Marekani yataka kichapo dhidi ya FDLR kianze mara moja

Marekani yataka kichapo dhidi ya FDLR kianze mara moja

MK254

JF-Expert Member
Joined
May 11, 2013
Posts
33,571
Reaction score
53,586
EAFDLRCongo.jpg

FDLR rebels surrender arms at Kateku in North Kivu. PHOTO | FILE AFP

By Kevin J Kelley


The US on Tuesday publicly urged its partners in the eastern Democratic Republic of Congo to make good on their promise to launch attacks on a rebel group beginning January 2.

"Military action should take place" against the mainly Rwandan armed group known as the FDLR, declared Russell Feingold, US special envoy for the Great Lakes region of Africa and the DRC.

A recent surrender of about 150 FDLR fighters "does not come close" to meeting the January 2 deadline for complete demobilisation of a group "with connections to some of the worst crimes in human history," Ambassador Feingold declared.

He cited estimates that the FDLR had about 1400 members prior to last week's surrender. And the US has "reason to believe the FDLR is still recruiting," Ambassador Feingold said in a conference call with reporters.

He added that the United States "stands ready" to lend support to a United Nations combat force and the Congolese army in their promised military campaign to eradicate the FDLR. Ambassador Feingold did not indicate what form such support might take. The special envoy expressed confidence that the 3000-member UN combat force in eastern DRC would carry out its planned mission.

Reports have suggested that South Africa and Tanzania, the main troop-contributing countries to the UN force, are reluctant to attack the FDLR due in part to their uneasy relations with Rwanda, which would benefit from elimination of elements that had taken part in the 1994 genocide.

READ:
Zuma moves to defuse tensions over FDLR

READ:
UN, Congo won't attack FDLR, Rwanda says

ALSO READ:
OPINION - Tanzania, S. Africa unwilling to dismantle FDLR

"We have received repeated reassurances from stakeholder countries" regarding their willingness to carry out their commitment to strike the FDLR, Ambassador Feingold said. He noted that the UN brigade and Congolese army had last year jointly attacked and defeated another rebel group known as M23.

Expressing his own frustration with the year-and-a-half-long effort to persuade the FDLR to disarm, the special envoy said there must be no extensions of the January 2 deadline. The group accused of repeated human rights abuses in eastern DRC has been given "ample time" to lay down its arms, Ambassador Feingold said.

He also ruled out negotiations with what he called "an illegitimate armed group." A meeting in June with FDLR representatives was intended only to make clear that the group's "only options were to surrender or be militarily defeated," he noted.

Ambassador Feingold prefaced his comments on Tuesday with remarks suggesting US opposition to a possible move by Burundi President Pierre Nkurunziza to seek a third term in elections scheduled for next June.

Such a bid "runs counter to the unambiguous language of the Arusha Accords," Ambassador Feingold said. He was referring to a political settlement that he described as having brought a significant degree of peace and security to Burundi for the past decade.

Source: US pushes for immediate military action against FDLR - News - www.theeastafrican.co.ke
 
akina fulani humu JF lazima wapeperushe bendera ya bati...
 


"We have received repeated reassurances from stakeholder countries" regarding their willingness to carry out their commitment to strike the FDLR, Ambassador Feingold said. He noted that the UN brigade and Congolese army had last year jointly attacked and defeated another rebel group known as M23.
Waacheni wakiumeni wafanye vitu .... nyie kunyweni uji mtulie uani.
 
Hicho kichapo wanafanya kikosi cha FIB au majeshi ya EAC Coalition of Willing?
 
Hicho kichapo wanafanya kikosi cha FIB au majeshi ya EAC Coalition of Willing?

Mkuu, yakienda majeshi ya coalition of the willing, lazima yale kichapo heavy. kama Tz hatoshiriki operation hiyo, basi FDLR is there to stay.
 
Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo
 
Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo

excellent..................&happy new year to you
 
Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo
Well said. It seems you know and understand this problem well.
Wengi hawajui undani wa tatizo hili na ndio maana kuna baadhi ya watu wanataka kufananisha tatizo la FDLR na M23
 
there is smell of blood in EA Congo if the UN will allow the coalition of the willing forces to attach FDLR. This is what PK dream.
 
Yaani hao CoW wavamie nchi ya SADC watandike tu, halafu SADC wametulia tu!?
 
JF ina vichwa si mchezo.

Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo
 
there is smell of blood in EA Congo if the UN will allow the coalition of the willing forces to attach FDLR. This is what PK dream.

Kwani was it smell of water when you beat up M23, it's time kick some ass.
 
Nashindwa kuelewa kitu kimoja hapa,
Je kunaweza kuwa na Coallition of the willing bila Rwanda?
Na je FDLR ni adui wa nani?
Na je majeshi ya CoW yakiishambulia FDLR,maslahi ya Rwanda yatakuaje?
Kwa kujibiwa haya,nitapata picha kamili ya aliyoyasema balozi Feingold.
 
Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo

Wanatakiw hizo hujuma zao za kijeshi wakazifanyie Rwanda, siyo Congo.
Unataka kutuambia kuwa, kwa kuwa wanawindwa huko Rwanda basi hilo lina justify ushenzi wanaoufanya huko congo?
Try again.
 
Wanatakiw hizo hujuma zao za kijeshi wakazifanyie Rwanda, siyo Congo.
Unataka kutuambia kuwa, kwa kuwa wanawindwa huko Rwanda basi hilo lina justify ushenzi wanaoufanya huko congo?
Try again.

Ushenzi sasa hivi wala haufanywi na FDLR unafanywa na waasi wa ADF toka uganda

Ninakubaliana na wewe wanatakiwa kurudi Rwanda na wako tayari.Jumuiya ya kimataifa inatakiwa ijikite kwenye wao kurudi na kushinikiza Kagame aongee nao.
 
Nashindwa kuelewa kitu kimoja hapa,
Je kunaweza kuwa na Coallition of the willing bila Rwanda?
Na je FDLR ni adui wa nani?
Na je majeshi ya CoW yakiishambulia FDLR,maslahi ya Rwanda yatakuaje?
Kwa kujibiwa haya,nitapata picha kamili ya aliyoyasema balozi Feingold.

Mkuu pusha la Magogoni, hakuna coalition of the willing bila Rwanda. hawa jamaa watatu, waliunda coalition hiyo kama njia ya kuihujumu TZ, baada ya TZ kutokukubaliana na baadhi ya issues ambazo zilikuwa hazina tija kwa Tz, ambazo wao (Kenya, Uganda and Rwanda) ni dili sana. for example, Tz iligomea single tourist visa na issues kama ardhi kuwa sehemu ya jumuia (EAC), etc. thus, in retaliation jamaa wakaamua waanzishe COW.

Pili, Inabidi uelewe kuwa rwanda, ina maslahi makubwa endapo FDLR watapigwa. kumbuka hawa ja maa, FDLR wanatuhumiwa kwa genocide ya 1994, ila kwa mtazamo wangu, wote FDLR na RPF walishiriki genocide. kwa maana nyingine, FDLR wanataka mazungumzo na serikali ya Rwanda ili waweke silaha chini na kuwa chama cha kisiasa. ili warudi nyumbani kwao kama wanyarwanda. PK hataki hata kulisikia hilo. kwa hiyo FDLR wakipewa kichapo, PK atafarijika kwani anasema wanamnyima usingizi. Cha kushangaza sasa ni kwamba FDLR wanatumia njia ambayo RPF waliitumia ya kutaka mazungumzo ambayo yataleta maridhiano na kuundwa kwa serikali ya kitaifa (coalition government) miaka ile ya 1988.

Tatu, majeshi ya COW yakiishambulia FDLR, Rwanda has nothing to lose, except the innocent soul of young children and woman who in no circumstance were the actor of the genocide. kwani ni miaka ishirini sasa tangia genocide itokee. kuna waliozaliwa na kuwa member wa FDLR ambao hata hiyo genocide wanaisikia kwenye vyombo vya habari tu.
 
Aliyetoa ushauri sio kamanda wa majeshi yaliyoko Kongo hajui kilichoko ardhini.Anachojua ni kuitisha press conference tu.
Hao ukiwapiga unakuwa umetatua tatizo? Hao wanatakiwa kurudi Rwanda kwao.Je mazingira ya wao kurudi Rwanda yameshaandaliwa na Serikali yA rwanda? Ya kisiasa na kijamii?

Kundi la FDRL liko tayari kugeuka kuweka silaha chini na kuwa chama cha siasa kisichotumia mtutu wa bunduki.Na wako tayari kwa mazungumzo na serikali ya Rwanda lakini serikali ya Rwanda haitaki.Kuwaua tu Kongo kwa makombora unakuwa umefanya nini cha maana zaidi ya kujaza ardhi ya kongo na makaburi ya watu wasio wakongo.

Tatizo la FDRL lilipofikia linataka political solution sio mtutu wa bunduki.Na ieleweke si FDLR wote ni genociders kama anavyodai Kagame.Toka GENOCIDE Itokee ni miaka zaidi ya ishirini kuna kizazi cha vijana wengi waliozaliwa ambao sasa wana mika ishirini ambao hata hawajui Genocide ni nini sababu hawakuhusika.Wangependa kurudi kwao Rwanda.Sasa Huyu balozi kusema washambuliwe tu hao vijana washambuliwe kwa lipi? Wana silaha hadi sasa kujilinda ili Rwanda isije vamia kule waliko sababu political solution yao Rwanda HAIJAPATIKANA.

Hata uwapige kongo watabaki bado na tatizo lile lile lini watarudi Rwanda? Watarudije na kwenye mazingira yepi ya kisiasa na kijamii.

Jumuiya ya kimataifa inabidi iishinikize Rwanda izungumze na FDRL watafute political solution ya tatizo lao.Wa kushinikiza meza ya mazungumzo ni Kagame.Kuendelea kukataa mazungumzo ni kulikuza tatizo

Linapokuja suala la siasa za ndani ufahamu kama huu sijui unaupelekaga wapi.........?

Happy new year mkuu.!
 
Mkuu pusha la Magogoni, hakuna coalition of the willing bila Rwanda. hawa jamaa watatu, waliunda coalition hiyo kama njia ya kuihujumu TZ, baada ya TZ kutokukubaliana na baadhi ya issues ambazo zilikuwa hazina tija kwa Tz, ambazo wao (Kenya, Uganda and Rwanda) ni dili sana. for example, Tz iligomea single tourist visa na issues kama ardhi kuwa sehemu ya jumuia (EAC), etc. thus, in retaliation jamaa wakaamua waanzishe COW.

Pili, Inabidi uelewe kuwa rwanda, ina maslahi makubwa endapo FDLR watapigwa. kumbuka hawa ja maa, FDLR wanatuhumiwa kwa genocide ya 1994, ila kwa mtazamo wangu, wote FDLR na RPF walishiriki genocide. kwa maana nyingine, FDLR wanataka mazungumzo na serikali ya Rwanda ili waweke silaha chini na kuwa chama cha kisiasa. ili warudi nyumbani kwao kama wanyarwanda. PK hataki hata kulisikia hilo. kwa hiyo FDLR wakipewa kichapo, PK atafarijika kwani anasema wanamnyima usingizi. Cha kushangaza sasa ni kwamba FDLR wanatumia njia ambayo RPF waliitumia ya kutaka mazungumzo ambayo yataleta maridhiano na kuundwa kwa serikali ya kitaifa (coalition government) miaka ile ya 1988.

Tatu, majeshi ya COW yakiishambulia FDLR, Rwanda has nothing to lose, except the innocent soul of young children and woman who in no circumstance were the actor of the genocide. kwani ni miaka ishirini sasa tangia genocide itokee. kuna waliozaliwa na kuwa member wa FDLR ambao hata hiyo genocide wanaisikia kwenye vyombo vya habari tu.

Exactly mkuu,Labda nitake tu kujua,ni kwanini Marekani haimchukulii PK kama dictactor,hasa ukizingatia wapinzani wake kisiasa wamewekwa kizuiznii na hata wengine kushambuliwa na hata kuuwawa wakiwa uhamishoni?
Hauoni kama kuishambulia FDLR kwa baraka za marekani ni sawa na kubariki udictactor unaofanywa na PK?
Naomba mtazamo wako mkuu Prof
 
Back
Top Bottom