuwa na matarajio hayo.”

Katika mazungumzo hayo, Marekani iliwakilishwa na Makamu wa rais JD Vance na upande wa Iran ulioongozwa na Spika wa Bunge, Mohammad Bagher Qalibaf,

Kuna uwezekano mkubwa wa Mashambulizi hayo yaliyoanza Februari 28, 2026 kuendelea baada ya mpango wa mazungumzo ya amani kufeli huku Israel ikiendelea kushambulia Lebanon

1775977849768.png


1775977866814.png


1775977881251.png


==============

The United States and Iran have failed to reach a peace deal after high-stakes talks in the Pakistani capital, with Vice President JD Vance saying Tehran refused to accept Washington’s terms after 21 hours of talks in Islamabad.

“The bad news is that we have not reached an agreement, and I think that’s bad news for Iran much more than it’s bad news for the United States of America,” Vice President JD Vance, the head of the US delegation, told reporters shortly before he left Islamabad after the highest-level meeting between Washington and Tehran since the 1979 Islamic revolution.

Vance said Iran chose “not to accept our terms”, adding that the US needs to see a “fundamental commitment” from Tehran to not develop nuclear weapons.

“… We need to see an affirmative commitment that they will not seek a nuclear weapon, and they will not seek the tools that would enable them to quickly achieve a nuclear weapon,” Vance said.

Iran’s Ministry of Foreign Affairs said on Sunday that no one had expected that talks with the US would reach an agreement in one session.

“Naturally, from the beginning, we should not have expected to reach an agreement in a single session. No one had such an expectation,” ministry spokesperson Esmaeil Baghaei said, according to state broadcaster IRIB.

He said Tehran was “confident that contacts between us and Pakistan, as well as our other friends in the region, will continue”.

Source: Al Jazeera
 
🟥 BREAKING:

Makamu wa Rais wa Marekani, JD Vance, amesema kuwa mazungumzo yake marefu yaliyofanyika usiku kucha na Iran nchini Pakistan hayakuishia kwa makubaliano.

“Wamechagua kutokubali masharti yetu,” amesema.

Sababu ya Kukwama: "Masharti Magumu"

Vyanzo vya kidiplomasia vinadokeza kuwa pointi kuu za msuguano zilikuwa:

1. Usimamizi wa Nyuklia: Marekani ilitaka Iran iwaruhusu wakaguzi wa kimataifa kuingia kwenye mitambo iliyoshambuliwa (Bushehr na Natanz) mara moja, jambo ambalo Iran imelikataa kwa madai ya "usalama wa taifa."

2. Lebanon na Mto Litani: Iran imekataa kutambua hatua ya Israeli ya kuikata Kusini mwa Lebanon, huku Marekani ikisisitiza kuwa eneo hilo lazima libaki kuwa "Buffer Zone."

3. Fidia ya Vita: Iran ilitaka Marekani iwalipe fidia kwa uharibifu wa miundombinu yao, jambo ambalo Vance ameliita "ndoto ya mchana."

Maana ya "Wamechagua Kutokubali"

Kauli hii ya Vance ina uzito wa kijeshi. Inaashiria kuwa:
Muda wa Diplomasia Unaisha: Trump alitoa wiki mbili pekee. Kwa mazungumzo haya kushindwa ndani ya siku 4 za kwanza, Marekani inaweza kuanza tena operesheni za kijeshi kabla ya tarehe 20 Aprili.

Hatua Inayofuata (The Fallout)

Baada ya Vance kusema hayo asubuhi hii:

Kuna ripoti kuwa manowari za Marekani zilizopo karibu na Mlango-bahari wa Hormuz zimeingia kwenye hali ya tahadhari ya juu (High Alert).

Kwa upande wa Israeli

Netanyahu anategemewa kutoa tamko hivi punde akisema "Niliwaambia kuwa hawa watu hawataki amani."
 
WACHABUZI WA MARIDHIANO WAANGAZIA MAZUNGUMZO YALIYOFELI KWA KINA

12 April 2026
Islamabad, Pakistan

Walizungumza kwa saa 21. Mkutano wa ngazi ya juu zaidi kati ya Marekani na Iran tangu serikali yake ya mapinduzi ilipoingia madarakani miaka ya 70.

Kwa hivyo ni nini kimetokea? Kwa upande wa soko la Mashariki ya Kati, huu ndio wakati mnunuzi anatoka dukani akisema bei ni kubwa mno. Ni katika hali hii tu, pande zote mbili zinafikiri wao ndio muuzaji na wako katika nafasi ya kuamuru masharti.



View: https://m.youtube.com/watch?v=kkPf3nrhwsM

'Iran ilichagua kutokubali masharti ya Marekani,' anasema makamu wa rais JD Vance

Lakini mwishowe haikutosha.
Wamarekani walikuwa wa kwanza kutoa toleo lao la matukio kabla ya kupanda ndege yao na kuelekea nyumbani.

Makamu wa Rais wa Marekani JD Vance alisema, Wairani hawangekataa tamaa yao ya kutengeneza bomu hilo na kutafuta njia za kufanya hivyo.

Wairani wanasema Wamarekani waliwataka wakabidhi uranium yao iliyorutubishwa lakini pia walikataa kukubali uhuru wao juu ya Mlango-Bahari wa Hormuz

Kama kweli Wamarekani wangeondoka kuhusu suala la nyuklia, walikuja hapa kwa dhana isiyo na msingi kwamba Wairani wangekubali siku ya kwanza ya mazungumzo.

Mara ya mwisho Magharibi na Iran kufikia makubaliano kuhusu suala la nyuklia ilichukua karibu miaka miwili ya mazungumzo.

Kwa kweli, tunajua suala kuu lililokuwa mezani lilikuwa ni mkazo na kizuizi ambacho kimewapa Wairani juu ya uchumi wa dunia.

Marekani ilijaribu kufanikisha katika meza ya mazungumzo kile ambacho haikuweza kufanikisha kupitia vita," walisema katika taarifa yao ya kuondoka.

Kwa upande wa soko la Mashariki ya Kati, huu ndio wakati mnunuzi anatoka dukani akisema bei ni kubwa mno. Ni katika hali hii tu, pande zote mbili zinafikiri wao ndio muuzaji na wako katika nafasi ya kuamuru masharti.

Iran haitaweza kuwafuata Wamarekani kwa bei ya chini ikiwa wanafikiri wana nguvu zaidi.Dhana hiyo sasa itajaribiwa.

Nini kitatokea baadaye?
Bado tuko katika kipindi cha kusitisha mapigano, ambacho kinatarajiwa kudumu kwa wiki mbili.

Diplomasia itaendelea kupitia wapatanishi wa pande tatu na njia nyingine.

Ikiwa haiwezi kupiga hatua zaidi ya mkutano huu wa kihistoria wa kidiplomasia huko Islamabad, kurudi vitani kunaonekana kuwa jambo linalowezekana.

View: https://m.youtube.com/watch?v=BKccF8u9Za8
 
Kwani si tuliambiwa vinu vya nyuklia vyote vililipuliwa na bunker buster.

Au wanazungumzia vinu gani tena vya nyuklia?

Hujui kiingereza? Wapi wameongelea vinu vya nuclear? USA ilitaka hakikisho toka Iran kuwa kamwe hatajishughulisha na jitihada zozote za kutengeneza silaha za nuclear wakisimamisha mapigano. Iran ikakataa sharti hilo, ikiomba Marekani iheshimu uhuru wa Taifa la Iran.
 
Hujui kiingereza? Wapi wameongelea vinu vya nuclear? USA ilitaka hakikisho toka Iran kuwa kamwe hatajishughulisha na jitihada zozote za kutengeneza silaha za nuclear wakisimamisha mapigano. Iran ikakataa sharti hilo, ikiomba Marekani iheshimu uhuru wa Taifa la Iran.
Hhahahahaaa eti ikaomba
 
Hujui kiingereza? Wapi wameongelea vinu vya nuclear? USA ilitaka hakikisho toka Iran kuwa kamwe hatajishughulisha na jitihada zozote za kutengeneza silaha za nuclear wakisimamisha mapigano. Iran ikakataa sharti hilo, ikiomba Marekani iheshimu uhuru wa Taifa la Iran.
Exactly
 
Hawa Pakistan wanajifanya wasuruhishi.
Ila walichokifanya huko Kabul,

Upuuzi tuu.
 
Hujui kiingereza? Wapi wameongelea vinu vya nuclear? USA ilitaka hakikisho toka Iran kuwa kamwe hatajishughulisha na jitihada zozote za kutengeneza silaha za nuclear wakisimamisha mapigano. Iran ikakataa sharti hilo, ikiomba Marekani iheshimu uhuru wa Taifa la Iran.
Kumbe zile GBU-57 zilizopigwa pale natanz na US kwenye ile 12 day war hazikuwa na impact yoyote?

Mana Trump alituambia Iran hatoweza tena kuunda silaha za kinyuklia.

Au nini kilitokea ebu nifafanulie.
 
Kumbe zile GBU-57 zilizopigwa pale natanz na US kwenye ile 12 day war hazikuwa na impact yoyote?

Mana Trump alituambia Iran hatoweza tena kuunda silaha za kinyuklia.

Au nini kilitokea ebu nifafanulie.
Hawa jamaa na trump wao tayari wamerukwa na akili usijisumbue sana
 
Back
Top Bottom