Mama huyu anatumalizia watoto wetu!

Mama huyu anatumalizia watoto wetu!

Kiroroma

JF-Expert Member
Joined
Feb 6, 2009
Posts
370
Reaction score
117
Najua kwamba nchi hii hakuna sheria inayowabana wenye virusi vya UKIMWI kutokuusambaza kwa wengine.

Hivi karibuni mitaa ya kwetu kuna mama mmoja mwenye virusi vya UKIMWI kwa muda wa miaka kama sita hivi. Anachofanya ni kuhakikisha kuwa mtaa mzima umekumbwa na ugonjwa huo.

Kwa akina baba sina hakika idadi iliyokwisha kutumbukia kwake, Lakini linaloniogofya saana hata kufikia hatua ya kuandika humu JF ni kwamba sasa anarubuni vitoto vidogo vya shule na kufanya navyo ngono tena kwa kuvihonga hela!

Hivi majuzi jirani yangu alipata nyepesi nyepesi kuwa mtoto wake wa kidato cha pili anatembea na huyo mama.

Alimshika na kumtwanga mtoto kikamilifu hadi akasema hadithi yooooote KUMBE MTAA KARIBU WOTE vijana wa umri wake wameshalambishwa libeneke la huyo mama. Kivumbi kuanza kutajana basi kila mzazi amerudi ndani asijue la kufanya, wapo walioenda kupima watoto wao sijapata taarifa wangapi wameathirika au la.

Sasa hali hii tuifanyeje? Uongozi Serikali za Mitaa una habari hata na mume wa huyo mama ana habari pia naye ni mwathirika.
 
Kiongozi hili suala sijui kama limeshatungiwa sheria, nilisikia kuna plan kama hiyo ila sijui maendeleo yake. Kama bado halijatungiwa sheria ndio hivyo tena vijana inabidi waanze mapema ARV, hakuna la zaidi.
 
Najua kwamba nchi hii hakuna sheria inayowabana wenye virusi vya UKIMWI kutokuusambaza kwa wengine.

Hivi karibuni mitaa ya kwetu kuna mama mmoja mwenye virusi vya UKIMWI kwa muda wa miaka kama sita hivi. Anachofanya ni kuhakikisha kuwa mtaa mzima umekumbwa na ugonjwa huo.

Kwa akina baba sina hakika idadi iliyokwisha kutumbukia kwake, Lakini linaloniogofya saana hata kufikia hatua ya kuandika humu JF ni kwamba sasa anarubuni vitoto vidogo vya shule na kufanya navyo ngono tena kwa kuvihonga hela!

Hivi majuzi jirani yangu alipata nyepesi nyepesi kuwa mtoto wake wa kidato cha pili anatembea na huyo mama.

Alimshika na kumtwanga mtoto kikamilifu hadi akasema hadithi yooooote KUMBE MTAA KARIBU WOTE vijana wa umri wake wameshalambishwa libeneke la huyo mama. Kivumbi kuanza kutajana basi kila mzazi amerudi ndani asijue la kufanya, wapo walioenda kupima watoto wao sijapata taarifa wangapi wameathirika au la.

Sasa hali hii tuifanyeje? Uongozi Serikali za Mitaa una habari hata na mume wa huyo mama ana habari pia naye ni mwathirika.

Unaonekana uko RSA, sas sijui hii story ni ya bongo au wapi? Kama ni bongo, basi Ungewatendea haki watanzania kama ungetaja at least mtaa, kata, wilaya nk ili iwe rahisi watu kumfuatilia

Kuna zaidi ya kata 800 bongo kwahiyo post yako inaweza kutoleta tija mazee
 
Unaonekana uko RSA, sas sijui hii story ni ya bongo au wapi? Kama ni bongo, basi Ungewatendea haki watanzania kama ungetaja at least mtaa, kata, wilaya nk ili iwe rahisi watu kumfuatilia

Kuna zaidi ya kata 800 bongo kwahiyo post yako inaweza kutoleta tija mazee

Ni kweli nili join JF wakati nikiwa Lady Brand SA,Sasa hivi nipo Bongo Succa NAJUA UMEISHA UPATA PATA MTAA HUO UKO KONA GANI YA jIJI HILI.
 
Najua kwamba nchi hii hakuna sheria inayowabana wenye virusi vya UKIMWI kutokuusambaza kwa wengine.

Sheria hiyo mkuu ipo. Inaitwa HIV & AIDS Prevention and Control Act ya mwaka 2008. Ilianza kufanya kazi rasmi kuanzia tarehe moja ya mwezi januari mwaka 2009.

S.47 provides that any person who intentionally transmits HIV to another person commits an offence and on conviction shall be liable to imprisonment for a term of not less than five years and not exceeding ten years.

Itumieni sheria hiyo kumkamata huyu mama na kumpeleka mahakamani.
 
Imefikia wakati sasa watu pamoja na wazazi wa watoto hao wavunje ukimya basing on the testmonies za watoto wao they can or rather you all can bring her to the justice ila kwanza mumuaibishe kwa kumtoa hadharani kabla ya kufikishwa mahakamani si unajua tena mahakama zetu anaruhusiwa kujifunika kwa mtandio usoni!
 
jamani hebu nendeni haraka kwenye vyombo vya usalama mtoe hii report ili waanza upelelezi juu ya hili na kama lina ukweli wachukue sheria fasta kabla kizazi hakijaendelea kuteketea
kuna watu wana roho za kinyama hapa duniani looh
 
Ni kweli nili join JF wakati nikiwa Lady Brand SA,Sasa hivi nipo Bongo Succa NAJUA UMEISHA UPATA PATA MTAA HUO UKO KONA GANI YA jIJI HILI.

Mkuu, kwa hili nashukuru umeweka mtaa, sasa nashauri, nikiwa kama mdau wa vita hii, tuandae pendekezo kwa uongozi wa mtaa, at the same time tumtege na tujipe wiki mbili tumalize kazi

dont be surprised if you find my PM

Tusikubali huyu shetani atuulie vitoto vyetu aisee
 
Mimi nashauri haraka sana weka mambo hadharani, Tuache USIRI, taja jina lake, mtaa na hata nyumba namba. Kwani kuwaficha watu kama hao ni kuliangamiza Taifa. Tusimwonee aya
 
Mtaje jina na mtaa tulifanyie kazi

na kweli huyu bibie awape jina kama ni kweli haina haja ya kuficha ufisadi huu wa mapenzi

na hawa watoto nao loh kwanini wafate jimama ktk umri mdogo kizazi kinaendelea kupotoka tu
 
na kweli huyu bibie awape jina kama ni kweli haina haja ya kuficha ufisadi huu wa mapenzi

na hawa watoto nao loh kwanini wafate jimama ktk umri mdogo kizazi kinaendelea kupotoka tu
NI kuwa hawa watoto wamerubuniwa, na kama nimemuelewa mtoa mada huyu mama ajenda yake ni kuusambaza huo ugonjwa.
 
NI kuwa hawa watoto wamerubuniwa, na kama nimemuelewa mtoa mada huyu mama ajenda yake ni kuusambaza huo ugonjwa.

Umri wa mtu anayerubuniwa ni upi? Maana kulia u-victim lazima kuendane na kuwajibika wajameni.
 
NI kuwa hawa watoto wamerubuniwa, na kama nimemuelewa mtoa mada huyu mama ajenda yake ni kuusambaza huo ugonjwa.

eeh form two wanarubuniwa ni tamaa ya mapenzi katika umri mdogo
 
Sheria hiyo mkuu ipo. Inaitwa HIV & AIDS Prevention and Control Act ya mwaka 2008. Ilianza kufanya kazi rasmi kuanzia tarehe moja ya mwezi januari mwaka 2009.

S.47 provides that any person who intentionally transmits HIV to another person commits an offence and on conviction shall be liable to imprisonment for a term of not less than five years and not exceeding ten years.

Itumieni sheria hiyo kumkamata huyu mama na kumpeleka mahakamani.

Shukran kiongozi,


Hii sheria ilivyokaa imekaa ki-subjective sana, halafu utatumia kigezo gani ku-establish A alipata ngwengwe kwa kutoka kwa B na sio C au kinyume chake?

Halafu hiyo adhabu yenyewe ya miaka 5-10 jela inaendana kweli na taathira anayoiacha mkosaji?

Tupo mwaka 2008+ lakini bado tu!, hivi kwanini sheria zetu ni vituko kwa kiasi hiki?
 
Shukran kiongozi,


Hii sheria ilivyokaa imekaa ki-subjective sana, halafu utatumia kigezo gani ku-establish A alipata ngwengwe kwa kutoka kwa B na sio C au kinyume chake?

Halafu hiyo adhabu yenyewe ya miaka 5-10 jela inaendana kweli na taathira anayoiacha mkosaji?

Tupo mwaka 2008+ lakini bado tu!, hivi kwanini sheria zetu ni vituko kwa kiasi hiki?

Ni sheria bubu kwa kweli si unakumbuka mkuu wa nchi alivyopigaga chenga juu ya tuhuma za Mr. RED? Alisema yeye mwenyewe mkulu alishawahikusikia kuwa kuna mtu kama huyo anayeambukiza but kama kuna mtu mwenye ushahidi wa kutosha basi aupeleke kunakohusika ili mtuhumiwa akamatwe! Wapiii mbona bado anadunda tu barabarani except kwa kosa lingine mbadala?
 
Ni sheria bubu kwa kweli si unakumbuka mkuu wa nchi alivyopigaga chenga juu ya tuhuma za Mr. RED? Alisema yeye mwenyewe mkulu alishawahikusikia kuwa kuna mtu kama huyo anayeambukiza but kama kuna mtu mwenye ushahidi wa kutosha basi aupeleke kunakohusika ili mtuhumiwa akamatwe! Wapiii mbona bado anadunda tu barabarani except kwa kosa lingine mbadala?

Hata mimi nashangaa..

Hii sheria imekaa 'kutishia nyau' zaidi kuliko kuzingatia ukweli unaoweza kuhakikishwa kitaalam.

provides that any person who intentionally transmits HIV to another person commits an offence and on conviction shall be liable to imprisonment for a term of not less than five years and not exceeding ten years.


Kwa mfano hapo utaithibitisha vipi intention ya mtu? Je, alipoenda kupima na kugundulika ameambukizwa tukishindwa kupafahamu huyu mtu si anakuwa huru?

Je, kwenda hospitali kupekua mafaili ya wagonjwa sio kupingana na ethics za utabibu? etc etc

 
Ni mbaya sana, inabidi mtoa mada awe mstari wa mbele kulishughulikia hasisubiri serikali ya mtaa au kuu au mumewe huyo FISI kulishughulikia. Play your part Kiroroma
 
Mtoa mada inabidi u-play role yako kumkomesha huyo fisi na sio kusubiri serikali ya mtaa
 
....by the way wewe Kiroroma unazungumzia mtaa gani, maanake nasoma location yako umeandika uko Lady Brand RSA? Ni hapa Bongo au maana naona watu wameanza kujadili sheria zetu na kauli za Rais wetu. Isije kuwa uko ng'ambo
 

Similar Discussions

Back
Top Bottom