Magwangala ya dhahabu mkoani Geita yazua tafrani

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined
May 25, 2011
Messages
6,451
Points
2,000

Kurzweil

JF-Expert Member
Joined May 25, 2011
6,451 2,000
Baadhi ya wachimbaji wadogo wa dhahabu Mkoani Geita wamekataa miamba taka maarufu kama Magwangwala waliyopewa na serikali kutoka mgodi wa dhahabu wa Geita.

Wachimbaji hao wameikataa miamba taka hiyo mara baada ya kubaini kuwa hayana dhahabu bali yanafaa kwa ujenzi wa nyumba na kusema kuwa miamba hiyo siyo ambayo iliagizwa na Rais kutolewa kwa wananchi hao.

Wachimbaji hao wameongeza kuwa gharama ya kubeba mawe hayo mpaka kuyafanyia mchakato wa kupata dhahabu ni kubwa zaidi ya dhahabu itakayopatikana huku wakisema wamechelewa kutoa miamba taka hiyo ili kufanya uchakachuaji.

Mkuu wa Mkoa wa Geita, Meja Jenerali Mstaafu Ezekiel Kyunga amesema kuwa sababu ya kuchelewesha kutoka kwa wakati miamba taka hiyo ni kutokana na agizo la Rais, masharti mengi yalikuwa yakihitajika kutekelezwa na serikali katika kuipata miambataka hiyo.

Chanzo: EATV
 

Kistaaj

JF-Expert Member
Joined
Aug 29, 2015
Messages
357
Points
250

Kistaaj

JF-Expert Member
Joined Aug 29, 2015
357 250
Baadhi ya wachimbaji wadogo wa dhahabu Mkoani Geita wamekataa miamba taka maarufu kama Magwangwala waliyopewa na serikali kutoka mgodi wa dhahabu wa Geita.

Wachimbaji hao wameikataa miamba taka hiyo mara baada ya kubaini kuwa hayana dhahabu bali yanafaa kwa ujenzi wa nyumba na kusema kuwa miamba hiyo siyo ambayo iliagizwa na Rais kutolewa kwa wananchi hao.

Wachimbaji hao wameongeza kuwa gharama ya kubeba mawe hayo mpaka kuyafanyia mchakato wa kupata dhahabu ni kubwa zaidi ya dhahabu itakayopatikana huku wakisema wamechelewa kutoa miamba taka hiyo ili kufanya uchakachuaji.

Mkuu wa Mkoa wa Geita, Meja Jenerali Mstaafu Ezekiel Kyunga amesema kuwa sababu ya kuchelewesha kutoka kwa wakati miamba taka hiyo ni kutokana na agizo la Rais, masharti mengi yalikuwa yakihitajika kutekelezwa na serikali katika kuipata miambataka hiyo.

Chanzo: EATV
Lissu mbona alishasema
 

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined
Oct 11, 2011
Messages
11,122
Points
2,000

Mlaleo

JF-Expert Member
Joined Oct 11, 2011
11,122 2,000
Muhahahahahahahahahahahaha ahahahahaha! Yaani ndonga jamaa wanatoa makubwa mno wadau gharama za kubeba wanaona bora kuacha Muhahahahahaha Dawa ya Jeuri ni Kusudi..

Nimekuja Kugundua vitu ambavo Mbwana Yule anaona anawakomoa watu fulani karibu vyote humgeuka... Tokea alipokuwa waziri Tumeona Samaki, Nyavu, Barabara mbovu,Elimu fake,Lugha chenga
 

hahaha always done

JF-Expert Member
Joined
Jun 11, 2013
Messages
435
Points
500

hahaha always done

JF-Expert Member
Joined Jun 11, 2013
435 500
Sasa hiyo miamba taka ya nini jamani...!! Kwa nini msiombe Dhahabu yenyewe...!! Kweli nchi ishaauzwa hii....
Namsubilia mzungu alietengeneza movie ya Yale mapanki ya mwanza aje atengeneze part two ya mapanki ya dhahabu;
Safari hii wabunge watashangilia badara ya kulalamika kama awali
 

Forum statistics

Threads 1,379,304
Members 525,377
Posts 33,741,946
Top