Madudu Mengine ya MAHAKAMA YA TANZANIA


R

review

New Member
Joined
Nov 19, 2012
Messages
4
Points
0
R

review

New Member
Joined Nov 19, 2012
4 0
Katika hali ya muendelezo wa madudu katika mahakama yetu ya Tanzania, mwezi June mahakama iliajiri Mahakimu wakazi wapya 300 wenye degree za sheria(LL.B) na kupitia lawschool ili wakafanye kazi katika mahakama za mwanzo(kata).
jambo la kushangaza ni kuwa sheria inayoongoza mahakama za chini The Magistrate Courts Act Cap 11 hairuhusu mahakimu hao (Mahakimu Wakazi) kufanya kazi katika mahakama za mwanzo. hivyo mahakimu Wakazi hao hadi leo hii hawana kazi za kufanya, kila siku wanaahidiwa kuwa sheria itakuwa amended lakini hadi bunge la mwezi october limepita bila sheria kubadilishwa

jambo la kushangaza ni vile uongozi wa Mahakama ulivyokaa kimya na kuwasahau hawa vijana wenye moyo wa kuwatumikia wananchi wenzao kwa ari mpya (!) bila kuwaambia lini sheria itabadilishwa.
.
mahakimu hawa kuendelea kulipwa SALARY bila kufanya kazi ni ufisadi na mataumizi mabaya ya pesa za walipa kodi wa taifa hili wakati ni dhahiri kuwa MAHAKIMU HAWA WANARUHUSIWA KISHERIA KABISA KUFANYA KAZI KATIKA MAHAKAMA ZA WILAYA NA MAHAKAMA ZA HAKIMU MKAZI AMBAZO HAZINA MAHAKIMU WA KUTOSHA .

TATIZO LINALOJITOKEZA HAPA NI UGONJWA WA KUFANYA MAAMUZI YA MSINGI UNAOWASUMBUA VIONGOZI WETU.LISSU AKISEMA ETI ANAWADHARAU MAJAJI KWEELI??????timely justice for all
 
S

swrc

JF-Expert Member
Joined
Jun 17, 2012
Messages
442
Points
0
Age
49
S

swrc

JF-Expert Member
Joined Jun 17, 2012
442 0
Hiyo ndiyo nyinyiem na serekali yake
 
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined
Jul 20, 2011
Messages
5,850
Points
2,000
Nyalotsi

Nyalotsi

JF-Expert Member
Joined Jul 20, 2011
5,850 2,000
Kuna dada yangu kapelekwa huko sitimbi, sasa hivi anasimamia mashamba aliyonunua. Mungu saidia wasahau kubadili sheria ili na sie tuvune hayo mazao. Maana tumechoka kuwakumbusha hata basic things. Ukiwaambia wanasema unatafuta umaarufu wa kisiasa kumbe kuna kodi zetu zinapotea bure.
 
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined
Apr 2, 2012
Messages
239
Points
0
Age
67
S

Savannah

JF-Expert Member
Joined Apr 2, 2012
239 0
Serikali dhaifu; Facts remain facts za Mh T. Lissu Oyeeeeeeeeeeeeeeeeeeeee
 
M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined
May 3, 2011
Messages
1,448
Points
1,225
Age
35
M

mwinukai

JF-Expert Member
Joined May 3, 2011
1,448 1,225
Hapo tatizo si MAHAKAMA KUU tatizo hapa ni wizara ya SHERIA
 
B

Bob G

JF-Expert Member
Joined
Oct 5, 2011
Messages
2,354
Points
1,195
B

Bob G

JF-Expert Member
Joined Oct 5, 2011
2,354 1,195
haiwezekani serikali dhaifu, bunge Dhaifu ukawa na mahakama yenye kutimiza wajibu, Tanzania nahisi ina laana wake
Katika hali ya muendelezo wa
madudu katika mahakama yetu ya Tanzania, mwezi June mahakama iliajiri
Mahakimu wakazi wapya 300 wenye degree za sheria(LL.B) na kupitia
lawschool ili wakafanye kazi katika mahakama za mwanzo(kata).
jambo la kushangaza ni kuwa sheria inayoongoza mahakama za chini The
Magistrate Courts Act Cap 11 hairuhusu mahakimu hao (Mahakimu Wakazi)
kufanya kazi katika mahakama za mwanzo. hivyo mahakimu Wakazi hao hadi
leo hii hawana kazi za kufanya, kila siku wanaahidiwa kuwa sheria
itakuwa amended lakini hadi bunge la mwezi october limepita bila sheria
kubadilishwa

jambo la kushangaza ni vile uongozi wa Mahakama ulivyokaa kimya na
kuwasahau hawa vijana wenye moyo wa kuwatumikia wananchi wenzao kwa ari
mpya (!) bila kuwaambia lini sheria itabadilishwa.
.
mahakimu hawa kuendelea kulipwa SALARY bila kufanya kazi ni ufisadi na
mataumizi mabaya ya pesa za walipa kodi wa taifa hili wakati ni dhahiri
kuwa MAHAKIMU HAWA WANARUHUSIWA KISHERIA KABISA KUFANYA KAZI KATIKA
MAHAKAMA ZA WILAYA NA MAHAKAMA ZA HAKIMU MKAZI AMBAZO HAZINA MAHAKIMU WA
KUTOSHA .

TATIZO LINALOJITOKEZA HAPA NI UGONJWA WA KUFANYA MAAMUZI YA MSINGI
UNAOWASUMBUA VIONGOZI WETU.LISSU AKISEMA ETI ANAWADHARAU MAJAJI
KWEELI??????timely justice for all
 
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined
Nov 20, 2010
Messages
7,311
Points
1,500
Lokissa

Lokissa

JF-Expert Member
Joined Nov 20, 2010
7,311 1,500
mtoa mada kasema kweli
mahakimu wakazi mahakama za mwanzo
ikitokea rufaa kesi zitasikilizwa na mahakimu wakazi wa wilaya au mkoa?
hiki ni kituko
Advocate Ordinance haiwaruhusu mawakili kwenda mahakama za mwanzo
nadhani kwa hili wamekurupuka
 
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined
Nov 25, 2010
Messages
38,910
Points
2,000
Daudi Mchambuzi

Daudi Mchambuzi

JF-Expert Member
Joined Nov 25, 2010
38,910 2,000
Tundu lissu akiongea wapuuzi watasema anatafuta umaarufu.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
 
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined
Jun 3, 2011
Messages
12,382
Points
2,000
Age
59
C

CHUAKACHARA

JF-Expert Member
Joined Jun 3, 2011
12,382 2,000
Tundu lissu akiongea wapuuzi watasema anatafuta umaarufu.

Sent from my BlackBerry 9700 using JamiiForums
Mheshimiwa JK, sasa hapa Tundu Lisu akisema mnavunja katiba/mnakiuka sheria utasema TL anatafuta umaarufu wa kisiasa na kuwaomba majaji wawasamehe! CJ alikuwa wapi wakati wanawapeleka mahakimu hawa mahakama za mwanzo bila kuingilia kati. Au na yeye hajui kuwa hawaruhusiwi kufanya kazi ya uhakimu huko kisheria. Ulevi wa madaraka, bara liende!!!!!
 
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined
May 22, 2009
Messages
1,200
Points
1,225
Che Guevara

Che Guevara

JF-Expert Member
Joined May 22, 2009
1,200 1,225
Hapo tatizo si MAHAKAMA KUU tatizo hapa ni wizara ya SHERIA
Tatizo ni kubwa zaidi; Ni serikali ya Kikwete, na teuzi zake, kuanzia serikalini hadi idara ya mahakama.
 
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined
Jan 24, 2011
Messages
1,680
Points
1,225
Naibili

Naibili

JF-Expert Member
Joined Jan 24, 2011
1,680 1,225
unategemea nini kuweka watu wasiojua kitu ndo wafanye maamuzi, lazima wasinzie sinzie
 

Forum statistics

Threads 1,285,190
Members 494,498
Posts 30,853,217
Top