Magufuli Vs Kikwete - Magufuli na Tahadhari

Magufuli Vs Kikwete - Magufuli na Tahadhari

Chuo kikuu dodoma ni fedha za PSPF/PPF kama sijakosea, na mpaka leo wanadai deni, hawajalipwa! Kikwete hausiki
Naona unajitahidi kwa vyovyote vile ili ionekane JK hana mchango wowote?? kwahiyo UDSM alijenga Nyerere kwa pesa zake binafsi! Hizi roho za chuki mnafundishwa wapi?
 
Unity Bridge alijenga Mkapa ila lilizinduliwa na JK na siku ya uzinduzi Mkapa alialikwa na nakumbuka JK alimsifia Mkapa kwa kusema alifanya Maamzi magumu.

Na ile taasisi ya moyo aliyolazwa pengo juzi kati?
 
Naona unajitahidi kwa vyovyote vile ili ionekane JK hana mchango wowote?? kwahiyo UDSM alijenga Nyerere kwa pesa zake binafsi! Hizi roho za chuki mnafundishwa wapi?

Yaani Wanatamani hata hizo barabara, madaraja, vyuo, taasisi za moyo, nyumba za polisi, shule za kata, zahanati nk zisingekuwepo ili wapige kelele..yaani wanapenda lawama kuliko maendeleo hawa wachawi
 
Uwanja wa Taifa ni Mkapa
Daraja la Umoja ni Mkapa
Hayo ya barabara za lami, ni fedha za MCC, sio kodi zetu

v) Uwanja mpya wa kimataifa wa ndege JNIA terminal 3 ni mzuri kuliko hata amsterdam
vi) BOT twin tower
Vii) Meli/boti Mv Dar es salaam
viii) Lami kutoka Ntwara mpaka Kigoma...
ix) Kiwanda cha cement Ntwara
x) Kiwanda cha viuatilifu vya kuteketeza Mbu Kibaha...
xi) Vyandarua Bure nchi nzima na kutuhimiza kuweka kabla ya kulala kila saa 3 usiku
Xi) Shule za sekondari WAMA Ntwara
xii) kubwa kuliko yote... Uhuru wa habari, mitandao ya kijamiii huru....,

NACHELEA KUSEMA HATATOKEA RAISI KAMA KIKWETE........,


Watokwa mapovu karibuni....
 
Sina haja ya kushupalia utetezi wala pongezi kwa rais mpya au aliepita lakini ni makosa makubwa kumlinganisha mtu wa miaka 10 na wa miezi sita maana muda wao ni tofauti......

Kwa mtu aliye makini ni lazma atajua kuwa magufuli anautengeneza mfumo mpya wa kujitegemea zaidi bila ya ubadhirifu wa Mali za uma hivyo, mfumo huu lazma utawaumiza watu wengi zaidi kwa muda wa awali lakini muda tutakaompa ndio utakuwa kigezo kikuu cha kumhukumia...

Tukumbuke pia ingawa kikwete aliileta neema lakini hasara pengine ni kubwa zaidi...
Tumeboreshewa miundombinu lakini ilo deni lililokua KWA kasi bado lipo na litaendelea kuwepo huku uwezo wa kulilipa bado ni mdogo...sarafu yetu bado inapumulia ICU , elimu yetu kama msingi wa taifa letu ndo imeporomoka kwa kasi, uzalishaji wa ndani ni hohehahe huku pesa za umma zikifujwa kwa mipira mikubwa bila hata haya na soni ....

Pengine watanzania wengi wanahitaji mabadiliko bila kugharimika lakini hiyo sidhani kama inawezekana kwa taifa lililooza.. Kutoka katika taifa la wachuuzi hadi kuwa wazalishaji sio kitu kidogo , kutoka katika taifa lililo na utekelezaji wa sheria dhaifu hadi uimara si kitu kidogo....

MWENYE MACHO HAAMBIWI TAZAMA NA MWENYE UBONGO KUFIKIRI...KAZI KWETU
 
Chuo kikuu dodoma ni fedha za PSPF/PPF kama sijakosea, na mpaka leo wanadai deni, hawajalipwa! Kikwete hausiki

Ukweli mimi sikuwa na mategemeo yoyote mazuri awamu ya nne, kama tungeweza kuunganisha awamu ya tatu na ya tano nadhani tungefika nchi ya ahadi yenye maziwa na asali.
 
Uusisahau fly over ya tazara hiyo ni legacy ya kikwete haitakaa ifutike umeme vijijini ajira za Bodaboda international terminal three
 
Uchambuzi wako mleta mada ni mzuri kwani umelenga kwenye maisha halisi ya mwananchi wa kawaida. Ninachokiona sasa mbali ya ahadi tamutamu za Magufuli bado hatujaona mwelekeo wa uhakika wa unafuuu wa maisha, na kuna kundi limejitokeza kazi yao kusifia tu. Ila nilichogundua hili kundi lililojivika kazi ya kusifia ni lile kundi la wanaccm lililovunjwa moyo sana wakati wa JK kutokana na kile kilichokuwa kikifanyika huku wapinzani wakipata uungwaji mkono kwa makosa ya ccm. Leo hii kwa sehemu kubwa unaona Magufuli anajaribu kutekeleza yale wapinzani waliyokuwa wakiimba mchana na usiku, na inatumika nguvu kubwa kuhakikisha wapinzani hawasikiki eti kwani baadhi ya yale yaliyowapa umaarufu na kuwapatia uungajwi mkono yanatekelezwa. Hatua hizo za kuhakikisha upinzani hausikiki ili kuaminisha wananchi kwamba mambo ni mazuri ni kuhakikisha sehemu kama bunge halionyeshwi live, viongozi wa upinzani hawapati nafasi ya kusikika na kama ni kusikika ni pale tu watakaposifia serekali ya Magufuli. Viongozi baadhi wa ccm wanajitoa muhanga kuchukua maamuzi kabla ya wapinzani hata kama wananchi hawaoni impact ya maamuzi hayo kwenye maisha yao. Ila wanachojisahau watu wa serekali hii ni kwamba mengi ya yanayofanyika ni kurejesha nidhamu serekalini na sehemu kubwa ya maendeleo tunayosadikishwa kwamba mambo ni mazuri ni yale yanayofanyika Dar-es-salaam kwenye wingi wa vyombo vya habari.

Uhalisia wa maisha ya mwananchi wa kawaida hasa huku vijijini, bado hakuna uhakika wa bei ya mazao yao, hakuna dalili ama mpango madhubuti wa kuona viwanda vitakavyotumika kununua mazao ya wakulima ili kupandisha thamani na kumtoa mkulima kwenye lindi la umasikini. Si hilo tu, wananchi wengine hata wafanyabiashara wanakutana na wakati mgumu kwani wateja ni kama wamekuwa na hofu ya kufanya manunuzi kwamba eti mambo yamekuwa magumu hivyo ni vyema wakatumia kwa uangalifu. Kwa ujumla ukiacha mambo mengi yanayofanyika hapo Dar, bado vipato vya wananchi ni utata mtupu kutokana na kupungua kwa mzunguko wa pesa.
 
nadhani wengi hatujamwelewa muandishi....

muandishi anasema hiviiiiii usiache mbachao....

wakati tunaweka mikakati ya kujenga taifa tusisahau kubeba mema ya kule tulikotoka....tuache mabaya ya nyuma..

kisha tufanye kazi kimkakati...je mkakati ni upi?
 
You can make good president come forward.. Jakaya Kikwete, 2015.
Bado namuona JK akiwa moyoni mwa watumishi wa umma soon. Mwanadiplomasia mashuhuri wengi humu watakukumbuka sana Jk.

Twendezetu na John Pombe Magufuli,
Hapakazi.

Uwanja wa Ndege wa kimataifa wa Mwl Nyerere nao upo katika hatua nzuri
 
Ukitaka kujua mazuri ya JK mbona ni mengi sana tu

1. Kuwezesha wanawake
2. ARV kwa wagonjwa wa Ukimwi
3. Uhuru wa habari (TBC bungengeni kwa miaka 10)
4. Kuongezeka udahili wa wanafunzi vyuo vikuu
5. Kusaidia wasanii kwa kuwatungia sheria ya hati miliki , pamoja na kujenga Kituo cha kulelea vipaji cha Kikwete Academy
6. Kuboresha mishahara ya Wafanyakazi kila baada ya muda fulani
8. Kuvuta maji kutoka Ruvu chini, mabomba yameshatandikwa, Shida ya Maji Dar itakuwa Historia
9. Kuongezeka ukusanyaji wa mapato kutoka bilioni 177 mwaka 1995 mpaka bilioni 900 mwaka 2015
10. Kuanzisha mfuko wa Utafiti
11. Kuanzisha mfuko wa mbegu za kilimo badala yakutegemea mbegu kutoka nje
12. Barabara za magari yaendayo kasi
13. Madaraja makubwa kwa madogo
14. Barabara za lami nchi nzima
15. Shule za kata
16. Vyuo vikuu mfano UDOM, Nelson Mandela
17. Microeconomy iliwezeshwa , mfano MPESA, TIGOPESA, VIKOBA
18. Kutandaza Mkongo wa Taifa
19. Uchumi wa Gesi
20. Mchakato wa Bandari ya Bagamoyo itakayofanya kazi in parallel na bandari ya Dar, huku ya Tanga ikihandle mambo ya mafuta
21. Umeme hadi vijijini
22. Demokrasia pana, Viongozi wa Upinzani mara nyingi walikutana na JK Ikulu kuweka mambo sawa
23. Transparency, kwa kuruhusu Ripoti ya CAG iwe inajadiliwa bungeni, zamani kabla ya hapo ripoti hizo zilikuwa zikiishia kwa raisi
24. Diplomasia ya hali ya juu, tumesuluhisha madagaska, tumeisaidia comorro kumuondoa muasi kanali Bacar, Tumemrudisha Nkurunzinza madarakani, Tumewaondoa wahamiaji haramu wa kinyarwanda, Tumesuluhisha Kenya, Tumesuluhisha South Sudan
25. Kaiacha nchi katika mikono salama

Acheni Masikhara nyinyi JK ni miongoni mwa Viongozi bora kabisa kupata kutokea katika nchi hii, Subirini Hangover ya Kupata mtawala mpya iwaishie then mkirudi katika sober state mtaona kuwa JK was a Leader!
 
Mbona mnasahau mambo makubwa mawili:
1:Utumbuzi wa EL
2: Kutuletea JPM
 
Asante kwa michango yenu. Najivunia Watanzania wenzangu maana katika ninyi naelimika. Niliandika machache ninayoyajua lakini nikayapata mengi ambayo sikuyajua.

Kuna wengine wameandika katika maoni yao, nami ningependa kuwaambia watawala kuwa:

UKIWA VITANI HUWEZI KUSHINDA KWA KUPIGA PEKEE YAKE BALI KWA KUKALIA MAENEO ULIYOYATEKA/KUOKOA HALAFU NA KWA KUENDELEA MBELE ILI UZIDI KUCHUKUA MAENEO MENGINE. Kama utakuwa unateka maeneo halafu unayaacha, unaendelea kuyateka mengine, ujue utakuwa na vita isiyo na mwisho maana kule ulikoshinda baadaye utaona maadui wamerudi kuyakalia tena.

Katika vita yetu kuna maeneo Mkapa aliyateka, na kuna maeneo aliyapoteza . Kuna maeneo Kikwete aliyateka na kuna mengine aliyapoteza.

Maeneo ambayo Kikwete aliyateka ni 'DEMOKRASIA, UHURU NA HAKI ZA RAIA, na 'MAHUSIANO YA KIMATAIFA, maeneo aliyoyapoteza katika vita ni 'UADILIFU KATIKA UTUMISHI WA UMMA'.

Magufuli amekuja, anaonekana katika vita tuliyoianza siku nyingi ameanza kuteka maeneo ya 'UADILIFU KWENYE UTUMISHI WA UMMA'. Kinachonitisha sana ni kwamba yale maeneo ambayo mtangulizi wake aliyateka na kuyakalia, yeye hataki kuyakalia anapoendelea na vita. Maeneo tuliyokuwa tumeyashinda wakati wa JK, maeneo ya DEMOKRASIA, HAKI NA UHURU na MAHUSIANO YA KIMATAIFA maadui wamerudi na kuanza kuyakalia, na sisi kwa umbumbumbu tunazidi kwenda mbele tukiamini tunashinda vita.
 
Leo tunaishi katika zama ambazo watuwanaelea kama vipande vya miti katikamaji ya mafuriko bila kujua. La kusikitisha
zaidi, mto unaoweza kuzipa uhaiardhi unazozipitia unatiririka kwenyemfereji wa maji machafu kwa sababu
hayajaelekezwa kwenye uelekeo sahihi.


Mkuu nmekusoma ila ndo TaifalaTanzania# lilivyo...

Wachache xana wanaofikiri ki sawa sawa....
 
v) Uwanja mpya wa kimataifa wa ndege JNIA terminal 3 ni mzuri kuliko hata amsterdam
vi) BOT twin tower
Vii) Meli/boti Mv Dar es salaam
viii) Lami kutoka Ntwara mpaka Kigoma...
ix) Kiwanda cha cement Ntwara
x) Kiwanda cha viuatilifu vya kuteketeza Mbu Kibaha...
xi) Vyandarua Bure nchi nzima na kutuhimiza kuweka kabla ya kulala kila saa 3 usiku
Xi) Shule za sekondari WAMA Ntwara
xii) kubwa kuliko yote... Uhuru wa habari, mitandao ya kijamiii huru....,

NACHELEA KUSEMA HATATOKEA RAISI KAMA KIKWETE........,


Watokwa mapovu karibuni....
Barabara ya Lami toka Mtwara hadi kigoma? Hii jiografia imekaaje sijui... Twambie kupita Wapi?
YOU ARE VERY WRONG!!!!!!
 
Uusisahau fly over ya tazara hiyo ni legacy ya kikwete haitakaa ifutike umeme vijijini ajira za Bodaboda international terminal three
Huu ujinga jiaminishe mwenyewe.... Ajira za boda boda?
Fly over JK hausik kabisa, jiwe la msingi limewekwa na nani?
 
MIRADI MINGI ILIANZISHWA KURAHISISHA UKWAPUAJI WA FEDHA ZA UMMA.HILO NADHANI LILIKUWA LENGO KUU.NI MRADI UPI MKUBWA HAUKUWA NA HARUFU YA UFISADI WA MABILION ?
 
Back
Top Bottom