Madudu ya tanesco

Madudu ya tanesco

urasa

JF-Expert Member
Joined
Aug 12, 2010
Posts
434
Reaction score
2
Inasikitisha kusikia eti 26% ya umeme unaozalishwa na tanesco unapotea,hao maofisa wao wanapata unit 750 kila mwezi,nguzo ambazo wanatuunganisha umeme wanatuuzia kumbe kiutaratibu iliwapasa kutoa bure kama sehemu ya huduma yao na mbaya zaidi hawataki kuwa wabunifu zaidi ya kung`ang`ania kupandisha bei,ubunifu wao upo wapi?
 
Mi binafsi mpaka leo wananiwekea zengwe kny nguzo ila service line nshalipia?
 
Kuna maporomoko nayafuatilia niweze wazalishia umeme watu wa uko angalau tuondokane na ukiritimba wa TANESCO
 
:whoo:Hivi TANESCO wanapataje hasara? nguzo tunanunua, nyaya tunanunua service charge tunalipa,hata shimo la kuweka nguzo uliyonunua unachimba,mita ya luku unanunua.Wao kukusany pesa tu wanaingia hasara?
 
:whoo:Hivi TANESCO wanapataje hasara? nguzo tunanunua, nyaya tunanunua service charge tunalipa,hata shimo la kuweka nguzo uliyonunua unachimba,mita ya luku unanunua.Wao kukusany pesa tu wanaingia hasara?

Yaani jamani ni kituko cha mwaka, Bado kodi unalipa, yaani ni sawa mwanao anayesoma akuambie kuwa kapata hasara, wakati hakuna anachojihudumia mwenyewe.
 
Tatizo ni udhibiti wa hela,ubunifu,matumizi yasiyo ya msingi.wanazalisha vishoka kwa kufukuza wafanyakazi kiholela.?
 
licha ya kukusanya pesa kama kodi bado shirika linapata mgao wa bajeti ya serikali na bado linapata hasara
 
TANESCO and TZ Gov! are unfit for purpose! Kanunueni panels nchi nzima muweke Solar power! Yes ita cost at the beginning lakini trust me una avoid this bambo jambo business!!
 
:whoo:Hivi TANESCO wanapataje hasara? nguzo tunanunua, nyaya tunanunua service charge tunalipa,hata shimo la kuweka nguzo uliyonunua unachimba,mita ya luku unanunua.Wao kukusany pesa tu wanaingia hasara?
mkuu we acha tu, ungesikiliza kipindi cha kipima joto jana ungelia. mimi nilitaka kupinga TV ngumi kwa hasira kwa yule bwana Anastaz Mbawala, mkurugenzi mtendaji, EWURE-electricity.
Eti 2005, tanesco walizalisha 60% ya umeme na mashirika binafsi (IPTL etc) 40% lakini mapato tanesco walipata 16% na hayo mashirika 84%
2006 ndo ilikuwa maliza kazi (nadhani richimond ndani ya nyumba), mashirika binafsi yalilipwa 104% kwa hiyo tanesco ilibidi ikakope hiyo 4% ili ilipe. Jamaa alipotaka (Mr. Mlaki) alipotaka kuendelea Chuwa wa ITV akamkatisha. Najuuuta kuangalia kile kipindi.
 
:whoo:Hivi TANESCO wanapataje hasara? nguzo tunanunua, nyaya tunanunua service charge tunalipa,hata shimo la kuweka nguzo uliyonunua unachimba,mita ya luku unanunua.Wao kukusany pesa tu wanaingia hasara?

Wanachokusanya wanalipa kwa makampuni ya mafisadi yanayowauzia umeme. Serikali ya kifisadi ndiyo iliyosaini mikataba na mafisadi wenzake, Richmond, Dowans, IPTl, Songas, etc.
 
Inasikitisha kusikia eti 26% ya umeme unaozalishwa na tanesco unapotea,hao maofisa wao wanapata unit 750 kila mwezi,nguzo ambazo wanatuunganisha umeme wanatuuzia kumbe kiutaratibu iliwapasa kutoa bure kama sehemu ya huduma yao na mbaya zaidi hawataki kuwa wabunifu zaidi ya kung`ang`ania kupandisha bei,ubunifu wao upo wapi?
MR Urassa, there is no country in the world and I repeat NO country that has no electricity losses, the only fact that we could argue here is % of losses, Uganda has 34% Kenya 25% TANESCO 24% these are both technical and non technical loses, log into www.eskom.co.za so u can check RSA losses, thanks Eng Nsiande
 
sababu kubwa ni mikataba iliyofichika (ya siri), hivyo yawezekana kuna mengi ambayo hayako bayana ambapo pesa wanayoikusanya wanaipeleka, achilia mbali ya ewura ambayo ndo iko wazi. kwa mtu wa kawaida ni kweli haiingii akilini kabisa
 
Globalization at work,

Privatize every SU, give them to big corporations (profit making)

Then service only rich, endeleeni kuimba wimbo wa tanesco mbovu
 
ni wakati wa kutoa elimu kwa umma juu ya njia mbadala ya nishati
 
Back
Top Bottom