Mawaziri wa Tanzania na Uturuki kufungua kampuni ya mkandarasi Kawe Darajani kulikoni?

pembe

JF-Expert Member
Nov 4, 2010
2,132
702
Hii nchi tukisema haina utawala bora ni sahihi kabisa. Mwekezaji kutoka Uturuki anapewa kuwekeza katika njia ya maji ya mto Mbezi ni kitu cha ajabu kabisa. Pale ni mkondo wa mto Mbezi na ule mto unahamahama pale sehemu ndio maana paliachwa palivyokuwa bila kuendeleza chochote.

Siku za karibuni Manispaa ya Kinondoni ilifika kuvunja eneo wanalojenga kwa sababu hawakutoa kibali cha ujenzi. Wakavunja tu matofali yaliyokuwa yanaongeza kina cha mtaro wa barabara ya Mwai Kibaki wakaondoka. Baadae mwekezaji akachangamka na sasa nasikia panafunguliwa tena na waziri sijui wa wizara ipi.

Hivi kweli wasomi wote wa nchi hii wamesoma au hawakusoma? Wataalamu wa mazingira wasingeruhusu mahali hapa kujengwa, serikali ya mtaa na kata wako wapi?

Hii ni yale yale ya mama Lwakatare kwenda kujenga kwenye lango la mto Ndumbwi unapoingia baharini kisa ni ile naye aseme anaishi beach! Viongozi wote wa nchi kuanzia rais wanajua hili lakini hakuna hatua yoyote iliyochukuliwa zaidi ya kusema kesi iko mahakamani; na huko mahakamani sijui kuna wafanyakazi wa aina gani kwani sijasikia hukumu yoyote juu ya hili.

Wa kulaumiwa zaidi niviongozi wa serikali ya Mtaa na Kata kwa kushindwa kusimamia maeneo yao vilivyo kwa kufuata sheria zilizopo! Huku wakitegemea kuchguliwa tena mwaka huu kuongoza mtaa. Aibu!

Hii ya ufunguzi nimeisikia kwenye redio na mimi mwenyewe napita pale darajani kila siku!
 
Jamaa si mchezo wanafanya kazi 24 hrs sijawahi ona speed waliokuwa nayo nawashaauri sijui wale jamaa wengine wa maeneo mengine wanaouza tofali za aina zote tiles na vifaa vingine wauze vya mwishomwisho manake jamaaa wamekuja kuwashika kama tofali tofali kweli sio mtu mfuko 1wa simenti unataka utoe tofali 70 ujanja ujanja mwingi tu waswahili mpate faida kubwa hapa tunasema mbwa kala mbwa.
 
Lyinga umeonaeee.... waturuki wanapiga kazi kama mchwa! ukigeuza kichwa wamemaliza jengo.
 
Ndugu yangu lawama hizi kuwatupia watendaji wa kata au serikali za mitaa ni kuwatwisha mzigo husio wahusu,kwani hao wawekezaji amewaita meri nagu
 
Sasa kwani hao watendaji kazi zao ni nini? Kuhakikisha sehemu ambazo haziruhusiwi kujengwa haziguswi. Kama Mary Nagu ndio kawaleta awape viwanja sehemu nyingine kwani hii nchi ina ardhi ya kutosha na miundo mbinu ya kuridhisha. Sijui hata NEMC ile nguvu yao imeishia wapi! Pale walipo hapastahili, ni mkondo wa maji na siku elnino itakapokuja tutashangaa! Ule udongo pale ni mchanga mtupu na maji yakiamua kurudi yalikopita zamani hakuna cha Mturuki wala nani vyote mtaviona vikielekea baharini. Same with Rev Lwakatare's villa at Ndumbwi river delta.
 
usijiumize kichwa mleta uzi nchi chochote kinawezekana ...watu wamejenga juu ya mkondo wa majI my fair, dar villa etc..watu wamepewa open space wamejenga..hapa ni heraaaaa tu
 
Ndugu yangu lawama hizi kuwatupia watendaji wa kata au serikali za mitaa ni kuwatwisha mzigo husio wahusu,kwani hao wawekezaji amewaita meri nagu

kweli kbisa hata ukifatiliaa matatizo ya wananchi na wawekezaji utakuta serikali ya kijiji au mtendaji hawana tarifa watu wana maliza juu kwa juu
 
Du sasa tukubali tu kuwa hii nchi haina utawala aka uongozi bora. Kwa sababu waliopewa mamlaka ya kusimamia hawashirikishwi na wakifuatilia wanaambiwa acha nao wakiona hivyo wanaamua kuvunja sheria na wao kwani wanajua walio juu hawawezi kuwakemea kwa sababu wanayajua maovu yao!

Ndio hapo tunasema je tutafika? Hii nchi inauzwa juu kwa juu na sisi wenye nchi tunaishia kulalamika tu. Ndio maana chama tawala hakitaki katiba mpya kupitia Rasimu ya Warioba kwani itawakaanga kwa mafuta ya transfoma!

kwa kweli inakera kuona wale tuliotegemea watuongoze wanafanya kinyume kabisa kisa yeye mkubwa! Mkubwa kwa utawala bora sio kukiuka sheria! Watendaji na Manispaa poleni sana sasa sijui mtaenda kutoza kodi ya kiwanja na majengo pale au vipi? Kwa sababu hakuna hati wala kibali cha ujenzi kimetolewa kama kipo ni muujiza!

Wasomi amkeni tukemee hii hali! Tulienda shule ili tuje kuleta maendeleo chanya katika nchi sasa kwa nini tunaogopa kutekeleza kazi zetu? Hata kama ni waziri kakiuka tusikubali madhara huko mbeleni ni makubwa sana ona Mayfair Plaza na kwingineko.
 
Back
Top Bottom