M/Kiti wa UVCCM mkoa wa Ruvuma jela miaka 36

M/Kiti wa UVCCM mkoa wa Ruvuma jela miaka 36

EasyFit

JF-Expert Member
Joined
Jul 4, 2011
Posts
1,269
Reaction score
1,082
MAHAKAMA ya Hakimu Mkazi Mkoa wa Ruvuma, imemhukumu Mwenyekiti wa Umoja wa Vijana wa Chama Cha Mapinduzi (UVCCM), ambaye pia ni Katibu wa Mbunge wa Jimbo la Mbinga Magharibi, John Komba, kutumikia kifungo cha miaka 36 jela baada ya kupatikana na hatia ya wizi wa Sh 80 milioni.

Hakimu Mkazi Mwandamizi wa Mahakama hiyo, Baptista Mhelela, alisema jana alipokuwa akisoma hukumu hiyo kuwa ameridhika na ushahidi uliotolewa na mashahidi 24 kwamba, Benedict Ngwenya, alitenda kosa hilo la kuiibia Kampuni ya DAE Ltd.

Kwa mujibu wa Hakimu Mhelela, Mahakama hiyo bila shaka yoyote, imeridhika na ushahidi huo na kwamba imemtia hatiani mshitakiwa Ngwenya ambaye pia ni diwani wa Kata ya Mpepai katika Wilaya ya Mbinga.

Alifafanua kwamba mshitakiwa alikuwa akikabiliwa na makosa 13, lakini kosa moja kati ya hayo ambalo ni la kughushi kwa maandishi alishinda. Alisema ametiwa hatiani kwa makosa mengine 12 yaliyobaki.

Awali, Mwanasheria wa Serikali, Mwegole Shabani, alidai mahakamani hapo kuwa mshitakiwa Ngwenya alitenda makosa hayo mwaka 2008 kwa nyakati tofauti akiwa anafanya kazi kama mhasibu katika kampuni hiyo ya DAE LtD.

Shabani alisema mshitakiwa alizichukua fedha hizo kwa lengo la kwenda kugawa kwenye mitambo inayokoboa kahawa mbichi ambapo hata hivyo, hakuzifikisha sehemu husika.

Alisema baada ya kutenda kosa hilo, aliacha kazi bila kukabidhi ofisi kwa mwajiri wake, jambo ambalo lilimfanya mwajiri huyo kumtilia shaka na kumtaka mkaguzi wa mahesabu wa ndani kufanya ukaguzi ndipo alipobaini upotevu wa fedha hizo
 
Ndio maana mimi nasema kijana ambaye yuko ccm lazima atakuwa anamaslah ambayo atakuwa anayalinda kwa kutumia mgongo wa chama, haya sasa yamemkuta huyoo ambaye alikimbilia ccm ili imkingie uovu wake, results ni 36yrs in jail! Hongera hakimu
 
Ndio maana mimi nasema kijana ambaye yuko ccm lazima atakuwa anamaslah ambayo atakuwa anayalinda kwa kutumia mgongo wa chama, haya sasa yamemkuta huyoo ambaye alikimbilia ccm ili imkingie uovu wake, results ni 36yrs in jail! Hongera hakimu
ndivyo ilivyo kila aliyepo huko ni gamba.wengi wao unakuta aliiba,anatarajia kuiba au sabab ya njaa kuna gamba linalomlisha hivyo yupo tayr hata kutembea uchi! Nawaonea huruma ndugu zetu vjjn wanaokiamini chama wakitegemea kitawakomboa!
 
Yaani ma CCM kuanzia watoto hadi wazee ni wakwapuaji tu .Tanzania hii ni siasa za CCM .Komba atakata rufaa ngojeeni mtasikia na hakimu huyo atakamatwa na rushwa karibuni zengwe lao hawa jamaa .Tegeni masikio .
 
chadema wakachukue kiti cha udiwani., Magamba watajivua na wengine watavuliwa kwa sheria hadi 2015 tutachukua viti vingi sana
 
Kwa tunavyowajua ccm subiri tu utasikia huyo hakimu hana kazi na ana kesi mbaya ya rushwa. Kama amefikia umri wa kustaafu naomba afanye hivyo haraka. Kama bado naomba afanye mpango aende hata kusoma tena hata miaka miwili ili akute soo limepoa. Vinginevyo 2012 hawezi kuiona.
 
Tusishangilie hili; hivi Liyumba alifungwa miaka mingapi vile? Yaani aliyeiba milioni 80 anafungwa miaka 36; aliyeiba bilioni 80 anafungwa miaka 2!!!
 
Tusishangilie hili; hivi Liyumba alifungwa miaka mingapi vile? Yaani aliyeiba milioni 80 anafungwa miaka 36; aliyeiba bilioni 80 anafungwa miaka 2!!!

Mkuu hii ndio Tanzania chochote kinawezekana hapa!
 
Back
Top Bottom