Maji ni uhai, wakazi wa Dar hawana maji

Maji ni uhai, wakazi wa Dar hawana maji

JF Member

JF-Expert Member
Joined
Dec 14, 2014
Posts
8,381
Reaction score
11,827
Kwanza nianze kwa kuuliza maswali haya.
1. Nani anajukumu la kuleta maji safi na salama kwa wakazi wa Dar es salaam.
2. Ungekuwa wewe kiongozi mkuu wa nchi hawa wafanyakazi wa wizara ya maji unge wafenyeje? DAWASCO je?
3. Wananchi wa Dar tuchukue hatua gani?

Ndugu zangu nina kama mwezi nikiwa nitoka mnakoita mikoani, Kwa kumbukumbu nilikuwa Tanga kwa kipindi cha miezi miwili. Nikaamini Tanga raha. Maji yapo mda wote tena matamu. Nilikuwa Arusha hali iko poa sana kwa upande waji.

Kwa takribani mwezi tangu nirudi Dar, sijawahi ona maji yanatoka hususani maeneo ya Ubungo, Kimara, Tabata, External, Makuburi, n.k.
Yani hali ni hatari, kwa wastani watu wana hasira sana. Wauza maji nao wanagombaniwa, kila kaya inataka japo inunue, Wauza maji wenyewe wanalalamika maji ni ya shida, hata yasio safi nayo hayapatikani.

Nimemtembelea rafiki yangu maeneo ya Kimara ananambia amekata tamaa na serikali yake. Hana imani na wanasiasa, anatamani wafanya kazi wa Wizara husika wafukuzwe kazi, Dawasco ifutwe na wafanya kazi wafukuzwe. Kiujumla hata mkuu wa kaya nae hawakumbuki tena.

Ndoo moja ya maji ya chunvi. TZS 1000/=
Maji Baridi TZS 1500/=
Kwa mfano familia ya rafiki yangu inafamialia ya watu 8. Choo cha ndani. kwa siku anatumia ndoo 12 hivyo ni TZS 12,000 ama TZS 18,000 kwa siku (Nilikuwa nimepanga nilale pale lakini niliamua kuondoka) .

Wananchi wenzangu hasa wa Dar es salaam tufanyeje.
Raisi wetu ni msikivu atuskie atusaidie tu japo jibu la maswali yetu, Sitaki kuamini kama hajui hii taharuki yetu.
Asanteni. Ila inaniuma sana.
 
Na hayo maji mnayouziwa ni machafu sana... Nimemshuhudia kijana mmoja anachota maji ya mtaro, bomba wamelitekenya maji yanamwagika wanachota wanaenda wauzia mama lishe.
Yani ni uchafu mtupu.
 
Sio Dar yote yenye shida ya maji. Wilaya ya Ilala hususan Kuanzia Vingunguti onwards hadi Gongolamboto na Kitunda maji ni bwerere. Visima virefu vya maji baridi viko kibao. Ndiko wanakochota hao hao wanaoishi Kimara
 
Pesa yote ya kuweka miundombinu ya maji imeibiwa na viongozi wa serikali. Sasa wewe unafikiri
Dawasco pesa watatoa wapi. Elewa ya kwamba ukosefu wa maji na ufisadi vina uhusiano wa moja kwa moja. Ukosefu wa huduma zote za kijamii una uhusiano wa moja kwa moja na ufisadi. Kwa hiyo ndugu watanzania msiwachekee mafisadi hata siku moja.
 
Mkuu acha kupotosha watu bana, tatizo la maji halipo Dar mzima ni baadhi ya maeneo tu na ni machache sana, ni bora kufanya utafiti na siyo kukulupuka na kuleta thread ya uongo isiyokuwa na ushahidi wowote.
 
Sio Dar yote yenye shida ya maji. Wilaya ya Ilala hususan Kuanzia Vingunguti onwards hadi Gongolamboto na Kitunda maji ni bwerere. Visima virefu vya maji baridi viko kibao. Ndiko wanakochota hao hao wanaoishi Kimara

Gongo la mboto kuna maji gani mkuu?? Hakuna bomba hata moja huko gomz , ni shida tupu. Jua kali maji hakuna. Watu ni kununua tu madumu. Wenye pesa ndio wamechimba visima na wanauzia watu. Ila chanzo wala sio serikali , chanzo ni watu wenyewe. Kukaa sehwmu ambazo hazipo kwenye master plan
 
Mkuu unaelalamika kuwa maji hakuna , mimi naona ungerudi tu mkoani huko ulipotoka. Sijui ni kwa nn hapa mjini watu mnapalalamikia na bado mnakuja tu kuhamia. Tafadhali rudi mkoani katafute fursa huko. Hayo ndio maoni na ushauri wangu
 
Acheni upotofu njooni Mbagala hatuna tabu ya maji. Mnakaa kwenye vichuguu kule kimara halafu mpate maji kirahisi kwanza kule hata dawasco hawajaweka plan ya hiyo miundombinu.
Tabata nako tatizo, mmmmh sihami hii wilaya ya temeke. Nakaribia kuhamia kijichi ila huko kaeni wenyewe
 
Gongo la mboto kuna maji gani mkuu?? Hakuna bomba hata moja huko gomz , ni shida tupu. Jua kali maji hakuna. Watu ni kununua tu madumu. Wenye pesa ndio wamechimba visima na wanauzia watu. Ila chanzo wala sio serikali , chanzo ni watu wenyewe. Kukaa sehwmu ambazo hazipo kwenye master plan
Mkuu umeanza kwa ufasaha, ila usiseme watu kukaa maeneo yasio kwenye masta plan. Tanesco wanafanya kazi kila sehemu isipo kuwa kukatika kwa umeme, hii inamaana serikali haiwezi epuka hili. Kumbuka Dawasco wanatakiwa kufikisha huduma kwa jamii popote ilipo, Ukizingatisa mtu anakwatwa Kodi kila anachokipata halafu anakuja mtaani kwake hakuna maji, Mbaya zaidi baadhi ya maeneo yalikuwa na maji siku hizi hakuna maji na mabomba waliyang'oa Dawasco wenyewe. Swali ni jee wananchi wa maeneo hayo wafanyeje? Dawasco nao je ? wizara huska je? wenyezamana na wananchi je?
 
Mkuu acha kupotosha watu bana, tatizo la maji halipo Dar mzima ni baadhi ya maeneo tu na ni machache sana, ni bora kufanya utafiti na siyo kukulupuka na kuleta thread ya uongo isiyokuwa na ushahidi wowote.
Asante kwa usahihi mkuu, hata mimi ni metaja tu baadhi ya maeneo ambayo hayahitaji hata utafiti. Sasa ebu tusaidie. hayo maeneo yenye maji, wamefanyeje? maana haiwezekani wakazi wote wanalipa kodi ila baadhi ya maeneo wana kula keki.
 
kaka mleta uzi uko sahihi sana. hawa dawasco wafutwe tuu. mimi hapa dar nimekaa sehemu tofauti ikiwemo mikocheni B, magomeni, tabata na kinyerezi. huko pote shida ilikuwa ni maji. kidogo mikocheni mgawo cyo mkubwa ila kwa ujumla maji dar ni tatizo. dawasco wajipange upya sioni kazi wanayofanya. mbona tanesco umeme kila kona. mbona miji km mwanza, arusha nk. mambo poa tuu. kwanza hapa dar hata mafundi wa dawasco cjawahi kuwaona. dawasco inaonekana ufisadi mwingi upo iundwe upya.
 
Mkuu umeanza kwa ufasaha, ila usiseme watu kukaa maeneo yasio kwenye masta plan. Tanesco wanafanya kazi kila sehemu isipo kuwa kukatika kwa umeme, hii inamaana serikali haiwezi epuka hili. Kumbuka Dawasco wanatakiwa kufikisha huduma kwa jamii popote ilipo, Ukizingatisa mtu anakwatwa Kodi kila anachokipata halafu anakuja mtaani kwake hakuna maji, Mbaya zaidi baadhi ya maeneo yalikuwa na maji siku hizi hakuna maji na mabomba waliyang'oa Dawasco wenyewe. Swali ni jee wananchi wa maeneo hayo wafanyeje? Dawasco nao je ? wizara huska je? wenyezamana na wananchi je?

Sawa sawa tumeelewana hapo tuko sawa
 
Mkuu acha kupotosha watu bana, tatizo la maji halipo Dar mzima ni baadhi ya maeneo tu na ni machache sana, ni bora kufanya utafiti na siyo kukulupuka na kuleta thread ya uongo isiyokuwa na ushahidi wowote.

Unabisha tu hata vitu vya muhimu acha ujuaji wewe..
 
rudi kijijini maji kwenye mtoni ni bure huko dar ni hasara tupu
 
Mkuu unaelalamika kuwa maji hakuna , mimi naona ungerudi tu mkoani huko ulipotoka. Sijui ni kwa nn hapa mjini watu mnapalalamikia na bado mnakuja tu kuhamia. Tafadhali rudi mkoani katafute fursa huko. Hayo ndio maoni na ushauri wangu

Punguza viroba tatizo unakaa kwa baba yako na mama yako ndo maana una akilifinyu.watoto wa dady mnasumbua sana.Unajua hata bei ya chupi wewe?
 
Mkuu unaelalamika kuwa maji hakuna , mimi naona ungerudi tu mkoani huko ulipotoka. Sijui ni kwa nn hapa mjini watu mnapalalamikia na bado mnakuja tu kuhamia. Tafadhali rudi mkoani katafute fursa huko. Hayo ndio maoni na ushauri wangu
Na walioko vijijini ambako hakuna umeme wahamie mjini?
 
Back
Top Bottom