Lowassa Njia Panda kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu

Lowassa Njia Panda kwa Wanafunzi wa Elimu ya Juu

Mianya ikizibwa vizuri mbona inawezekana kabisa Tanzania ni nchi tajiri sema wafaidikaji ni wachache
Acha kujifuraisha, Nchi Tajiri kama USA wanalipia shule, sembuse Tanzania inayo ishi kwa mikopo. Msipende kuburuzwa akili kama vile hamkwenda shule.
 
Lowassa amekaa kwenye system muda mrefu sana, na anajua jinsi gani ya kuwaongopea watanzania. Nilisikia alisema pia kila mtanzania atajenga nyumba/kuwa na makazi bora, ahahaaha hawa wanasiasa vituko sana. Ningemuona bora angesema yeye na mawaziri wake watakuwa wanachukua mshahara wa take home laki 7, kisha wangekuwa wanatumia escudo suzuki cc1500 na yale mashangingi wangewapa madaktari na walimu ahahaha.
Kisha angemalizia kwa kusema ule utajiri wake wa majumba ya UK, mashambah




hapo hata mimi ningempa kula...yaani mijitu inalipwa mamilion kwenda kupayuka tu mjengoni,
 
Lowassa hana tofauti na Cheyo 1995 alivyodanganya watanzania kuwa atawajaza mapesa...watu wakamshtukia...leo huyu jamaa anatumia mbinu hizohizo zilizomuangusha Mh Cheyo
Umelenga penyewe Mkuu
 
Hata kuandika kwa usahihi hujui. "Kwa mwanafunzi wa udakitali".

Hilo la elimu bure sisi wasomi tulijua inawezekana hata kabla UKAWA hawajalisema jana. Kwa hiyo, hatupo njiapanda hata kidogo. Zaidi sana tunasubiri hiyo tarehe 25/10 ili tuwaoneshe kuwa UKAWA ni mpango mzima.
Nionyeshe au niambie, wapi utapata hizo fedha?
 
hakuna nchi duniani inatoa elimu bure toka la kwanza mpaka chuop kikuu,iwe marekani,saudia ama swedeni....


atafanya maajabu yapi huyo hadi apate pesa za kucover cost hiyo

Sawa kabisa Kiongozi.
 
hakuna nchi duniani inatoa elimu bure toka la kwanza mpaka chuop kikuu,iwe marekani,saudia ama swedeni....


atafanya maajabu yapi huyo hadi apate pesa za kucover cost hiyo

..Cuba ni moja ya nchi zinazotoa elimu bure.

..serikali inatafuta fedha toka ktk vyanzo vyake, iwe kodi, au mirahaba, etc etc na kugharimia elimu.

..mbona Nyerere aliweza bila kuwa na migodi ya dhahabu, chuma, etc etc? tunatakiwa tuboreshe kile alichokifanya Baba wa Taifa.

..Hawa wakina Magufuli walimaliza chuo kikuu bila kudaiwa fedha za mikopo. kwanini hawawezi kufanya hivyo kwa vijana wetu?
 
Acha kujifuraisha, Nchi Tajiri kama USA wanalipia shule, sembuse Tanzania inayo ishi kwa mikopo. Msipende kuburuzwa akili kama vile hamkwenda shule.

..not 100% true.

..USA wana system ambayo inaweza kuhakiki uwezo wa mwanafunzi/familia ya mwanafunzi kulipia gharama za chuo kikuu cha serikali au hata binafsi.

..kutokana na uhakiki huo wanaamua mwanafunzi asilipe kabisa; alipe kidogo; au alipe gharama zote.

..kama Tanzania inakopa ni bora tukope kuwasomesha vijana wetu, na siyo kukopa kwa ajili ya posho wakubwa.
 
..Cuba ni moja ya nchi zinazotoa elimu bure.

..serikali inatafuta fedha toka ktk vyanzo vyake, iwe kodi, au mirahaba, etc etc na kugharimia elimu.

..mbona Nyerere aliweza bila kuwa na migodi ya dhahabu, chuma, etc etc? tunatakiwa tuboreshe kile alichokifanya Baba wa Taifa.

..Hawa wakina Magufuli walimaliza chuo kikuu bila kudaiwa fedha za mikopo. kwanini hawawezi kufanya hivyo kwa vijana wetu?

population imeongezeka mara dufu,haiwezekani tena....
kumbuka ilifika mahali nchi ikafirisika,kuomba mkopo IMF ndo yakaja masharti,job redundancy,cost sharing na structual adjustment programme,
yaani ikatakiwa ili ipate pesa mfumo wa uchumi ubadilishwe,kwa kuwepo ubinafsishaji na serikali kujitoa katika biashara kwa kuweka uchumi huru,kupunguza watumishi na pia wananchi wakatakiwa kuchangia huduma za jamii
sasa hivi atafund vipi elimu bure,kwa pesa ipi?
 
population imeongezeka mara dufu,haiwezekani tena....
kumbuka ilifika mahali nchi ikafirisika,kuomba mkopo IMF ndo yakaja masharti,job redundancy,cost sharing na structual adjustment programme,
yaani ikatakiwa ili ipate pesa mfumo wa uchumi ubadilishwe,kwa kuwepo ubinafsishaji na serikali kujitoa katika biashara kwa kuweka uchumi huru,kupunguza watumishi na pia wananchi wakatakiwa kuchangia huduma za jamii
sasa hivi atafund vipi elimu bure,kwa pesa ipi?

..hata vyanzo vya mapato ya serikali vimeongezeka pia.

..kwa mfano sasa hivi tuna migodi ya chuma na makaa inakuja, pamoja na gesi.

..mimi nadhani hili ni wazo zuri, na tujiwekee mikakati na specific time line ya kulifanikisha.
 
kweli kuna watu wana matatzo kwahiyo wewe unaonana sawa tu kulipa ada wacha porojo
 
Ninaamini pamoja na usomi wako hujui nchi hii ina utajiri wa kiasi gani. Mmeshalishwa ujinga na maccm yanawaibia wanajitajirisha wao nyie mnafikiri nchi yetu haina rasilimali ya kutosha kulipia mpaka elimu ya juu.
 
..hata vyanzo vya mapato ya serikali vimeongezeka pia.

..kwa mfano sasa hivi tuna migodi ya chuma na makaa inakuja, pamoja na gesi.

..mimi nadhani hili ni wazo zuri, na tujiwekee mikakati na specific time line ya kulifanikisha.

kwakukisia tu gharama itachezea kwenye tlioni 2.(sp).
sasa hatuna mgodi,wala technology ya kuchimba,tukitegemea wawekezaji,
 
Ninaamini pamoja na usomi wako hujui nchi hii ina utajiri wa kiasi gani. Mmeshalishwa ujinga na maccm yanawaibia wanajitajirisha wao nyie mnafikiri nchi yetu haina rasilimali ya kutosha kulipia mpaka elimu ya juu.

rasilimali kama zipi?,unataka kusema tanzania tunaizidi russia kwa rasilimali?...

unaweza ukawa na madini lukuki,kama huna tech na means ya kuyachimba yatabaki aridhini,labda kama utaita wawekezaji.
russia ni tajiri wa rasilimali pengine kuliko nchi yeyote,lakini hawajaweza kuyatumia to the maxmum.kuna almas,mafuta,gesi,mbao etc
 
Upo kwenye mada tofauti. Usijaribu kupindisha mada baada ya kushindwa kujibu.

ungekuwa hutumiki ungenielewa, shida ni huo utumwa wa kutumika hivyo huwezi kufumbua macho yote ili kuutazama na kuukubali uchafu mlioweka wenyewe na hili ndio tatizo kubwa mlilonalo kama timu.
 
MZEE LOWASA NJIA PANDA KWA WANAFUNZI WA ELIMU YA JUU:
Katika hotuba yake ya dk 10 mzee pasipo kutambua anachoongea, alitamka kutoa elimu bure kwa wanafunzi wote TANZANIA, pasipo kutaja vyanzo vya kupata feza hizo!

Aidha makadirio ya Budget ya mwanafunzi mmoja wa Elimu ya juu inaweza kuchanganuliea,
1.Bumu 1.8m per year
2.Ada 1.3 to 1.8m per yr
3.Accommodation 138,000/=
4.Bima 50,000/=
5.Id 5000
Jumla 3,393,000/

Hizo ni baadhi ya cost components za mwanzafunzi mmoja wa chuo tena kwenye koz moja, Tanzania wanafunz wa vyuo vikuu wapo zaid ya laki 2 pika mahesabu alafu huyo mwanzafunzi jumlisha gharama zake za Vidudu, chekechea, shulen ya msingi, olevel, advance, nk.


Alafu mzee anawadanganya hadi wasomi wanaojitambua tofauti na bodaboda, wadada poa, mama ntilie nk.
Takribani 3,393,000 kwa mwanafunzi mmoja wa chuo kwa mwaka times miaka ya degree husika mfano wengi wanasoma mitatu

3,393,000 × 3Yrs = 10,179,000/ mwanafunzi mmoja na kwa miaka mitatu

3,393,000 × 5yr = 16,965,000 Kwa mwanafunzi wa udakitali na hapo hujaweka gharama zao sahh kwa mfano ada ya afya sijui ni ngapi!!!!


HAPA MZEE UMECHEMKA! EWE MSOMI CHUKUA HATUA KUPINGA HUU UZANDIKI.FANYA MAAMUZI SAHIHI YA KUCHAGUA KIONGOZI MWENYE SERA ZINAZOTEKELEZEKA.

Kwa Lowassa ni elimu bure mpaka chuo kikuu, unajidanganya mwenyewe.
 
Kama kada mmoja wa CCM aliondoka na billion 1.6 kupeleka kwake wewe unatumia akili gani kushindwa kuelewa kwamba serikali ikizuia wizi wa CCM watanzania masikini wote watasoma bure hadi chuo kikuu? Acheni kuwapotosha watanzania waendelee kuamini kuwa haiwezekani na wachache kuendelea kufaidi peke yao
 
Russia contains over 30% of all thenatural resources in the world. Until the fall of communism, these resources were primarily used by the former Soviet Union. Now that communism has fallen, and the Russian economy is in ruins, they have nothing left to do but tap into some of their resources for export to western nations. One problem, they do not have the money to find these resources and develop the areas in the Russian Far East (RFE). One solution is to turn to western investors. This long road to recovery for one of the worlds superpowers is just beginning.
 
unaweza ukawa na rasilimali kama huna mreans ya kuzi utilize,lazima utegemee wawekezaji ambao watakupa mrabaha tu.
sasa lowasa ana uwezo kumzidi putin?..
 
Back
Top Bottom