Makuraish (wazalendo) wa kizanzibari na nasaba zao

Makuraish (wazalendo) wa kizanzibari na nasaba zao

Kwanza nina ushauri wa bure tu, ukiona vyema chukua, hutaki wacha: Wakati wa ku"google" jaribu kusoma kile unachokikopi na kupaste. Hebu angalia hii:
Wahadimu walikuwepo katika maeneo ya Kaskazini ya kisiwa cha Unguja na walikuwa wakiishi kwa wingi katika maeneo ya Nungwi, Kijini, Muyuni, Pwani mchangani, Chwaka, Bwejuu, Makunduchi, Kizimkazi na Uzi.

Hapa inaonesha mwandishi haijui Unguja hata iko wapi sikwambii kujua kusini kaskazini.

La pili, kwa kutumia logic tu, iweje kuwa rahisi kwa Wapashia au Waomani kuweza kufika Kizimkazi kwanza (fikiria masafa na mazingira ya bahari) kabla mtu anayetoka Bagamoyo? Pia angalia umbali wa Wagunya kutoka Pate/Lamu vs Wamanyema kutoka Mrima, ni nani yupo karibu kijiografia?

Tatu, kwa mawazo yangu, longolongo zote hizi ni historia za kupikwa na kama ilivyo kawaida ya historia, haiachi kuwa na maslahi ndani iwe hasi au chanya. Kwangu mimi Wilfred H. Schoff na T.Spear hawana tafauti na Mapuri, wote waliandika kwa maslahi yao.

Mwisho (satirically), niliposoma hilo la "Milker of men" ndio nimetanabahi kuwa kumbe "uCameroon" haukuanza leo.
 
Mwandishi kajitahidi kuandika vizuri na reference za kuvutia ila shida hakutaka kuwa honest baadhi ya maeneo.Miaka haya yakitokea si Ukristu au islam ulikuwa na nafasi .Ila zohorostan ,Uhindu na uyahudi ambao haukusambaa walakutajwa sana katika biashara nje ya mashariki ya Kati.

Greece na Rome Hazikutawala kwa kipindi kimoja Greece ilipoanguka ndipo rome ikaingia na by that time hapakuwa na Uislam katika bara Arabia.Persian na Walebanon wa mwanzo au phoenian ndio walikuwa wajuzi wa baharini.So suala la SUNNI na SHIA halikuwepo.Hata ukristu wenyewe haukuwa umefika hapo ulipo ingawa baadhi ya persian walishakuwa wakristu wengine walikuwa na dini ya asili ya Iran.

Sababu ya msingi ya kuinuka kwa biashara ya uchina,india ilikuwa kwa vile kulishakuwa na biashara kati ya Hizo nchi na Africa mashariki ,na baadaye watu wa ulaya wakawa wakienda kule wakidhani kuwa dhahabu,chuma, na vitu vingine vilikuwa vikipatika kule bila kujua walikuwa madalali au waongeza dhamani tuu.

Na kuna historia inayotia mashaka si tuu wahindi hata wachina , mtu mweusi alishawahi kushika himaya katika bara hindi na uchina.Ila baada ya kuibuka kwa utumwa ndipo vizazi vyao vikaanza banwa na kupotea.


Ningependa tumi alogic zaidi hapa kuliko quote ili kuweka sawa tfsiri za huyu mwandishi, mahiri ila pia nayependa tumia keyboard yake kuanza pindihs historia na baadaye tupotee kabisa.Miaka 200 nyuma hata ukihesabu tokea sasa hapakuwa na Ukristu nje ya mashariki ya kati na Maghreb.mwandishi anazo data ila anatafsiri kwa malengo yake.

Ukisoma Quran tukufu , hadith na Sira pamoja na maandiko mengine ya Kiarabu utaona ya Kuwa utumwa ulianza kabla hata Muhamad hajazaliwa.Na hivyo kufanya ushahidi kuwa Utumwa haukuanzishwa na Uislam, ingawa Baadaye waislam waliokuja baadaye hawakufanya juhudi kubwa kuuzimisha.Ndio maana hiyo miaka 900 unayoinyesha ya msikiti ni matokeo ya vizazi vilivyokuja vikiwa na waislam baada ya uislam kuanza na kuenea hadi uajemi na sehemu nyingie zilizokuwa na ustaarabu wa kikristu ,kiyahudi na Zohor.Na hivyo waajemi wote na walebanon waliokuja walikuja kama waislam na hivyo kukawa na mabadiliko katika tamaduni zao ambazo zlianza kuwa na influence za kairabu kwa kiasi kikubwa.

There is doubt wewe umegeuza logic hapa, waarabu walikuwa superior na ndio walifanya persian wawe waislam na watanze tumia kiarabu.So huo mchanganyiko ni wazi kuwa waajemi ndio walistruggle katika kiarabu.Na hii hadi eo inaoneka katika nchi nyingi zenye waislam huwa machanganyiko wa kiarabu na lugha nyingine ni mkubwa ila katika nchi za kiarabu kiarabu ndicho hutawala.

Historia ya watu wasio wabantu kuingia Africa mashariki haionyeshi wao kuingia mwambao wa afrika mashriki kwa umbali unafikia palipo dar ya Leo achilia mbali Tanga,Jamii za kimasai, mbulu etc hawkaufika huko.Ila wabantu walikuwepo pwani kwa miaka immomerable na hakuna ushahidi kuwa miaka 700BC palikuwa na ukoloni ukanda wa Africa mashariki,kwani wageni wote waliokuja walikuwa wakifanya biashara na aliyeondoka na mtu mweusi alikuwa ma akipewa na chief kama wasaidizi.

Ndugu yangu nakukumbusha tena Vitabu vya kiislam vinaonyesha utumwa ulikuwepo kabla ya Uislam,sasa karne ya 1600.Wareno wakija tayari utumwa ulikuwa na umri mkubwa.Na ushuhuda wa wasomi wa kiislam kuwa walikuwa waafrica wakiwa na ustaarabu kama wa wazungu ni ushuhuda tosha kuwa Si wazungu tuu, na waarabu pia walishngaa maendeleo.Na huo ni ushuhuda kuwa watu hawa hawakuwa wa kwanza toka nje kuwa na mahusiano na watu wa pwani.Na hawa ni wachina, wahindi, phoenisians ambao tayari walikuwa na ustaabu mkubwa katika nguo na walikuwa kama daraja la ustaarabu wa magharibi ya iliyokuwa katik ustraabu wa wagiriki na Warumi.

Kupotea kwa Ushirazi na historia ya kiajemi kulitoka na Nguvu ya Uislam.Uislam kwani baaday akuukubali uislam tayari ilibidi wapoteze kila kitu chao na kukumbatia utamaudi wa kiislam ambao ndio ulikuwa maisha ya kawaid akwa mwarabu.Na hii ilipelekea nao kufuta mambo mengi yasiendana na uislam

Mwandishi hajwa honest kwani mbali kugombea uzanzibari ambao ni haki yake, pia anajaribu ku eneza Arabism.Mwandishi anawaweka waarbu kileleni pamoja na WaSunni, anwaacha waajemi/washirazi na wengine ambao historia liyoiweka inawadhihirisha zaidi.Mwandishi anafanya makosa ya kuufanya uislam ndio ulioanzisha utumwa, wakati utumwa ulikuwepo kabla ya uislam.Mwandishi hana nia ya kuwaunganisha wazanzibar pamoja na kuwapa elimu sahihi juu ya historia yao.Pamoja na kuondoa umiliki wa kisiwa kwa tabaka fulani.Kwani kihasilia wazawa wa Kule wanahaki ya kuishi na kuonyesha uzalendo.Zanzibar kama sehemu nyingine za Africa zimekuwa na uhamaji na uhamiaji kutoka na mabadiliko tofauti.

Nicholas nimeipenda analysis yako! BRAVO
 


Nimeshindwa kumaliza makala yote. Lakini ukweli usioweza kupingika ni kwamba Waarabu, Waajemi, Wayunani, wote walikuwa ni wageni waliokuja kwenye ufukwe wa Afrika mashariki. Kuna umbali gani kutoka Zanzibar hadi Tanga kwa kulinganishwa na Oman hadi Zanzibar? Wenyeji asili wa Zanzibar ni Wabantu na hili halisutiki na halifutiki.

Wallahi hili swali huwa ndio nawauliza kule kwenye facebook na majibu hawana... mimi ni mtu wa tanga & mombasa nimechanganya family yetu imechanganya damu but since baba ni watanga mbantu na sisi waislam tunafata kwa baba so mimi ni mtu wa tanga kuna kijiji kipo karibu na mombasa bahati nzuri kijiji chetu kipo ukanda wa bahari ... pemba unaiona ilee! na wapemba wengi wameingia na kuoa! ndani ya kijiji kwetu wala hatuhitaji boat kufika pemba.. mashua za kuvulia samaki watu wenda na kurudi mi ninavyodhani kabla hawajaja hawa waarabu na kulikuwa na jamii ya wabantu nao ni kutoka tanga .. it doesnt make any sense mtu kusema kwamba muarabu ndio alikuwa wa kwanza kufika pale na kukuta ardhi yoooote tupu hakuna hata mtu mmoja!..
 
Harakati zote ni za kujenga uhalali kuwa waarabu ni wazalendo. Ukisoma vizuri ni wazi kuwa kuna mataifa mengine yalikuwepo tangu enzi na enzi,hao hawasemwi kama wazalendo bali wazalendo ni waarabu.

Kuna mtu kauliza hivi Tanga na Pemba au Pemba na Oman wapi karibu? Haaaiinii akilini kuwa uvuvi umekuwepo miaka nenda rudi na hakuna mwafrika aliyewahi kwenda visiwani?

Jambo la kushangaza sana, waafrika watumwa hawatajwi kama wazlendo bali wananasibishwa na Tanganyika.
Utumwa wa kimazwazo unawamaliza wazanzibar kifikra. Kila uchao wao wanaota kuwa sehemu ya Uarabu. Wana imnai kabisa uarabau ndiyo race bora dunia. Hata kama umasikini utawamaliza midhali wao wana unasaba na waarabu, poa tu

Ikifika hapo ndipo naona hatari kubwa sana kwa wenye nywele za kipili pili. Masikini nao wao wanaimba nyimbo bila kujua kuwa tungo nzima, kuanzia vina na mizani zote zimesheheni Uarabu.

Umasikini wa kujitambua ni mbaya sana kuliko umasiikini wa mali.
 

That's Too Much Complications... Just to disassociate with Tanganyika and to be closer to OMAN... Hakuna

Mtanganyika yoyote anayetaka wewe uukatae UBANTU... lakini RAIS MWINYI generation yake inapatikana bara

Tabora... Shamsi Vuai Nahodha anapatikana ... Tanga bila hata kuchanganya hayo makabila... even Alhaji Jumbe

just to name the few... sio wote mama zao ni waarabu au wahindi hata kidogo; wengi weusiiii wachache sana ni

Kama Salim Ahmed Salim; na Nyie wenyewe hamumpendi Nyerere alitaka awe Rais wa Zanzibar woote Nyie Mligoma

Bara kuna Wabantu Wanaojiita Wazanzibari 300,000; Zanzibar Wabantu hao ni 430,000 sasa angalia wengi wako

Wapi.....

Salim Ahmed Salim ....wajomba zake wapo Tabora....Mzee Mwinyi ni Mkuranga ...kazikwa babu yake ...na wakati mmoja mwanaye Hussein kawa mbunge pale..
 
kazi ipo, kwa upotoshaji huu. JZ anadai eti arabs ndiyo wenyeji zaidi kule ZENJ, basi kazi ipo kuelimisha jiografia
 
Pinga hoja kwa hoja (weka references kama zangu) sio porojo. Weka japo references za Mrina na Matoke walimu wa Itikadi ya ubaguzi ya CCM. Wekeni pia japo references za Nyerere aliyewachukia wazanzibari hadi kufikia kusema "ningekua na uwezo ningevitumbukiza visiwa hivi vya Zanzibar katika bahari ya hindi". Sisi wazanzibari Zanzibar si ya mweusi wala mweupe, mbantu wala mwarabu sote tumezaliana wenyewe kwa wenyewe. Wageni wachache ndio wanaoretain asili yao na makabila yao. Wenyeji wenye mizizi mirefu hapa Zanzibar lazima kuna damu ya kichotara katika ukoo wake. Hatutukuzi mwarabu wale mtu mweusi wote ndio sisi. Nyinyi endeleeni kuabudu makabila ndio maana mpaka leo kuna vyama vya wachaga na wasokuwa wachaga. Sisi ni wazanzibari. Mlitugombanisha kwa fitna za Nyerere sasa tumeshtuka, tumeungana kudai nchi yetu.

Jamhuri ya watu wa Zanzibar kwnza.a
 
Umekosea sana kuguess mleta uzi ni chotara la kibantu na mwarabu. Baba yake ni wa asili wa kipare ulioingia Zanzibar kiasi generations 6 nyuma. Hata hivyo kaelewa vyema historia ya nchi yake na njama za makafir walioiparaganya kwa malengo yao.

Napinga sijatoa hitimisho la ni watu gani walifika mwanzo na kuwakuta wenzao wakiwa wameshahamia mwambaoni na Zanzibar lakini nimezidurusu hoja nyingi ninazozifahamu hata hiyo hoja unayoiunga mkono wewe kuwa wabantu ndio wa mwanzo kufika mwambaoni japo kuwa huna sitations za karibuni wala za kale ambazo ziko free fro conflict of interest.

Wazanzibari hatukani ubantu maana ni wetu, hatukani, uarabu maana ni wetu, hatukani na nasaba zetu zote maana ni zetu. Yalitendeka hayo huko nyuma kuwapa kipaumbele watu fulani kuliko watu fualani ili kurahisisha mkakati wa kuitawala Zanzibar amabo ulifanikiwa hadi leo.

Sasa wazanzibari sote tunaonana ni kitu kimoja pamoja na kila mtu na anavyoamini na hatugawiki tena. Jamhuri ya watu wa Zanzibar kwanza
.
Jamhuri ya Watu wa Zanzibar ni ndoto za alinacha tena za mchana. Endelea kusema makafir na kulialia kama kifaranga kilichoachwa na mama yake lakini hiyo mnayoiita jamhuri ya zanzibar hamuipati ng'ooooooo. It is too late to get it back. Tambua kuwa wanazibar weusi wengi wao wana undugu wa damu na wabara. Hawawezi kufanya upuuuzi wa kuwaacha wenzao kwa hila za waarabukoko kama wewe. Unachotakiwa ufahamu, whether you like or not ni kwamba Jamhuri ya Muungano ni chombo cha kudumu ambacho kilikuwepo mioyoni kwanza kabla ya kuundwa kwake na kutambulika kisheria, kipo na kitaendelea kuwepo milele na milele hata ukamilifu wa dahari bila kujali chochoko zenu zinazosukumwa na waarabu kupitia vibaraka njaa kama wewe. Idumu Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.
 
..........
Wazanzibari hatukani ubantu maana ni wetu, hatukani, uarabu maana ni wetu, hatukani na nasaba zetu zote maana ni zetu. Yalitendeka hayo huko nyuma kuwapa kipaumbele watu fulani kuliko watu fualani ili kurahisisha mkakati wa kuitawala Zanzibar amabo ulifanikiwa hadi leo.

Sasa wazanzibari sote tunaonana ni kitu kimoja pamoja na kila mtu na anavyoamini na hatugawiki tena. Jamhuri ya watu wa Zanzibar kwanza
.

teh teh..Haiwekekani kwa pamoja mkajiita waarabu, na baaday wabantu, na baadaye washirazi etc..Mtajiita wazanzibari,ila kitu mtu atajitambulishwa kwa kabila la babake.Hiyo na kujiita race zote kwa vile wazazi walijichanganya si sahihi sana.

kwa kila kizazi mtu anajinasibu kwa chimbuko la baba.Ila waarabu huwa wanapenda sana kueneza uarabu kwa kujaribu jifanya kuwa sehemu ya waafrica, na dini yake kuitangaza kwa gia kuwa race zingine zina asili yake.Ila wakiwa na wengine Quraysh hawababaiki kusema kuwa wao ndio choosen.Ndio waislam wana support ya muarabu nje ya nchi za kiarau kuliko wakiwa kwa waarabu.Waarabu wana superiority complex inayofanya wasiheshimu race zingine kabisa, na kuwaona kuwa wapochini na walistahili kuwafanyia kazi.Hii spirit nayoimewaingia wazanzibar ndio maan ahawana roho yakuridhika katika mambo mengi ya Muungano ingawa wanadekezwa zaidi.

Hapa hata post yako imeonyesha mkanganyiko kwa kuwapa uzito Quraysh wakati ulicho quote kinaonyesha kuwa Washiraji ndio walikuwa wengi kati ya waliotoka Asia na mashariki ya kati.Nami nikakuonyesha kuwa Waajemi na makabila yao walikuja kama wao.Ila baada ya kuukumbatia uislam uvu ya kubadilisha vitu vingi katika ustaarabu wa waajemi ndipo walipoteza mengi yao kadiri siku zilipokwenda.So bado ushahidi wa Misikiti si mkubwa kuonyesha kuwa Quraysh(Waarabu ndio walikuwa wengi),Ila washirazi walifanana zaidi na waarabu.Kuna sehemu umejaribu taka eleze mchanganyiko wa kiarabu na Lugha za kiajemi kuwa ni waarabu walikaa kule.Ila hujaonyesha nini kilikuwa kinaashiria kutoandikwa na mwanafunzi?Kiarabu au kiajemi?Bado Mwarabu na ubabe wake asingeona haja ya kuandika lugha ya kikafiri katika nchi isiyo ya kafiri.Na mara Zote si Kiarabu au hata uislam unaadapt bali wengine wana adapt kiarabu.

Hii nortion ya Quraysh kuwa superior ni hatari sana kwa wazanzibar kwan soon itaanza watenganisha Wenye asili ya persia/Iran na hivyo kujenga mazingira ya USHIA na USUNNI ambao tayari pia na wewe umeutaja hapa.

Na hapa piga ua Waarabu wa sehemu tofauti watapigana vikumbo wenyewe wa wenyewe kutoka na makabila ya vinchi vyao Yemeni watakuwa sana ethiopia na somalia, oman na wengine watakuja Zenj, pia watakuwa na vikumbo na Iran ambao watakuja jenga ushia kupitia watu wenye asili ya kwao.

Hii thread nia ashirio kuwa mambo hayatokuwa shwari zenj na wabantu watakuwa tena sacrifice wa kwa vita za hizo kambi.
 
Back
Top Bottom