Mahakama watishia kugoma | JamiiForums | The Home of Great Thinkers

Dismiss Notice
You are browsing this site as a guest. It takes 2 minutes to CREATE AN ACCOUNT and less than 1 minute to LOGIN

Mahakama watishia kugoma

Discussion in 'Habari na Hoja mchanganyiko' started by Mtabiri, Oct 1, 2009.

  1. Mtabiri

    Mtabiri Senior Member

    #1
    Oct 1, 2009
    Joined: Jun 23, 2009
    Messages: 152
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    ONGEZEKO la mishahara ya majaji na mahakimu, limeibua mgogoro unatokana na watumishi wa idara hiyo ambao si mahakimu, kuipa serikali muda wa siku 60, kurekebisha viwango vyao vya mishahara vinginevyo, wataendesha mgomo nchi nzima. Waraka huo unaonyesha kuwa kiwango cha mshahara wa hakimu wa mahakama ya mwanzo daraja la kwanza, umepanda kutoka Sh193,340 hadi kufikia Sh400,000 wakati mishahara ya majaji imepanda kutoka Sh2,160,000 hadi kufikia Sh3,645,000. Source: http://mwananchi.co.tz/newsrids.asp?id=14998
     
  2. H

    HM Hafif JF-Expert Member

    #2
    Oct 1, 2009
    Joined: Aug 16, 2009
    Messages: 1,359
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    wana haki kugoma kani bila wao hakimu au jaji hawezi tenda kazi yake vizuri.
     
  3. F

    FOE Member

    #3
    Oct 1, 2009
    Joined: Sep 21, 2009
    Messages: 87
    Likes Received: 0
    Trophy Points: 0
    hiyo ndivyo tz ilivyo. Hata ktk idara ya afya ukiangalia gap lililoko kati ya madaktari na hao watumishi wengine utaona huruma! Ila wangepandisha mishahara kwa idara nzima. Kama ni idara ya mahakama basi wapandishwe wote kuanzia mfagiaji hadi judge, kama ni idara ya afya vivyo hivyo, kama ni idara ya elimu basi wakiwaongeza walimu waongeze mpaka kwa wale wanaotunza mazingira ya shule na maabara. Kutofanya hivyo ni kuleta conflict/chuki baina ya watendaji walioko ktk sehemu/ofisi moja. Hakimu na karani wa mahakama wanafanya kazi mazingira hayo hayo(rushwa etc wanashawishika wote) kwanini uongeze mshahara wa hakimu peke yake? Kama kigezo ni elimu yake basi ongezeni kwa kufuata elimu hiyo(eg.degree) kwa watumishi wote wa serikali kwa kiwango sawa! Kwani mahakamu ndio wanaofanya kazi zaidi ya idara zingine zote? walimu,madaktari,maaskari,wahasibu, na wengine hawana mchango ktk maendeleo ya nchi hii au vipi?
     
  4. Kigogo

    Kigogo JF-Expert Member

    #4
    Oct 1, 2009
    Joined: Dec 14, 2007
    Messages: 19,456
    Likes Received: 278
    Trophy Points: 180
    migomo ,watu kulala barabarani na kufunga njia ni dalili mbaya sana katika uongozi wa taifa na kwa kweli uongozi makini popote duniani hauwezi kuruhusu hali kama hii iendelee.Lakini Tanzania ya leo ,viongozi hawana habari ndo kwanza wanatukataza tusivae suti bali tuvae batiki
     
  5. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #5
    Oct 1, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    Hili nalo litagomewa?.
    Mashangingi yalikatazwa, mbona bado yananunuliwa sembuse kuvaa ile kitu wewe nataka?!
     
  6. WomanOfSubstance

    WomanOfSubstance JF-Expert Member

    #6
    Oct 1, 2009
    Joined: May 30, 2008
    Messages: 5,466
    Likes Received: 57
    Trophy Points: 0
    Rushwa haitamalizwa kwa kuongeza mshahara maana hizo lakini nne hazimzuii kupokea milioni, Milion nne hazimkatazi/hazimzuii kupokea milion kumi etc.
    Katika nchi iliyojaa ufisadi wa kutisha, kadiri mtu anavyoongeza kipato, ndivyo matanuzi yake yanavyoongezeka na kuhitaji nyingi pesa zaidi.Hili linafanya mwenye tabia ya kupokea rushwa kuomba kiwango kikubwa zaidi.Cha msingi ni kuhakikisha kuwa wafanyakazi wote wanalipwa mshahara wa kutosha kuishi ( living wage).
     
  7. K

    Kibongoto JF-Expert Member

    #7
    Oct 2, 2009
    Joined: Aug 5, 2009
    Messages: 227
    Likes Received: 1
    Trophy Points: 0
    Unafikiri wanalijua hilo? TZ that is part and parcel of life kuanzia kwa wanafunzi mpaka kwa watumishi. Madaktari na walimu ni migomo kila mara lakini no body takes that thing serious na sasa hiyo inaenda kwa mahakama! Hivi tunaenda wapi?
     
Loading...