Madaraka matamu bwana, wengi hawatoki hadi wamwage damu kwanza

Madaraka matamu bwana, wengi hawatoki hadi wamwage damu kwanza

Mzee Mwanakijiji

Platinum Member
Joined
Mar 10, 2006
Posts
34,250
Reaction score
44,578
Neno la Kuzingatia: Madaraka ni matamu sana. Na hakuna madaraka matamu kama ya kuwatawala wengine hasa ukiwa unaamini wamekuchagua uwatawale (haijalishi sana kama ni kweli au la walikuchagua).

Katika nchi zilizoweka utaratibu wa ukomo wa muda wa kutawaliwa unafika wakati muda ule ukifika watawala wanakuwa na kigugumizi kidogo. Bahati mbaya watu wanafikiria wenye kigugumizi cha kuachilia madaraka ni Marais wenyewe; la hasha! Nyuma yao kuna watu wanaonufaika na maraia hao kubakia madarakani.

Ukishangaa watu kama Mugabe, Kabila na sasa Nkurunzinza walivyonogewa na madaraka utakosa picha kamili. Picha kamili ni mamia (kama siyo maelfu) ya watu ambao wananufaika na viongozi hao kuendelea kuwepo madarakani. Ni sawasawa na kumtaka kumtoa kiboko ziwani ati aje pembeni kupumzika. Unasahau kuwa kufanya hivyo kunaweza kuwasumbua ndege, kupe na wadudu wengine walioko mgongoni ambao wananufaika sana na yeye kutulia mahali kama pale ili na wao wale bila kusumbuliwa.

Ndio maana ni muhimu sana kutoyaombea mabadiliko yatokee; mabadiliko yanasubiri yaletwe na wengine mara nyingi hayaji! Mabadiliko ni yale tu ambayo watu wanajiletea wenyewe. Unapoambiwa jiandikishe kupiga kura usije ukakaa pembeni na kusema "ah wengine watajiandikisha" au "hata nikijiandikisha kura yangu watachakachua".

Sasa usipojiandikisha na upo katika nafasi ya kufanya hivyo basi unajinyima nafasi ya kujiletea mabadiliko.
Uzuri mmoja wa mfumo wetu wa uchaguzi ni kuwa sisi tunahesabu kura tu za wananchi (kura moja moja). SIyo kama mfumo wa Kenya, Afrika ya Kusini na hata NIgeria ulivyo ambapo licha kuhesabu kura moja moja wanahesabu asilimia/namba ya majimbo ambayo mgombea wa Urais anatakiwa kushinda ili ushindi wake uwe halali. Hili bila ya shaka lina uzuri na ubaya.

Uzuri wake ni kuwa kila kura ina thamani sawa bila kujali inatokea wapi. Ubaya wake ni kuwa chama au mtu anaweza kuweka mkazo kwenye maeneo fulani tu (katika kuandikisha na katika kuhamasisha) na akapata kura nyingi huko zinazoweza kumbeba kwenda Ikulu (sijui kama kwa aliyeshinda hili linaweza kuwa baya).

Tatizo bado linabaki pale pale tu; wakishaingia madarakani kuwatoa kwa kweli ni kazi sana. Wengine hawatoki hadi wamwage damu na wengine hawatoki hadi alama za kuwa hawatakiwi kweli kweli ziwe hadharani.

Vyovyote vile ile ilivyo mwananchi ni lazima awe tayari kuonesha kuwa muda wa kuondoka kwa mtu au chama umefika. Na hili lisiwe la kujutia au kusikia aibu. Vinginevyo kama walivyosema wahenga - ukicheka na nyani utavuna mabua. Huku unachekelea.

 
Kwa ufahamu wangu wewe ni mmoja wa washauri wa Chadema, haya mbona hujawashauri pale ufipa watu walipopindisha katiba ili waendelee na hayo madaraka? Au na wewe ni mmoja wa wanaofaidika na hao waliopo madarakani kama maelezo yako hapo juu?
 
Kwa ufahamu wangu wewe ni mmoja wa washauri wa Chadema, haya mbona hujawashauri pale ufipa watu walipopindisha katiba ili waendelee na hayo madaraka? Au na wewe ni mmoja wa wanaofaidika na hao waliopo madarakani kama maelezo yako hapo juu?

Kwa ufahamu wangu wewe ni liccm na umekerwa kweli na ukweli huu na umejipanga kumshambulia
 
kati ya watu ambao sikufikiri wafanye huu upuuzi ni Nkurunzinza
kweli madaraka matamu mnakubaliana vizuri na wenzako kisha ..unageuka...
 
Kwa ufahamu wangu wewe ni mmoja wa washauri wa Chadema, haya mbona hujawashauri pale ufipa watu walipopindisha katiba ili waendelee na hayo madaraka? Au na wewe ni mmoja wa wanaofaidika na hao waliopo madarakani kama maelezo yako hapo juu?

first mistake can't justify the second!

 
hii ni Africa ya waafrica....... kiukweli sisi waafrica mpaka sasa inaonyesha ni jinsi gani tumeshindwa kujitawala.... Mtu ameongoza 10years lakini bado hatosheki anahitaji tena kuongoza utafikili alizaliwa kuwa raisi tu yeye mpaka anakufa...

NI WAKATI SASA WA WAAFRICA KUJITAMBUA NA KUTENGENEZA BARA LETU NA KUACHA KILA AINA YA UPUUZI, HIVI WAAFRICA WA SASA TUNASHINDWA NINI KUISHI NA KUKUBALIANA WENYEWE KWA KILA JAMBO NA KUANGALIA MASLAHI ZAIDI YA BARA LETU NA SI VINGINEVYO,, NI WAKATI WA KUJENGA AFRICA YETU NA KUIFANYA IWE NA AMANI NA SI KUJENGA ULAYA MAHEKALU KWA KUIIBIA AFRICA YETU WENYEWE...
 
Kama tumechoswa na CCM basi wapinzani na wao wangeonyesha kujua hilo
na kuacha 'utoto' na ku act serious......ili wale tulio choshwa na CCM tuwe na
'options' wakati wa kupiga kura....

The way wanavyo act now ni kama wanataka tuchague 'potelea mbali' tuwaondoe 'tulio wachoka'

sio kila mtu anaweza take that risks......mwisho wanaoshindwa kupata 'options'
wanaamua kutochagua yeyote...na sio sahihi kuwalaumu kuwa hawajui haki zao...

kama nimechoshwa na sioda za Coca Cola....na wewe unanipa coca ,fanta na sprite nichague...
naweza kususa kabisa nikanywa maji....
 
Watanzania Ni Wavivu Wa Kubadilika Ila Ukiwabadilishia Mabadiliko Yakawa Nema Kwao Watakusifu Kwa Nyimbo Za Mapambio Haya Mjomba Ila Wenyewe Ccm Wanataka Mbowe Astaaf Sijui Wamemwandaa Nani Kubeba Mikoba Yake
 
MBOWE na SLAA ni mfano mzuri wa viongozi machakaramu, waroho wa madaraka niliowahi kuwafahamu katika karne hii ya 21
 
MBOWE na SLAA ni mfano mzuri wa viongozi machakaramu, waroho wa madaraka niliowahi kuwafahamu katika karne hii ya 21
Mnataka wawekwe viongozi mnao weza kuwahonga ka Zitttttto?
 
Kuna wakati unakuwa upande mmoja na watu fulani fulani ukidhani lengo lenu ni moja ila unakuja kugundua ukweli na kuona umepoteza muda wako bure na kwamba hao watu walistahili kuwepo upande tofauti...najaribu kuwaza hapa!
 
Neno la Kuzingatia: Madaraka ni matamu sana. Na hakuna madaraka matamu kama ya kuwatawala wengine hasa ukiwa unaamini wamekuchagua uwatawale (haijalishi sana kama ni kweli au la walikuchagua).

Katika nchi zilizoweka utaratibu wa ukomo wa muda wa kutawaliwa unafika wakati muda ule ukifika watawala wanakuwa na kigugumizi kidogo. Bahati mbaya watu wanafikiria wenye kigugumizi cha kuachilia madaraka ni Marais wenyewe; la hasha! Nyuma yao kuna watu wanaonufaika na maraia hao kubakia madarakani.

Ukishangaa watu kama Mugabe, Kabila na sasa Nkurunzinza walivyonogewa na madaraka utakosa picha kamili. Picha kamili ni mamia (kama siyo maelfu) ya watu ambao wananufaika na viongozi hao kuendelea kuwepo madarakani. Ni sawasawa na kumtaka kumtoa kiboko ziwani ati aje pembeni kupumzika. Unasahau kuwa kufanya hivyo kunaweza kuwasumbua ndege, kupe na wadudu wengine walioko mgongoni ambao wananufaika sana na yeye kutulia mahali kama pale ili na wao wale bila kusumbuliwa.

Ndio maana ni muhimu sana kutoyaombea mabadiliko yatokee; mabadiliko yanasubiri yaletwe na wengine mara nyingi hayaji! Mabadiliko ni yale tu ambayo watu wanajiletea wenyewe. Unapoambiwa jiandikishe kupiga kura usije ukakaa pembeni na kusema "ah wengine watajiandikisha" au "hata nikijiandikisha kura yangu watachakachua".

Sasa usipojiandikisha na upo katika nafasi ya kufanya hivyo basi unajinyima nafasi ya kujiletea mabadiliko.
Uzuri mmoja wa mfumo wetu wa uchaguzi ni kuwa sisi tunahesabu kura tu za wananchi (kura moja moja). SIyo kama mfumo wa Kenya, Afrika ya Kusini na hata NIgeria ulivyo ambapo licha kuhesabu kura moja moja wanahesabu asilimia/namba ya majimbo ambayo mgombea wa Urais anatakiwa kushinda ili ushindi wake uwe halali. Hili bila ya shaka lina uzuri na ubaya.

Uzuri wake ni kuwa kila kura ina thamani sawa bila kujali inatokea wapi. Ubaya wake ni kuwa chama au mtu anaweza kuweka mkazo kwenye maeneo fulani tu (katika kuandikisha na katika kuhamasisha) na akapata kura nyingi huko zinazoweza kumbeba kwenda Ikulu (sijui kama kwa aliyeshinda hili linaweza kuwa baya).

Tatizo bado linabaki pale pale tu; wakishaingia madarakani kuwatoa kwa kweli ni kazi sana. Wengine hawatoki hadi wamwage damu na wengine hawatoki hadi alama za kuwa hawatakiwi kweli kweli ziwe hadharani.

Vyovyote vile ile ilivyo mwananchi ni lazima awe tayari kuonesha kuwa muda wa kuondoka kwa mtu au chama umefika. Na hili lisiwe la kujutia au kusikia aibu. Vinginevyo kama walivyosema wahenga - ukicheka na nyani utavuna mabua. Huku unachekelea.



Bado unazunguka zunguka tu lakini hautaki kusema UKWELI ingawaje naamini unaujua nao ni hivi;
Hakuna mageuzi/Mapinduzi ya kweli ya wananchi Dunia hii yaliyoletwa kwa kupiga kura, Upigaji Kura ni moja kati ya Usanii mkubwa kuliko yote Dunia hii, walioubuni walijua walichokuwa wanakifanya ya kwamba Huu Usanii ni danganya toto kwani vyovyote vile iwavyo matokeao huwa yameshaamuliwa kabla hata ya kura na kitendo cha upigaji kura ni kutimiza wajibu tu!
Na Hii ni DUNIA nzima ambapo HUU mfumo unatumika!
Hivyo hata hapa nyumbani kama tunasubiri Mageuzi kwa kupiga Kura basi tutasubiri mpaka Yesu arudi kwani hakuna jinsi ambavyo UPINZANI wanaweza kuwashinda CCM kwa kupiga kura hata kama CCM wakisimamisha JIWE, Mwisho wa siku Wafaidika wa dhuluma na biashara ya Utumwa na Pembe za ndovu akina Bakhresa, Rostam Dewji, Sobodo &Co. ndio wanaamua Mtumwa gani awe raisi na Mtumwa yupi asiwe!
 
Katika kuona madaraka ni matamu, nilimsikia mwenyekiti wa tume ya katiba /Burundi akisema alilazimishwa kutangaza kugombea muhura mwingine huyo rais nkurunzinza na baadaya ya kutangaza yeye na familiar yake wakatoroka kwenda uhamishoni, maana aliambiwa asipotangaza atauwawa.
 
kama si ACT Li toto la CCM basi li ni limama la ACT Tu lazima
 
hii ni Africa ya waafrica....... kiukweli sisi waafrica mpaka sasa inaonyesha ni jinsi gani tumeshindwa kujitawala.... Mtu ameongoza 10years lakini bado hatosheki anahitaji tena kuongoza utafikili alizaliwa kuwa raisi tu yeye mpaka anakufa...
NI WAKATI SASA WA WAAFRICA KUJITAMBUA NA KUTENGENEZA BARA LETU NA KUACHA KILA AINA YA UPUUZI, HIVI WAAFRICA WA SASA TUNASHINDWA NINI KUISHI NA KUKUBALIANA WENYEWE KWA KILA JAMBO NA KUANGALIA MASLAHI ZAIDI YA BARA LETU NA SI VINGINEVYO,, NI WAKATI WA KUJENGA AFRICA YETU NA KUIFANYA IWE NA AMANI NA SI KUJENGA ULAYA MAHEKALU KWA KUIIBIA AFRICA YETU WENYEWE...

Inawezakana labda ni kweli Waafrika ndivyo tulivyo...
 
kama ilivyokuwa kwa mbowe alipowatoa kafara kina Mwigamba na wengineo ili abadili katiba ya cdm, na picha ya wazee feki wa kigoma
 
Back
Top Bottom