Manyara: Mwalimu ampachika mimba mwanafunzi wa darasa la saba

Manyara: Mwalimu ampachika mimba mwanafunzi wa darasa la saba

Wanakera. Za kwetu wakwabwa wenzao zipo hapa, tena zinavunda tu halafu wanakwenda kulala na vitoto ambavyo hata havijui kuosha Kei ikatakata
Ina udhi sana
nyie mkishajua kuosha mnakimbia huko mnakuja dar na kijana wa watu kutoka kiteto kuja dar kufuata papuchi hawezi
 
Hadi leo jamani? Zamani yalikuwa yanatokea tulipokuwa tunasoma tukiwa wakubwa, mtoto wa darasa la saba miaka hii unaanzaje kumpelekea lidushe lako lililokomaa
Mwalimu unatongozwa kwa ishara, usipojiongeza unatamkiwa.

Usipotembeza mboko za kichapo cha mbwa mwizi, utataniwa 'shemeji' kiuficho na kubakwa kisaikolojia huku vyenyewe vikicheka. Sababu kubwa ikiwa ni kukuroga huo ukali wako au u handsome bachelor wako, ama unalengeshwa kubambikwa mimba kaliyoitoa uchochoroni kwa wauza chips.

Usipokuwa shujaa wa majaribu, hapo lazima kikupate!
Mtoto ni mtoto kwako wewe mzazi wake, akitoka kwako ni mkubwa kuliko unavyomdhania.
Maana akirudi home anajityuni haiba aliyokuzoesha kumuona nayo, anaongea polepole na heshima tele.

Lakini akitoka kwako ni mbwa mwitu mwenye njaakali sana.

Ukisimuliwa matendo ya mwanao na wanaomfaham, saazingine unaweza ukabishi kwa kiapo, maana umri, sura na hivyo vituko havilingani naye, lakini kumbe matendo hayo yanakuwa ni yake wala hasingiziwi.

Hii kauli ya kubakwa wasichana ni lugha za kisiasa, lakini vyanzo vikubwa na kwa asilimia kubwa ni wasichana wenyewe.

Tunapowajaji hawa walimu sazingine tuume na kupulizia, wapo kwenye mitihani na majaribu magumu mno, ambapo hata shetani mwenyewe akipewa hawezi kuivuka.
 
Mwalimu unatongozwa kwa ishara, usipojiongeza unatamkiwa.

Usipotembeza mboko za kichapo cha mbwa mwizi, utataniwa 'shemeji' kiuficho na kubakwa kisaikolojia huku vyenyewe vikicheka. Sababu kubwa ikiwa ni kukuroga huo ukali wako au u handsome bachelor wako, ama unalengeshwa kubambikwa mimba kaliyoitoa uchochoroni kwa wauza chips.

Usipokuwa shujaa wa majaribu, hapo lazima kikupate!
Mtoto ni mtoto kwako wewe mzazi wake, akitoka kwako ni mkubwa kuliko unavyomdhania.
Maana akirudi home anajityuni haiba aliyokuzoesha kumuona nayo, anaongea polepole na heshima tele.

Lakini akitoka kwako ni mbwa mwitu mwenye njaakali sana.

Ukisimuliwa matendo ya mwanao na wanaomfaham, saazingine unaweza ukabishi kwa kiapo, maana umri, sura na hivyo vituko havilingani naye, lakini kumbe matendo hayo yanakuwa ni yake wala hasingiziwi.

Hii kauli ya kubakwa wasichana ni lugha za kisiasa, lakini vyanzo vikubwa na kwa asilimia kubwa ni wasichana wenyewe.

Tunapowajaji hawa walimu sazingine tuume na kupulizia, wapo kwenye mitihani na majaribu magumu mno, ambapo hata shetani mwenyewe akipewa hawezi kuivuka.
Sawa mwalimu tumekusikia
 
JESHI la Polisi Wilayani Kiteto Mkoani Manyara, linamshikilia mwalimu, Daniel Saulo wa Shule ya Msingi Matui kwa tuhuma za kumpachika ujauzito mwanafunzi wake wa darasa la saba.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Manyara, RPC Christopher Foime, amethibitisha tukio hilo kwa kukamatwa mtuhumiwa huyo na yuko Kituo cha Polisi Matui kwa ajili ya upelelezi na uchunguzi zaidi.

“Kwa sasa mtuhumiwa tunamshikilia Kituo kidogo caha Polisi Matui, anaendelea na mahojiano, atafikishwa mahakamani wakati wote taratibu zitakapokamilika ili sheria ifuate mkondo wake,” alisema Kamanda Foime.

Akizungumzia tukio hilo Mwalimu Mkuu wa Shule hiyo, Victoria Mushi, alikiri kukamatwa mwalimu huyo akisema tukio hilo ni la tatu kujitokeza shuleni hapo na kwamba hawezi kusema lolote kwa sasa.

“Nilikuwa Kanisani sikupokea mapema simu yako, kuhusu suala hili la mwalimu yupo Polisi kwa sasa siwezi kuzungumzia lolote, ingawa matukio haya yamekuwa yakijirudia ni tukio la tatu, kwahiyo bado siwezi kusema lolote kwa sasa ndugu yangu,” alisema Mwalimu Mushi alipokuwa anazungumza kwa njia ya simu.

Akizungumza na MTANZANIA baba mzazi wa mtoto huyo, Isaka Maro alielekeza masikitiko yake kwa Mwalimu Mkuu wa shule hiyo, Victoria Mushi kwa kuficha tukio hilo ingawa alilifahamu toka mwanzo wiki wiki mbili zilizopita baada ya shule kuwapima wanafunzi hao.

“Taarifa za kuwa mwanangu ana ujauzito wa miezi miwili nilizifahamu toka kwa watu wiki mbili zilizopita ..nilipoenda shuleni kuuliza mwalimu Mkuu alinificha ndipo nikaamua mwenyewe kumchukua mwanangu na kwenda kumpima kwenye kituo cha Afya Engusero na kubaini haya,”alisema

Mkuu wa Wilaya ya Kiteto, Tumaini Magesa, alisema tatizo la watoto wa kike kukatishwa masomo kwa kupachikwa mimba limekithiri, pamoja na kuwepo kwa sheria Serikali inaendelea pia kuelimisha umma kuacha kuwapachika mimba wanafunzi.


Sad news
 
Wanakera. Za kwetu wakwabwa wenzao zipo hapa, tena zinavunda tu halafu wanakwenda kulala na vitoto ambavyo hata havijui kuosha Kei ikatakata
Ina udhi sana


Possibly wanakwepa gharama, wakiwajia mnatangaza mahitaji makubwa na wao mshahara mkia wa mbuzi
 
Hadi leo jamani? Zamani yalikuwa yanatokea tulipokuwa tunasoma tukiwa wakubwa, mtoto wa darasa la saba miaka hii unaanzaje kumpelekea lidushe lako lililokomaa
Vyema aje kwako mkomavu mwenzake..
 
Wanakera. Za kwetu wakwabwa wenzao zipo hapa, tena zinavunda tu halafu wanakwenda kulala na vitoto ambavyo hata havijui kuosha Kei ikatakata
Ina udhi sana
Mnaonyeshaga ushirikiano yakitokea matatizo tu kama hakuna matatizo hata salamu hamitkikii
 
Hadi leo jamani? Zamani yalikuwa yanatokea tulipokuwa tunasoma tukiwa wakubwa, mtoto wa darasa la saba miaka hii unaanzaje kumpelekea lidushe lako lililokomaa
kuna baadhi ya mikoa mtu anamaliza form four anafeli anarudia la 6 (B)
 
Kiswahili bhana...eti kupachika mimba! Seriously? Mimba inapachikwa?
 
Back
Top Bottom