Maswali mawili ya 'Mdaiwa Sugu' wa HESLB

Maswali mawili ya 'Mdaiwa Sugu' wa HESLB

Petro E. Mselewa

JF-Expert Member
Joined
Dec 27, 2012
Posts
10,349
Reaction score
26,162
Mwishoni mwa juma lililopita, nilikutana na Wakili Msomi mmoja (jina lake nalihifadhi) katika Mahakama moja hapa jijini Dar es Salaam. Kwakuwa ni 'classmate' wangu wa Shahada ya Kwanza ya Sheria-UDSM (2009), tuliongea mengi. Nikamchokoza kuhusu kudaiwa kwake na Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu. Nikamwita 'Mdaiwa Sugu'.

Rafiki yangu huyo Wakili Msomi akanijibu 'uchokozi' wangu kwa maswali mawili. La kwanza, kwakuwa Bodi ya Mikopo tangu mwaka 2005 (tulipokuwa mwaka wa kwanza) ilikuwa inawakopesha wanafunzi wasiokuwa na uwezo wa kifedha/kiuchumi, imethibitishaje kuwa kwasasa waliokopeshwa wana uwezo wa kifedha/kiuchumi ili walipe mikopo yao?

Swali la pili, kwakuwa Bodi iliwakopesha waliokuwa wanafunzi wakati huo na mkataba wa mkopo humtaka Mkopeshaji atoe notisi maalum kwa Mkopaji pale ambapo Mkopaji ameshindwa kulipa mkopo wake kwa muda unaopaswa, ni lini Bodi ya Mkopo imewapa notisi maalum Wakopaji wake kabla ya kutangaza nia ya kuwapeleka Mahakamani badala ya kutoa matangazo tu kwenye media?

Wajuzi karibu tujadiliane kuhusu maswali hayo mawili ya Wakili Msomi.
 
wewe ulimjibu nini huyo wakili msoni? by the way huwa sielewi maana ya wakili msomi au kuna wakili asiye msomi bora ingekuwa wakili maarufu!
Ningemjibu ningeleta tena hapa Mkuu? Wakili Msomi ni Wakili Msomi. Hakuna la zaidi
 
sheria ya bodi ya mikopo kuhusu urejeshwaji wa mkopo kwa mnufaika inasemaje? mwenye kujua atujuze, mpaka mnufaika wa mkopo aitwe mdaiwa sugu ni baada ya mda gani tangu amalize chuo?
 
Dawa Ya Deni Ni Kulipa
Mbona serikali haijalipa deni lake? Tangia nikiwa mtoto nilisikia serikali inadaiwa mpaka wa leo. Juzi wamekopa tena.
Tuvumiliane tu ila kiufupi wajitayalishe kwa lolote sbb nataka ni silipe hilo deni.
Kwa hiyo mniombe nilipe maana roho ya kishetani imeanza kuninyemelea. Nimepanga nisilipe hata sent moja
MNIOMBEE
 
Mwishoni mwa juma lililopita, nilikutana na Wakili Msomi mmoja (jina lake nalihifadhi) katika Mahakama moja hapa jijini Dar es Salaam. Kwakuwa ni 'classmate' wangu wa Shahada ya Kwanza ya Sheria-UDSM (2009), tuliongea mengi. Nikamchokoza kuhusu kudaiwa kwake na Bodi ya Mikopo ya Wanafunzi wa Elimu ya Juu. Nikamwita 'Mdaiwa Sugu'.

Rafiki yangu huyo Wakili Msomi akanijibu 'uchokozi' wangu kwa maswali mawili. La kwanza, kwakuwa Bodi ya Mikopo tangu mwaka 2005 (tulipokuwa mwaka wa kwanza) ilikuwa inawakopesha wanafunzi wasiokuwa na uwezo wa kifedha/kiuchumi, imethibitishaje kuwa kwasasa waliokopeshwa wana uwezo wa kifedha/kiuchumi ili walipe mikopo yao?

Swali la pili, kwakuwa Bodi iliwakopesha waliokuwa wanafunzi wakati huo na mkataba wa mkopo humtaka Mkopeshaji atoe notisi maalum kwa Mkopaji pale ambapo Mkopaji ameshindwa kulipa mkopo wake kwa muda unaopaswa, ni lini Bodi ya Mkopo imewapa notisi maalum Wakopaji wake kabla ya kutangaza nia ya kuwapeleka Mahakamani badala ya kutoa matangazo tu kwenye media?

Wajuzi karibu tujadiliane kuhusu maswali hayo mawili ya Wakili Msomi.
Maswali Mazuri. Tupate hiyo mikataba maana nakumbuka enzi za mikopo hamasa ya mikopo ni kubwa kuliko utayari wa kujua utarudisha vipi. Ila kwa ufupi hao bodi hawajawahi kuwa makini kwenye kurudisha mikopo kama umakini wa kutoa mikopo. Sijui kama huku ndio kujipanga.
 
Mimi nimewaomba wachukue Pesa ya Lugumi wamekubali
 
Mbona serikali haijalipa deni lake? Tangia nikiwa mtoto nilisikia serikali inadaiwa mpaka wa leo. Juzi wamekopa tena.
Tuvumiliane tu ila kiufupi wajitayalishe kwa lolote sbb nataka ni silipe hilo deni.
Kwa hiyo mniombe nilipe maana roho ya kishetani imeanza kuninyemelea. Nimepanga nisilipe hata sent moja
MNIOMBEE
Hakuna uhusiano
 
Mimi nimemaliza kashahada kangu miaka ya 2000s leo naitwa mdaiwa sugu mbona tangu nazaliwa serikali ilikua inadaiwa hadi leo haijalipa na inakopa tena na haijaitwa mdaiwa sugu
[emoji23] [emoji23] [emoji23]
 
Utawala wa sheria ni mgumu sana ingawa wengi hujinasibu kuwa wmefikia hiyo point. Ila sasa ndo najua it is too theoretical to attain such a confort zone.
 
wewe ulimjibu nini huyo wakili msoni? by the way huwa sielewi maana ya wakili msomi au kuna wakili asiye msomi bora ingekuwa wakili maarufu!
Unaweza kuzijua baadhi ya sheria hata kama hujasoma(bush lawyer),

Ila Wakili msomi yeye kasomea sheria , ndiyo tofauti ipo hapo mkuu
 
Utawala wa sheria ni mgumu sana ingawa wengi hujinasibu kuwa wmefikia hiyo point. Ila sasa ndo najua it is too theoretical to attain such a confort zone.
Utawala wa Sheria ni mzuri endapo sheria zinafwatwa na kutekelezwa na pande zote zinazohusika (watawala na watawala) lakini km upande mmoja unaona wenyewe ni bora zaidi ya mwingine ni dhahiri kwamba utawala utakua mgumu
 
Back
Top Bottom