Maprofea waachane na siasa

Uduvi

JF-Expert Member
Sep 3, 2012
740
500
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki
 

Manjagata

JF-Expert Member
Mar 7, 2012
6,065
2,000
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki
Umemsahau pia Prof. Mbilinyi! Chezea siasa Wewe!!
 

Kakasimba

Member
Sep 23, 2010
17
45
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki

With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
 

JBITUNGO

JF-Expert Member
Oct 25, 2012
1,248
1,500
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki
Sio maprofesa tu, kwa mfumo wa serikali uliopo na uadilifu wa mashaka wa baadhi ya viongozi ndani ya CCM na jinsi ya viongozi walio wengi wanavyopata uongozi kwa kutumia rushwa ni vigumu kupata viongozi wasafi! In short ni rahisi mtu msafi kujiingiza kwenye vitendo vya ufisadi akishajiunga kwenye siasa za CCM na serikali kwa sababu kubwa moja. Viongozi wengi wasio waadilifu ndani CCM au serikalini wanaamini kwa kusupport chama tawala, tayari unakuwa juu ya kanuni, taratibu na sheria za nchi na vyombo vyake kama polisi, usalama wa taifa au TRA. So huu ulevi uwafumba macho, masikio na pua. Hii humfanya kiongozi yoyote bila kujali kiwango chake cha elimu kufanya vitendo vya kifisadi akiwa ndani ya ofisi za umma. Bado mchakato wa katiba mpya unaendelea, hivyo sisi kama watanzania bila kujali itikadi za vyama vyetu vya kisiasa na makundi mengine ya kijamii kuhakikisha katiba inaweka misingi thabiti ya uwajibikaji kwa viongozi wa umma. Hii ni pamoja kueleza kwa uwazi na uthibiti miiko na maadili ya viongozi wa umma.
 

JohnShaaban

JF-Expert Member
Aug 23, 2007
464
195
Maisha anayopitia mtu mpaka kuwa Professor hayaruhusu kuwa kiongozi bora wa kisiasa. Walimu wengi wanaofundisha vyuo vikuu huwa wako depressed kwa sababu tofauti. Moja ni kutofikia malengo/matazamio yao ilhali wakidhani wamewekeza kiasi kikubwa. Haya yamewahi kusemwa pia na Prof. Kitilla akitaadhalisha hatari ya Wahadhiri kukumbwa na msongo wa mawazo kutokana na kutotimia malengo yao.

Hivyo, wengi wakiingia kwenye siasa wakiwa maProfessor wanaona wanastahili nafasi hiyo kuliko mtu mwingine yoyote, na pia wanaweza kufanya/kujibu lolote kwa kuwa wana ufahamu mkubwa kuliko mtu mwingine! Kumbe siasa ni kitu kingine... Mwanasiasa bora ni yule anayeongea kwa unyenyekevu/kijinga na kutenda kwa weredi!

Maprofessor ni vizuri wapewe shughuli za profession zao au wabaki kufanya tafiti, ushauri wa kitaalam na kufundisha. Na ili wabaki huko, Mkapa aliamua kuwaboreshea maslahi japokuwa TD ameingia akaamua kuwachunia kiasa cha kupiga miayo na kukosa uvumilivu kisha kuingia kwenye siasa!
 

Nyamizi

Platinum Member
Feb 19, 2009
1,729
2,000
With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
I think his/her point was most of these Tanzanian Profs have proved failure!
 

Kimweri

JF-Expert Member
Apr 16, 2008
4,002
2,000
Tatizo ni ulimbukeni wa watanzania.

NIliwahi kupost hapa jukwaani, watu wenye elimu extremes hawafai kuwa viongozi wazuri hata kidogo, watu wasichojua ni kuwa ili uwe proper PhD, and take a career as a university Professor, you have to limit your knowledge to a very pinpoint area of Knowledge circle.Kwa waliowahi kuchagua thesis topic ya PhD wataelewa hili, it's a torturous process.And half the time PhD thesis titles makes zero sense to anyone outside that field, this shows how specific they are.

Kila aliyepitia kwenye PhD kwenye established University Duniani si mgeni wa hii demonstration tunaiita Human Knowledge circle.



By the end of the demonstration, common question is, do you really have the strength and will to push the boundary?because its labourious and time consuming process.

Jambo la msingi hapa ni kuwa. Ili uwe kiongozi mzuri unahitaji all around knowledge na sio Specific Knowledge, PhDs wenye Specific Knowledge wanatakiwa kuwa kwenye labs ama research institutes kama Panya wakipush Boundaries of Human Knowledge at a very specific point, Sio kutawala kwani sio jinsi PhD iko structured.

narudia Tena, Ni kosa kubwa sana kupima uwezo wa unongozi kwa ukubwa wa elimu mara baada ya Masters Degree level. Chochote anacho-persue mtu baada ya kuvuka kiwango hicho ni very specific kuwa applicable kwenye uongozi wa jumla.
 

mrangi

JF-Expert Member
Feb 19, 2014
49,398
2,000
Tatizo ni ulimbukeni wa watanzania.

NIliwahi kupost hapa jukwaani, watu wenye elimu extremes hawafai kuwa viongozi wazuri hata kidogo, watu wasichojua ni kuwa ili uwe proper PhD, and take a career as a university Professor, you have to limit your knowledge to a very pinpoint area of Knowledge circle.Kwa waliowahi kuchagua thesis topic ya PhD wataelewa hili, it's a torturous process.And half the time PhD thesis titles makes zero sense to anyone outside that field, this shows how specific they are.

Kila aliyepitia kwenye PhD kwenye established University Duniani si mgeni wa hii demonstration tunaiita Human Knowledge circle.



By the end of the demonstration, common question is, do you really have the strength and will to push the boundary?because its labourious and time consuming process.

Jambo la msingi hapa ni kuwa. Ili uwe kiongozi mzuri unahitaji all around knowledge na sio Specific Knowledge, PhDs wenye Specific Knowledge wanatakiwa kuwa kwenye labs ama research institutes kama Panya wakipush Boundaries of Human Knowledge at a very specific point, Sio kutawala kwani sio jinsi PhD iko structured.

narudia Tena, Ni kosa kubwa sana kupima uwezo wa unongozi kwa ukubwa wa elimu mara baada ya Masters Degree level. Chochote anacho-persue mtu baada ya kuvuka kiwango hicho ni very specific kuwa applicable kwenye uongozi wa jumla.
mkuu umeelezea vizuri sana....ni kweli kabisa ulichosema,
 

gollocko

JF-Expert Member
Dec 20, 2011
2,950
2,000
With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
Aisee, unamjua huyu jamaa? hebu fuatilia scandal zake ndo utajua unasifia nini! Huyu ni Chenge wa Kenya!
 

TRUVADA

JF-Expert Member
Jan 6, 2014
4,522
2,000
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki
Umesahau mmoja domo zege PR. MAGEMBE yaan sijajua ni kwanin yupo kwenye system mpaka leo yaan sijui hata umuhim wake kwenye wizara
 

Getstart

JF-Expert Member
Oct 13, 2012
6,657
2,000
Sio maprofesa tu, kwa mfumo wa serikali uliopo na uadilifu wa mashaka wa baadhi ya viongozi ndani ya CCM na jinsi ya viongozi walio wengi wanavyopata uongozi kwa kutumia rushwa ni vigumu kupata viongozi wasafi! In short ni rahisi mtu msafi kujiingiza kwenye vitendo vya ufisadi akishajiunga kwenye siasa za CCM na serikali kwa sababu kubwa moja. Viongozi wengi wasio waadilifu ndani CCM au serikalini wanaamini kwa kusupport chama tawala, tayari unakuwa juu ya kanuni, taratibu na sheria za nchi na vyombo vyake kama polisi, usalama wa taifa au TRA. So huu ulevi uwafumba macho, masikio na pua. Hii humfanya kiongozi yoyote bila kujali kiwango chake cha elimu kufanya vitendo vya kifisadi akiwa ndani ya ofisi za umma. Bado mchakato wa katiba mpya unaendelea, hivyo sisi kama watanzania bila kujali itikadi za vyama vyetu vya kisiasa na makundi mengine ya kijamii kuhakikisha katiba inaweka misingi thabiti ya uwajibikaji kwa viongozi wa umma. Hii ni pamoja kueleza kwa uwazi na uthibiti miiko na maadili ya viongozi wa umma.
Ninakuunga mkono asilimia 100. Salama ya siasa zetu na nchi yetu kwa ujumla, ni kuwasihi watanzania kushinikiza vyombo ya dola, hasa polisi, usalama wa taifa na jeshi kuwa juu ya siasa ya vyama. Chama tawala hakitakubali kuviachia, kwa sababu Dunia nzima hakuna chama au serikali iliyopo madarakani inaweka mfumo utakaokiondoa madarakani. Katika mfumo wa sasa wa kisiasa ni lazima tutambue kuwa amani na ustawii wa nchi yetu ni kuwa na vyombo vya dola imara visivyounda nje ya siasa za ushindani.
 

mjepo

JF-Expert Member
Aug 8, 2013
4,917
1,225
Siyo kweli ila wanaofanya nao siasa ndiyo wajinga kwanza wanawaonea wivu hivyo wanawatengenezea mizengwe ya lazima kuwachafua.
 

hippocratessocrates

JF-Expert Member
Jul 1, 2012
3,600
1,225
With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
Read between the lines, the afore mentioned aren't Tanzanian Profs (and by the way not all of who you mentioned are Profs, not professionally/leave apart the Honorary ones).
 

Sibonike

JF-Expert Member
Dec 23, 2010
16,645
2,000
Imedhihilika maprofessor wote walioingia katika siasa wameprove failure,tukianza na kapuya,salungi,muongo na tibaijuka ifikie hatua sasa hata professor akiteuliwa kushika bafac ya kiuongozi kisiasa akatae ili tu kulibda heshima yake na ya professional yake.ni mtazamo tu,usichangie kwa chuki
Bado akina Prof Msolla ni kama anapumulia mashine. Ni aibu kwenda bungeni kulumbana na akina KibajajI Maji Mrefu and the likes
 

mfianchi

JF-Expert Member
Jul 1, 2009
9,720
2,000
With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
Mkuu ni maprofessor wa Tanzania
 

ICHONDI

JF-Expert Member
Dec 3, 2008
595
250
With the all due respect, this statement or experience rather, falls in the fallacy of generalization. What about Prof. Mark Mwandosya, Wangari, Saitoti, Prof. Bill Clinton, Prof. Barack Hussein Obama... Tuangalie profiles za professors ambao wamewahi kuwa viongozi duniani... Wapo naughty profs, na perfect profs.
Nadhani alimaanisha maprofessor wa bongo. Mark mwandosya is terrible.
 

Tyta

JF-Expert Member
May 21, 2011
12,799
2,000
Kuna natural born leaders..na msasa wa elimu dunia ..inakuwa inakuwa ice on the cake...ila wengine ni kama kenge tu kwenye msafara wa mamba..
 

Toa taarifa ya maudhui yasiyofaa!

Kuna taarifa umeiona humu JamiiForums na haifai kubaki mtandaoni?
Fanya hivi...

Umesahau Password au akaunti yako?

Unapata ugumu kuikumbuka akaunti yako? Unakwama kuanzisha akaunti?
Contact us

Top Bottom