Malipo ya Tiba Muhimbili sasa ni kupitia NMB

Malipo ya Tiba Muhimbili sasa ni kupitia NMB

Dickson Ng'hily

JF-Expert Member
Joined
Oct 22, 2010
Posts
473
Reaction score
508
Uongozi wa hospital ya Taifa yaMuhimbili (MNH), kuanzia tarehe 11 mwezi ujao itaanza kukusanya mapato yake kupitia benki ya NMB. Hii inatokana na makubaliano waliyoyaingia mwezi january mwaka huu.

Katika utaratibu huu mpya wa ukusanyaji mapato, mgonjwa atatakiwa kuwa na hati ya gharama ya malipo (bill note) itakayotolewa na wafanyakazi wa hisitali hiyo katika vituo vitakavyokuwa karibu na maeneo ya kutolea huduma.

Hati hiyo ya gharama itaonyeonyesha ni huduma ambazo mgonjwa anahitaji kulipia na kiasi cha fedha zinazopaswa kulipwa.

Baada ya kupata hati hiyo, mgonjwa ataelekezwa sehemu kilipo kituo cha benki ambako atafanya malipo na kisha kwenda sehemu ya kupata hudma inayohitajika.

Inasemekana kuwa, kufanikiwa kwa zoezi hili kutaiwezesha hospitali kuvuka lengo la kugharimia bajeti ya matumizi ya kawaida, kwa kutumia mapato ya ndani kwa asilimia arobaini (40%) kama sera ya mabadiliko ya taasisi za umma inavyoelekeza (public sector reforms).

Kwa sasa hospitali hiyo inagharimia bajeti yake ya matumizi ya kawaida kwa kutumia mapato ya ndani kwa asilimia 58 (58%).

Pia menejiment ya hospitali inasema kuwa mabadiliko haya ya mfumo wa ukusanyaji wa mapato kupitia benki, yataongeza makusanyo ya ndani kwa asilimia hamsini (50%) au zaid na hivyo kuongeza uwezo wa kifedha wa hospitali kugharamia bajeti ya matumizi ya kawaida kwa kutumia mapato ya ndani kutoka asilimia 58 hadi 72 katika mwaka wa fedha 2013/2014.

SOURCE: Taarifa kwa Umma toka Muhimbili iliyotolewa katika Ukumbi wa habari Maelezo.

Maelezo yangu:

Nashindwa kuelewa ni kwa namna gani wataondokana na foleni kwani katika huduma za kawaida NMB imekuwa ikiongoza kwa kuwan na foleni ndefu na hivyo kuwachuku wateja wake saa nyingi kabla ya kupata huduma.

Sasa kwa hili la wagonjwa itakuwaje! Ina maana Muhimbili wameshindwa kubuni njia nyingine ya kudhibiti mapato lakini wakihakikisha kuwa mteja wao (mgonjwa) hapati usumbufu wowote! Maana kwa hili naona kama wanalenga zaidi kukusanya mapato lakini sio kuboresha huduma za afaya ili mgonjwa asisumbuke.

Je ule mpango uliotangazwa juzi huko Mtwara na Mkurugenzi wa Bima ya Afya kuwa wanataka kuhakikisha watanzania wote bila kujali uwezo wao wa kiuchumi wanajiunga nayo na hivyo kupata huduma za afya kwa urahisi umefikia wapi? Na kwanini Muhimbili wasingeshauriana na NHIF ili kama suala ni kudhibiti mapato basi wangekuwa wanalipwa kupitia hundi za hao jamaa.

Kwa mfumo huu mpya, Muhimbili inakusudia kuvuruga urahisi wa huduma kwa wagonjwa kwani kwa utaratibu tu uliopo hali sio nzuri je huo wa malipo kupitia benki si ndo utaharibu kabisa!
Mwisho wadau wenye uzoefu na hili hebu mnisaidie kuwaelewa hawa Muhimbili…….

 
Kwa kweli hiki ni kilio kingine kwa wagonjwa!! Yaani usubirie foleni ya NMB kichaa upate risiti ndipo ukahudumiwe? Maiti nyingi zitaongezeka hospital. What a hell. Ni nani anapanga mipango hii? Je ni shirikishi au ni kwa kuwa wanataka tu ku-curb wizi wa makusanyo? Hii siyo nafuu kwa mgonjwa hata kidogo.
 
Tobaaaaa!!! Serikali ya wanamtandao ni dili kila kona. Je, na fedha za KUHIFADHIWA MAITI nazo MNB wanazipokelea uongozi wa Muhimbili sio???

Truly that bank has gone so LOOOOOWWWWWWWW!!! What is the CEO doing about this potentially destructive scandalous move anyway?
 
Itakuwa vema iwapo NMB watafungua tawi maalum/dirisha la makusanyo haya. Ni sawa na jinsi Citi Bank walivyo na dirisha pale TRA la kukusanya kodi.
 
Haya ni maamuzi yanayofanywa na watu wasiokuwa na akili timamu, hivi ina maana hawa huwa hawatembei kwa wenzao wakajifunza huduma zinalipiwaje kwenye masupermarket na maofisi ya kutoa huduma? Sasa mgonjwa anayehitaji emergence attention atakaa kwenye foleni kusubiri zamu yake ifike ya kulipia gharama za matibabu. Huu nao ni uzumbukuku, watu wanafanya maamuzi utafikiri hawajui hali ya maisha ya watanzania.
 
wanaoenda na ambulance nao nmb....tumekwishaaaaa
 
Afadhali, bado wizara ya ardhi nayo makusanyo yake yaende bank moja kwa moja, ... Zinaliwa sana hizi cash collection za kupokelea cash office
 
Naamini kutakuwa na utaratibu mzuri wa kufanya wagonjwa wasichelewe kwenye malipo, hawawezi kuwa wakatili kiasi hicho, foleni kwa daktari then foleni bank, si mtu roho itaacha mwili kabla hajatibiwa
 
Dickson, hii hapa ndio 'Breaking News' ninayoona kuwa imebeba uzito stahiki ajabu kwa kuwa swala la afya ya taifa ni swala nyeti mno INAYOGUSA MAMILIONI NDANI YA NCHI HII hivyo inapoanza kuchezewa kamari hivi ngoja kidogo uje uone kitakachofuatia kwa hii benki mbele ya uso wa jamii na tija katika shughuli zake kama haitoanza kususiwa kimya kimya. Kunaa maeneo mtu hufikishi biaashara kwa kutegemeana na tamaduni za jamii fulani hivi.
 
Anyway this will bring about a big mess...Yaani Doctor kila siku akiwa anafikiria fanya kipimo kinacchohitaji kulipiwa gharama mpya ndugu/mgonjwa ataziweza foleni za NMB na ku meet treatment arrangements zilizowekwa????!!Anyway kama huo mpango hauna maelezo zaidi ya hayo yaliyowekwa hapo juu basi waamuaji hawajui fani ya Udaktari na huduma za hospital.I will say hawa watakuwa politicians wanatoa maamuzi ya kisiasa au wahasibu wanafanya maamuzi ya kihasibu bila shirikisha wataalamu wa afya...
 
Wasiwasi wangu ni pale mtandao unapokua down basi hutapata huduma
 
mbona sijaelewa?inamaana wameweka flat rate inayotakiwa kulipwa kabla ya matibabu hajaanza au?kama ni hivyo safi kwa makusanyo ya hospitali.
Kwa wale wa emergency inakuaje?
Kila mgonjwa ana ugonjwa wake na gharama zake hapa inakuaje?malipo ni kabla au baada ya huduma?
Ningefurahi kama tamko la mhimbili lingewekwa hapa tujadili.
 
Tutafia kwenye foleni!
Upange foleni weeeeh, umuone dr.
Upangwe weeeeh ukalipie vipimo.
Upangwe weeeeh, uingie maabara.
Unangojea majibu.
Unapangwa weeeh, unamuona dr.
Anakuandikia dawa.
Upangwe weeeeh, ukalipie dawa bank.
Ukifika dirisha la dawa unaambiwa hakuna hiyo dawa yako.
Unarudi bank.
Sijui ukijipanga wanakurudishia kahela kako?

Kwani kuinstal system kama ile ya agha khan kuwa ukifika unapewa docket for the day na kila mhusika anaupload itakuwaje?
 
Uongozi wa hospital ya Taifa yaMuhimbili (MNH), kuanzia tarehe 11 mwezi ujao itaanza kukusanya mapato yake kupitia benki ya NMB. Hii inatokana na makubaliano waliyoyaingia mwezi january mwaka huu.

Katika utaratibu huu mpya wa ukusanyaji mapato, mgonjwa atatakiwa kuwa na hati ya gharama ya malipo (bill note) itakayotolewa na wafanyakazi wa hisitali hiyo katika vituo vitakavyokuwa karibu na maeneo ya kutolea huduma.

Hati hiyo ya gharama itaonyeonyesha ni huduma ambazo mgonjwa anahitaji kulipia na kiasi cha fedha zinazopaswa kulipwa.

Baada ya kupata hati hiyo, mgonjwa ataelekezwa sehemu kilipo kituo cha benki ambako atafanya malipo na kisha kwenda sehemu ya kupata hudma inayohitajika.

Inasemekana kuwa, kufanikiwa kwa zoezi hili kutaiwezesha hospitali kuvuka lengo la kugharimia bajeti ya matumizi ya kawaida, kwa kutumia mapato ya ndani kwa asilimia arobaini (40%) kama sera ya mabadiliko ya taasisi za umma inavyoelekeza (public sector reforms).

Kwa sasa hospitali hiyo inagharimia bajeti yake ya matumizi ya kawaida kwa kutumia mapato ya ndani kwa asilimia 58 (58%).

Pia menejiment ya hospitali inasema kuwa mabadiliko haya ya mfumo wa ukusanyaji wa mapato kupitia benki, yataongeza makusanyo ya ndani kwa asilimia hamsini (50%) au zaid na hivyo kuongeza uwezo wa kifedha wa hospitali kugharamia bajeti ya matumizi ya kawaida kwa kutumia mapato ya ndani kutoka asilimia 58 hadi 72 katika mwaka wa fedha 2013/2014.

SOURCE: Taarifa kwa Umma toka Muhimbili iliyotolewa katika Ukumbi wa habari Maelezo.

Maelezo yangu:

Nashindwa kuelewa ni kwa namna gani wataondokana na foleni kwani katika huduma za kawaida NMB imekuwa ikiongoza kwa kuwan na foleni ndefu na hivyo kuwachuku wateja wake saa nyingi kabla ya kupata huduma.

Sasa kwa hili la wagonjwa itakuwaje! Ina maana Muhimbili wameshindwa kubuni njia nyingine ya kudhibiti mapato lakini wakihakikisha kuwa mteja wao (mgonjwa) hapati usumbufu wowote! Maana kwa hili naona kama wanalenga zaidi kukusanya mapato lakini sio kuboresha huduma za afaya ili mgonjwa asisumbuke.

Je ule mpango uliotangazwa juzi huko Mtwara na Mkurugenzi wa Bima ya Afya kuwa wanataka kuhakikisha watanzania wote bila kujali uwezo wao wa kiuchumi wanajiunga nayo na hivyo kupata huduma za afya kwa urahisi umefikia wapi? Na kwanini Muhimbili wasingeshauriana na NHIF ili kama suala ni kudhibiti mapato basi wangekuwa wanalipwa kupitia hundi za hao jamaa.

Kwa mfumo huu mpya, Muhimbili inakusudia kuvuruga urahisi wa huduma kwa wagonjwa kwani kwa utaratibu tu uliopo hali sio nzuri je huo wa malipo kupitia benki si ndo utaharibu kabisa!
Mwisho wadau wenye uzoefu na hili hebu mnisaidie kuwaelewa hawa Muhimbili…….


Tanzania kuumwa sio dharula,

Ndio maana hata ukipatwa na ajali unakaribia kufa unapelekwa kwanza POLISI kuchukua pf3 then ndio upelekwe hospital.

Vivyo hivyo unaumwa na umezidiwa huna ndugu au rafiki wa kuambatana nawe hospital, ukifika utaambiwa nenda NMB ukalipe then ndio tukutibu/ufanyiwe vipimo.

MAMBO HAYA HUWEZI KUYAKUTA DUNIA YA WATU WENYE SERIKALI MAKINI EXCEPT TANZANIA!!!!!

KIDUMU CCM............, ZIDUMU FIKRA ZA MWENYEKI..........CCM DAIMA!
 
Hiyoooo ndo ccm mkuu! Sasa wabongo hiyo ndo afya bora kwa kila Mtanzania..
Zidumu fikra za mwenyekiti..
Tanzania kuumwa sio dharula,

Ndio maana hata ukipatwa na ajali unakaribia kufa unapelekwa kwanza POLISI kuchukua pf3 then ndio upelekwe hospital.

Vivyo hivyo unaumwa na umezidiwa huna ndugu au rafiki wa kuambatana nawe hospital, ukifika utaambiwa nenda NMB ukalipe then ndio tukutibu/ufanyiwe vipimo.

MAMBO HAYA HUWEZI KUYAKUTA DUNIA YA WATU WENYE SERIKALI MAKINI EXCEPT TANZANIA!!!!!

KIDUMU CCM............, ZIDUMU FIKRA ZA MWENYEKI..........CCM DAIMA!
 
Serikali inakwepa wajibu, kulipa cash kumepitwa na wakati.

Wanachotakiwa kufanya ni kila mwananchi awe na bima ya afya, iwe lazima.

Utaratibu wa cash utakufa, then hakuna pesa ya serikali/muhimbili itaibwa pia hakuna atakayeenda nmb kupanga folen!
 
Ahh!We can't blv dis!!!@ni wabongo tunaishi nao,wanaona tunavyopigana na atha ya bank zetu haswa hiyo NMB katika suala la foleni haswa kipindi cha mishahara na ada za wanetu¿¿!Wajameni hiyo mtu mgonjwa anayejua hali halisi ya foleni hizi C anakata tamaa na kukata roho kwa uoga wa ugonjwa alionao na kuhisi zile adha na tabia za watumishi wa hizi bank zetu wanaotuona umesimama kwenye foleni dak 55 unamkaribia anatoka bila kuwaaga au ndo anawaomba mhamie laini nyingine yeye ana dharura.WAJAMENI,WAJAMENI NI KWELI HAMNA PLAN NYINGINE ISIYO NA ADHA AU NDIO WENYE PLAN NZURI HAWASIKILIZWI KAMA KWENYE SIHASA???Msiwafanye WATANZANIA wajutie kuzaliwa Tz(TANGANYIKA)jina lisilowapendeza wengi maskioni ni bora uiite BONGOLAND ya wabongo.AU NDO MAISHA YA KIBONGOBONGO NDO HAYO MNAYOTUCHAGULIA???Sikieni soni.
 
Back
Top Bottom