"matusi no"

"matusi no"

Box 2

JF-Expert Member
Joined
Apr 19, 2013
Posts
506
Reaction score
117
Ahlan wasalan ndugu zangu popote pale mlipo,nina imani wengi wenu mtakua ndoton/ktk dimbwi zito la usingiz ama mkizitendetea haki NOAH ZENU.
Leo jion sikuwepo jamvin lakin usiku huu nimeingia na kupata nilichotaka,BIG UP KWA REVOCATUS KASHANGA,BBA,MAKOYE MATALE,CRASHWISE,SHARK,KITOAB,ACCOUNT FULL,THE MAGNIFICIENT,NDETICHIA,NGANU,MENDIETA,KBM,MASUKE,TIQO,SANGOMWILE,NDOMYANA JUST TO MENTION A FEW.
Jukwaa letu lipo tofauti na mengne humu kwa sababu pitia hapa,TUNA dhihakiana,elimishana,taniana,burudishana,badilishana mawazo e.t.c.Ama hakika tuipiganie hii hali na kutoruhusu kabisa "MATUSI",kuchukua nafasi.Nimestushwa na kauli za wadau ambao wameanza kutumia lugha za matusi na wengne wakipania mechi yetu ya leo YANGA kuonyesha umwamba wa kumwaga matusi.Naomba kuchukua nafasi hii kuwaombea msamaha wale wote walotukana na kuwasihi walopanga kutukana leo wafikirie UPYA na kutuliza BOLI.
SINA MENGI ZAIDI YA KUSEMA MICHEZO NI AMANI,UPENDO,FURAHA NA "MATUSI NO"
 
Kutukana ni kumkashifu mtu au kundi la watu kwa nia ya kumdhalilisha. Kamwe hakuwezi kuwa ni mbadala wa hoja husika. Badala yake, matusi huonesha jinsi anayeyatoa alivyoishiwa hoja na jinsi asivyo muungwana au mstaarabu. Kwa maana hiyo, kinywa (au kichwa) kinachotoa matusi humwathiri kwanza mtoaji kabla ya anayetukanwa. Lakini jamii inayoshuhudia tusi hilo huathirika zaidi kuliko mlengwa wa tusi lenyewe. Mwana JF anayetukana anaiathiri zaidi JF kuliko anavyoathirika anayekusudiwa mahsusi kutukanwa. Chondechonde!
 
Natumaini rafiki yangu Crashwise atakuwa amekuelewa.
 
Last edited by a moderator:
Sijajua ni 'matusi' gani ila kwenye mpira ni kawaida kutumia lugha kama vile yanga kapakatwa etc. Ila yanga lazma ifungwe, ile rangi siyo. Mngeibadili mkuu, kwani kabila hilo?
 
Kwi, kwikwikwikwiiiiiiiiiiiiiii!!!!!, yanga kago_oa, SIMBA kamtia dole, huu wimbo tuliuimbasana utotoni
 
Natumaini rafiki yangu Crashwise atakuwa amekuelewa.

si umizwi na maneno kama simba kapakatwa, simba koko ni kejeri za uwana michezo na huwa zinatufanya kujituma zaidi lakini alicho kiandika makoye matale leo hakivumiliki huo siyo uwana michezo na kama mods nao waliona ni sawatu basi tutayatumia siku mkiwa na game tuone kama yatawapendeza...tusipeleke jukwaa la michezo likawa kama lilivyo la siasa za akini mwigulu nchemba za kulipuana mabomu..
 
Last edited by a moderator:
Matusi hayajengi sana sana ni kuvunjiana heshima na kitakachofuata ni kutoheshimiana, ile kejeli za kiutani lazima ziwepo.
 
YANGA tutampakata mtu leo kama refa atakuwa fair.
 
Sijajua ni 'matusi' gani ila kwenye mpira ni kawaida kutumia lugha kama vile yanga kapakatwa etc. Ila yanga lazma ifungwe, ile rangi siyo. Mngeibadili mkuu, kwani kabila hilo?

Kupakatwa sio tusi mkuu na maneno kama haya ndo yananogesha jamvi,tatizo lipo ktk kutumia 'matusi'kuelezea hisia zako za kimichezo.Tuungane na kupinga matusi ktk jukwaa letu mkuu.
 
Simba imara, simba imara yanga makopo yanga makopo...
 
Mkuu magamba ndo yabadili rangi si yanga hii tumeibuni ko hayatutushi, kwani lichama lenyewe linaenda kufa litatwachia rangi zetu
Sijajua ni 'matusi' gani ila kwenye mpira ni kawaida kutumia lugha kama vile yanga kapakatwa etc. Ila yanga lazma ifungwe, ile rangi siyo. Mngeibadili mkuu, kwani kabila hilo?
 
Mifano ya utani naa kejeli zinazonogesha utani:
1. 'Yanga mwembe wa uwani, hatuhitaji kupopoa' - Jamhuri Kihwelu
2. 'Yanga ni joka la Kibisa, halimdhuru alichezeaye' -Jamhuri Kihwelu
3. 'Kukurukukuru za Yanga zaishia miguuni mwa Simba' - Mrhm Abdul Omar Masoud Jawewa (siku Simba ilipoishinda Yanga 5-0, Abdul mwenyewe akiwa Mwenezi wa Yanga'
4. 'Baiskeli ya mbao isubiri wakati wa kupanda mlima' - anonymous
5. 'Uzalendo umetushinda' - washabiki wa Yanga baada ya Simba kufungwa goli la pili dhidi ya Stella Abidjan Uwanja wa Taifa.
6. 'Tumeshawasha indiketa' - washabiki wa Yanga wakiwadhihaki wenzao wa Simba walipoanza kuregeza kasi huku Yanga ikikoleza kwenye Ligi Kuu za 1980's
7. 'Simba koko ana ukimwi!' -washabiki wa Yanga wakiwakejeli watani zao timu yao inapofanya vibaya Uwanja wa Taifa.

Mifano ya Matusi na Kejeli Hatarishi
1. 'Yanga wasipobadilisha rangi ya jezi, damu itamwagika' - mdau wa JF
2. 'Simba/Yanga kapakatwa' - mdau wa JF
3. 'chezea libolo (sio Libolo) wewe!' (Sambamba na matani yote yanayohusisha libolo ikiwa na 'l' ndogo) - wadau wa JF
4. 'Rage El-Shabab/Msomali/muhalifu ........' Wadau wa JF
5. Simba/Yanga ni ovyo kama CCM' -wadau wa JF

cha kukumbuka ni kwamba mtu anavyofikiri ndivyo atavyosema, atavyosema ndivyo atavyotenda, atavyotenda ndio itakuwa tabia yake. Ukifikiri ovyo utatamka ovyo, ukitamka ovyo utatenda ovyo, ukitenda ovyo utakuwa ovyo. Halahala mti na macho!
 
Back
Top Bottom