Makamu wa Rais ni Mdomo umeteleza au?

Makamu wa Rais ni Mdomo umeteleza au?

Alexandry Nemesi

JF-Expert Member
Joined
Jun 7, 2014
Posts
1,508
Reaction score
590
Wakuu,

Muda Mfupi uliopita nimemsikia Makamu wa Rais wa JMT,Wakati akiongea katika kongamano la Wanawake wanasiasa,Akisema kuwa Uchaguzi wa Tanzania bara ulimalizika salama ila Wa Zanzibar ulikuwa na Matatizo na Juhudi zinaendelea kufikia muafaka wa uchaguzi huo.

Mtazamo wangu hapa Najiuliza Makamu wa Rais ameteleza au hatambui kuwa hakuna uchaguzi wa Tanzania bara bali wa Rais wa JMT na ule wa Zanzibar?

CC-@Nguruvi3 Pasco Mchambuzi, Mkandara.

======================

Makamu wa rais Mh Samia Hassan Suluhu amewataka wanawake nchini kuwa kitu kimoja.

Makamu wa rais Mh Samia Hassan Suluhu amewataka wanawake nchini kuwa kitu kimoja wanapopigania ajenda zao badala ya kukatishana tamaa na kubezana huku akiahidi kushughulikia kwa nguvu zote kero zinazowagusa wanawake.

Mh Suluhu ametoa wito huo jijini Dar es Salaam alipokuwa akizungumza na ulingo wa wanawake wanasiasa ambapo amesema kikwazo kikubwa cha wanawake ni wanawake wenyewe kwa kuwa wakwanza kuvunjana moyo na kunyimana haki.

Kuhusu mgogoro wa Zanzibar Mh Suluhu amesema viongozi wanajitahidi kupata suluhu kwani tatizo la upande mmoja ni la pande zote mbili na kuwataka wanawake kuungana kuhakikisha Zanzibar inakaa sawa.

Akimkaribisha makamu wa rais mwenyekiti wa ulingo huo Bi Anna Abdalah amesema licha ya changamoto nyingi zinazowakabili wanawake pamoja na baadhi yao kupata majeraha ya uchaguzi lakini wamebeba ajenda ya amani na ndiyo maana wameweza kukutana bila kujali itikadi za vyama vyao.

Baadhi ya wanawake waliohudhuria wakiwemo wanaharakati wamesema matarajio yao ni kwamba ajenda ya wanawake itafanyiwa kazi hasa suala la demokrasia ndani ya vyama vya siasa huku wakimweleza matatizo mbalimbali wanawake wanayokutana nayo yakiwemo ya ukatili wa kijinsia.

Chanzo: ITV
 
Last edited by a moderator:
serikali tatu zipo ila tanganyika imevaa koti la muungano
 
hata mimi nmemsikia hvyo @source itv
 
Last edited by a moderator:
Huyo alikuwa waziri katika wizara inayoshughulikia masuala ya Muungano kama sikosei katika awamu iliyopita. Nadhani anajua anachokizungumza...!
 
Wakuu,

Muda Mfupi uliopita nimemsikia Makamu wa Rais wa JMT,Wakati akiongea katika kongamano la Wanawake wanasiasa,Akisema kuwa Uchaguzi wa Tanzania bara ulimalizika salama ila Wa Zanzibar ulikuwa na Matatizo na Juhudi zinaendelea kufikia muafaka wa uchaguzi huo.

Mtazamo wangu hapa Najiuliza Makamu wa Rais ameteleza au hatambui kuwa hakuna uchaguzi wa Tanzania bara bali wa Rais wa JMT na ule wa Zanzibar?

CC-@Nguruvi3 Pasco Mchambuzi, Mkandara.

sia amesema wa zanzibar hapo ameshatenganisha
 
Last edited by a moderator:
wakimataifa unaposema katenganisha unaelewa hoja iliyoko mbele yetu? Hakuna uchaguzi wa Tanzania Bara!!
 
Last edited by a moderator:
Wakuu,

Muda Mfupi uliopita nimemsikia Makamu wa Rais wa JMT,Wakati akiongea katika kongamano la Wanawake wanasiasa,Akisema kuwa Uchaguzi wa Tanzania bara ulimalizika salama ila Wa Zanzibar ulikuwa na Matatizo na Juhudi zinaendelea kufikia muafaka wa uchaguzi huo.

Mtazamo wangu hapa Najiuliza Makamu wa Rais ameteleza au hatambui kuwa hakuna uchaguzi wa Tanzania bara bali wa Rais wa JMT na ule wa Zanzibar?

CC-@Nguruvi3 Pasco Mchambuzi, Mkandara.
sidhani kama ameteleza.
Kwa uelewa wa chama chake, Uchaguzi ZNZ urudiwe. Maana yake kura za Rais wa JMT zina walakini

Hoja wasioelewa wengi ni kuwa WZNZ wanapiga kura 5.
Sasa kama watu walikuwa wengi kuliko walivyoandikishwa, basi hata kura za Rais wa JMT zina matatizo.

Nadhani makamu yupo sahihi, kwamba Rais ni wa bara kwa msingi kuwa uchaguzi kule ulivurugwa

Hapa sasa sijui ndiko kuteleza au! maana anaweka mambo kuwa magumu kwa Rais wa JMT
 
Linapokuha swala la muungano wazanzibar huwa wamoja hapo ndo napowasifu.

Anajua kuwa zenji ni nchi basi tu koti lenye chawa limebana.
 
Naibu Katibu Mkuu ccm znz kasema hakuna Mazungumzo Znz kuhusu uchaguzi, kinachoendelea ni mazungumzo kati ya Rais Shein na wasaidizi wake kina Maalim Seif kuhusu utendaji wa kazi wa kila siku!! Wao ccm wanaendelea na maandalizi ya marudio
 
Hakukusudia kusema hivyo (uchaguzi wa tz bara) japo kua ndio ukweli wenyewe.
 
Wakuu,

Muda Mfupi uliopita nimemsikia Makamu wa Rais wa JMT,Wakati akiongea katika kongamano la Wanawake wanasiasa,Akisema kuwa Uchaguzi wa Tanzania bara ulimalizika salama ila Wa Zanzibar ulikuwa na Matatizo na Juhudi zinaendelea kufikia muafaka wa uchaguzi huo.

Mtazamo wangu hapa Najiuliza Makamu wa Rais ameteleza au hatambui kuwa hakuna uchaguzi wa Tanzania bara bali wa Rais wa JMT na ule wa Zanzibar?

CC-@Nguruvi3 Pasco Mchambuzi, Mkandara.

Labda amesahau kuweka haya maneno "kwa upande wa Tanzania bara" na "kwa upande wa Zanzibar"
 
Last edited by a moderator:
Labda amesahau kuweka haya maneno "kwa upande wa Tanzania bara" na "kwa upande wa Zanzibar"

ndugu, USIMLISHE maneno. Alichosema ndo hicho na ana maana hiyo......Anajua anachosema. Yeye ni makamu wa Rais wa Tanzania Bara (a.k.aTanganyika), kwa sababu, kwa mujibu wa Kaluta: Kwetu ni kwao kwanini na kwao siyo kwetu kwa nini?
 
Wakuu,

Muda Mfupi uliopita nimemsikia Makamu wa Rais wa JMT,Wakati akiongea katika kongamano la Wanawake wanasiasa,Akisema kuwa Uchaguzi wa Tanzania bara ulimalizika salama ila Wa Zanzibar ulikuwa na Matatizo na Juhudi zinaendelea kufikia muafaka wa uchaguzi huo.

Mtazamo wangu hapa Najiuliza Makamu wa Rais ameteleza au hatambui kuwa hakuna uchaguzi wa Tanzania bara bali wa Rais wa JMT na ule wa Zanzibar?

CC-@Nguruvi3 Pasco Mchambuzi, Mkandara.
Hivi nyinyi mkoje great thinkers wa JF. mnasikiliza vitu na ku-digest kama ni wanafunzi wa Sekondari? Hakuna issue hapo na hakuna kasoro. yupo sahihi. acheni Fujoo zenu- tafadhal
 
Last edited by a moderator:
Back
Top Bottom