Maswali ya Msingi kwa wana-CCM wanaojitambua

Maswali ya Msingi kwa wana-CCM wanaojitambua

Mnyamahodzo

JF-Expert Member
Joined
May 23, 2008
Posts
1,943
Reaction score
1,015
Nyerere alisema “Bila CCM imara nchi itayumba”. Huyu ni mwanachama CCM mwenye kadi namba 01. Alikipenda Chama chake lakini mapenzi yake kwa Chama hayakuzidi mapenzi yake kwa Wananchi wa Tanganyika na Tanzania. Katika maandishi yake anaonyesha na kuelekeza namna ambavyo Chama kinatakiwa kuweka mipango ya maendeleo ya wananchi; alitumia zaidi wakulima na wafanyakazi. Lakini si maandishi yake tu bali hata maisha yake alimaanisha hivyo. Katika kauli yake hiyo hakumaanisha kuwa nchi ya Tanzania itapotea wala baada ya myumbo huo hakutatokea Chama kingine cha Siasa chenye kuweza kuithibitisha nchi isiendelee kuyumba.

Katika hotuba yake mwaka 1995 alitaja baadhi ya nyufa zilizokuwa zimeonekana ktika uongozi wa nchi hii (yeye, Nyerere, akiwa si Mwenyekiti tena wa CCM wal si Rais tena wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania). Sasa hivi ikiwa ni miaka 14 na miezi kadhaa, toka kufariki kwake yapo mambo kadha tumeyaona na kushuhudia nchi inavyoyumba kiasi cha kushindwa kuweza kubashiri hatima ya nchi miaka 10 ijayo endapo itakuwa chini ya CCM (au kundi la watu wanaojiita wana-CCM).

Nina maswali yamsingi kwa wapenzi na wanachama wa CCM ya sasa:

  1. Kwanini unalipenda kundi la watu wanaojiita wana-CCM wa sasa?
  2. Tuandikie mambo matatu (3) ya kujivunia ambayo CCM imefanya kwa watanzania wa leo kwa maslahi ya watanzania.
  3. Tuandikie majengo 10 ya matawi ya CCM iliyojenga kwa pesa za michango ya wanachama wake (wanachama hao walifanya michango ya ununuzi wa kiwanja hadi kulisimamisha jengo hilo) tangu mfumo wa vyama vingi uanze 1992.

Ukiwa na akili timamu nakuomba ujibu hoja na wala si kuleta matusi au dharau. Kama huweizi wewe pita tu.
 
Mimi ni Mtanganyika mzalendo nisiyeshabikia chama chochote cha siasa.
Ninaelewa kwamba chama cha mapinduzi kilinufaika na mfumo
Wa chama kimoja uliokuwepo ambapo kilitumia raslimali za taifa pamoja na nguvu kazi ya kujitolea kujenga majengo yote ambayo kwa sasa yanatumika kama ofisi za ccm ngazi ya mkoa na nyingi za wilaya.
Aidha vitega uchumi vingi vya ccm hususani viwanja vya michezo vyote vinavyomilikiwa na ccm sasa kama vile. Ccm kirumba mwanza. Ali hasan mwinyi tabora. Sheikh amir abeid arusha na vingine vingi . Vilijengwa na serikali.
CCM inabidi ivirudishe serikalini vitu hivyo ili kuweka historia vizuri.
Tokea mfumo wa vyama vingi uanze tumeshuhudia wanaccm wengi wakiwa wafanyabiashara chafu na safi wakijitolea kununua maeneo kwa fedha zao na kujenga ofisi za chama kwa malengo ya kuteuliws kwenye nafasi mf kugombes ubunge.
Kwa sasa hakuna na haiwezekani kamwe kwa chama cha mapinduzi kuwashawishi wananchi wachangie kujenga ofisi za chama wameshazoea kwamba kuna mafisadi ndani ya chama ambao ndio wanam.ajukumu ya kujenga ofisi kama takrima yao kwenye chama baada ya kuwezeshwa kufisidi serikali.
 
Mimi ni Mtanganyika mzalendo nisiyeshabikia chama chochote cha siasa.
Ninaelewa kwamba chama cha mapinduzi kilinufaika na mfumo
Wa chama kimoja uliokuwepo ambapo kilitumia raslimali za taifa pamoja na nguvu kazi ya kujitolea kujenga majengo yote ambayo kwa sasa yanatumika kama ofisi za ccm ngazi ya mkoa na nyingi za wilaya.
Aidha vitega uchumi vingi vya ccm hususani viwanja vya michezo vyote vinavyomilikiwa na ccm sasa kama vile. Ccm kirumba mwanza. Ali hasan mwinyi tabora. Sheikh amir abeid arusha na vingine vingi . Vilijengwa na serikali.
CCM inabidi ivirudishe serikalini vitu hivyo ili kuweka historia vizuri.
Tokea mfumo wa vyama vingi uanze tumeshuhudia wanaccm wengi wakiwa wafanyabiashara chafu na safi wakijitolea kununua maeneo kwa fedha zao na kujenga ofisi za chama kwa malengo ya kuteuliws kwenye nafasi mf kugombes ubunge.
Kwa sasa hakuna na haiwezekani kamwe kwa chama cha mapinduzi kuwashawishi wananchi wachangie kujenga ofisi za chama wameshazoea kwamba kuna mafisadi ndani ya chama ambao ndio wanam.ajukumu ya kujenga ofisi kama takrima yao kwenye chama baada ya kuwezeshwa kufisidi serikali.

Mnengene, nashukuru kwa mchango wako.

Nakubaliana na wewe kwa sehemu juu ya yale uliyoandika. Hata hivyo wana-CMM makini tunawahitaji ili waje watujibu kwa ushahidi kamili. Unajua nikisema Rais Kikwete anasafiri sana na mwezi Desemba 2013 ndiyo alizidi, haitoshi kusema hivyo kama sina ushahidi wa safari alizofanya na tarehe alizofanya. Vinginevyo mtaniona mzushi na hasa pale nitakaposhindwa kulinganisha na miezi mingine ya 2013.

Hivyo tusitoe majibu ya jumla, waache waje kujieleza.
 
Nyerere alisema "Bila CCM imara nchi itayumba". Huyu ni mwanachama CCM mwenye kadi namba 01. Alikipenda Chama chake lakini mapenzi yake kwa Chama hayakuzidi mapenzi yake kwa Wananchi wa Tanganyika na Tanzania. Katika maandishi yake anaonyesha na kuelekeza namna ambavyo Chama kinatakiwa kuweka mipango ya maendeleo ya wananchi; alitumia zaidi wakulima na wafanyakazi. Lakini si maandishi yake tu bali hata maisha yake alimaanisha hivyo. Katika kauli yake hiyo hakumaanisha kuwa nchi ya Tanzania itapotea wala baada ya myumbo huo hakutatokea Chama kingine cha Siasa chenye kuweza kuithibitisha nchi isiendelee kuyumba.


Katika hotuba yake mwaka 1995 alitaja baadhi ya nyufa zilizokuwa zimeonekana ktika uongozi wa nchi hii (yeye, Nyerere, akiwa si Mwenyekiti tena wa CCM wal si Rais tena wa Jamhuri ya Muungano wa Tanzania). Sasa hivi ikiwa ni miaka 14 na miezi kadhaa, toka kufariki kwake yapo mambo kadha tumeyaona na kushuhudia nchi inavyoyumba kiasi cha kushindwa kuweza kubashiri hatima ya nchi miaka 10 ijayo endapo itakuwa chini ya CCM (au kundi la watu wanaojiita wana-CCM).

Nina maswali yamsingi kwa wapenzi na wanachama wa CCM ya sasa:

  1. Kwanini unalipenda kundi la watu wanaojiita wana-CCM wa sasa?
  2. Tuandikie mambo matatu (3) ya kujivunia ambayo CCM imefanya kwa watanzania wa leo kwa maslahi ya watanzania.
  3. Tuandikie majengo 10 ya matawi ya CCM iliyojenga kwa pesa za michango ya wanachama wake (wanachama hao walifanya michango ya ununuzi wa kiwanja hadi kulisimamisha jengo hilo) tangu mfumo wa vyama vingi uanze 1992.

Ukiwa na akili timamu nakuomba ujibu hoja na wala si kuleta matusi au dharau. Kama huweizi wewe pita tu.
MwanaCCM makini jaji Joseph Warioba amewaondolea uvivu wanaomtuhumu kumdhalilisha Mwalimu Nyerere kwa kupendekeza serikali tatu, kwa kuwaambia kama Nyerere angerudi leo na kukuta namna walivyochezea katiba ya nchi asingeendelea kuwafuga hao waafidhina na manafiki wanaotumia jina lake kwa manufaa binafsi.
 
Mimi ni Mtanganyika mzalendo nisiyeshabikia chama chochote cha siasa.
Ninaelewa kwamba chama cha mapinduzi kilinufaika na mfumo
Wa chama kimoja uliokuwepo ambapo kilitumia raslimali za taifa pamoja na nguvu kazi ya kujitolea kujenga majengo yote ambayo kwa sasa yanatumika kama ofisi za ccm ngazi ya mkoa na nyingi za wilaya.
Aidha vitega uchumi vingi vya ccm hususani viwanja vya michezo vyote vinavyomilikiwa na ccm sasa kama vile. Ccm kirumba mwanza. Ali hasan mwinyi tabora. Sheikh amir abeid arusha na vingine vingi . Vilijengwa na serikali.
CCM inabidi ivirudishe serikalini vitu hivyo ili kuweka historia vizuri.
Tokea mfumo wa vyama vingi uanze tumeshuhudia wanaccm wengi wakiwa wafanyabiashara chafu na safi wakijitolea kununua maeneo kwa fedha zao na kujenga ofisi za chama kwa malengo ya kuteuliws kwenye nafasi mf kugombes ubunge.
Kwa sasa hakuna na haiwezekani kamwe kwa chama cha mapinduzi kuwashawishi wananchi wachangie kujenga ofisi za chama wameshazoea kwamba kuna mafisadi ndani ya chama ambao ndio wanam.ajukumu ya kujenga ofisi kama takrima yao kwenye chama baada ya kuwezeshwa kufisidi serikali.
Mwenyekiti wa Tume ya vyama vingi hayati Jaji Francis Nyalali alishaamuru mali zote zilizochumwa kwa jasho la Watanzania (sio wanaCCM) zirudishwe kwa umma. Ni jukumu letu kashinikiza CCm warudishe mali kwa wananchi kkama ilivyo kwenye Tume ya Jaji Nyalali.
 
CCM ni chama imara na bora barani Afrika. ndo maana kinaendelea kupata ridhaa ya wananchi kuongoza
 
Mwenyekiti wa Tume ya vyama vingi hayati Jaji Francis Nyalali alishaamuru mali zote zilizochumwa kwa jasho la Watanzania (sio wanaCCM) zirudishwe kwa umma. Ni jukumu letu kashinikiza CCm warudishe mali kwa wananchi kkama ilivyo kwenye Tume ya Jaji Nyalali.

Zikirudishwa zipelekwe wapi?
 
umeambiwa kama huwezi changia hoja piga kimya...soma wenzako wenye akili wakimwaga vitu
 
Mwenyekiti wa Tume ya vyama vingi hayati Jaji Francis Nyalali alishaamuru mali zote zilizochumwa kwa jasho la Watanzania (sio wanaCCM) zirudishwe kwa umma. Ni jukumu letu kashinikiza CCm warudishe mali kwa wananchi kkama ilivyo kwenye Tume ya Jaji Nyalali.

Hata mimi naunga mkono hoja hiyo ya tume ya jaji nyalali. Mali hizo zipo na zinajulikana.
Ingekuwa vizuri ccm ingefanya kama ilivyoamua kulitema jengo la chimwaga na kulikabidhi serikalini udom ( hapa natoa angalizo kwamba nimesikia tetesi kwamba jengo la chimwaga litarudishwa ccm na utawala wote wa udom uliokuwa upo chimwaga unahamia utawala mpya ( udom central admnistration block) .
Nashauri na vitega uchumi vingine ambavyo bado havijakabidhiwa hususani majengo na viwanja vikabidhiwe kwa mkurugenzi wa halmashauri eneo ambapo mali ipo.
 
hivi kuna wana CCM wengine hawa jitambui kumbe?

Sahihi kabisa!!
Wengine wanatumika mandondocha.
Ni pamoja na wale mahodari wa hoja za kudandia lakini ngoma kama hii ni ngumu kwao kuicheza.

Le Mutuz zamani (alipokuwa USA) ilikuwa hana shida kwenye kujibu hoja kama hii, toka aliporudi, hawezi.

Mkuu, subiri tu, muda umeficha siri nyingi.
 
Back
Top Bottom