Matamshi fyongo | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Matamshi fyongo

Discussion in 'JF Chit-Chat' started by Nyani Ngabu, Aug 14, 2012.

  1. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #1
    Aug 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,240
    Likes Received: 22,869
    Trophy Points: 280
    Huyu mdada hajui kabisa kutamka baadhi ya maneno ya Kiingereza.

    Anavyotamka "legendary" anakosea kabisa. Hata alitumiavyo pia anakosea.

    Neno "career" ndiyo kabisa analiharibu. Analitamka "keria".

    Hebu ona phonetic symbols za hilo neno..."kəˈriɚ".

    Hiyo "e" iliyo juu chini hapo mbele ya k inatakiwa izungushwe i-sound kama 'o' fulani hivi.

    Lakini yeye anang'ang'aniza tu kusema "keria".

    Nyie watu wa Mkasi kama mnapitia hapa basi hakikisheni kabla ya kuyatumia maneno ya kizungu mjue jinsi yanavyotamkwa. Siyo mnayarusha rusha tu hovyo hovyo. Kamusi za Kiingereza zilizoko kwenye mtandao nyingi zinatoa muongozo wa matamshi.

    You have the resources at your fingertips. Utilize them.

    Halafu huyo mbongo fleva naye hajui kwamba neno "honestly" hiyo h haitamkwi.

     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  2. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #2
    Aug 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,240
    Likes Received: 22,869
    Trophy Points: 280
    "I took him everywhere I go" SMH
     
  3. Rejao

    Rejao JF-Expert Member

    #3
    Aug 14, 2012
    Joined: May 4, 2010
    Messages: 9,237
    Likes Received: 210
    Trophy Points: 160
    Nyani Ngabu, Naonaa leo umekuja na tuisheni ya kingereza!! Kibongo bongo kila kitu ni tambarare!! Hao ndio tunaowaona wajanja wetu!
     
    Last edited by a moderator: Jan 4, 2016
  4. Yegomasika

    Yegomasika JF-Expert Member

    #4
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 21, 2009
    Messages: 3,413
    Likes Received: 792
    Trophy Points: 280
    Naona jamaa anachonga Mohawk!. He he he..
     
  5. beibe nasty

    beibe nasty JF-Expert Member

    #5
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 1,648
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    heheheheheeehh chezeiya malkia wewe wat unajua kuja matamshi ni utashi wa mtu n hw hardworkin u are in learning mi sieez mlaumu sana yawezekana a level hakusoma language so smtms knowing the matamshi ni ishu n in other hand yeye anajihis yupo sawa since kwenye alphabet si tuna tamka a kama e na e kama i so career ndo mana ansema keria hahahaa sijui ya gari. Bonjour mes amies
     
  6. Watu8

    Watu8 JF-Expert Member

    #6
    Aug 14, 2012
    Joined: Feb 19, 2010
    Messages: 45,970
    Likes Received: 600
    Trophy Points: 280
    mkuu mashuleni huwa hawafundishi namna ya kutamka matamshi ya kiingereza unless uwe umesoma FM Academia au language A-level...ikiwa tu baadhi ya maneno ya kiswahili tunakosea, sembuse kiingereza..
     
  7. cacico

    cacico JF-Expert Member

    #7
    Aug 14, 2012
    Joined: Mar 27, 2012
    Messages: 8,392
    Likes Received: 125
    Trophy Points: 160
    Jeez! Aiseeeeeeee!
     
  8. Baba V

    Baba V JF-Expert Member

    #8
    Aug 14, 2012
    Joined: Dec 29, 2010
    Messages: 19,490
    Likes Received: 133
    Trophy Points: 160
    zis langwiji ovu ze waits, iz vere vere, mi i like she!
     
  9. beibe nasty

    beibe nasty JF-Expert Member

    #9
    Aug 14, 2012
    Joined: Apr 11, 2012
    Messages: 1,648
    Likes Received: 4
    Trophy Points: 135
    Ze langwiji iz vere sitimulet.hahaaa gudumoningi baba vero
     
  10. BAGAH

    BAGAH JF-Expert Member

    #10
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 17, 2012
    Messages: 4,513
    Likes Received: 10
    Trophy Points: 135
    yes, yes...aaam,...am,..am!!
    haha...nimeshindwa!
     
  11. Shixi889

    Shixi889 JF-Expert Member

    #11
    Aug 14, 2012
    Joined: Jun 1, 2012
    Messages: 322
    Likes Received: 25
    Trophy Points: 45
    Ninachofikiri ni kwamba anayatumia maneno hayo kama tafsiri ya kiswahili ndo maana anayatamka hivyo ingawa ni kosa.changamoto iliyopo hapo ni watu wa mikasi kuhakikisha wanatafuta maneno ya kiswahili ili yatumike ipasavyo na sio kuweka tafsiri zao binafsi.
     
  12. Preta

    Preta JF-Expert Member

    #12
    Aug 14, 2012
    Joined: Nov 28, 2009
    Messages: 23,957
    Likes Received: 2,631
    Trophy Points: 280
    hiyo legendary kaitamkaje.....?
     
  13. Nyani Ngabu

    Nyani Ngabu Platinum Member

    #13
    Aug 14, 2012
    Joined: May 15, 2006
    Messages: 68,240
    Likes Received: 22,869
    Trophy Points: 280
    Leje-ndare
     
  14. Ruhazwe JR

    Ruhazwe JR JF-Expert Member

    #14
    Aug 14, 2012
    Joined: Jan 31, 2011
    Messages: 3,412
    Likes Received: 14
    Trophy Points: 135
    kaka lugha za watu hizi,....hili gonjwa najua tunalo wengi ila hatutaki kutibiwa tunaogopa aibu
     
  15. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #15
    Aug 14, 2012
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,474
    Likes Received: 3,356
    Trophy Points: 280
    Na inatakiwa itamkweje?
     
  16. Dena Amsi

    Dena Amsi R I P

    #16
    Aug 15, 2012
    Joined: Aug 17, 2010
    Messages: 13,141
    Likes Received: 238
    Trophy Points: 160
    Chezea wakazi wa kwa malkia weye wanatoa tuition bila malipo my brother thanks
     
Loading...