Maisha halisi ya mtumishi wa umma

Maisha halisi ya mtumishi wa umma

Na bado, mpaka pale wote mtakapofikia kunena kwa lugha moja! Kaza Jiwe kaza!
 
Lazima wapambane na hali zao sababu hawajitambui ni matahira.
 
Mwalimu anashindwa kufelisha wanafunzi wote ili aonekane kuwa ana umhimu kwenye jamii.
 
nilishangaa siku flani nimeona salary slip ya mtumishi flani wa TRA,yani basic salary ni 940,000/=, nikashangaa sana..kazi anayofanya kukimbizana na tax payers haiendani na anacholipwa kabisa..kazi risk sana ile afu malipo kidogo
Pamoja na kukunja hiyo 940 elfu, je ulijaribu kuchunguza vitu zenye anamiliki...!!??
 
Basic salary = 716000
PAYE = 86000
NHIF= 21500
HESLB loan = 107000
NMB loan = 260000
CWT = 14300
Kinachobaki majanga.
TUNASOMA NAMBA
Maisha halisi ya BASHITE
37583231_1168540639954492_3745912386414968832_n.jpg
 
Basic salary = 716000
PAYE = 86000
NHIF= 21500
HESLB loan = 107000
NMB loan = 260000
CWT = 14300
Kinachobaki majanga.
TUNASOMA NAMBA
Njoo ubebe boksi kiwanja ukusanye mnyamwezi 2000 kwa mwezi!
 
Kwa hiyo?Maisha yana kanuni zinazofanana...Kuna kazi nyingi unaweza kufanya zikakupa pesa zaidi ya mshahara,bila kuacha Kazi!Wengi hawajui kuwa mbali na mshahara:Hakuna aliyekuzuia Kulima wala kuwa na biashara,hakuna aliyekuzuia kwenda workshop/seminar,hakuna alikuzuia kutumia ubongo wako!Bustani yangu ina Mashina 12 ya Ndizi,na mboga za Majani.Wiki hii nafanya special task nje ya ofisi.
 
Back
Top Bottom