Matumizi ya gas ya kupikia na mkaa

Matumizi ya gas ya kupikia na mkaa

Kwa anayelijua hili jiko anipe ripoti
37fd5b12648cfd8084478593772e8bf3.jpg
 
Ni full plastick na halipiki kwa kutoa joto ila lina moto mkali gesi haifati
 
Jamani mbona mnanitisha,au inategemea na aina ya jiko,hebu niambie jiko lako ni aina gani?umezidi kunidatisha,mimi hata maji ya kunywa nachemshia kwenye umeme,lakini ni 3week tu gas imeisha.Au mtungi haujai,kulaleki nitaanza kuja na mtungi posta upimwe kabisa,siiti tena.Nielewesheni jamani nijue how to save it.
Gesi ni rahisi mara dufu yaani naweza kusema maisha yang yamekuwa rahisi zaid tangu nilipoanza kutumia gas miaka 5 iliyopita,mi nina familia ya watu 4 na natumia gas pekee,natumia mtungi wa kilo 30 na naweza kudumu nao kwa miez 4 kulingana na matumizi yangu,cha msingi ni matumiz sahihi ya gas

Wengi hulalamikia gas kuisha haraka but hii huchangiwa na utumiaji wa gas usio sahihi,mfano unawasha gas full uku umeweka kisufuria kidogo jikoni obvious hapo utakuwa unapoteza moto mwingi bila sababu
 
Mi mkaa kwangu nishapiga marafuku kama mwaka wa 5 sasa sinunui mkaa, natumia gesi na umeme na jiko la umeme linatumika kwa ajili ya vitu vigumu kama maharage, maji ya kunywa, kuoga n.k. na umeme nalipa elfu9700/= kwa mwezi. Na gesi natumia elf 54 kwa mwezi na siku 10
Umeme huhu wa luku 9700/= mmmm mwenzetu Tz niijuayo mie?
 
Nliyaona india original yake yanauzwa laki7, hili mchina laki na nusu
 
Usidanganye watu! Takwimu zako si sahihi kabisa. Kwa mtumiaji wa gunia moja la mkaa kwa miezi 2, mtungi wa gas wa kilo 15 (sio 16) nina hakika atatumia miezi 4 hadi mitano. Ukweli ni kuwa gharama ya kuanzia (initial cost) ni kubwa; deposit ya mtungi na kununua jiko lenyewe, lakini gas ni nafuu mno. Mimi nina familia kubwa (watu wazima 5), tunachemsha maji ya kunywa, tunapika mara tatu kila siku, tunakaanga samaki very often: matumizi ya mtungi wa gas ni 40 days. Sembuse mtumiaji wa gunia moja la mkaa kwa miezi 2. Kama huamini invest kwenye gas utakuja kukiri hapa!
Huu ni uwongo wa kiwango cha changarawe. Mie pia niliambiwa hivi hivi kwamba gas mtungi wa kg15 nitatumia si chini ya miezi 3, lakini baada ya kununua mwezi wa kwanza, nilikua natumia kwa kujiamini mno, si niliambiwa nitatumia siku 90,!!? Hivyo sikuona shinda ya kujibanabana, hadi maji ya vuguvugu kwaajili ya kuoga nilikua natumia gas. Matokeo yake gas ikakata siku ya 26 tu. Kwakua nilikua nishajua kwamba sikuambiwa ukweli, ikabidi nianze kubana matumizi, yani full kufuatilia kila wife apikacho na kwenda kuahakiki kama batun IPO off . ikadumu kwa siku 35, hivyo kwa ufupi mkaa ni nafuu kwa mtu wa hali ya chini, ukinunue kipeto cha 20,000 unatumia mwezi mzima, Ila ndo hivyo tu uharibifu wa mazingira na sio fasta kama unaharaka ya kupika lazima ile dakika kadhaa. Gas gharama asikuambie mtu
 
sikia nikuambie, jiko la mkaa utanunua sh.30elf, gunia la mkaa sh.45elf na unaanza kupika hadi gunia liishe ni miezi 2. lakini Gas, jiko na mtungi wake pamoja na gesi yenyewe utanunua kwa sh.laki 2 na kila ges ikiisha utajaza sh.58elf kwa mtungi wa kilo 16, utatumia mwezi 1 na nusu. hebu fuatilia uone.
Mkuu mtu mmoja atumie mtungi wa 15kg kwa mwezi mmoja na nusu? Labda kama hiyo gas anapikia maharage kuanzia asubuhi hadi mchana daily. Yani kwa bachela mtungi wa 15kg lazima aanzie miezi 4-5. Mimi nipo na wife na dogo tunatumia mtungi wa 15kg pia tunao wa 6kg, mara ya mwisho nimejaza wa 15kg tarehe 02/01/2018 ila hadi sasa bado sijaambiwa gas imeisha. Na hapo ule mdogo upo tu hautumiki maana niliununua kama back up maana ule mkubwa siku moja ulikata ghafla wakati wife anapika nikamuhurumia wife ikabidi nimtafutie wa 6kg ili ule mkubwa ukikata anaendelea na mdogo.

Hivyo taarifa yako mkuu si sahihi. Kimsingi gas ni cheap
 
sikia nikuambie, jiko la mkaa utanunua sh.30elf, gunia la mkaa sh.45elf na unaanza kupika hadi gunia liishe ni miezi 2. lakini Gas, jiko na mtungi wake pamoja na gesi yenyewe utanunua kwa sh.laki 2 na kila ges ikiisha utajaza sh.58elf kwa mtungi wa kilo 16, utatumia mwezi 1 na nusu. hebu fuatilia uone.
Mkuu mtu mmoja atumie mtungi wa 15kg kwa mwezi mmoja na nusu? Labda kama hiyo gas anapikia maharage kuanzia asubuhi hadi mchana daily. Yani kwa bachela mtungi wa 15kg lazima aanzie miezi 4-5. Mimi nipo na wife na dogo tunatumia mtungi wa 15kg pia tunao wa 6kg, mara ya mwisho nimejaza wa 15kg tarehe 02/01/2018 ila hadi sasa bado sijaambiwa gas imeisha. Na hapo ule mdogo upo tu hautumiki maana niliununua kama back up maana ule mkubwa siku moja ulikata ghafla wakati wife anapika nikamuhurumia wife ikabidi nimtafutie wa 6kg ili ule mkubwa ukikata anaendelea na mdogo.

Hivyo taarifa yako mkuu si sahihi. Kimsingi gas ni cheap
 
Huu ni uwongo wa kiwango cha changarawe. Mie pia niliambiwa hivi hivi kwamba gas mtungi wa kg15 nitatumia si chini ya miezi 3, lakini baada ya kununua mwezi wa kwanza, nilikua natumia kwa kujiamini mno, si niliambiwa nitatumia siku 90,!!? Hivyo sikuona shinda ya kujibanabana, hadi maji ya vuguvugu kwaajili ya kuoga nilikua natumia gas. Matokeo yake gas ikakata siku ya 26 tu. Kwakua nilikua nishajua kwamba sikuambiwa ukweli, ikabidi nianze kubana matumizi, yani full kufuatilia kila wife apikacho na kwenda kuahakiki kama batun IPO off . ikadumu kwa siku 35, hivyo kwa ufupi mkaa ni nafuu kwa mtu wa hali ya chini, ukinunue kipeto cha 20,000 unatumia mwezi mzima, Ila ndo hivyo tu uharibifu wa mazingira na sio fasta kama unaharaka ya kupika lazima ile dakika kadhaa. Gas gharama asikuambie mtu
Ukiona hivyo hajawahi kutumia
 
Umeme huhu wa luku 9700/= mmmm mwenzetu Tz niijuayo mie?
huu huu nashosha kila siku, fridge inawaka mchana usiku inazimwa, natumia jiko la umeme, tv inawaka siku nzima inazima saa 4usiku maana nina beki 3 anashinda kwenye tv,
 
sikia nikuambie, jiko la mkaa utanunua sh.30elf, gunia la mkaa sh.45elf na unaanza kupika hadi gunia liishe ni miezi 2. lakini Gas, jiko na mtungi wake pamoja na gesi yenyewe utanunua kwa sh.laki 2 na kila ges ikiisha utajaza sh.58elf kwa mtungi wa kilo 16, utatumia mwezi 1 na nusu. hebu fuatilia uone.
Dah..bado unauza mkaa?[emoji87] [emoji12]
 
Mi mkaa kwangu nishapiga marafuku kama mwaka wa 5 sasa sinunui mkaa, natumia gesi na umeme na jiko la umeme linatumika kwa ajili ya vitu vigumu kama maharage, maji ya kunywa, kuoga n.k. na umeme nalipa elfu9700/= kwa mwezi. Na gesi natumia elf 54 kwa mwezi na siku 10
mkuu 9700 kwa mwezi??au umekosea??
 
Back
Top Bottom