Maneno ya Kiongozi na mwalimu Olumba Olumba Obu

Maneno ya Kiongozi na mwalimu Olumba Olumba Obu

wasumu

JF-Expert Member
Joined
Oct 28, 2015
Posts
2,452
Reaction score
2,263
Hii ni bandiko ambalo kila siku nitakuwa naweka maneno ya Baba mtakatifu OLUMBA OLUMBA OBU
Ujumbe wa: Jumatatu (23-06-25)

MANDHARI: USafi: UFUNGUO WA UFALME WA MUNGU


(Dondoo 4)

SOMO LA KWANZA - 1 Wakorintho 5:11
SOMO LA PILI - 1 Wakorintho 6:18
NUKTA YA DHAMABU - 1 Wakorintho 7:4-5

JITAKASE

Hapo awali, niliwaambia kwamba kujitakasa ndicho jambo la kwanza ambalo mtu anapaswa kulikamilisha katika ufalme huu. Ikiwa huna utakatifu, wewe ni kama haufai kitu. Ndiyo maana imesemwa kwamba lazima tuwe watakatifu kama Yeye alivyo mtakatifu, kwani hakuna mwenye dhambi anayekaa Naye.

Unaomba kwenda kumwona Baba kwenye chumba cha ndani. Unataka kumudu nini? Je, huwezi kumwona Baba ndani yako? Je, kuna wakati wowote mtu anapokuja hapa na mimi nashindwa kumuuliza kama amekasirika au amemchukia mwingine? Ikiwa unakuja hapa ukiwa na hasira na chuki, hakuna ombi lako linaloweza kukubaliwa. Swali ni, utajuaje kati ya mtu ambaye anamchukia mwingine wakati wanadamu ni wahuni zaidi kuliko nyoka? Kwa mfano, utaona mtu amevaa sutaani isiyo na doa, akijipaka poda usoni lakini mwili wake wa ndani ni mchafu kabisa. Hii ni kwa sababu anawachukia wengine na anajihusisha na uovu. Hii inaelezea andiko kwenye Yakobo 1:27:

"Dini safi na isiyo na doa mbele za Mungu na Baba ni hii: Kuwatembelea yatima na wajane katika dhiki zao, na kujiweka bila doa kutoka kwa ulimwengu."

Dondoo hapo juu ina maelezo ya muhimu sana. Ninashtuka ninapogundua kwamba mmechukia kufuata maagizo ya kimungu ya Baba. Yeyote anayekataa kuachana na tabia za uovu ni mjinga. Unadai unamwona Mungu; Ndiyo, Mungu yuko hapa nawe lakini anaogopa dhambi unazozifanya. Anaogopa mahali popote ambapo dhambi inastawi. Hana chochote cha kufanya na mwenye dhambi. Kwa hivyo, ikiwa unataka kumwona, jiondoe na kila kitu kibaya.

Watu wanaoenda msituni kuwasiliana na Mungu na pia kumudu shukrani Kwake hawakosei kabisa. Hao ndio watu ambao maombi yao yanajibiwa. Siku hizi, watu wanapenda kulala na mtu mwingine ili wazungumze. Tabia kama hiyo haileti chochote. Kwa nini unapendelea kulala na mtu ili uingie kwenye mazungumzo ya bure badala ya kukaa peke yako ili uwasiliane kwa mafanikio na Mungu? Kwa nini usijiondoe na njia hizi zisizo za kimungu ili Baba aweze kukutumia kufanikisha kazi za ajabu? Mungu anahitaji watu wa kutumia katika kutimiza mgawo Wake lakini hakuna mtu. Ukweli ni kwamba hakuna mtu aliye tayari kujisalimisha Kwake. Chunguza tena somo la kwanza.

Somo la Kwanza: 1 Wakorintho 5:11
Lakini sasa nimewaandikia msishirikiane, ikiwa mtu yeyote anayeitwa ndugu ni mzinzi, au mwenye tamaa, au mwabudu sanamu, au mshutumu, au mlevi, au mnyang’anyi; na mtu kama huyo msile naye hata chakula.

ITAENDELEA ...

Asante Baba

#KIONGOZI_OLUMBA_OLUMBA_OBU
 
Back
Top Bottom