Malawi kupiga marufuku 'kupumua'? | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Malawi kupiga marufuku 'kupumua'?

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by MziziMkavu, Feb 9, 2011.

  1. MziziMkavu

    MziziMkavu JF-Expert Member

    #1
    Feb 9, 2011
    Joined: Feb 3, 2009
    Messages: 38,991
    Likes Received: 3,547
    Trophy Points: 280
    Malawi kupiga marufuku 'kupumua'?


    [​IMG]Malawi kukataza watu kujamba?


    Mzozo umezuka nchini Malawi kufuatia mapendekezo kutaka kufikishwa bingeni kuhusu kujamba, kuwa ni kosa.
    Waziri wa sheria wa Malawi, George Chaponda amesema muswada huo utakaojadiliwa kuwa sheria ndani ya bunge wiki ijayo, utapiga marufuku kabisa kwa mtu kufanya haja hiyo hadharani. Waziri huyo amekiambia kituo kimoja cha radio nchini humo- kwa maneno yake - "nenda chooni kama unajisikia kujamba".
    Hata hivyo mkuu wa wanasheria nchini Malawi Anthony Karanga amesema kufanya haja hiyo hakufikii kuharibu hali ya hewa kiasi cha kuwa kosa la jinai.
    Mwandishi wa BBC nchini humo anasema wananchi wa Malawi wanajiuliza mapendekeo ya sheria hiyo, iwapo itapitishwa, itatekelezwaje.

    Chanzo: http://www.bbc.co.uk/swahili/habari/2011/02/110204_farting_malawi.shtml?s
     
  2. Fidel80

    Fidel80 JF-Expert Member

    #2
    Feb 9, 2011
    Joined: May 3, 2008
    Messages: 21,982
    Likes Received: 77
    Trophy Points: 145
    Dah nimeiona hii, sasa ushahidi utakuwa mgumu endapo mswada utapita

    Mtu akijamba hewa inaisha mda mfupi ila mtu akila mayai ya kuchemsha na njegere huyo akijamba duh nibalaa kama bomu la machozi
     
  3. Mphamvu

    Mphamvu JF-Expert Member

    #3
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 28, 2011
    Messages: 10,417
    Likes Received: 654
    Trophy Points: 280
    Mhm... Hiyo si haki wana JF, kwa mfano, kwa aina za vyakula vya kwetu Rombo, usipojamba tumbo linauma ile kishenzi. Ndo maana mkiwa ndani kifamilia kujamba ni jambo la kawaida kabisa, mama anajamba, baba anajamba, so do kaka na dada na mimi mtoto mdogo wa familia.
     
  4. Zamaulid

    Zamaulid JF-Expert Member

    #4
    Feb 9, 2011
    Joined: May 25, 2009
    Messages: 14,754
    Likes Received: 4,011
    Trophy Points: 280
    du kumbe miswada ya Tanzanian type (ya ajabu ajabu) ipo na kwa wenzetu hawa!!wanataka kushindana na nature!!haya bwana yetu masikio,tutawasikia!!
     
  5. L

    LAT JF-Expert Member

    #5
    Feb 9, 2011
    Joined: Nov 20, 2010
    Messages: 4,524
    Likes Received: 64
    Trophy Points: 0
    hivi unaweza kujizuia kuj****a .....hata ukweni au kwenye interview inatokea kwa watu......

    katiba yao ni crap
     
  6. Matola

    Matola JF-Expert Member

    #6
    Feb 9, 2011
    Joined: Oct 18, 2010
    Messages: 32,124
    Likes Received: 7,084
    Trophy Points: 280
    Mkuu mbona signature yako haieleweki? mtume muhamad si hayupo duniani? sasa mbona unatuchanganya.
     
  7. drphone

    drphone JF-Expert Member

    #7
    Feb 9, 2011
    Joined: Sep 29, 2009
    Messages: 3,561
    Likes Received: 20
    Trophy Points: 135
    kweli bora bongo wasijaribu kuiga huu ujinga
     
  8. Katavi

    Katavi Platinum Member

    #8
    Feb 9, 2011
    Joined: Aug 31, 2009
    Messages: 38,463
    Likes Received: 3,350
    Trophy Points: 280
    Ujinga!
     
  9. T

    Tikerra JF-Expert Member

    #9
    Feb 9, 2011
    Joined: Sep 3, 2008
    Messages: 1,704
    Likes Received: 5
    Trophy Points: 0
    Hao hawana matatizo,wanajadili kujamba....!
     
  10. b

    binti ashura Senior Member

    #10
    Feb 9, 2011
    Joined: Jan 14, 2011
    Messages: 120
    Likes Received: 8
    Trophy Points: 0
    kenge ni kenge tu!. hivi hawana matatizo ya msingi mpaka watu wanalipwa posho kwa kukaa siku nzima wakijadili kuj...a!. sasa yatupasa tufuate maneno ya bikira maria aliyesema tusali, tusali rozari tupate amani!
     
Loading...