Maeneo yaliyo na shida ya Maji safi na Salama Special Thread

Maeneo yaliyo na shida ya Maji safi na Salama Special Thread

peno hasegawa

JF-Expert Member
Joined
Feb 24, 2016
Posts
18,000
Reaction score
30,969
Hali ya kukosekana na kutokuwepo maji safi na salama,Wilaya ya chunya.

Hili ni tatizo kubwa la afya ya umma na usalama wa mazingira katika Kijiji cha Matondo na Itumbi, Wilaya ya Chunya, Mkoa wa Mbeya.

Ikiwa wananchi wanatumia maji yanayodaiwa kuwa na zebaki (Mercury) kutoka kwenye shughuli za uchenjuaji wa dhahabu, kuna haja ya kuchukua hatua za haraka. Zebaki ni metali yenye sumu inayoweza kuathiri mfumo wa fahamu, figo na ukuaji wa watoto. Hata hivyo, uwepo wake kwenye maji unapaswa kuthibitishwa kwa vipimo vya maabara.
 
Hali ya kukosekana na kutokuwepo maji safi na salama,Wilaya ya chunya.

Hili ni tatizo kubwa la afya ya umma na usalama wa mazingira katika Kijiji cha Matondo na Itumbi, Wilaya ya Chunya, Mkoa wa Mbeya.

Ikiwa wananchi wanatumia maji yanayodaiwa kuwa na zebaki (Mercury) kutoka kwenye shughuli za uchenjuaji wa dhahabu, kuna haja ya kuchukua hatua za haraka. Zebaki ni metali yenye sumu inayoweza kuathiri mfumo wa fahamu, figo na ukuaji wa watoto. Hata hivyo, uwepo wake kwenye maji unapaswa kuthibitishwa kwa vipimo vya maabara.
ok. :1Head:
 
Back
Top Bottom