Maagizo ya Serikali ya awamu ya 5 Yaanza kupotoshwa

Maagizo ya Serikali ya awamu ya 5 Yaanza kupotoshwa

Bobuk

JF-Expert Member
Joined
Oct 8, 2010
Posts
5,870
Reaction score
3,275
Serikali ya awamu ya 5 ya Dr. JPM imetoa maagizo 10 kwa wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake,

Aidha kwa makusudi au kwa kuhujumu au kwa wivu au kukomoa watendaji wakuu wa serikali wameanza kupotosha maagizo hayo ya Rais JPM.

Na hapa nitaongelea agizo namba 2 ambalo wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake wamesambazia. Kulingana na waraka huo agizo hilo no 2 linasomeka hivi

2. SAFARI ZA NJE YA NCHI
a. Safari zote za nje ya Tanzania zimepingwa marufuku kuanzia sasa. Hii pia inahusisha safari za zilizolipiwa na wahisani. (mwisho wa kunukuu)
Lengo la agizo hilo la Mh JPM ilikuwa na kuokoa pesa serikali ambazo zilikuwa zinatumiwa na viongozi wa serikali waandamizi kusafari nje kwasababu mbalimbali, ikiwemo safari za mhimu na sisizokuwa za mhimu. Mpaka hapo mimi sina tatizo.

Nilimsikia KMK balozi Ombeni Sefue akisema kwamba iwapo itabidi kiongozi/mtumishi wa umma kusafiri nje ya nchi basi ni lazima apate kibali cha Ikulu.

Lakini hao watendaji wakuu wa serikali ktk agizo hilo wameongeza hiyo statement kwamba hata zile safari zinazolipiwa wa wafadhiri. Je, kuna mantiki gani ya kumuzuia mfanyakazi wa serikali kwenda nje ya nchi kama safari yake 100% inalipiwa na wahisani?

Je, serikali kwa kumzuia huyo mfanyakazi kwenda safari ya nje ya nchi inayolipiwa 100% na wahisani inakuwa imeokoa kiasi gani cha pesa?

Madhara ya kongeza hiyo statement ya kwamba hata safari zinazolipiwa na wafadhari. Nimeshuhudia lecturers ambao wanafanya kazi vyuo vya serikali wakishidwa kusafari kwenda nje ya nchi kufundisha vyuo vingine wanavyoshirikiana navyo, Wanaitwa Visting lecturers. Pamoja na kwamba gharama zote 100% zinalipiwa na host University.

Nimeshuhudia Watafiti wakishindwa kwenda kwenye makongamano ya kisayansi ambayo yanalipiwa na mashirika ya kimataifa. Mfano kongamano la shirika la Afya duniani WHO ambalo litaanza Jumatatu. Ambapo washiriki hayo tayari wamelipiwa na WHO kwa 100%

Nimeshuhudia watafiti wakishindwa kusafiri kwenda UK, kuhudhuria kuandika rasimu ya pamoja ya utafiti ya EDCTP, ambapo watafiti hao walikuwa wanalipiwa na EDCPT kwa 100%

Nimeshuhudia wafanyakazi wa serikali ambao wamepata scholarship za kwenda kusoma nje (mda mfupi na mrefu), wakishindwa kuondoka kwasababu hawana kibali cha Ikulu.

Je, nini mantiki ya kufuta safari za nje zinazoghalimiwa na wafadhiri kwa 100%. Mimi ninaona watendaji wakuu wa serikali wameamua kupotosha agizo hilo kwa lengo la kukomoana au tukose wote, kwasababu wao ndio walikuwa wanufaika wakubwa wa safari za nje zinazoghalamiwa na serikali.

Ninapenda walio karibu na Dr. JPM mumueleze kwamba maagizo yake yameanza kupotoshwa kwa lengo la kumhujumu. Hakuna sababu yeyote ya kupata kibali cha safari ya nje ya nchi kwa safari ambazo serikali haigharamii hata centi moja.

Sidhani kama Rais JPM anataka kuifanya nchi hii kama kisiwa wakati dunia imeshakuwa kama kijiji. Au Dr, JPM sidhani kama anataka kuifanya nchi hii kama North Korea.

Mimi naomba atengua hiyo statement inayosema hata safari zinazolipiwa na wafadhiri. Ibaki safari zote za nje ambazo serikali inagharamia 100% au partially.
 
Akili ndogo sana inaweza kutumika hapa, hizi safari zinawahusu wanaogharamiwa na zerikali basi.
Hapo usichokielewa ni nini bro?
 
Serikali ya awamu ya 5 ya Dr. JPM imetoa maagizo 10 kwa wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake,

Aidha kwa makusudi au kwa kuhujumu au kwa wivu au kukomoa watendaji wakuu wa serikali wameanza kupotosha maagizo hayo ya Rais JPM.

Na hapa nitaongelea agizo namba 2 ambalo wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake wamesambazia. Kulingana na waraka huo agizo hilo no 2 linasomeka hivi

2. SAFARI ZA NJE YA NCHI
a. Safari zote za nje ya Tanzania zimepingwa marufuku kuanzia sasa. Hii pia inahusisha safari za zilizolipiwa na wahisani. (mwisho wa kunukuu)
Lengo la agizo hilo la Mh JPM ilikuwa na kuokoa pesa serikali ambazo zilikuwa zinatumiwa na viongozi wa serikali waandamizi kusafari nje kwasababu mbalimbali, ikiwemo safari za mhimu na sisizokuwa za mhimu. Mpaka hapo mimi sina tatizo.

Nilimsikia KMK balozi Ombeni Sefue akisema kwamba iwapo itabidi kiongozi/mtumishi wa umma kusafiri nje ya nchi basi ni lazima apate kibali cha Ikulu.

Lakini hao watendaji wakuu wa serikali ktk agizo hilo wameongeza hiyo statement kwamba hata zile safari zinazolipiwa wa wafadhiri. Je, kuna mantiki gani ya kumuzuia mfanyakazi wa serikali kwenda nje ya nchi kama safari yake 100% inalipiwa na wahisani?

Je, serikali kwa kumzuia huyo mfanyakazi kwenda safari ya nje ya nchi inayolipiwa 100% na wahisani inakuwa imeokoa kiasi gani cha pesa?

Madhara ya kongeza hiyo statement ya kwamba hata safari zinazolipiwa na wafadhari. Nimeshuhudia lecturers ambao wanafanya kazi vyuo vya serikali wakishidwa kusafari kwenda nje ya nchi kufundisha vyuo vingine wanavyoshirikiana navyo, Wanaitwa Visting lecturers. Pamoja na kwamba gharama zote 100% zinalipiwa na host University.

Nimeshuhudia Watafiti wakishindwa kwenda kwenye makongamano ya kisayansi ambayo yanalipiwa na mashirika ya kimataifa. Mfano kongamano la shirika la Afya duniani WHO ambalo litaanza Jumatatu. Ambapo washiriki hayo tayari wamelipiwa na WHO kwa 100%

Nimeshuhudia watafiti wakishindwa kusafiri kwenda UK, kuhudhuria kuandika rasimu ya pamoja ya utafiti ya EDCTP, ambapo watafiti hao walikuwa wanalipiwa na EDCPT kwa 100%

Nimeshuhudia wafanyakazi wa serikali ambao wamepata scholarship za kwenda kusoma nje (mda mfupi na mrefu), wakishindwa kuondoka kwasababu hawana kibali cha Ikulu.

Je, nini mantiki ya kufuta safari za nje zinazoghalimiwa na wafadhiri kwa 100%. Mimi ninaona watendaji wakuu wa serikali wameamua kupotosha agizo hilo kwa lengo la kukomoana au tukose wote, kwasababu wao ndio walikuwa wanufaika wakubwa wa safari za nje zinazoghalamiwa na serikali.

Ninapenda walio karibu na Dr. JPM mumueleze kwamba maagizo yake yameanza kupotoshwa kwa lengo la kumhujumu. Hakuna sababu yeyote ya kupata kibali cha safari ya nje ya nchi kwa safari ambazo serikali haigharamii hata centi moja.

Sidhani kama Rais JPM anataka kuifanya nchi hii kama kisiwa wakati dunia imeshakuwa kama kijiji. Au Dr, JPM sidhani kama anataka kuifanya nchi hii kama North Korea.

Mimi naomba atengua hiyo statement inayosema hata safari zinazolipiwa na wafadhiri. Ibaki safari zote za nje ambazo serikali inagharamia 100% au partially.
Katazo linahusu safari zinazo gharamiwa na serikali! Hivi ni kweli ulishindwa kuelewa?
 
Hawajaajiliwa kwenda kuzurura Ulaya.

Alafu kwanza unaonekana huna uhakika wa madai yako kuwa agizo la Raisi limepotoshwa.
 
Wote tutulie ndani tuijenge nchi yetu...ww kinachokuuma kukosa hzo safari za UK, magufuri akulenga kuokoa hela pekee yake bali na nguvu kaz ya serikali, ww umeajiliwa na watz Kaa nchn tuwatumikie
 
Serikali ya awamu ya 5 ya Dr. JPM imetoa maagizo 10 kwa wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake,

Aidha kwa makusudi au kwa kuhujumu au kwa wivu au kukomoa watendaji wakuu wa serikali wameanza kupotosha maagizo hayo ya Rais JPM.

Na hapa nitaongelea agizo namba 2 ambalo wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake wamesambazia. Kulingana na waraka huo agizo hilo no 2 linasomeka hivi

2. SAFARI ZA NJE YA NCHI
a. Safari zote za nje ya Tanzania zimepingwa marufuku kuanzia sasa. Hii pia inahusisha safari za zilizolipiwa na wahisani. (mwisho wa kunukuu)
Lengo la agizo hilo la Mh JPM ilikuwa na kuokoa pesa serikali ambazo zilikuwa zinatumiwa na viongozi wa serikali waandamizi kusafari nje kwasababu mbalimbali, ikiwemo safari za mhimu na sisizokuwa za mhimu. Mpaka hapo mimi sina tatizo.

Nilimsikia KMK balozi Ombeni Sefue akisema kwamba iwapo itabidi kiongozi/mtumishi wa umma kusafiri nje ya nchi basi ni lazima apate kibali cha Ikulu.

Lakini hao watendaji wakuu wa serikali ktk agizo hilo wameongeza hiyo statement kwamba hata zile safari zinazolipiwa wa wafadhiri. Je, kuna mantiki gani ya kumuzuia mfanyakazi wa serikali kwenda nje ya nchi kama safari yake 100% inalipiwa na wahisani?

Je, serikali kwa kumzuia huyo mfanyakazi kwenda safari ya nje ya nchi inayolipiwa 100% na wahisani inakuwa imeokoa kiasi gani cha pesa?

Madhara ya kongeza hiyo statement ya kwamba hata safari zinazolipiwa na wafadhari. Nimeshuhudia lecturers ambao wanafanya kazi vyuo vya serikali wakishidwa kusafari kwenda nje ya nchi kufundisha vyuo vingine wanavyoshirikiana navyo, Wanaitwa Visting lecturers. Pamoja na kwamba gharama zote 100% zinalipiwa na host University.

Nimeshuhudia Watafiti wakishindwa kwenda kwenye makongamano ya kisayansi ambayo yanalipiwa na mashirika ya kimataifa. Mfano kongamano la shirika la Afya duniani WHO ambalo litaanza Jumatatu. Ambapo washiriki hayo tayari wamelipiwa na WHO kwa 100%

Nimeshuhudia watafiti wakishindwa kusafiri kwenda UK, kuhudhuria kuandika rasimu ya pamoja ya utafiti ya EDCTP, ambapo watafiti hao walikuwa wanalipiwa na EDCPT kwa 100%

Nimeshuhudia wafanyakazi wa serikali ambao wamepata scholarship za kwenda kusoma nje (mda mfupi na mrefu), wakishindwa kuondoka kwasababu hawana kibali cha Ikulu.

Je, nini mantiki ya kufuta safari za nje zinazoghalimiwa na wafadhiri kwa 100%. Mimi ninaona watendaji wakuu wa serikali wameamua kupotosha agizo hilo kwa lengo la kukomoana au tukose wote, kwasababu wao ndio walikuwa wanufaika wakubwa wa safari za nje zinazoghalamiwa na serikali.

Ninapenda walio karibu na Dr. JPM mumueleze kwamba maagizo yake yameanza kupotoshwa kwa lengo la kumhujumu. Hakuna sababu yeyote ya kupata kibali cha safari ya nje ya nchi kwa safari ambazo serikali haigharamii hata centi moja.

Sidhani kama Rais JPM anataka kuifanya nchi hii kama kisiwa wakati dunia imeshakuwa kama kijiji. Au Dr, JPM sidhani kama anataka kuifanya nchi hii kama North Korea.

Mimi naomba atengua hiyo statement inayosema hata safari zinazolipiwa na wafadhiri. Ibaki safari zote za nje ambazo serikali inagharamia 100% au partially.

Mkuu Bobuk acha kuptosha umma wa watanzania na ulimwengu
kwa ujumla kwa kueleza mambo ya uzushi na uzandiki.
Hivi toka lini wakufunzi wa vyuo vikuu wakaenda kuomba kibali Ikulu
kwaajili ya kwenda kufundisha chuo kingine...??

Pia toka lini serikasli ikakataza wasomi kwenda nje ya nchi mpaka kibali
cha Ikulu...? kwani ni wasomi wa ikulu...?

Mkulu wa kaya anataka kudhibi haoa wanaojifanya kuwa wanaenda kuandika
rasimu ya katiba ya EDCTP wanaandika vocha mbili mbili , wanalipwa huko
nje ana hao waandaaji na bado wanaandika bajeti ya ndani ya kugharamia
safari zao. Hao ndio ndio wanaotafutwa.
 
Last edited by a moderator:
Kaka mimi naona wewe ndie unataka kuwavuruga watu, wanao zuiliwa kwenda nje wanajulikana nikutoka serikalini tena kwa fungu la serikali, hivyo tunaomba wewe na hao muache kutuhujum sisi kaa tz wacha kurukaruka
 
Unachoongea kina mantiki na nadhani Rais ali-overlook hiyo.Ila sasa unashusha hadhi uzi wako bwana, ni "wafadhili sio wafadhiri."
Serikali ya awamu ya 5 ya Dr. JPM imetoa maagizo 10 kwa wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake,

Aidha kwa makusudi au kwa kuhujumu au kwa wivu au kukomoa watendaji wakuu wa serikali wameanza kupotosha maagizo hayo ya Rais JPM.

Na hapa nitaongelea agizo namba 2 ambalo wafanyakazi wa serikali na Taasisi zake wamesambazia. Kulingana na waraka huo agizo hilo no 2 linasomeka hivi

2. SAFARI ZA NJE YA NCHI
a. Safari zote za nje ya Tanzania zimepingwa marufuku kuanzia sasa. Hii pia inahusisha safari za zilizolipiwa na wahisani. (mwisho wa kunukuu)
Lengo la agizo hilo la Mh JPM ilikuwa na kuokoa pesa serikali ambazo zilikuwa zinatumiwa na viongozi wa serikali waandamizi kusafari nje kwasababu mbalimbali, ikiwemo safari za mhimu na sisizokuwa za mhimu. Mpaka hapo mimi sina tatizo.

Nilimsikia KMK balozi Ombeni Sefue akisema kwamba iwapo itabidi kiongozi/mtumishi wa umma kusafiri nje ya nchi basi ni lazima apate kibali cha Ikulu.

Lakini hao watendaji wakuu wa serikali ktk agizo hilo wameongeza hiyo statement kwamba hata zile safari zinazolipiwa wa wafadhiri. Je, kuna mantiki gani ya kumuzuia mfanyakazi wa serikali kwenda nje ya nchi kama safari yake 100% inalipiwa na wahisani?

Je, serikali kwa kumzuia huyo mfanyakazi kwenda safari ya nje ya nchi inayolipiwa 100% na wahisani inakuwa imeokoa kiasi gani cha pesa?

Madhara ya kongeza hiyo statement ya kwamba hata safari zinazolipiwa na wafadhari. Nimeshuhudia lecturers ambao wanafanya kazi vyuo vya serikali wakishidwa kusafari kwenda nje ya nchi kufundisha vyuo vingine wanavyoshirikiana navyo, Wanaitwa Visting lecturers. Pamoja na kwamba gharama zote 100% zinalipiwa na host University.

Nimeshuhudia Watafiti wakishindwa kwenda kwenye makongamano ya kisayansi ambayo yanalipiwa na mashirika ya kimataifa. Mfano kongamano la shirika la Afya duniani WHO ambalo litaanza Jumatatu. Ambapo washiriki hayo tayari wamelipiwa na WHO kwa 100%

Nimeshuhudia watafiti wakishindwa kusafiri kwenda UK, kuhudhuria kuandika rasimu ya pamoja ya utafiti ya EDCTP, ambapo watafiti hao walikuwa wanalipiwa na EDCPT kwa 100%

Nimeshuhudia wafanyakazi wa serikali ambao wamepata scholarship za kwenda kusoma nje (mda mfupi na mrefu), wakishindwa kuondoka kwasababu hawana kibali cha Ikulu.

Je, nini mantiki ya kufuta safari za nje zinazoghalimiwa na wafadhiri kwa 100%. Mimi ninaona watendaji wakuu wa serikali wameamua kupotosha agizo hilo kwa lengo la kukomoana au tukose wote, kwasababu wao ndio walikuwa wanufaika wakubwa wa safari za nje zinazoghalamiwa na serikali.

Ninapenda walio karibu na Dr. JPM mumueleze kwamba maagizo yake yameanza kupotoshwa kwa lengo la kumhujumu. Hakuna sababu yeyote ya kupata kibali cha safari ya nje ya nchi kwa safari ambazo serikali haigharamii hata centi moja.

Sidhani kama Rais JPM anataka kuifanya nchi hii kama kisiwa wakati dunia imeshakuwa kama kijiji. Au Dr, JPM sidhani kama anataka kuifanya nchi hii kama North Korea.

Mimi naomba atengua hiyo statement inayosema hata safari zinazolipiwa na wafadhiri. Ibaki safari zote za nje ambazo serikali inagharamia 100% au partially.
 
wangezuia hata safar binafsi kabisa.... tubaki wote humu humu lol!!!!
 
Bobuk: unachotakiwa kuelewa nikwamba raisi anasimamia ufanisi wa wafanyakazi wa serekali.

Ishu hapa sio pesa tu bali wafanyakazi wanatakuwa wakae sehemu zao zakazi wawatumikie watanzania. Na ndo maana raisi aliwaambia wawatembelee wananchi wajue shidazao ili wawasaidie kutatua hayo matatizo na sio kwenda kuzunguka kwenye warsha au training zisizokuwa na tija nje ya nchi.
 
Kituo chako cha kazi ni nje?? Imefika pahala tuchape kazi kwa manufaa ya watz badala ya kushinda kwenye ndege!!!
 
Wote tutulie ndani tuijenge nchi yetu...ww kinachokuuma kukosa hzo safari za UK, magufuri akulenga kuokoa hela pekee yake bali na nguvu kaz ya serikali, ww umeajiliwa na watz Kaa nchn tuwatumikie

Kula 'LIKE' lakini umeangalizia kwangu
 
Mimi namwomba tingatinga asilegeze masharti...mmezoea kurukaruka kama panzi..Hata safari za hao wafadhili zifungwe kabisa. Nendeni kijijini km mnataka kutembea. Kuna watumishi wengine hawakai ofisini kila siku kupanda ndege, wanajua mitaa za ulaya zaidi ya mitaa ya kijijini kwao. Nyambafu kabisa, Kufuli wabane hao wasianze kulialia.
 
Back
Top Bottom