Makampuni ya simu.


K

Kivia

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2010
Messages
278
Likes
8
Points
35
K

Kivia

JF-Expert Member
Joined Nov 2, 2010
278 8 35
Makampuni ya simu, yameshusha gharama saana za kupigia simu ndani ya mtandao na hata kwenda mitandao mingine. Ukifikiria kule tulipoanzia wakati vocha zinauzwa kwa Dollar na leo hii hadi zinatozwa kwa senti ni mabadiliko makubwa. JE HUDUMA HII INAWEZA KUWA YA BURE MIAKA IJAYO ??.
 
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined
Jun 24, 2008
Messages
5,307
Likes
816
Points
280
Kang

Kang

JF-Expert Member
Joined Jun 24, 2008
5,307 816 280
Bure? Sasa kampuni zitajiendesha vipi? Pia kushaka kwa bei ni kwa sababu ya competition kubwa sana, nadhani sooner or later kuna kampuni zitashindwa kukeep up na zitakufa au zitanunuliwa, hapo bei itapanda tena. Kwa wawazo yangu kuna wanaooperate at a loss ili kukamata market share.
 
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined
Feb 14, 2008
Messages
8,374
Likes
2,850
Points
280
SMU

SMU

JF-Expert Member
Joined Feb 14, 2008
8,374 2,850 280
Bure? Sasa kampuni zitajiendesha vipi? Pia kushaka kwa bei ni kwa sababu ya competition kubwa sana, nadhani sooner or later kuna kampuni zitashindwa kukeep up na zitakufa au zitanunuliwa, hapo bei itapanda tena. Kwa wawazo yangu kuna wanaooperate at a loss ili kukamata market share.
Katika kila shilingi mia moja unayotumia katika serikali inapata kodi ya karibia shilingi 30. Sasa wakati tariff ikiwa shilingi 5 kwa sekunde, ina maana serikali ilikuwa inapata shilingi 1.5 kwa sekunde. Kwa tariff za sasa za nusu shilingi ina maana serikali nayo inapata kodi ya senti 15 kwa katika sekunde ya maongezi. Sasa kama muda wa watu kutumia simu hautaongezeka elastically kuendana na kupungua kwa bei, unaweza kuona sio makampuni tu yatapoteza, hata mapato ya kodi kwa serikali yatapungua significantly.

Hata hivyo kwa sie 'kunguru' vita vya 'panzi' ni neema kwetu!
 
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined
Sep 17, 2010
Messages
2,251
Likes
69
Points
145
Gurta

Gurta

JF-Expert Member
Joined Sep 17, 2010
2,251 69 145
Ilikuwa ni dollar, afu shilingi 360 kwa dakika, uwe umeongea sekunde moja au sekunde 59. Mpaka leo wengi bado wanaita vocah 'dola'.

Ila message zilikuwaga bure (kwa voda ilipoanza)
 
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined
Aug 9, 2007
Messages
16,582
Likes
3,136
Points
280
Kibanga Ampiga Mkoloni

Kibanga Ampiga Mkoloni

JF-Expert Member
Joined Aug 9, 2007
16,582 3,136 280
katika kila shilingi mia moja unayotumia katika serikali inapata kodi ya karibia shilingi 30. Sasa wakati tariff ikiwa shilingi 5 kwa sekunde, ina maana serikali ilikuwa inapata shilingi 1.5 kwa sekunde. Kwa tariff za sasa za nusu shilingi ina maana serikali nayo inapata kodi ya senti 15 kwa katika sekunde ya maongezi. Sasa kama muda wa watu kutumia simu hautaongezeka elastically kuendana na kupungua kwa bei, unaweza kuona sio makampuni tu yatapoteza, hata mapato ya kodi kwa serikali yatapungua significantly.

hata hivyo kwa sie 'kunguru' vita vya 'panzi' ni neema kwetu!


wacha ya pungue kwani sioni faida yake, serekali kila siku inakopa kwa ajili ya miradi ya maendeleo, kodi zetu wananywea chai na kupeleka viduku vyao nje ya nchi!
 

Forum statistics

Threads 1,237,569
Members 475,562
Posts 29,293,851