Live Star Tv: Charles Kitima - Bunge letu ni ovyo kabisa

Live Star Tv: Charles Kitima - Bunge letu ni ovyo kabisa

Pipiro

JF-Expert Member
Joined
Jul 3, 2007
Posts
312
Reaction score
177
Huyu bwana Charles Kitima amelichana Bunge kuhusu serikali kuingilia upangaji upya Alama za kidato cha 4.

Anasema mijitu tunailipa pesa zetu nyingi inakwenda kupiga madawati

Ameua bendi
 
Dr.Kitima huwa hamung'unyi maneno anasema
-Bunge limekuwa hovyo
-Mijitu iko pale kupiga makofi tu hata kama ni kwa jambo la hovyo
-Wabunge wanachangia kuididimiza Elimu nchini
-Anasema ni heri lifutwe na kuanza upya,hawajui wajibu wao
-Hakuna heshima bungeni,mijitu inafundisha watoto wetu matusi
-NECTA,waachiwe maamuzi ya mwisho,wasiingiliwe
 
Napata taabu kuielewa Tanzania ya 2020-2030 itakuwaje katika sekta ya elimu na hili rika la vijana wanaofanyiwa mipango ya kuendelea kwa masomo ya juu ilhali kitaaluma wamefeli.
 
Anaendelea kusema;
-Mitaala bora iko Canada,Finland na Singapore
 
Kweli kabisa hamung'unyi maneno.. Upande wa pili kuna Renatus Mkinga kwa mada hiyo hiyo.. Ila nawaonea huruma sana wanapambana lakini Serikali wanajua wanafanya nini. Anaongelea kuwa hakukuwa na haja ya kuunda hizi Kamati sijui tume ambazo zilimeshaundwa lukuki lakini hakuna Hata moja lililofanyika baada ya majibu..
 
Mkinga anamtetea Kawambwa,kwamba hapaswi kujiuzulu maana matokeo yaliyotoka ya form four ni matokeo ya kudhibiti wizi wa mitihani
 
Dr.Kitima huwa hamung'unyi maneno anasema
-Bunge limekuwa hovyo
-Mijitu iko pale kupiga makofi tu hata kama ni kwa jambo la hovyo
-Wabunge wanachangia kuididimiza Elimu nchini
-Anasema ni heri lifutwe na kuanza upya,hawajui wajibu wao
-Hakuna heshima bungeni,mijitu inafundisha watoto wetu matusi
-NECTA,waachiwe maamuzi ya mwisho,wasiingiliwe

Huyu bwana Charles Kitime amelichana Bunge kuhusu serikali kuingilia upangaji upya Alama za kidato cha 4.

Anasema mijitu tunailipa pesa zetu nyingi inakwenda kupiga madawati

Ameua bendi

Napata taabu kuielewa Tanzania ya 2020-2030 itakuwaje katika sekta ya elimu na hili rika la vijana wanaofanyiwa mipango ya kuendelea kwa masomo ya juu ilhali kitaaluma wamefeli.
Watanzania ndio wa kulaumiwa,kila siku wanayaona,kila siku wanapata matatizo lakini waapi wao ni Magamba,na Magamba wanafanya makusudi kuwanyima elimu ili muendeleee kuwa wajinga na muendelee kutawaliwa!
 
Mkinga anasema;
-Wizara ya Elimu imezidiwa,ipunguziwe mzigo
-Wabunge wa CCM Wanahujumu nchi yetu
 
Dr.Kitima anahitimisha kwa kusema;
-NECTA,walioshindwa wapewe nafasi nyingine kufanya mtihani
-Waliofaulu wasishushiwe viwango vyao,warekebishiwe kwa kupandishwa
-Wazazi kuwa karibu na watoto wao ili kuwasaidia kupambana na stress za kushindwa mtihani
-Kiingereza kipewe priority
-Vitabu vya kiada na ziada viwe ni vile vilivyothibitishwa
 
Napata taabu kuielewa Tanzania ya 2020-2030 itakuwaje katika sekta ya elimu na hili rika la vijana wanaofanyiwa mipango ya kuendelea kwa masomo ya juu ilhali kitaaluma wamefeli.

Mkuu hicho kipindi kitakuwa na watanzania wajinga wengi sana,kama mtindo huu utaendelea.Ajira nyingi zitakuwa zimechukuliwa na wageni.
 
Huyu ndiye msomi anayekitendea haki kisomo chake cha udaktari (wa sheria) kwani haogopi kuongea ukweli, najua serikali ina uwezo wa kufanya mabadiliko ya elimu kwa kushirikiana na wadau wa elimu lakini wameziba masikio kwa pamba, si ajabu akija Ritz hapa atapindisha hoja akidai Dr.Kitima wa SAUT ni "CHADEMA" kwa kuwa tu anakosoa.Siku hizi wataalamu wanapoikosoa serikali wanaitwa Wana CHADEMA kisha serikali inawapuuza. Bahati mbaya, bunge limegeuka mtetezi wa serikali badala ya kuwa msimamizi wa serikali lol
 
Last edited by a moderator:
Hicho anachokisema Dr. Father Kitima ndio ukweli wenyewe. BUNGE LETU TANZANIA LINALOONGOZWA NA WABUNGE WA CCM NI LA OVYO KABISA. Refer ile Katuni iliyopostiwa hapa kutoka Kenya


Kila ninapokumbuka hiyo katuni kuhusu bunge letu, mbavu sina. Mimi siyo mtaalamu wa copy rights, hivi magazeti liberal kama Tazania daima, Raia Mwema, Mwananchi etc waki reproduce hii katuni watadaiwa malipo au?Najiuliza itakuwaje wananchi wa Kigoma mjni wakimuona mbunge wao ana shii kuelekeza kwa Spika, ambaye naye bahati nzuri au mbaya yuko usingizini / (au chicha?):

View attachment 92959
 
Kiukweli hata Mbatia Radio One Ameichana sana serekali kwa kudanganya umma kuwa hawakushirikishwa katika mfumo mpya wa upangaji wa alama wakati kila kitu kawambwa alishirikishwa na kwa mara ya kwanza akahusika kutangaza matokeo.
 
Hawa wabunge wa ccm wametusababishia majanga mengi ktk nchi yetu kwa kushindwa kuisimamia serikali.wabunge wa ccm wamegeuka wasemaji wa serikali bila kujijua kutokana na ushabiki wa kijinga.
 
Huyu ndiye msomi anayekitendea haki kisomo chake cha udaktari (wa sheria) kwani haogopi kuongea ukweli, najua serikali ina uwezo wa kufanya mabadiliko ya elimu kwa kushirikiana na wadau wa elimu lakini wameziba masikio kwa pamba, si ajabu akija Ritz hapa atapindisha hoja akidai Dr.Kitima wa SAUT ni "CHADEMA" kwa kuwa tu anakosoa.Siku hizi wataalamu wanapoikosoa serikali wanaitwa Wana CHADEMA kisha serikali inawapuuza. Bahati mbaya, bunge limegeuka mtetezi wa serikali badala ya kuwa msimamizi wa serikali lol

Hapo kwenye bold; kama ndo hivyo kweli; basi tukubali kwamba CHADEMA ina watu makini. Hata Filikunjombe akiongea ukweli wanasema ni wa CHADEMA, hata yule afisa wa polisi alotenda haki wakati wa uchaguzi wa 2010 walidai ni CHADEMA.
People's Power hadi kieleweke.

Nirudi kwenye hoja inayoongelewa Bungeni; binafsi huwa nakerwa na ule usemo unaotumika kumhoji mtu aliyefeli form four. Utasikia mtu anauliza ... "Vipi matokeo yako yako vipi? ....... he! pole sana ... hivi utapata kweli post ya ualimu? ..... na polisi je?" .... Ina maana ualimu na polisi ndo post za watu walofanya vibaya kwenye mitiani yao ya O'level? Nahisi kuna ukweli ndani yake. Lakini cha kusikitisha siku hizi utasikia m2 anauliza .... mf. Tutor B huna m2 ambaye yuko wizara ya elimu anifanyie mpango mtoto wangu aende hata chuo cha ualimu???? Hakika elimu ya Tanzania imeharibiwa na serikali ikishirikiana na watanzania ambao wana ufinyu wa kufikiri.
 
Kiukweli hata Mbatia Radio One Ameichana sana serekali kwa kudanganya umma kuwa hawakushirikishwa katika mfumo mpya wa upangaji wa alama wakati kila kitu kawambwa alishirikishwa na kwa mara ya kwanza akahusika kutangaza matokeo.

Hawakuhusishwa wapi wakati yeye mwenyewe (Kawa Mbwa) alisaini Rasimu ya 2 ya Taarifa ya Utafititi-Ufaulu K4 2010[1] . Na la kushangaza rasimu hiyo haikusambazwa kwa wadau wa elimu hadi tulipofanikiwa kuikuta kwenye JF? Utashangaa hata maafisa elimu hawana na hawajui kama matatizo ya elimu yalishafanyiwa utafiti na kugundua ni wapi tulipoangukia?
 
Back
Top Bottom