Tang Zhou
JF-Expert Member
- Mar 14, 2018
- 1,206
- 2,591
Wataje viongozi wa Kiafrika dizaini ya Rais Magufuli....Mnangagwa wa Zimbabwe, Yoweri Museveni wa Uganda, Paul Kagame wa Rwanda, Al Sisi wa Egypt nk. Viongozi wote hawa ni Wakora kwelikweli....lakini wana jambo moja ambalo rafiki yao hapa nchini hana...maarifa na werevu wa kisomi na wa ki-stateman...wenzake ni wajuzi wa Uchumi, Ulinzi, Intelligencia na ni career soldiers/army officers wakiishi miaka mingi msituni kupigana vita kuzikomboa nchi zao.
Sasa tunaye Magufuli, anatumia maguvu tu bila background yoyote ya kutukuka academically, intellectually na katika medani za kivita na siasa japo anajitutumua kufit in...mtu wa namna hii ni rahisi sana kuachwa APAMBANE NA HALI YAKE ikifika mahali vyombo vya Ulinzi na Usalama vikahisi anakoipeleka nchi siko.
Jambo moja la dhahiri ni kuwa kwa mara ya kwanza katika historia ya siasa za ukinzani nchini CCM itaingia kwenye uchaguzi wa Rais mwaka 2020 ikiwa na mgombea asiye na maarifa ya kujibu hoja za washindani wake kutoka vyama pinzani kuhusu masuala mbalimbali ya siasa, ulinzi na uchumi nchini...na fikiria atakutana na hoja za vijana wasomi Tundu Lissu ama Zitto Kabwe
2015 aliachwa aongee mwenyewe lakini 2020 hakika atapata tabu sana...atajibuje hoja za Zitto ama Lissu? Zile fiksi za Saddam alikuwa Rais wa Kuwait ndo zitazidi hakika.
Vizuri CCM muanze kufikiri tangu sasa, huyu mtu wenu ATAWAPA TABU sana 2020...nimewapa ushauri wa bure ufanyieni kazi ama upuuzeni tutakutana 2020...
Magu vs Zitto....Zitto hawezi kukubali kuibiwa kura kifala, kule Kigoma kuna mapori mengi ikibidi!
Sasa tunaye Magufuli, anatumia maguvu tu bila background yoyote ya kutukuka academically, intellectually na katika medani za kivita na siasa japo anajitutumua kufit in...mtu wa namna hii ni rahisi sana kuachwa APAMBANE NA HALI YAKE ikifika mahali vyombo vya Ulinzi na Usalama vikahisi anakoipeleka nchi siko.
Jambo moja la dhahiri ni kuwa kwa mara ya kwanza katika historia ya siasa za ukinzani nchini CCM itaingia kwenye uchaguzi wa Rais mwaka 2020 ikiwa na mgombea asiye na maarifa ya kujibu hoja za washindani wake kutoka vyama pinzani kuhusu masuala mbalimbali ya siasa, ulinzi na uchumi nchini...na fikiria atakutana na hoja za vijana wasomi Tundu Lissu ama Zitto Kabwe
2015 aliachwa aongee mwenyewe lakini 2020 hakika atapata tabu sana...atajibuje hoja za Zitto ama Lissu? Zile fiksi za Saddam alikuwa Rais wa Kuwait ndo zitazidi hakika.
Vizuri CCM muanze kufikiri tangu sasa, huyu mtu wenu ATAWAPA TABU sana 2020...nimewapa ushauri wa bure ufanyieni kazi ama upuuzeni tutakutana 2020...
Magu vs Zitto....Zitto hawezi kukubali kuibiwa kura kifala, kule Kigoma kuna mapori mengi ikibidi!