Maonesho ya Nanenane jijini Mwanza ni kituko cha karne

Maonesho ya Nanenane jijini Mwanza ni kituko cha karne

Nane nane bora nchi hii ni KANDA YA KASKAZINI.
hii kila mwaka utafikiri ni ya kimataifa.

Zana za kilimo na tech..za kutosha.
Mashirika mengi na makampuni hushiriki.
Mpangilio wa mabanda.
Sehemu za starehe kwa kweli hutajuta kwenda
Ni kweli kabisa, Arusha kwenye masuala ya kuandaa exhibition wako mbele ya mikoa mingine, nafikiri hii inachangiwa hasa na ile mentality yao ya kuwa mkoa uliojikita zaidi katika biashara ya utalii hivyo inawapa exposure ya kutosha ukilinganisha na sehemu zingine za Tanzania.
 
Mwanza inaelekea kuwa kama bukoba. In short imetengwa kiaina na serikali. Sherehe kubwa kama hizi wasukuma na wakuria kuzigeuza gulio LA uchinga ni kosa kubwa.
Kadri siku zinavyoenda mwanza inakosa mvuto na ubunifu.

Ujenzi holela bila mpangilio,
Uchafu kila kona
Joto Kali na mama ntilie kila kona vinaikosesha mwanza heshima.

Kiukweli mamlaka ya jiji hili ni pasua kichwa, kuna uzembe wa ajabu si katika kukusanya mapato tu bali hata kusimamia miradi,

kutatua kero za wananchi ikiwemo uchafu hivi sasa maeneo ya katikati ya jiji hususani pale Nyerere square/round about muda wote mitaro inatoa harufu kali ya vinyesi na taka ngumu zimezagaa si mjini hadi mitaani hamna anayejali,

Suala la ubunifu ni kizungumkuti serikalini na hata usimamizi wa mambo madogo madogo kama haya ya maonyesho bado ni shida,

Sasa nini kinakuzuia kama serikali kuja na utaratibu wa kuhamasisha wadau muhimu kujitokeza katika maonesho ya namna hii nchini na kama ikibidi unawawekea na conditions kabisa kuwa kama unaleta baa/hoteli yako kwa nia ya kuuza tu bidhaa zako katika maonyesho haya hakikisha pia unakuwa na banda lako pembeni (katika eneo la mabanda) ambalo litakupa fursa ya kunadi biashara yako,kutoa taarifa kwa wateja na kujifunza,

Vivyo hivyo ifanyike kwa makampuni, taasisi na mashirika ambayo kwa namna moja au nyingine yanahitajika kuwa serious na kuja na marketing strategies nzuri katika mabanda na ushiriki wao ili kunogesha na kuleta dhima nzima ya maonesho na siyo gulio la mitumba na samani za ndani.

Pili serikali ya mkoa inashindwa nini kuja hata na mpango wa kuzungushia eneo lote kwa uzio wa senyenge ambao utawaruhusu wao kuwa na geti la forodha kwa ajili ya kutoza viingilio kwa wanaohudhuria maonesho hayo hata ikiwa ni sh.200 kwa kila mtu, mwisho wa siku kibaba hiki kinaweza kutatua kero za wakazi wa kishiri ambao hawana barabara, Kangae au kahama huko ambako pengine hawafikiwi na huduma ya maji.
 
Hivi huo muda wa kwenda kwenye hizo mambo mnaupataga wapi??[emoji848]
Utaachaje kwenda ukiwa kama kichwa cha familia, watoto wanakulilia baba tunataka kwenda na sisi Nanenane, maana majirani zetu wote wanaenda isipokuwa sisi, hata kama huna interest lazima hujumuike maramoja moja na familia kwenye mtoko na hapo ndipo unapokumbana na majanga kama haya, kwa watoto ni furaha ila kwako mtu mzima ni upotezaji wa muda maana maonesho hayakuruhusu ku-gain chochote.
 
Hapo kwenye kutengwa na serikali ndio penyewe.Ukitaka kuamini hilo angalia hizi taarifa za habari local kuna mikoa kuanzia jtatu mpaka jpili inatajwa tu mara miradi,mara semina,mara fidia,mara wageni ila rock city ikitajwa tu jua ni mauaji au ajali ( mchawi serikali).Ila tutasonga hivyo hivyo kibishi.
Mwanza ilipofikia haiitaji sana msaada wa serikali, wao wakiona kama ni gani vipi wawajengee wana-Mwanza miundombinu ya barabara muhimu ya Nyerere road na Kenyatta kwa upanuzi wa njia nne, kisha wachape lapa waone kama mwanza itashindwa kuendelea.

Mwanza ni jiji potential na linavutia ujenzi wa makazi, shughuli za biashara na uwekezaji wa kila namna hivyo Mwanza haiitaji serikali bali serikali ndiyo inahiitaji Mwanza hivyo kama hawataki kujenga miundombinu mingine kulingana na mahitaji na hadhi ya jiji waache wana Mwanza si wazembe watafanya wenyewe.
 
Yaani mkuu hata Mimi nahisi serikali kuu inasabotage kwa makusudi maendeleo ya kanda ya ziwa. Juzi rais akiwa simba day akaahidi kuviboresha viwanja vya mpira. Akataja kiwanja cha arusha na Dodoma, eti kirumba haimo...!!!

Rais samia na serikali yake ameitenga sana kanda ya ziwa. Mwanza miradi inayoendelea ni aliyoiacha magufuli.

Serikali kuitenga Mwanza ni kosa kubwa.

Inawezekana siyo sabotage ila ni uwezo mdogo wa serikali kuweza kusimamia utekelezaji wa miradi mikubwa kwa mara moja, kumbuka siye ni wale wenye nchi zenye uchumi wa tia maji tia maji hivyo hizo hela hatuna bali vipaumbele ni muhimu, ndiyo maana tumeanza na penye wepesi, kwa Arusha na Dodoma kuanza na viwanja vya capacity ya elfu 30 ni wazo jema kuliko ile idea ya kuandaa magofu ya baadae ya mwenda zake ya sitting capacity ya watu 80k pale Dodoma ikiwa hata 60k kwa mkapa bado tuna-hustle kuujaza.

Mwanza kama ilivyo dar inahitaji uwanja mpya wenye capacity kubwa ya kuchukua watu walahu 50k mpaka 60k kitu ambacho kinahitaji maandalizi makubwa na siyo tu kukimbilia kujenga vitu low quality, kuhusu CCM Kirumba hicho ni kiwanja cha CCM labda wao wenyewe wahamue kukiboresha.
 
Na hii ni imekuwa ni kwa miaka.Jiji linazubaa tu lakini miji mingine heka heka kila siku mara wageni,mara mikutano,semina,misaada ,ujenzi.Tutafika tu.Mzee Magu aliliona hili akaitwa mkabila.
Mwanza itafunguliwa tu na sekta ya utalii, pale ambapo hujuma za ujenzi wa viwanja vya ndege na vizingiti vingine vya kiuchumi katika sekta hiyo vitakapoondolewa hili kuwepo na fair competition kati ya mikoa ya kanda ya ziwa na kaskazini.

Ikiwa Mwanza inavutia uwekezaji kwenye nyanja zote iweje utalii umeishinda mwanza licha ya vivutio vyote na human resources iliyonayo?
#Hawaamini katika kuwakuza King wawili, bali wanamshusha mmoja ili wapili awe dili.
 
U
Ni kweli kabisa, Arusha kwenye masuala ya kuandaa exhibition wako mbele ya mikoa mingine, nafikiri hii inachangiwa hasa na ile mentality yao ya kuwa mkoa uliojikita zaidi katika biashara ya utalii hivyo inawapa exposure ya kutosha ukilinganisha na sehemu zingine za Tanzania.
Uko sahihi mkuu
 
Mwanza ilipofikia haiitaji sana msaada wa serikali, wao wakiona kama ni gani vipi wawajengee wana-Mwanza miundombinu ya barabara muhimu ya Nyerere road na Kenyatta kwa upanuzi wa njia nne, kisha wachape lapa waone kama mwanza itashindwa kuendelea.

Mwanza ni jiji potential na linavutia ujenzi wa makazi, shughuli za biashara na uwekezaji wa kila namna hivyo Mwanza haiitaji serikali bali serikali ndiyo inahiitaji Mwanza hivyo kama hawataki kujenga miundombinu mingine kulingana na mahitaji na hadhi ya jiji waache wana Mwanza si wazembe watafanya wenyewe.
Yaani serkali wanashangaza sana iko tayari kujenga miundombinu huko uchochoroni ila Mwanza ni big no!
Hofu kubwa pale Mwanza itakapofunguka kwenye utalii na kuifanya Arusha kupungua nguvu na serklai haikubali kabisa hicho kitu kitokee!
 
Back
Top Bottom