Magaidi wa Houth waikoromea Saudi Arabia

Magaidi wa Houth waikoromea Saudi Arabia

Echolima1

JF-Expert Member
Joined
Nov 2, 2019
Posts
9,325
Reaction score
7,788
Magaidi wa Houthi kutoka Yemen (Ansar Allah) Wame Toa video ya propaganda yenye kichwa "Jibu Liko Njiani!", ikitishia Saudi Arabia kwa kuonyesha njia panda na viwianishi juu ya viwanja vya ndege muhimu, bandari, na miundombinu ya nishati kote Ufalme, baada ya shambulio la Saudi Arabia leo kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Sana'a huko Yemen inayodhibitiwa na Wahouthi.

Muda mfupi baadaye, Wahouthi walirusha makombora ya balestiki na ndege zisizo na rubani zikilenga Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Abha kusini mwa Saudi Arabia, huku athari zikiripotiwa.

Msemaji wa Wahouthi wa Yemen, Yahya Saree, alitoa taarifa. Maelezo Muhimu:

Kujibu uchokozi huu wa kihalifu wa Saudia, Vikosi vya Jeshi vya Yemen vilifanya operesheni ya kijeshi kulenga Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Abha kwa makombora na ndege zisizo na rubani kadhaa.

Tunaonya mashirika yote ya ndege dhidi ya kuruka kupitia anga ya Saudia na kuwasihi wachukue maonyo yetu kwa uzito hadi kizuizi kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Sanaa kitakapoondolewa.

Tunatoa shukrani zetu za dhati kwa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kwa msaada wake kwa Jamhuri ya Yemen katika kuondoa kizuizi kwenye uwanja wa ndege wa Sana’a!!
Taarifa kamili imeambatanishwa

===========

A leading official with Yemen’s Houthi rebels, officially known as Ansar Allah, has threatened a “siege” on Saudi Arabia in retaliation for an attack on Sanaa International Airport. The Houthis blamed Saudi Arabia for the Monday attack, but Yemen’s internationally recognised government has claimed responsibility, saying that it was a measure to prevent an Iranian plane from landing in Yemen’s Houthi-controlled capital.

Speaking to Al Jazeera, Mohammed al-Bukhaiti, a member of the Houthi political bureau, said that the group would respond to attacks they perceived to be from Saudi Arabia.

“Their willingness to attack Sanaa Airport to prevent flights from arriving or departing gives Yemen the right to strike their airports and to impose on them a siege just as they have done to us,” al-Bukhaiti said.

Houthi spokesperson Yahya Saree said that Monday’s attack ended the “de-escalation phase” of Yemen’s war, which has been ongoing since a Houthi takeover of Sanaa in 2014. This week’s violence follows clashes in Hodeidah between Houthi and government forces earlier in July, and threatens to end four years of relative calm since a temporary truce was agreed four years ago.

The strikes, which al-Bukhaiti said “will not pass without response and punishment”, targeted Sanaa Airport’s runway as an Iranian plane carrying a Houthi delegation from Tehran was approaching. The delegation had been attending the funeral of Iran’s late Supreme Leader Ali Khamenei, who was killed at the start of the US-Israeli war on Iran on February 28.

Source: Al Jazeera
 

Attachments

  • -5746690190194662305.mp4
    59.5 MB
Magaidi wa Houthi kutoka Yemen (Ansar Allah) Wame Toa video ya propaganda yenye kichwa "Jibu Liko Njiani!", ikitishia Saudi Arabia kwa kuonyesha njia panda na viwianishi juu ya viwanja vya ndege muhimu, bandari, na miundombinu ya nishati kote Ufalme, baada ya shambulio la Saudi Arabia leo kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Sana'a huko Yemen inayodhibitiwa na Wahouthi.

Muda mfupi baadaye, Wahouthi walirusha makombora ya balestiki na ndege zisizo na rubani zikilenga Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Abha kusini mwa Saudi Arabia, huku athari zikiripotiwa.

Msemaji wa Wahouthi wa Yemen, Yahya Saree, alitoa taarifa. Maelezo Muhimu:

Kujibu uchokozi huu wa kihalifu wa Saudia, Vikosi vya Jeshi vya Yemen vilifanya operesheni ya kijeshi kulenga Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Abha kwa makombora na ndege zisizo na rubani kadhaa.

Tunaonya mashirika yote ya ndege dhidi ya kuruka kupitia anga ya Saudia na kuwasihi wachukue maonyo yetu kwa uzito hadi kizuizi kwenye Uwanja wa Ndege wa Kimataifa wa Sanaa kitakapoondolewa.

Tunatoa shukrani zetu za dhati kwa Jamhuri ya Kiislamu ya Iran kwa msaada wake kwa Jamhuri ya Yemen katika kuondoa kizuizi kwenye uwanja wa ndege wa Sana’a!!
Taarifa kamili imeambatanishwa

Maonyo au Saudi Arabia imepigwa vibaya 💥💥💥

lile eneo kwasasa sio salama na Saudi ndio wameanza mgogoro upya na wa Houthi!!

Saudi kajichanganya sana kunauwezekano kwasasa
Viwanda vya mafuta vya Aramco vikaanza kupigwa!!

Makombora ya Houthi made Iranian yameshindikana kuyazuiya✍️
 
Maonyo au Saudi Arabia imepigwa vibaya 💥💥💥

lile eneo kwasasa sio salama na Saudi ndio wameanza mgogoro upya na wa Houthi!!

Saudi kajichanganya sana kunauwezekano kwasasa
Viwanda vya mafuta vya Aramco vikaanza kupigwa!!

Makombora ya Houthi made Iranian yameshindikana kuyazuiya✍️
Vita vya Panzi furaha ya kunguru!!! Wao wapigane sana tu Mbwa hao!!!!
 
Maeneo yaliopigwa yana
umuhimu mkubwa kiusalama uko Saudia👈
kwasasa nikama Viongozi wao
mwana mfalme nk. wapo kwenye hatari!!
 
Saudia wapo upande wenu!!!

Kipigo chochote pale Trump lazima maumivu ayasikie!!

Trump alitwambia Saudia ni ng'ombe wao wakukamua
maziwa🤠
Trump anawatukana hao waarabu wakati ndio wamewafanya mumfahamu mungu wenu.
 
Wenye ujui chochote kuusu historia ya Saudi Arabia👈

wale wafalme wasasa ni wahamiaji tu pale kwenye ile Ardhi👈

siku yao ipo jikoni ☠️☠️
Walihamia kutoka wapi na waliupataje huo ufalme wakati walikuwa ni wazamiaji.
 
Walihamia kutoka wapi na waliupataje huo ufalme wakati walikuwa ni wazamiaji.

Kazi ya wahuni wa Kizungu

Kifupi tafuta historia utaelewa na itakushangaza!!

Mfalme wa Jordan kizazi chao ndicho kilikuwa kinaishi uko Saudia Arabia chenye historia kubwa na ile Ardhi!!

Sasa Imekuwaje wakajikuta wapo Jordan👈
tafuta historia kidogo utaelewa!!

Kabila la Saudis alikuwai kuwepo kabisa kwenye ile Ardhi ya Saudia Arabia!!

Ndiomana watawala wanafanya chochote lkn hakuna wakuwashutumu Sababu wanajuana wenyewe

Miaka ya nyuma sana Sheikhe mkuu wa MECCA MAKA alikuwa ndio mwenye nguvu zaidi kwenye ile Ardhi

Lkn Wazungu waliweka mkono wao pale kwenye kitomvu cha Dunia na Dini

wakaja wale wafalme wakafanya Mfalme ndio mwenye nguvu kuliko Shekhe mkuu wa Maka.

Yupo Jasusi mmoja kutokea UK kashawai kuwa Shekhe mkuu wa MAKA kateuliwa na Mfalme

leo Saudia Arabia ukiandamana tu
unanyongwa lkn Ulimwengu umekaaa kimyaa👈

Utajiri wa Saudia ungetumika vizuri Ulimwengu mzima ungenufaika!!

Lkn Taifa limekuwa ng'ombe wa Wazungu!!

Ndiomana unaona uwepo wa Houthi pale Yemen unawasumbua wengi sio Saudia Arabia tu Wazungu wengi wanaangaika kuwazima wale Wahouthi 👈

hofu yao kuu Iranian inaweza kuivamia Saudia Arabia kutokea Iraqi na Yemeni ng'ombe mwenye kunona kiangazi mpaka masika atakimbia mazima!!!!

Ndiomana ile Vita ya Iranian sio ndogo 👈

Sababu inafaamika lazima Iranian ilijiandaa kwa Vita kubwaa zaidi

Tunakumbuka ile Vita Saudia kasaidiwa sana👈

lkn Wahouthi wapo pale ✍️
 
Walihamia kutoka wapi na waliupataje huo ufalme wakati walikuwa ni wazamiaji.

Kazi ya wahuni wa Kizungu

Kifupi tafuta historia utaelewa na itakushangaza!!

Mfalme wa Jordan kizazi chao ndicho kilikuwa kinaishi uko Saudia Arabia chenye historia kubwa na ile Ardhi!!

Sasa Imekuwaje wakajikuta wapo Jordan👈
tafuta historia kidogo utaelewa!!

Kabila la Saudis alikuwai kuwepo kabisa kwenye ile Ardhi ya Saudia Arabia!!

Ndiomana watawala wanafanya chochote lkn hakuna wakuwashutumu Sababu wanajuana wenyewe

Miaka ya nyuma sana Sheikhe mkuu wa MECCA MAKA alikuwa ndio mwenye nguvu zaidi kwenye ile Ardhi

Lkn Wazungu waliweka mkono wao pale kwenye kitomvu cha Dunia na Dini

wakaja wale wafalme wakafanya Mfalme ndio mwenye nguvu kuliko Shekhe mkuu wa Maka.

Yupo Jasusi mmoja kutokea UK kashawai kuwa Shekhe mkuu wa MAKA kateuliwa na Mfalme

leo Saudia Arabia ukiandamana tu
unanyongwa lkn Ulimwengu umekaaa kimyaa👈

Utajiri wa Saudia ungetumika vizuri Ulimwengu mzima ungenufaika!!

Lkn Taifa limekuwa ng'ombe wa Wazungu!!

Ndiomana unaona uwepo wa Houthi pale Yemen unawasumbua wengi sio Saudia Arabia tu Wazungu wengi wanaangaika kuwazima wale Wahouthi 👈

hofu yao kuu Iranian inaweza kuivamia Saudia Arabia kutokea Iraqi na Yemeni ng'ombe mwenye kunona kiangazi mpaka masika atakimbia mazima!!!!

Ndiomana ile Vita ya Iranian sio ndogo 👈

Sababu inafaamika lazima Iranian ilijiandaa kwa Vita kubwaa zaidi

Tunakumbuka ile Vita Saudia kasaidiwa sana👈

lkn Wahouthi wapo pale ✍️
 
Hata sisi leo hii tunatawaliwa na Wazanzibari pamoja na kwamba sio ridhaa yetu hivyo usisahau hilo.
 
Hawa jamaa wana itafuta vita sana yan hawana cha kupoteza
 
Baada ya Strait of Hormuz kufungwa bandari za Jeddah na Jizan ndio zilikuwa zinafanya kazi upande wa Red Sea.

Houthi wakimshambulia Saudi Arabia kwenye bandari wataleta madhara makubwa sana
 
Hata sisi leo hii tunatawaliwa na Wazanzibari pamoja na kwamba sio ridhaa yetu hivyo usisahau hilo.

ridhaa ipi zaidi ya KATIBA na Sheria zetu hazijakiukwa!!

Kwa Katiba hiii na Sheria zetu ww tayali umetoa ridhaa👈

umewakilishwa tayali kupitia Katiba na Sheria zatu👈

Lkn swali kwako Imeloa 👈

unahakika gani wale watawala wakuu kule Zanzibar hawakutokea Tanzania Bara??

Kama tu unajua pengine kisemwacho ni kweli wale watawala wametokea Tanzania Bara 👈
kwanini
leo iwe dhambi kwa Mzanzibar kutawala Tanzania Bara??✍️
 
Hata sisi leo hii tunatawaliwa na Wazanzibari pamoja na kwamba sio ridhaa yetu hivyo usisahau hilo.

ridhaa ipi zaidi ya KATIBA na Sheria zetu hazijakiukwa!!

Kwa Katiba hiii na Sheria zetu ww tayali umetoa ridhaa👈

umewakilishwa tayali kupitia Katiba na Sheria zatu👈

Lkn swali kwako Imeloa 👈

unahakika gani wale watawala wakuu kule Zanzibar hawakutokea Tanzania Bara??

Kama kweli nyinyi ni wapenda HAKI 👈

Kama tu unajua pengine kisemwacho ni kweli wale watawala wametokea Tanzania Bara 👈

kwanini
leo iwe dhambi kwa Mzanzibar kutawala Tanzania Bara??✍️
 
Back
Top Bottom