Magazeti yana nini na Mh. Dr. Emanuel Nchimbi?

Magazeti yana nini na Mh. Dr. Emanuel Nchimbi?

Ni Ramadhan Kareem na si kalim.
Nilimuangalia akijibu hoja lakini binafsi sikuridhika na majibu yake kwani mambo mazito yote aliyakwepa ni kuishia kutoa mifano na vijembe (King George kupigwa na waliompiga kueleza kuwa kuna wakati atakuwa Mfalme na wao watakuwa wanajisifu kuwa waliwahi kumpiga-akaendelea ya kuwa kuna watu watakwenda nyumbani wakiwa na furaha kuwa angalau wamempiga Mfalme mtarajiwa)
Kama sheria inaagiza vifo tataviundie mahakam ya corona shida iko wapi?
Binafsi sikuridhika na majibu yake.

Na ndiyo maana nimehoji magazeti ya nani kitu gani binafsi na Nchimbi. "Anakiri askari kubamabikia watu kesi amechukua hatua gani?" hii ingekuwa bonge la heading na siku nyingine akitokea popote hadharani wangeanzia hapa
 
Mpitagwa naungana na mtazamo wako. Nkurumah ni pahala pagumu sana kusimama, ukahutubia, ukahitimisha salama na ukapewa makofi yasiyo ya kejeli. Tumewaona viongozi wengi, wajuvi wa kuhutubu kwa mbwembwe katika mimbari, altare na majukwaani wakishindwa kusimama pale walau kwa sekunde moja waseme neno moja tu-"Oyeee!"

Nchimbi alijitahidi sana tena sana. Binafsi nampa heko kwa kuimudu ile hadhira ya watu wa kaliba ile kisawasawa. Hata hotuba yake ilisahili vema katika hisia za hadhira isipokuwa pale tu aliposema suala la Mtwara. Ni orators wachache sana tulionao katika zama hizi Tanzania wanaweza kutumia mbinu ya Nchimbi ya kuvuta uungwaji mkono na kuweka mazingira chanya kwa hadhira kukusikiliza kwa kuanza kwa kutaanabaisha ukaribu na imani yake kubwa kwa Dr.W.Slaa, mtu anayehisiwa kukubalika na wananchi wengi. Kwa tendo hili aliwabadili wengi kisaikojia na kuwafanya wafungue milango yao ya fahamu kumsikiliza vema huku wakianza kuhisi kuwa Nchimbi ni "mwenzao" Ndo maana hata mwishoni alipotoa msimamo wake na wa serikali juu ya suala la Mtwara hakukuwa na labsha yoyote maana tayari alikuwa amekonga nyoyo za hadhira vilivyo na kupata uungwaji mkono wa kutosha kukamilisha hotuba yake salama.

Ilikuwa mategemeo yangu kuwa kesho yake front pages za magazeti na hata radio na TVs usiku ule zingetoa tathmini hii na kumpa sifa yake Nchimbi. Kinyume na hayo, mpaka leo sijasoma, kusikia wala kuona hilo likifanyika. Nafahamu Nchimbi ni rafiki sana wa vyombo vya habari hasa Wahariri. Kwa MCL naweza kuhisi kuwa mabadiliko ya Wahahariri ya hivi karibu ndo hivyo yanaanza kumuathiri Nchimbi. lakini kwa vyovyote vile iwavyo ukimya huu unaleta hisia za kuwepo mpango maalumu kwa "kufunikana" kupitia news rooms/media houses
 
WanaJF, kwa waliokuwepo ukumbi wa Nkrumah na kwa waliofuatilia mjadala wa jana kupitia ITV, watakubaliana nami kuwa kama kuna siku Nchimbi alionesha ukomavu wa kisiasa basi ni jana. Kwanza walimuwashia moto kama yeye, waliiwashia moto serikali kwa hali ya juu. Lakini alivyoinuka na kuanza kuongea, hakujibu matusi sana sana aliongea kama utani tu kwamba Dr. Slaa ni padri wake na yeye anamheshimu hivyo. Alijitahidi sana kujibu hoja zilizo kwenye uwezo wake na kuacha zile zilizo juu yake kama ya kumpandisha cheo Kamhanda. Hilo ni la JK mwenyewe. Na baadaye akakili ukweli kuwa kuna mazingira watu wanabambikiwa kesi na kutoa mfano. Cha ajabu magazeti ya leo yote hakuna hata moja lilimcover. Kunani kati ya Nchimbi na vyombo vya habari?

Mimi nilitegemea walau gazeti moja liandike waziri akiri serikali kusingizia watu kesi ili uibuke mjadala utakaopelekea kufanyika kwa uchunguzi wa kina juu ya masikini wengi waliojaa magerezani kisa wamebambikiziwa kesi au hawana nguvu ya kisheria lakini wapi bwana. Waandishi hawako huko.

Ikumbukwe pia kuwa baada ya kumaliza kuongea alipigiwa makofi na watu wengi tu.

Binafsi ninampongeza Nchimbi kwanza kwa kuthubutu kwenda mlimani ambako boss wake anakuogopa kama nyoka, na pili kwa kutoa hotuba fupi ya kiutu uzima na kuonesha kuwa yeye ni mtawala.
Natamani ule mjadala wa jana wauone Nape na Nchemba ambao wanadhani kutukana ndiyo siasa. CCM tumeni watu kama Nchimbi kwenye mijadala sio watukanaji.


Ramadhan Kalim
Ahsante, je hapo kwenye blue ndo majina yako?
 
Nchimbi ana uwezo mkubwa wa kujieleza. Sitashangaa kuona akiiwakilisha CCM mwaka 2015 kwenye kiti kikubwa na kirefu kuliko vyote kwenye duru ya utawala wa nchi hii!!
 
nenda botswana ukafundishe kiswahili kuna walimu wanatafutwa.. naona unakuwa mchunguzi sana, angalia usije mchunguza na mmeo, wakat unaijua vizuri tu nani yake.
Ni "Alinikera" badala ya "Alinikela".

Kama umeshindwa kutofautisha matumizi ya "l" na "r". Ni vigumu kuilewa hotuba ya Nchimbi.
 
ile speech aliandaliwa,wale jamaa wawili waliokuwa pembeni walimpiga tafu kama angepewa kipaza azungumze katikati ya mada au mwanzoni mngeona madudu yake. Bahati nzuri alipewa kufunga mjadala na ikumbukwe mjadala ulikuwa wa masaa ya kutosha kwa yeye kujipanga na washirika wake.
 
Nchimbi ana uwezo mkubwa wa kujieleza. Sitashangaa kuona akiiwakilisha CCM mwaka 2015 kwenye kiti kikubwa na kirefu kuliko vyote kwenye duru ya utawala wa nchi hii!!

Kama hisia zako Jackson ni sahihi, na kwakuzingatia siasa za nchi yetu basi hii ndiyo sababu kubwa ya kutocover ile habari. Watakuwa wamefanya makusudi kwa lengo la kutompa umaarufu. Imagine ingetokea heading kama hii. "Nchimbi awatuliza wasomi mlimani" si wengine wangenunua magazeti yote ili yasisambae. NI TABIA INAYOKERA SANA HAPA NCHINI KWASASA. KILA MTU AKITIMIZA WAJIBU WAKE KUHUSISHWA NA KUUTAKA URAIS 2015. Sijui tutabadilikaje.
 
Mpitagwa naungana na mtazamo wako. Nkurumah ni pahala pagumu sana kusimama, ukahutubia, ukahitimisha salama na ukapewa makofi yasiyo ya kejeli. Tumewaona viongozi wengi, wajuvi wa kuhutubu kwa mbwembwe katika mimbari, altare na majukwaani wakishindwa kusimama pale walau kwa sekunde moja waseme neno moja tu-"Oyeee!"

Nchimbi alijitahidi sana tena sana. Binafsi nampa heko kwa kuimudu ile hadhira ya watu wa kaliba ile kisawasawa. Hata hotuba yake ilisahili vema katika hisia za hadhira isipokuwa pale tu aliposema suala la Mtwara. Ni orators wachache sana tulionao katika zama hizi Tanzania wanaweza kutumia mbinu ya Nchimbi ya kuvuta uungwaji mkono na kuweka mazingira chanya kwa hadhira kukusikiliza kwa kuanza kwa kutaanabaisha ukaribu na imani yake kubwa kwa Dr.W.Slaa, mtu anayehisiwa kukubalika na wananchi wengi. Kwa tendo hili aliwabadili wengi kisaikojia na kuwafanya wafungue milango yao ya fahamu kumsikiliza vema huku wakianza kuhisi kuwa Nchimbi ni "mwenzao" Ndo maana hata mwishoni alipotoa msimamo wake na wa serikali juu ya suala la Mtwara hakukuwa na labsha yoyote maana tayari alikuwa amekonga nyoyo za hadhira vilivyo na kupata uungwaji mkono wa kutosha kukamilisha hotuba yake salama.

Ilikuwa mategemeo yangu kuwa kesho yake front pages za magazeti na hata radio na TVs usiku ule zingetoa tathmini hii na kumpa sifa yake Nchimbi. Kinyume na hayo, mpaka leo sijasoma, kusikia wala kuona hilo likifanyika. Nafahamu Nchimbi ni rafiki sana wa vyombo vya habari hasa Wahariri. Kwa MCL naweza kuhisi kuwa mabadiliko ya Wahahariri ya hivi karibu ndo hivyo yanaanza kumuathiri Nchimbi. lakini kwa vyovyote vile iwavyo ukimya huu unaleta hisia za kuwepo mpango maalumu kwa "kufunikana" kupitia news rooms/media houses

Upo sahihi kaka, na tukitaka wanasiasa wetu wabadilike tuwachukulie kama watu wa kawaida kwanza then wanasiasa. Wanapostahili sifa wapewe kama ni kushangiliwa washangiliwe na wakikosea wakosolowe na wazomewe. Tabia ya kuzomea tu inawafanya waote sugu na wasahau kabisa wajibu wao na kuanza kutenda yale tu yanayowanufaisha binafsi.
 
WanaJF, kwa waliokuwepo ukumbi wa Nkrumah na kwa waliofuatilia mjadala wa jana kupitia ITV, watakubaliana nami kuwa kama kuna siku Nchimbi alionesha ukomavu wa kisiasa basi ni jana. Kwanza walimuwashia moto kama yeye, waliiwashia moto serikali kwa hali ya juu. Lakini alivyoinuka na kuanza kuongea, hakujibu matusi sana sana aliongea kama utani tu kwamba Dr. Slaa ni padri wake na yeye anamheshimu hivyo. Alijitahidi sana kujibu hoja zilizo kwenye uwezo wake na kuacha zile zilizo juu yake kama ya kumpandisha cheo Kamhanda. Hilo ni la JK mwenyewe. Na baadaye akakili ukweli kuwa kuna mazingira watu wanabambikiwa kesi na kutoa mfano. Cha ajabu magazeti ya leo yote hakuna hata moja lilimcover. Kunani kati ya Nchimbi na vyombo vya habari?

Mimi nilitegemea walau gazeti moja liandike waziri akiri serikali kusingizia watu kesi ili uibuke mjadala utakaopelekea kufanyika kwa uchunguzi wa kina juu ya masikini wengi waliojaa magerezani kisa wamebambikiziwa kesi au hawana nguvu ya kisheria lakini wapi bwana. Waandishi hawako huko.

Ikumbukwe pia kuwa baada ya kumaliza kuongea alipigiwa makofi na watu wengi tu.

Binafsi ninampongeza Nchimbi kwanza kwa kuthubutu kwenda mlimani ambako boss wake anakuogopa kama nyoka, na pili kwa kutoa hotuba fupi ya kiutu uzima na kuonesha kuwa yeye ni mtawala.
Natamani ule mjadala wa jana wauone Nape na Nchemba ambao wanadhani kutukana ndiyo siasa. CCM tumeni watu kama Nchimbi kwenye mijadala sio watukanaji.


Ramadhan Kalim

Wa nini sasa, kwanza pale alikuwa kama anapiga stoty kijiweni tu, hana issue critical kuhusu amani na mustakabali wa nchi. Hakujibu hoja za msingi kuhusu policcm ikiwamo na yeye mwenyewe kushirikiana nao kuhujumu amani.
 
Na ndiyo maana nimehoji magazeti ya nani kitu gani binafsi na Nchimbi. "Anakiri askari kubamabikia watu kesi amechukua hatua gani?" hii ingekuwa bonge la heading na siku nyingine akitokea popote hadharani wangeanzia hapa
Ndugu yangu waandishi wote wako kwenye payroll za watu na wanaandika wanaotakiwa kuandika
 
Ndugu yangu waandishi wote wako kwenye payroll za watu na wanaandika wanaotakiwa kuandika

Mkuu, hii hoja yako siwezi kuipuuza na naogopa kama ni ya kweli hata kwa 30% kama nchi tutakuwa tumekwisha. Nasema hivi kwa sababu wanyonge atatusemea nani? Uwezo wa kuwalipa hatuna. Ila kuna wachache ambao naamini bado wanatembea na vichwa vyao. Mfano ni waandishi karibia 80% wa raiamwema na waliokuwa wa mwanahalisi nao walikuwa kwa asilimia kama hiyo huru.
 
WanaJF, kwa waliokuwepo ukumbi wa Nkrumah na kwa waliofuatilia mjadala wa jana kupitia ITV, watakubaliana nami kuwa kama kuna siku Nchimbi alionesha ukomavu wa kisiasa basi ni jana. Kwanza walimuwashia moto kama yeye, waliiwashia moto serikali kwa hali ya juu. Lakini alivyoinuka na kuanza kuongea, hakujibu matusi sana sana aliongea kama utani tu kwamba Dr. Slaa ni padri wake na yeye anamheshimu hivyo. Alijitahidi sana kujibu hoja zilizo kwenye uwezo wake na kuacha zile zilizo juu yake kama ya kumpandisha cheo Kamhanda. Hilo ni la JK mwenyewe. Na baadaye akakili ukweli kuwa kuna mazingira watu wanabambikiwa kesi na kutoa mfano. Cha ajabu magazeti ya leo yote hakuna hata moja lilimcover. Kunani kati ya Nchimbi na vyombo vya habari?

Mimi nilitegemea walau gazeti moja liandike waziri akiri serikali kusingizia watu kesi ili uibuke mjadala utakaopelekea kufanyika kwa uchunguzi wa kina juu ya masikini wengi waliojaa magerezani kisa wamebambikiziwa kesi au hawana nguvu ya kisheria lakini wapi bwana. Waandishi hawako huko.

Ikumbukwe pia kuwa baada ya kumaliza kuongea alipigiwa makofi na watu wengi tu.

Binafsi ninampongeza Nchimbi kwanza kwa kuthubutu kwenda mlimani ambako boss wake anakuogopa kama nyoka, na pili kwa kutoa hotuba fupi ya kiutu uzima na kuonesha kuwa yeye ni mtawala.
Natamani ule mjadala wa jana wauone Nape na Nchemba ambao wanadhani kutukana ndiyo siasa. CCM tumeni watu kama Nchimbi kwenye mijadala sio watukanaji.


Ramadhan Kalim
Hata mimi niliona sijui amekua au ndio hofu ya the hague! Aliongea kwa hekima sijawahi kumuona akiongea hivyo! Ila inawezekana ni kwa sababu ya hofu!

Kule kuuwa watu Arusha bila sababu amini msiamini itakuja kuwatokea puani siku si nyingi!
 
Si serikali ilisha sema haifanyi kazi na magazeti!




QUOTE=Mpitagwa;6952400]WanaJF, kwa waliokuwepo ukumbi wa Nkrumah na kwa waliofuatilia mjadala wa jana kupitia ITV, watakubaliana nami kuwa kama kuna siku Nchimbi alionesha ukomavu wa kisiasa basi ni jana. Kwanza walimuwashia moto kama yeye, waliiwashia moto serikali kwa hali ya juu. Lakini alivyoinuka na kuanza kuongea, hakujibu matusi sana sana aliongea kama utani tu kwamba Dr. Slaa ni padri wake na yeye anamheshimu hivyo. Alijitahidi sana kujibu hoja zilizo kwenye uwezo wake na kuacha zile zilizo juu yake kama ya kumpandisha cheo Kamhanda. Hilo ni la JK mwenyewe. Na baadaye akakili ukweli kuwa kuna mazingira watu wanabambikiwa kesi na kutoa mfano. Cha ajabu magazeti ya leo yote hakuna hata moja lilimcover. Kunani kati ya Nchimbi na vyombo vya habari?

Mimi nilitegemea walau gazeti moja liandike waziri akiri serikali kusingizia watu kesi ili uibuke mjadala utakaopelekea kufanyika kwa uchunguzi wa kina juu ya masikini wengi waliojaa magerezani kisa wamebambikiziwa kesi au hawana nguvu ya kisheria lakini wapi bwana. Waandishi hawako huko.

Ikumbukwe pia kuwa baada ya kumaliza kuongea alipigiwa makofi na watu wengi tu.

Binafsi ninampongeza Nchimbi kwanza kwa kuthubutu kwenda mlimani ambako boss wake anakuogopa kama nyoka, na pili kwa kutoa hotuba fupi ya kiutu uzima na kuonesha kuwa yeye ni mtawala.
Natamani ule mjadala wa jana wauone Nape na Nchemba ambao wanadhani kutukana ndiyo siasa. CCM tumeni watu kama Nchimbi kwenye mijadala sio watukanaji.


Ramadhan Kalim[/QUOTE]
 
Back
Top Bottom