Maoni ya Ezekiel Kamwaga kuhusu AG mpya

Maoni ya Ezekiel Kamwaga kuhusu AG mpya

Anataja CV na haiweki wazi kusifia sifia halafu mwishoni anaweka wazi kwamba hajapenda AG atokee kanda ya ziwa[emoji16][emoji16][emoji16]. Kuwa muwazi acha unafiki we mwandishi
 
Ni vigumu sana kufanya kazi na kufanikiwa chini ya bosi kigeu geu na asiyejua anachokitaka huku yeye akiwa ndie muelekezi na mshauri wa taalum uliyoisomea
Umenikumbusha comedy moja ya comedian wa Muganda anayetumia jina la Teacher Mpamire. Alisema kwenye comedy yake moja "Rais Museveni ndiye Rais mwenye wahauri wengi zaidi duniani, akiwa na wahauri 114 ambao kati yao wengine hajawahi kutana nao kabisa, na hata aliokutana nao badala ya wao kumshauri, yeye (Rais Museveni) ndiye anayewashauri.
jamaa hana flow ya mada kadanda hapa karuke kabla kabls ya kuunganisha mifano.visa na matukio havijapangika.
 
Ujumbe muhimu katika mada hii ni kuwa na huyu naye ni kutoka Kanda ya Ziwa.
 
Tatizo la viongozi wa nchi za Kiafrika, wakishapata madaraka makubwa km ya uraisi basi wao ujiona km ni miungu watu, kila wanalolifanya kwao ni sawa tu hakuna kosa hata kidogo.
 
Mnazungumzia ulinzi wa rasilimali!

Kuna mtu yeyote anaweza kusimama na kuongea kwa vielelezo ni kwa namna gani rasilimali zetu katika awamu hii zimeweza kuwasaidia watanzania? Tulieni, siku si nyingi mtasikia ambayo hayakutegemewa. Barrick/Acacia hawatalipa hata dola 1 katika zile million 300. Lakini serikali itafurahia angalao kupata dola bilioni 1.5, ile ambayo Zito alisema tungekuwa na subira tungeipata mwanzoni mwa mwakajana.

Kwa kuwa tuna shida sana na fedha, tutasahau yote, pamoja na ile milioni 300 maana angalao itatuondoa kutoka kwenye ile kadhia ya mkopo wa Barclays kwaajili ya ujenzi wa reli.

Uchumi na biashara ni sayansi. Kundi la wataalam 24 toka Barrick Vs kundi la watu 8 (japo Kabudi alijisifu), haikuwa bure, walijua wanachofanya ili kufika walipopataka. Watanzania wakajisifu tena kwa kusema wao walikuwa 24, sisi tulikuwa 8 tu lakini tukafanikiwa. Kuishinda team ile ya watu 24 ilihitaji upeo mpana zaidi kuliko ule wa watu 8.
 
Ni vigumu sana kufanya kazi na kufanikiwa chini ya bosi kigeu geu na asiyejua anachokitaka huku yeye akiwa ndie muelekezi na mshauri wa taalum uliyoisomea
Hakuna raisi baada ya Nyerere ambae yupo 'consistent' kama Magufuli hasa anapolenga kutekeleza jambo au adhima yake.
 
Hakuna raisi baada ya Nyerere ambae yupo 'consistance' kama Magufuli hasa anapolenga kutekeleza jambo au adhima yake.

Yawezekana yupo consistent katika dhamira lakini hajajua namna anavyoweza kuyafikia malengo yake. Serikali yake imejaa watu wa nadharia (wasomi wa vyuo vikuu wasiojua uwekezaji, biashara wala uchumi katika uhalisia), ndiyo maana matarajio yake yanabakia kama ndoto na matamanio badala ya kuwa mipango inayotekelezeka.
 
Ezekiel Kamwaga alitoa maoni yake jana hapa JF juu ya uteuzi wa AG. Ni haki yake kutoa maoni. Ibara ya 18 ya katiba inampa haki hiyo.

Rejea: Maoni ya Ezekiel Kamwaga kuhusu AG mpya

Kadiri yangu maone yake hayana mantiki na hayana tija kwa taifa.

Kigezo cha dini ya mtu, kabila la mtu na ukanda anaotoka mtu havipo kisheria. Ni vionjo tu. Very irrelevant.

Vigezo vya kipuuzi kama hivyo ambavyo vinafunika weledi, uadilifu na professionalim ya mtu vimeipeleka nchi hii hapa tulipo.

Watu waliteuliwa kirafiki, kikujuana, kishikaji,kindugu. Ufanisi ukaporomoka. Weledi ukafa.

Falsafa ya sasa ya kuteua kwa kuzingatia weledi wa mtu na uadilifu wake ndo vigezo sahihi(objective criteria).

Nazidi kukaza hoja yangu. Uteuzi wa AG ni uteuzi sahihi, bila kujali ni wakabila gani. Nchi lazima iongozwe kiweledi.Utawala wa sheria unataka hivo.

Siyo kivionjo na mihemko. Reason should prevail all the time. Kwahiyo maoni ya bwana Ezekiel Kawaga ya kutaksla kuzingatia kabila,ukanda, dini nk ktk teuzi ni maoni dhaifu na yanaturudisha nyuma kwenye teuzi dhaifu zilizogubikwa na vionjo.

By mchambuzi wa kisheria.
 
Mnazungumzia ulinzi wa rasilimali!

Kuna mtu yeyote anaweza kusimama na kuongea kwa vielelezo ni kwa namna gani rasilimali zetu katika awamu hii zimeweza kuwasaidia watanzania? Tulieni, siku si nyingi mtasikia ambayo hayakutegemewa. Barrick/Acacia hawatalipa hata dola 1 katika zile million 300. Lakini serikali itafurahia angalao kupata dola bilioni 1.5, ile ambayo Zito alisema tungekuwa na subira tungeipata mwanzoni mwa mwakajana.

Kwa kuwa tuna shida sana na fedha, tutasahau yote, pamoja na ile milioni 300 maana angalao itatuondoa kutoka kwenye ile kadhia ya mkopo wa Barclays kwaajili ya ujenzi wa reli.

Uchumi na biashara ni sayansi. Kundi la wataalam 24 toka Barrick Vs kundi la watu 8 (japo Kabudi alijisifu), haikuwa bure, walijua wanachofanya ili kufika walipopataka. Watanzania wakajisifu tena kwa kusema wao walikuwa 24, sisi tulikuwa 8 tu lakini tukafanikiwa. Kuishinda team ile ya watu 24 ilihitaji upeo mpana zaidi kuliko ule wa watu 8.
Endelea kukata tamaa
 
Mawazo ya nyumbu hayo
Nikusaidie kwa usichokijua kuhusu mnyama nyumbu. Huyu ana tabia ya kujichanganya vizuri na wanyama wengi wengine kasoro wale wawalao ambao ni wachache kwa idadi!
Kuwafananisha cdm na nyumbu ni sifa nzuri tena ya kijichanganya vema na watu wote! Kwa maana hii , ccm ni sawa na wale beast animals na ndio maana wanaendekeza ukanda na ukabila! Upo?
 
Mkuu pokea like, umemaliza kabisa kwa kueleza tatizo liliko. Jamaa anataka ufanye anayotaka, na ukifeli kwa sababu ya maelekezo yake analaumu na kutumbua.

Like imepokelewa mkuu
 
Back
Top Bottom