Love is not real, it is just an Illusion

Love is not real, it is just an Illusion

Jack Daniel's

JF-Expert Member
Joined
May 18, 2015
Posts
1,008
Reaction score
841
Mapenzi sio kitu halisi ni udanganyifu wa uhalisia, unapotokea kumpenda mtu, unapenda ‘udanganyifu wa uhalisia’ ambayo huyo mtu mwenyewe amekutengenezea.

Lengo kuu la binadamu ni kuzaa na kupata watoto na kuendeleza kizazi kijacho. Mambo yote tunayofanya kwenye maisha yetu yanatuelekeza kwenye lengo hilo. Kuendeleza vizazi ndio jitihada kubwa inayofanywa na viumbe hai wote. Ni biologia, inatokea yenyewe na ipo kwenye tamaa zetu, ni kitu ambacho kipo mbali na fikra zetu za kawaida.

Kupenda ni ‘upofu wa tamaa ya kibiologia’ ndani yetu – Mapenzi kimsingi ni udanganyifu wa uhalisia unaovuta wanaume na wanawake pamoja. Mapenzi ndani ya fikra zetu ni wa kipekee, ni tamu na inavuta hisia na kielelezo cha furaha. Lakini cha ajabu hatufahamu kuwa hizi hisia zinakuja pamoja na mapenzi kama ‘kifurushi’ kimoja. Binadamu tukiweza kupata hisia nzuri kwenye kitu au jambo fulani, tunaridhika nalo. Na kwa kuridhika huko, tamaa zetu zinaendelea kuwepo. Ni kitu kinachotokea chenyewe na kwa hiyo tunakuwa watumwa wa hisia na tamaa zetu.

Ndoa ni mtego tu wa kulazimisha watu wakae pamoja. Kuishi kama mume na mke kunamaanisha kugawana haki na kuzidisha majukumu. Kuwa na watoto kutalazimu wanandoa kuweka jitihada na rasilimali ili kulea na kukuza familia.

Kwa hiyo, ni nguvu kubwa kama mapenzi ndio inaweza kutufanya vipofu, kuwaleta wanaume na wanawake pamoja chini ya paa moja. Kwa Mfano, tunapokutana na wachumba, hatufikirii kuzaa nao watoto, badala yake tunafikiria mapenzi. Inaonekana hatuna jinsi, lazima tupende na udanganyifu wa uhalisia (ambayo huleta hisia nzuri nyingi) itafuta taabu na changamoto zote za maisha ya ndoa na kuwa na watoto.

Naamini ni sahihi kuhitimisha kuwa, sababu ya bibi na babu zetu kuendelea kuwa pamoja ni heshima na majukumu walio nayo na sio mapenzi baina yao.

 
Jack Daniel's kwa maelezo yako basi kila kitu kwenye hii dunia ni just Illusions. Watu wanatofautiana na vigezo vya kuita furaha au huzuni jambo na kiwango kipi pia ni tofauti.
 
Maisha yalikuwepo na bado yanaendela, tumezaliwa tumeyakuta na taratibu zake (iwe kijamii kwa ujumla au kikabila nk🙂, japo yanaenda yakibadilika kutokana na sababu mbalimbali, ndio maana leo tunasikia mambo kama ndoa za jinsia 1, wengine hadi wameoa na kuolewa na wanyama na hawana tena mpango wa kufunga ndoa na binadamu (mabadiliko mengi mengi tu). Kitu cha msingi ni kuacha Kiburi cha maisha, usiyafanyie maisha kiburi, eti ooh mimi sifanyi hivi kwani lazima - ukiyafanyia maisha kiburi yanaweza yakakugeukia na kukuumiza ukajuta hadi point ya mwisho.

Tunazaliwa - tunakua - tunapewa mahitaji yote muhimu toka kwa wazazi/walezi - tunajitambua na kuachana na wazazi - tunaanzisha maisha yetu na sisi ili kuifanya dunia iweze kuendelea (hapa ndoa inahusika), sasa mambo ya kukataa ndoa ni kutokana na jinsi tu maisha yalivyo kwasasa, lakini utaratibu kiuhalisia umekaa hivo; unazaliwa - unakua - unaoa/kuolewa (unaacha viumbe) - unakufa. Hayo mambo mengine yote ni changamoto tu maishani.

Ila kwa jinsi mambo ktk dunia ya sasa yalivyo ishi kwa uhalisia na huku ukisimamia maamuzi yako tu kwa kujiamini, lakini usiyafanyie maisha kiburi au kwa kuiga iga tu. Fanya kile unaamini ni bora kwako, lakini kiburi ondoa, na pia akili kichwani zaidi, lasivyo utaishia kujuta tu. Hata kama unaona nini kimekaaje usifanyie kiburi maisha, eti ohh kwani nini?? kwani lazima??? maisha kitu gani?? Kiburi kibaya, ni bora ukatulia na kufanya unachokiamini.
 
nimesikia...mi huwa sizifanyii kiburi bia aisee nihatari ukizifanyia bia kuburi lazima zitakugeuka. Zitakulewesha, utambaa ka mtoto, utageuka mwimbaji, utajikojolea, zitakugeuza punching bag! Utadundwa na kila ngumi na ukizidishia kiburi utafukuzwa kazi, mke atakukimbia, watoto watasambaratika.

Bia sio aisee unaweza hata kutafunwa hivi hivi..zieshimu beer uzinywe kwa adabu. Usiwe mlevi ila mnywaji.
 
But Upendo upo ndo maana tukaambiwa
Wanaume wapendeni wake zenu
 
kweli upendo haupo ni illusion nilishwahi weka post ya mtindo huu nikaambiwa sina bahait lakini mkuu hiki kiswali kigumu sana kama vile umetumia google translate kutoka eng tp swahili
 
Back
Top Bottom